Author: ProHoster

Sakin QEMU 9.0.0 emulator

An gabatar da sakin aikin QEMU 9.0. A matsayin mai koyi, QEMU yana ba ku damar gudanar da shirin da aka gina don dandamali na kayan masarufi ɗaya akan tsarin tare da gine-gine daban-daban, misali, gudanar da aikace-aikacen ARM akan PC mai jituwa x86. A cikin yanayin haɓakawa a cikin QEMU, aikin aiwatar da lambar a cikin keɓantaccen yanayi yana kusa da tsarin kayan masarufi saboda aiwatar da umarnin kai tsaye akan CPU da […]

Sakin kayan rarraba don ƙirƙirar ma'ajiyar cibiyar sadarwa TrueNAS SCALE 24.04

iXsystems ya buga TrueNAS SCALE 24.04, wanda ke amfani da Linux kernel da Debian kunshin tushe (kayayyakin kamfanin na baya, ciki har da TrueOS, PC-BSD, TrueNAS, da FreeNAS, sun dogara ne akan FreeBSD). Kamar TrueNAS CORE (FreeNAS), TrueNAS SCALE kyauta ne don saukewa da amfani. Girman hoton iso shine 1.5 GB. Tushen na musamman na TrueNAS SCALE […]

Kamfanin Tesla zai fara amfani da na’urorin mutum-mutumi na Optimus a karshen shekara, kuma za su ci gaba da siyar da su a shekara mai zuwa

Kasuwancin motocin lantarki na Tesla babu shakka ya kasance abin da ya fi mayar da hankali kan kiran samun kuɗin shiga na kowane wata, amma shugabannin kamfanin sun yi amfani da damar don nuna ci gaba a cikin haɓakar mutum-mutumi, Optimus. An shirya fara amfani da su a kamfanoninmu a karshen wannan shekarar, kuma za a fara sayar da su a shekara mai zuwa. Tushen hoto: Tesla, YouTubeSource: 3dnews.ru

Tesla na fatan ba da lasisi ga Autopilot zuwa babban mai kera motoci a wannan shekara

Taron bayar da rahoton na Tesla na kwata-kwata ya kasance bisa al'ada da gudanarwar kamfanin ke amfani da shi don yin maganganun da za su iya tasiri ga martabar kamfanin tare da haɓaka ƙimar sa. Elon Musk ya yi nisa don siyar da masu sauraro kan fifikon yin tuƙi a kan yin motocin lantarki kawai, har ma ya nuna cewa babban mai kera motoci na iya samun damar yin amfani da fasahar Tesla […]

Google ya sake jinkirta toshe kukis na ɓangare na uku a cikin burauzar Chrome

A farkon wannan shekara, Google ya sanar da cewa zai toshe kukis na ɓangare na uku ga 1% na masu amfani da Chrome browser, mashahuran Intanet a duniya. Duk da haka, kamfanin bai sami ci gaba sosai a wannan hanya ba tun lokacin, kuma a wannan makon ya sanar da cewa za a sake jinkirta kukis ga duk masu amfani da browser. Majiyar hoto: Nathana Rebouças […]

Mednafen 1.32.1

Sigar 1.32.1 na tsarin wasan bidiyo na wasan bidiyo da yawa Mednafen an fito da shi cikin nutsuwa kuma cikin nutsuwa. Mednafen yana amfani da "cores" daban-daban don yin koyi da tsarin wasan kwaikwayo, haɗa shi duka zuwa harsashi ɗaya tare da ƙananan ƙananan OSD, ikon yin wasa akan layi da kuma saituna masu yawa. Shafin 1.32.1 yana gyara matsaloli tare da ɗaukar hotuna a tsarin CloneCD da fayilolin WOZ don Apple 2 daga […]

Aikin Xfce ya matsar da tashoshin sadarwa na hukuma daga IRC zuwa Matrix

Masu haɓaka aikin Xfce sun sanar da kammala canja wurin tashoshi na hukuma don sadarwa tare da IRC zuwa Matrix. Tsofaffin tashoshi na IRC sun kasance suna nan, amma takardu da gidan yanar gizon yanzu suna komawa zuwa tashoshi dangane da dandalin Matrix a matsayin hanyar sadarwa ta hukuma. Maimakon tashar #xfce IRC akan hanyar sadarwar libera.chat, ana ƙarfafa masu amfani don amfani da tashar #xfce: matrix.org don tallafin fasaha da tattaunawa, […]

Asus ya ƙara garanti akan na'urar wasan bidiyo na ROG Ally don amsa manyan gazawar mai karanta katin

Asus ROG Ally wasan bidiyo mai ɗaukar hoto ya shahara sosai, amma yana da babban koma baya na kayan masarufi. Gaskiyar ita ce, na'urar karanta katin ƙwaƙwalwar ajiyar microSD tana kusa da ɗaya daga cikin ramukan samun iska da aka tsara don cire makamashin thermal, shi ya sa na'urar karanta katin ko katin ƙwaƙwalwar ajiya da kanta na iya yin kasawa idan ya yi zafi sosai. A kan wannan bangon, Asus ya yanke shawarar tsawaita lokacin garanti [...]

GNOME Mutter 46.1: haɓaka aiki da gyare-gyare don NVIDIA

An fitar da sabon sigar GNOME Mutter 46.1 taga mai sarrafa, gabanin sanarwar hukuma ta sabunta maki GNOME 46.1. Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan haɓakawa a cikin sabon sigar GNOME Mutter 46.1 mai sarrafa taga shine gyarawa wanda ke haɓaka saurin kwafin haɓakar zane-zane na NVIDIA. Gyara yana ba da damar yin aiki mafi girma don littattafan rubutu na matasan tare da zane-zane na NVIDIA mai hankali lokacin da aka nuna nuni […]

Aikin Fedora ya gabatar da kwamfutar tafi-da-gidanka na Fedora Slimbook 2

Aikin Fedora ya gabatar da Fedora Slimbook 2 ultrabook, samuwa a cikin nau'ikan da ke da allon inch 14- da 16. Na'urar haɓaka ce ta samfuran da ta gabata wacce ta zo tare da allon inch 14- da 16. Ana bayyana bambance-bambance a cikin amfani da sabon ƙarni na Intel 13 Gen i7 CPU, amfani da katin zane na NVIDIA RTX 4000 a cikin sigar tare da allon inch 16 da wadatar azurfa da […]