Ana shirya don hackathon: yadda ake samun mafi kyawun kanku a cikin sa'o'i 48

Ana shirya don hackathon: yadda ake samun mafi kyawun kanku a cikin sa'o'i 48

Sau nawa kuke tafiya awanni 48 ba barci ba? Kuna wanke pizza tare da hadaddiyar giyar kofi tare da abubuwan sha masu kuzari? Kuna kallon mai duba kuma kuna danna maɓallan tare da yatsu masu rawar jiki? Wannan shine sau da yawa abin da mahalarta hackathon suke kama. Tabbas, hackathon na kan layi na kwana biyu, har ma a cikin "ƙarfafa" jihar, yana da wahala. Shi ya sa muka shirya muku wasu nasihohi waɗanda za su taimaka muku ƙididdigewa da tunani cikin inganci cikin sa'o'i 48. Za ku iya gwada waɗannan shawarwari a aikace nan ba da jimawa ba - rajistar gasar tana buɗewa har zuwa 12 ga Mayu "Nasara na dijital", wanda za a gudanar a lokacin rani a cikin birane 40 na Rasha a cikin tsarin hackathons.

Ka guji maƙasudai marasa gaskiya


Babban abokin adawar ku ba sauran mahalarta bane, amma lokaci. Hackathon yana da tsayayyen tsarin lokaci, don haka kada ku ɓata sa'o'i masu tamani don fitar da cikakkun bayanan aikin da ba dole ba. Bugu da ƙari, yawan damuwa zai tsoma baki tare da tsabtar tunani. Mafi ƙarancin samfurin da ke gudana ba tare da wata matsala ba zai iya riga ya tabbatar da matsayin nasara a hackathon.

Zabi ƙungiyar ku cikin hikima


Duk wani, har ma mafi kyawun ra'ayi, na iya lalacewa idan akwai mutane a cikin ƙungiyar ku waɗanda ba su fahimta / ba su raba hangen nesa ko hanyoyin ku. A lokacin hackathon, ƙungiyar yakamata ta zama (komai ƙarancin sauti) inji guda ɗaya.

Wanene ya kamata ku gayyaci ƙungiyar ku don hackathon? Dole ne duk mahalarta su kasance masu sha'awar yin codeing, in ba haka ba ta yaya za su iya tsira sa'o'i 48 a cikin rufaffiyar sarari? Bari abun da ke ciki ya zama daban-daban, kada ku ji tsoro don "tsarke" ƙungiyar ƙwararrun ƙwararrun fasaha tare da mai zane ko ma mai siyarwa - yayin da kuke yin coding tare da wahayi, za su taimaka muku wajen sanya lafazin daidai kuma su “hana” fa'idodin samfurin. don kare a gaban juri. Dole ne duk membobin ƙungiyar su sami damar yin aiki a ƙarƙashin matsin lokaci da damuwa, saboda asarar ruhi a cikin ɗayanku na iya lalata duk aikin - kawai kasa cika ranar ƙarshe.

Yi wahayi zuwa ga aikin abokan aikin ku


Yi nazarin kwarewar abokan aikinku: ku tuna da hackathon na ƙarshe, kuyi tunani game da wanne daga cikin mahalarta kuke tunawa da kuma dalilin da yasa (kuskuren wasu ma suna da amfani). Wadanne dabaru suka yi amfani da su? Yaya aka rarraba lokaci da ayyuka? Abubuwan da suka samu, nasarori da gazawar su zasu taimaka muku ƙirƙirar shirin aiki.

Yi amfani da kayan aikin sarrafa sigar


Ka yi tunanin: kun kasance cikin yanayin kwarara na dogon lokaci, kuna aiki akan samfuri, sannan ba zato ba tsammani kun gano kwaro kuma ba za ku iya fahimtar minti nawa ko sa'o'i da suka gabata ba da kuma inda daidai kuka yi kuskure. Babu shakka, ba ku da lokacin da za ku “sake farawa”: a cikin mafi munin yanayi, kawai ba za ku sami lokacin sake shiga cikin dukkan matakai ba, kuma ko da kun yi hakan, za ku iya nuna juri kawai. wani abu mai danye sosai. Don guje wa wannan yanayin, yana da ma'ana don amfani da tsarin sarrafa sigar kamar git.

