Author: ProHoster

KeyDB azaman [mai yiwuwa] maye gurbin Redis

A Habré babu sake dubawa na "mafi saurin madadin Redis" - KeyDB. Bayan samun ingantaccen gogewa na kwanan nan wajen amfani da shi, Ina so in cike wannan gibin. Bayanan baya banal sosai: wata rana, tare da ɗimbin cunkoson ababen hawa, an yi rikodin ɓarna mai girma a cikin ayyukan aikace-aikacen (wato, lokacin amsawa). A wancan lokacin, da rashin alheri, ba zai yiwu a gudanar da bincike na yau da kullun na abin da ke faruwa ba, don haka daga baya suka shirya jerin abubuwan […]

Farashin SRE. Cikakken gwaji tare da masana daga Booking.com da Google.com

Ƙungiyarmu tana son gwaje-gwaje. Kowane Slurm ba maimaitawa ba ne na waɗanda suka gabata, amma tunani akan ƙwarewa da canji daga mai kyau zuwa mafi kyau. Amma tare da Slurm SRE, mun yanke shawarar amfani da sabon tsarin gaba ɗaya - don ba wa mahalarta yanayi kusa da yiwuwar "yaƙin". Idan muka ɗan fayyace abin da muka yi sa’ad da muke koyarwa: “Muna gini, muna karya, muna gyarawa, muna nazari.” SRE yana kashe kaɗan […]

Yadda za a kafa musayar ilimi a cikin kamfani don kada ya cutar da shi sosai

Matsakaicin kamfanin IT yana da buƙatu, tarihin masu bin diddigin ɗawainiya, tushe (watakila ma tare da sharhi a cikin lambar), umarnin don al'ada, mahimman lokuta da rikitarwa a cikin samarwa, bayanin hanyoyin kasuwanci (daga kan jirgin zuwa “yadda ake tafiya hutu). ”) , lambobin sadarwa, maɓallan shiga, jerin mutane da ayyuka, kwatancen wuraren alhakin - da tarin wasu ilimin da wataƙila mun manta da su kuma waɗanda ke iya […]

Neman kwamfuta azaman kayan aiki mai ban mamaki don koyan kalmomi cikin Ingilishi

Koyan Turanci ta hanyar wasannin kwamfuta ya riga ya zama aikin da aka kafa. Domin wasanni suna haɗa lokaci mai kyau na nishaɗi tare da damar da za ku nutsar da kanku gaba ɗaya a cikin yanayin yanayin harshe, koyan shi ba tare da wahala ba. A yau za mu kalli wasanni a cikin nau'in nema, waɗanda suke da kyau don haɓaka harshe kuma tabbas za su kawo farin ciki ga 'yan wasa. Tafi! Na farko, ɗan tediousness: fiye da [...]

Ƙarin tallafi don ƙarawa a cikin ginin daddare na Firefox Preview

A cikin Binciken Firefox na wayar hannu, duk da haka, ya zuwa yanzu a cikin ginin dare kawai, ikon da ake jira na haɗa add-ons bisa WebExtension API ya bayyana. An ƙara wani abu na menu "Add-ons Manager" zuwa mai bincike, inda za ku iya ganin abubuwan da ake samu don shigarwa. Ana haɓaka mai binciken wayar hannu ta Firefox Preview don maye gurbin bugun Firefox don Android na yanzu. Mai binciken ya dogara ne akan injin GeckoView da ɗakunan karatu na Mozilla Android […]

Hybrid tallace-tallace tawagar. Mutane + AI suna aiki azaman ƙungiya ɗaya

Haɓaka aikina tare da hankali na wucin gadi na tattaunawa, kasancewa cikin cikakkiyar fahimtar yadda za a magance duk wani al'amurran fasaha da kuma samun nasara a cikin fasinja na gasa daban-daban, ba a bayyana mani a wace hanya zan motsa ba ... Don haka, a cikin Oktoba 2019, Na shiga cikin pre-accelerator, inda na sami damar samun babban tasiri na ci gaba da aiki tare da [...]

Me yasa farawar kayan aikin ke buƙatar software hackathon?

Disambar da ya gabata, mun gudanar da namu hackathon na farawa tare da wasu kamfanoni shida na Skolkovo. Ba tare da masu tallafawa kamfanoni ko wani tallafi na waje ba, mun tattara mahalarta ɗari biyu daga biranen 20 na Rasha ta hanyar ƙoƙarin jama'ar shirye-shirye. A ƙasa zan gaya muku yadda muka yi nasara, waɗanne matsaloli da muka fuskanta a hanya, da kuma dalilin da ya sa nan da nan muka fara haɗin gwiwa tare da ɗaya daga cikin ƙungiyoyi masu nasara. […]

Rashin lahani a cikin Android wanda ke ba da damar aiwatar da lambar nesa lokacin da aka kunna Bluetooth

Sabuntawar Fabrairu zuwa dandamalin Android ya kawar da mummunar rauni (CVE-2020-0022) a cikin tarin Bluetooth, wanda ke ba da izinin aiwatar da lambar nesa ta hanyar aika fakitin Bluetooth da aka kera na musamman. Mai kai hari na iya gano matsalar ba tare da an gano shi ba a cikin kewayon Bluetooth. Yana yiwuwa za a iya amfani da rashin lafiyar don ƙirƙirar tsutsotsi waɗanda ke cutar da na'urorin makwabta a cikin sarkar. Don kai hari, ya isa ya san adireshin MAC na na'urar wanda aka azabtar (ba a buƙatar riga-kafi ba, [...]

Canje-canje ga yarjejeniyar mai amfani da manufar keɓantawa akan ayyukan Habr

Sannu! Mun yi canje-canje ga Yarjejeniyar Mai amfani da Manufar Keɓantawa. Rubutun takaddun ya kasance kusan iri ɗaya, amma ƙungiyar doka da ke wakiltar sabis ɗin ta canza. Idan a baya kamfanin Habr LLC na Rasha ne ke sarrafa sabis, yanzu kamfaninmu na Habr Blockchain Publishing Ltd, mai rijista da aiki a cikin ikon da kuma ƙarƙashin dokokin Jamhuriyar Cyprus da Turai […]

Kotun daukaka kara ta amince da karar Bruce Perens akan Gsecurity

Kotun daukaka kara ta California ta yanke hukunci a wata shari’a tsakanin Open Source Security Inc. (yana haɓaka aikin Gsecurity) da Bruce Perens. Kotun ta yi watsi da daukaka karar tare da tabbatar da hukuncin da karamar kotun ta yanke, wanda ya yi watsi da duk wani zargi da ake yi wa Bruce Perens tare da umurci Open Source Security Inc ya biya $259 a matsayin kudaden shari’a (Perens […]

Sakin Sabar Sabar NGINX 1.15.0

Sakin uwar garken aikace-aikacen NGINX Unit 1.15 yana samuwa, a cikin abin da ake samar da mafita don tabbatar da ƙaddamar da aikace-aikacen yanar gizo a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban (Python, PHP, Perl, Ruby, Go, JavaScript/Node.js da Java). ). Unit NGINX na iya gudanar da aikace-aikace da yawa a lokaci guda a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban, sigogin ƙaddamarwa waɗanda za a iya canza su da ƙarfi ba tare da buƙatar gyara fayilolin daidaitawa da sake farawa ba. Code […]