Author: ProHoster

3,3 Gbit/s kowane mai biyan kuɗi: an saita sabon rikodin saurin gudu a cikin hanyar sadarwar matukin jirgi na 5G a Rasha

Beeline (PJSC VimpelCom) ta sanar da kafa sabon rikodin don saurin canja wurin bayanai a cikin hanyar sadarwar salula ta ƙarni na biyar (5G) a Rasha. Kwanan nan, mun tuna cewa MegaFon ya ruwaito cewa ta yin amfani da wayar salula ta 5G ta kasuwanci akan dandalin Qualcomm Snapdragon a cikin hanyar sadarwa na ƙarni na biyar, yana yiwuwa a nuna gudun 2,46 Gbit / s. Gaskiya ne, wannan nasarar ba ta daɗe ba - kasa da [...]

Facebook da Ray-Ban suna haɓaka gilashin AR mai suna "Orion"

A cikin 'yan shekarun da suka gabata, Facebook yana haɓaka ingantattun tabarau na gaskiya. Kwararru daga sashin injiniya na Facebook Reality Labs ne ke aiwatar da aikin. Dangane da bayanan da aka samu, yayin aiwatar da ci gaba, injiniyoyin Facebook sun fuskanci wasu matsaloli, don warware wace yarjejeniyar haɗin gwiwa da aka sanya hannu tare da Luxottica, mai alamar Ray-Ban. A cewar majiyoyin sadarwar, Facebook na tsammanin cewa haɗin gwiwar […]

Ta yaya manzo mai rarrabawa ke aiki akan blockchain?

A farkon 2017, mun fara ƙirƙirar manzo akan blockchain [suna da hanyar haɗin yanar gizon suna cikin bayanin martaba] ta hanyar tattauna fa'idodin akan saƙon P2P na gargajiya. Shekaru 2.5 sun shude, kuma mun sami damar tabbatar da ra'ayinmu: aikace-aikacen manzo yanzu suna samuwa don iOS, Web PWA, Windows, GNU/Linux, Mac OS da Android. A yau za mu gaya muku yadda manzo blockchain ke aiki da yadda abokin ciniki […]

Ƙaddamarwa zuwa Aikace-aikacen Port MATE zuwa Wayland

Masu haɓaka uwar garken nunin Mir da tebur ɗin MATE sun haɗa ƙarfi don aika aikace-aikacen MATE don aiki a cikin mahallin tushen Wayland. A halin yanzu, demo snap kunshin mate-wayland tare da yanayin MATE dangane da Wayland an riga an shirya shi, amma don shirya shi don amfanin yau da kullun, har yanzu ana buƙatar aiki da yawa da za a yi, galibin alaƙa da jigilar kaya zuwa […]

Firefox Preview 2.0 browser akwai don Android

Mozilla ta buga babban saki na biyu na gwajin binciken Firefox Preview browser, mai suna Fenix. Za a buga sakin a cikin kundin Google Play nan gaba kadan (ana bukatar Android 5 ko kuma daga baya don aiki). Ana samun lambar akan GitHub. Bayan daidaita aikin da aiwatar da duk ayyukan da aka tsara, mai binciken zai maye gurbin bugun Firefox don Android, sakin sabbin abubuwan da […]

Sakin wasan bidiyo na Tawayen harbi: Sandstorm an tsara shi don bazara 2020

Masu haɓakawa daga New World Interactive Studio sun ba da sanarwar taga sakin don Tawayen harbi na dabara: Sandstorm akan consoles - an shirya fara farawa don bazara 2020. Jagoran ci gaba Derek Czerkaski ya bayyana dalilin da yasa nau'ikan na'urorin wasan bidiyo suka kasance cikin rudani na ɗan lokaci. Masu amfani da PC ne suka fara karbar mai harbi a ranar 12 ga Disamban bara. Alas, a lokacin saki wasan ya yi nisa daga [...]

