Author: ProHoster

Astra Linux "Eagle" Edition na gama gari: akwai rayuwa bayan Windows

Mun sami cikakken bita daga ɗaya daga cikin masu amfani da OS ɗinmu wanda muke so mu raba tare da ku. Astra Linux asalin Debian ne wanda aka ƙirƙira azaman ɓangare na shirin Rasha don canzawa zuwa buɗaɗɗen software. Akwai nau'ikan Astra Linux da yawa, ɗayan waɗanda aka yi niyya don gama-gari, amfanin yau da kullun - Astra Linux “Eagle” Common Edition. Tsarin aiki na Rasha don kowa da kowa - [...]

Mataimakin Shugaban Kamfanin Xbox Mike Ybarra ya bar Microsoft bayan shekaru 20

Mataimakin shugaban kamfanin Microsoft da Xbox Mike Ybarra ya sanar da cewa na karshen zai bar kamfanin bayan shekaru 20 yana aiki. "Bayan shekaru 20 a Microsoft, lokaci ya yi da zan yi kasada ta gaba," Ibarra ta tweeted. "Ya kasance babban tafiya tare da Xbox kuma makomar tana da haske." Godiya ga kowa a cikin ƙungiyar Xbox, Ina matukar alfahari da […]

An gabatar da tsarin aiki wanda zai tsira daga apocalypse

Taken bayan apocalypse ya dade da kafu a duk bangarorin al'adu da fasaha. Littattafai, wasanni, fina-finai, ayyukan Intanet - duk wannan an daɗe da kafawa a rayuwarmu. Har ma akwai mutane masu rugujewa da arziƙi waɗanda ke gina matsuguni da siyan harsashi da nama a ajiye, suna fatan jira lokacin duhu. Koyaya, mutane kaɗan sun yi tunani game da […]

Biyan farko da aka dogara da fasahar gane fuska an yi shi ne a Rasha

Rostelecom da Bankin Standard na Rasha sun gabatar da sabis don biyan sayayya a cikin shaguna, wanda ya haɗa da amfani da fasahar biometric don gane abokan ciniki. Muna magana ne game da gano masu amfani da fuska. Za a zazzage Hotunan nuni don ganewa na sirri daga Haɗin Kan Tsarin Halittu. A wasu kalmomi, daidaikun mutane za su iya yin biyan kuɗin biometric bayan yin rijistar hoton dijital. Don yin wannan, mai siye mai yuwuwar yana buƙatar ƙaddamar da biometric […]

Mutane miliyan 20 sun riga sun buga FIFA 10

Electronic Arts ya sanar da cewa masu sauraron FIFA 20 sun kai 'yan wasa miliyan 10. Ana samun FIFA 20 ta hanyar sabis na biyan kuɗi EA Access da Origin Access, don haka 'yan wasa miliyan 10 ba yana nufin an sayar da kwafi miliyan 10 ba. Duk da haka, babban ci gaba ne mai ban sha'awa da aikin ya samu a cikin ƙasa da makonni biyu da fitowar sa. Lantarki Arts […]

Shekaru 20 tun farkon ci gaban Gentoo

Rarraba Gentoo Linux yana da shekaru 20. A ranar 4 ga Oktoba, 1999, Daniel Robbins ya yi rajistar yankin gentoo.org kuma ya fara haɓaka sabon rarraba, wanda, tare da Bob Mutch, ya yi ƙoƙarin canja wurin wasu ra'ayoyi daga aikin FreeBSD, tare da haɗa su tare da rarraba Linux Enoch wanda aka kasance. yana haɓaka kusan shekara guda , wanda aka gudanar da gwaje-gwajen akan gina rarraba da aka haɗa daga […]

Hedgewars 1.0

An fitar da wani sabon salo na dabarar da aka kafa Hedgewars (wasu makamantan haka: tsutsotsi, Warmux, Artillery, Scorched Earth). A cikin wannan sakin: Yakin yana la'akari da saitunan ƙungiyar wasa. Ƙungiya mai ci gaba za ta iya kammala ayyukan ɗan wasa ɗaya yanzu kowace ƙungiya tare da ci gaba. Ana iya daidaita girman taswirorin da aka zana da hannu ta amfani da madaidaicin. Yanayin wasan sauri yana ba da mafi girman kewayon sigogi. Ana iya amfani da kudan zuma azaman makami na biyu. […]

Sakin OpenSSH 8.1

Bayan watanni shida na haɓakawa, an gabatar da sakin OpenSSH 8.1, buɗe aikace-aikacen abokin ciniki da uwar garke don aiki akan ka'idojin SSH 2.0 da SFTP. Hankali na musamman a cikin sabon sakin shine kawar da raunin da ya shafi ssh, sshd, ssh-add da ssh-keygen. Matsalar tana nan a lambar don tantance maɓallai masu zaman kansu tare da nau'in XMSS kuma yana bawa maharin damar haifar da cikar lamba. An yi alamar rashin lafiyar a matsayin mai amfani, [...]

Zazzage tsarin ginin Meson 0.52

An saki tsarin ginin Meson 0.52, wanda ake amfani da shi don gina ayyuka kamar X.Org Server, Mesa, Lighttpd, systemd, GStreamer, Wayland, GNOME da GTK +. An rubuta lambar Meson a cikin Python kuma tana da lasisi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Babban manufar ci gaban Meson shine samar da babban saurin tsarin haɗin gwiwa tare da dacewa da sauƙin amfani. Maimakon yin amfani [...]

An buɗe lambar Editan Chart Kan Layi na DrakonHub

DrakonHub, editan kan layi na zane-zane, taswirorin tunani da taswirar tafiya a cikin yaren DRAGON, buɗaɗɗen tushe ne. An buɗe lambar a matsayin yanki na jama'a (Yankin Jama'a). An rubuta aikace-aikacen a cikin yarukan DRAGON-JavaScript da DRAGON-Lua a cikin mahallin Editan DRAKON (yawancin fayilolin JavaScript da Lua ana samo su daga rubutun a cikin yaren DRAGON). Bari mu tuna cewa DRAGON harshe ne mai sauƙi na gani don kwatanta algorithms da matakai, an inganta shi don […]

Infrastructure as Code: yadda ake shawo kan matsalolin ta amfani da XP

Hello, Habr! A baya can, na koka game da rayuwa a cikin Lantarki a matsayin tsarin tsarin kuma ban bayar da wani abu don magance halin da ake ciki yanzu ba. A yau na dawo ne don gaya muku hanyoyin da ayyuka da za su taimaka muku kuɓuta daga ramin yanke ƙauna da tafiyar da al'amura a kan hanya madaidaiciya. A cikin labarin da ya gabata "Kayan aiki azaman code: farkon saninsa" Na raba ra'ayi na game da wannan yanki, […]