Yi amfani da dakunan karatu da tsarin aiki


Kar a sake ƙirƙira dabaran! Babu buƙatar ciyar da ƙarin lokacin rubuta ayyukan da za a iya aiwatar da su ta amfani da ɗakunan karatu da tsarin aiki. Madadin haka, mayar da hankali kan fasalulluka waɗanda ke sa samfuran ku na musamman.

Yi amfani da mafita mai saurin turawa


Babban ra'ayin hackathon shine ƙirƙirar samfurin aiki don ra'ayin ku. Kada ku ɓata lokaci mai yawa wajen tura aikace-aikacenku. Nemo a gaba yadda zaku iya tura shi cikin sauri zuwa gajimare kamar AWS, Microsoft Azure, ko Google Cloud. Don turawa da karɓar baƙi, zaku iya amfani da mafita na PaaS kamar Heroku, Openshift ko IBM Bluemix. Kuna iya zama babban mai kula da tsarin, amma a lokacin hackathon yana da kyau a sauƙaƙe abubuwa kamar yadda zai yiwu don kanku domin dukan ƙungiyar za su iya mayar da hankali kan coding, turawa da gwaji.

Zaɓi mutumin da zai gabatar a gaba


Gabatarwa yana da mahimmanci! Ba komai kyawun samfurin ku ba idan ba za ku iya daidaita shi ba. Kuma akasin haka - gabatarwar da aka yi tunani mai kyau zai iya adana ra'ayi mai laushi (kuma ba kawai muna magana ne game da nunin faifai ba). Tabbatar cewa ba ku manta da dukkan muhimman al'amura: wace matsala ra'ayin ku ya warware, inda ya kamata a yi amfani da shi, da kuma yadda ya bambanta da mafita na yanzu. Yanke shawara a gaba nawa lokacin da za ku buƙaci shirya gabatarwa da kuma wanda zai zama fuskar aikinku. Zaɓi mafi gogaggen ɗan ƙungiyar wanda ke da gogewa a cikin magana da jama'a. Babu wanda ya soke kwarjini.

Nemo nade-nade da batun tukuna


Hackathons galibi kamfanoni ne ke ɗaukar nauyin wani takamaiman masana'antu. Nemo idan kamfanonin haɗin gwiwar ku na hackathon suna da nasu nadin, misali, don amfani da ayyukansu a cikin aikinku.

Kada ku yi watsi da aiki akan jigon hackathon! Yi tunani gaba da zana jerin ra'ayoyin da za a iya aiwatarwa a gasar.

Yi tunanin abin da ƙungiyar ku ke buƙatar yin aiki cikin kwanciyar hankali?


Shirya duk kayan aikin fasaha don ƙungiyar ku a gaba: kwamfyutocin tafi-da-gidanka, igiyoyin haɓakawa, igiyoyi, da sauransu. Ba fasaha kawai ke da mahimmanci ba: yi wasu tsare-tsaren gine-gine na asali, zaɓi ɗakunan karatu da sauran kayan aikin da kuke buƙata. Dole ne ku yi aiki tare da kan ku, ku kula da kwakwalwarku: cakulan duhu, kwayoyi, da 'ya'yan itatuwa suna ba da gudummawa ga matakan tunani mai tsanani. Abubuwan sha masu ƙarfi suna taimaka wa wasu mutane, amma kawai kada ku haɗa su da kofi, ba zai yi kyau ga lafiyar ku ba.

* * * *

Kuma abu na ƙarshe: kada ku ji tsoro kuma kada ku yi shakka. Saurari cikin guguwar aikin da samun sakamako. Hackathons ba kawai game da gasa ba ne, har ma game da hanyar sadarwa da wahayi. Babban abu shine jin daɗin abin da ke faruwa a kusa da ku. Bayan haka, nasara ba ita ce kawai abin da za ku iya ɗauka tare da ku ba.

source: www.habr.com

Add a comment