Jerin Narcos zai sami karbuwa na aiki mai rai

Mawallafin Curve Digital ya gabatar da daidaitawar wasan Narcos, jerin jerin Netflix waɗanda ke ba da labarin samuwar shahararriyar ƙungiyar Medellin. Wasan, mai suna Narcos: Rise of the Cartels, Kuju Studio ne ke haɓaka shi. "Barka da zuwa 1980s Colombia, El Patron yana gina daular miyagun ƙwayoyi wanda ba wanda zai iya hanawa fadadawa," in ji bayanin aikin. - Godiya ga tasirinsa da cin hanci da rashawa, mai maganin […]

An saki wani sabon jami'in binciken da aka zana Jenny LeClue - Detectivu don PC da Apple Arcade

Idan yawancin wasannin da ke cikin Ramin ƙaddamarwa na Apple Arcade keɓantacce ne, to Jenny LeClue - Detectivu daga Mografi ba kawai an ƙirƙira shi da ido akan PC ba, amma kuma an sake shi lokaci guda akan ayyukan Apple, GOG da Steam. Wannan labari ne mai binciken kasada da aka zana da hannu wanda ya shafi jigon girma. Wasan yana gudana ne a garin Arthurton mai barci. 'Yan wasan za su sami ƙalubale da yawa waɗanda ba za a iya mantawa da su ba […]

Tambayoyi ga mai aiki na gaba

A ƙarshen kowace hira, ana tambayar mai nema idan akwai sauran tambayoyi. Ƙididdigar ƙididdigewa daga abokan aiki na shine cewa 4 daga cikin 5 'yan takara suna koyi game da girman ƙungiyar, lokacin da za su zo ofis, da ƙasa da yawa game da fasaha. Irin waɗannan tambayoyin suna aiki a cikin ɗan gajeren lokaci, saboda bayan watanni biyu abin da ke da mahimmanci a gare su ba ingancin kayan aiki ba ne, amma yanayi a cikin ƙungiyar, yawan tarurruka [...]

Habr Weekly #19 / Ƙofar BT don cat, me yasa AI ke yaudara, abin da za ku tambayi ma'aikacinku na gaba, rana tare da iPhone 11 Pro

A cikin wannan jigon: 00:38 - Mai haɓakawa ya ƙirƙiri kofa don cat wanda kawai ke ba da damar dabbobi masu amfani da Bluetooth su shiga cikin gida, AnnieBronson 11:33 - AI an koya masa wasan ɓoye da nema, kuma ya koyi yaudara, AnnieBronson 19 : 25 - Tambayoyi don ma'aikaci na gaba, Milording 30: 53 - Vanya yana ba da ra'ayoyinsa game da sabon iPhone da Apple Watch A yayin tattaunawar, mun ambata (ko da gaske so) [...]

Microsoft ya buga sabon buɗaɗɗen rubutu na monospace, Cascadia Code.

Microsoft ya wallafa buɗaɗɗen rubutu na monospace, Cascadia Code, wanda aka yi niyya don amfani da shi a cikin masu sarrafa tasha da masu gyara lamba. Ana rarraba font ɗin ƙarƙashin lasisin OFL 1.1 (Lasisin Buɗaɗɗen Rubutun), wanda ke ba ku damar canza shi mara iyaka da amfani da shi don dalilai na kasuwanci, bugu da yanar gizo. Ana samun font ɗin a tsarin ttf. Zazzagewa daga GitHub Source: linux.org.ru

OpenOffice na Apache 4.1.7

A ranar 21 ga Satumba, 2019, Gidauniyar Apache ta ba da sanarwar sake sakin Apache OpenOffice 4.1.7. Babban canje-canje: Ƙara tallafi don AdopOpenJDK. Kafaffen kwaro da ke haifar da yuwuwar faɗuwa yayin aiwatar da lambar Freetype. Kafaffen aikace-aikacen Writer yana faɗuwa lokacin amfani da Frame a cikin OS/2. Kafaffen kwaro yana haifar da tambarin Apache OpenOffice TM akan allon lodi don samun wani bango daban. […]