Author: ProHoster

Tesla ya ƙare kwata ba tare da hasara ba kuma ya yi alkawarin sakin Model Y ta bazara mai zuwa

Masu zuba jari sun mayar da martani ga rahoton na Tesla na kwata-kwata, saboda babban abin mamaki a gare su shi ne cewa kamfanin ya kammala lokacin rahoton ba tare da asara a matakin aiki ba. Farashin hannun jari na Tesla ya tashi da kashi 12%. Kudin Tesla ya kasance a matakin kwata na baya - dala biliyan 5,3, ya ragu da 12% idan aka kwatanta da kashi na uku na bara. Ribar kasuwancin kera ya ragu a cikin shekara [...]

Intel yana gayyatar ku zuwa babban taron sa don abokan haɗin gwiwa a Rasha

A ƙarshen wata, a ranar 29 ga Oktoba, Cibiyar Jagoran Dijital ta SAP za ta karbi bakuncin Ranar Kwarewa ta Intel, babban taron Intel na kamfanoni masu haɗin gwiwa a wannan shekara. Taron zai baje kolin sabbin samfuran Intel, gami da mafita na uwar garke don kasuwanci da samfuran gina kayan aikin girgije bisa fasahohin kamfanin. Intel kuma a hukumance zai gabatar da sabbin fasahohi don wayar hannu […]

Fractal Design ya gabatar da ƙarancin wutar lantarki Ion SFX Gold

Fractal Design ya gabatar da sabbin kayan wutar lantarki na Ion SFX Gold. Sabbin samfuran ana yin su ne a cikin ƙaramin nau'in nau'in SFX-L kuma an yi musu alama tare da takaddun ingancin kuzari na 80 PLUS Gold, kamar yadda aka nuna a cikin sunan. Jerin Ion SFX a halin yanzu yana ba da wutar lantarki 500W da 650W. Mai ƙira ya lura cewa sabbin samfuran suna amfani da abubuwa masu inganci, gami da Jafananci […]

500 Laser nuni a wuri guda

Hello Habr. A cikin wannan labarin zan yi magana game da halittar da na yi kwanan nan, wanda aka ƙirƙira daga nau'ikan laser 500 kama da masu nunin ƙarancin wutar lantarki mai arha. Akwai hotuna da yawa da za a iya dannawa a ƙarƙashin yanke. Hankali! Ko da ƙarancin wutar lantarki na Laser a ƙarƙashin wasu yanayi na iya haifar da lahani ga lafiya ko lalata kayan aikin hoto. Kada kayi ƙoƙarin maimaita gwaje-gwajen da aka kwatanta a wannan labarin. Lura. Akwai bidiyo na akan YouTube, [...]

Linux kwaya ta sauke tallafi ga baƙi Xen 32-bit a cikin yanayin paravirtualization

An yi canje-canje ga reshe na gwaji na Linux kernel, wanda a cikinsa ake samar da sakin 5.4, yana gargadi game da ƙarshen ƙarshen tallafi don tsarin baƙo na 32-bit da ke gudana a cikin yanayin paravirtualization da ke tafiyar da Xen hypervisor. Ana ba da shawarar masu amfani da irin waɗannan tsarin su canza zuwa amfani da kernels 64-bit a cikin mahallin baƙi ko amfani da cikakken (HVM) ko haɗa [...]

Sakin harshen shirye-shirye Haxe 4.0

Ana samun sakin kayan aikin Haxe 4.0, wanda ya haɗa da yaren shirye-shirye masu girma dabam-dabam na suna iri ɗaya tare da bugu mai ƙarfi, mai tara giciye da daidaitaccen ɗakin karatu na ayyuka. Aikin yana goyan bayan fassarar zuwa C++, HashLink/C, JavaScript, C#, Java, PHP, Python da Lua, da kuma haɗawa zuwa JVM, HashLink/JIT, Flash da Neko bytecode, tare da samun damar yin amfani da damar ɗan ƙasa na kowane dandamali na manufa. An rarraba lambar mai tarawa a ƙarƙashin lasisi [...]

Microsoft ya saki kuskuren Windows 10 sabuntawa kuma ya riga ya ja shi

A wannan makon, Microsoft ya fitar da sabuntawar tarawa don Windows 10 sigar 1903 tare da gyare-gyare masu mahimmanci. Bugu da kari, kamfanin yana ba da faci na daban KB4523786, wanda yakamata ya inganta Windows Autopilot a cikin nau'ikan kamfanoni na "goma". Kamfanoni da kamfanoni ke amfani da wannan tsarin don daidaitawa da haɗa sabbin na'urori zuwa cibiyar sadarwa ta gama gari. Windows Autopilot yana ba ku damar sarrafa aikin kuma sauƙaƙe [...]

Windows 7 yana sanar da ku cewa kuna buƙatar haɓakawa zuwa Windows 10

Kamar yadda kuka sani, goyon bayan Windows 14 zai ƙare bayan 2020 ga Janairu, 7. An fitar da wannan tsarin a ranar 22 ga Yuli, 2009, kuma a halin yanzu yana da shekaru 10. Duk da haka, shahararsa har yanzu yana da girma. A cewar Netmarketshare, ana amfani da "bakwai" akan 28% na PC. Kuma tare da tallafin Windows 7 yana ƙarewa a cikin ƙasa da watanni uku, Microsoft ya fara aika […]

A cikin sabon Kira na Layi: Yakin zamani ya sami wani bakon sirri: Kunna na'urar wasan bidiyo

'Yan jarida na Polygon, waɗanda suka buga sabon mai harbi Call of Duty: Modern Warfare, sun ja hankali ga wani lalatar kantin sayar da kayan lantarki na London. A cikin wannan sararin samaniya, inda ake kiran Syria Urzykstan, Rasha kuma ana kiranta Kastovia, kamfanin buga littafin Activision ya fitar da nasa na'urar wasan bidiyo. Bugu da ƙari, mai kula da wannan tsarin shine mafi girman sigar mai sarrafawa tare da sandunan analog guda biyu waɗanda zaku iya tunanin. […]

Sakin GhostBSD 19.10

Saki na rarraba tushen tebur GhostBSD 19.10 yana samuwa, wanda aka gina akan dandamalin TrueOS kuma yana ba da yanayin mai amfani na MATE. Ta hanyar tsoho, GhostBSD yana amfani da tsarin shigar OpenRC da tsarin fayil na ZFS. Dukansu suna aiki a yanayin Live kuma ana tallafawa shigarwa akan rumbun kwamfutarka (ta amfani da mai sakawa na ginstall, wanda aka rubuta cikin Python). An ƙirƙiri hotunan taya don gine-ginen x86_64 (2.3 GB). […]

ClickHouse Database don Mutane, ko Fasahar Alien

Alexey Lizunov, Shugaban Cibiyar Kwarewa don Tashoshin Sabis na Nisa, Cibiyar Fasaha ta Fasaha ta ICB A matsayin madadin ELK stack (ElasticSearch, Logstash, Kibana), muna gudanar da bincike kan amfani da bayanan ClickHouse azaman ajiyar bayanai don rajistan ayyukan. A cikin wannan labarin muna so muyi magana game da kwarewarmu ta amfani da bayanan ClickHouse da sakamakon farko daga matukin jirgi […]

AMA tare da Habr, #13: mahimman labarai ga masu amfani da kamfanoni

Shin, ba ku lura ba? Juma'ar karshe ta Oktoba ta zo, wanda ke nufin lokaci ya yi da za a sake yin layin kai tsaye tare da ma'aikatan Habr. Yau a cikin shirin: sababbin ƙididdiga don shafukan yanar gizo na kamfanoni, canjin nau'in bugawa da hira a cikin Telegram. Don musanya labarai, muna jiran tambayoyinku, buri da shawarwari kan kowane batutuwa masu alaƙa da Khabrovsk. Me ya sa ya tashi ba tare da an lura ba? Oktoba, Sir […]