Author: ProHoster

Kayan Aikin Gama: Bishiyar Ƙwarewa

Hello, Habr! Bari mu ci gaba da tattaunawa game da injiniyoyi na gamification. Labarin ƙarshe yayi magana game da ƙididdiga, kuma a cikin wannan zamuyi magana game da itacen fasaha (bishiyar fasaha, itacen fasaha). Bari mu dubi yadda ake amfani da bishiyoyi a cikin wasanni da kuma yadda za a iya amfani da waɗannan injiniyoyi a cikin gamification. Itacen fasaha wani lamari ne na musamman na bishiyar fasaha, wanda samfurin wanda ya fara bayyana a cikin wasan allo na wayewa […]

KDE Frameworks 5.60 saitin ɗakin karatu ya fito

KDE Frameworks saitin ɗakunan karatu ne daga aikin KDE don ƙirƙirar aikace-aikace da mahallin tebur bisa Qt5. A cikin wannan sakin: Haɓaka dozin da yawa a cikin firikwensin Baloo da tsarin bincike - an rage yawan amfani da wutar lantarki akan na'urori masu zaman kansu, an gyara kwari. Sabbin APIs na BluezQt don MediaTransport da Ƙananan Makamashi. Canje-canje da yawa ga tsarin KIO. A wuraren shiga akwai yanzu […]

Sakin aikin DXVK 1.3 tare da aiwatar da Direct3D 10/11 akan Vulkan API

An saki DXVK 1.3 Layer, yana samar da aiwatar da DXGI (DirectX Graphics Infrastructure), Direct3D 10 da Direct3D 11, aiki ta hanyar fassarar kira zuwa Vulkan API. DXVK yana buƙatar direbobi waɗanda ke goyan bayan Vulkan API, kamar AMD RADV 18.3, NVIDIA 415.22, Intel ANV 19.0, da AMDVLK. Ana iya amfani da DXVK don gudanar da aikace-aikacen 3D da wasanni akan Linux […]

TiDB 3.0 ya rarraba sakin DBMS

Ana samun sakin DBMS TiDB 3.0 da aka rarraba, wanda aka yi wahayi daga Google Spanner da fasahar F1, akwai. TiDB na cikin nau'in tsarin HTAP (Hybrid Transactional/Analytical Processing), yana iya samar da ma'amaloli na lokaci-lokaci (OLTP) da sarrafa tambayoyin nazari. An rubuta aikin a cikin Go kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Siffofin TiDB: Tallafin SQL […]

Google yana gwada sabon hanyar sadarwar zamantakewa

Google a fili ba ya nufin yin bankwana da ra'ayin hanyar sadarwar zamantakewa. Kwanan nan Google+ ya rufe lokacin da "kyakkyawan kamfani" ya fara gwada Shoelace. Wannan sabon dandali ne na mu'amalar jama'a, wanda ya bambanta da Facebook, VKontakte da sauransu. Masu haɓakawa suna sanya shi azaman mafita ta layi. Wato, ta hanyar Shoelace an ba da shawarar samun abokai da mutane masu tunani iri ɗaya a cikin ainihin duniya. An yi imanin cewa […]

GitHub Package Registry zai goyi bayan fakitin Swift

A ranar 10 ga Mayu, mun ƙaddamar da ƙayyadaddun gwajin beta na GitHub Package Registry, sabis ɗin sarrafa fakiti wanda ke sauƙaƙa buga fakiti na jama'a ko masu zaman kansu tare da lambar tushen ku. Sabis ɗin a halin yanzu yana goyan bayan sanannun kayan aikin sarrafa fakiti: JavaScript (npm), Java (Maven), Ruby (RubyGems), .NET (NuGet), hotunan Docker, da ƙari. Muna farin cikin sanar da cewa za mu ƙara tallafi ga fakitin Swift a cikin […]

Yadda ake fara amfani da Yanayin mai amfani a cikin Linux

Gabatarwa daga mai fassara: Dangane da babban shigar da nau'ikan kwantena daban-daban a cikin rayuwarmu, yana iya zama mai ban sha'awa da amfani don gano da waɗanne fasahohin wannan duka suka fara sau ɗaya a lokaci guda. Wasu daga cikinsu za a iya amfani da su da amfani har yau, amma ba kowa ba ne ya tuna irin waɗannan hanyoyin (ko kuma ya sani, idan ba a kama su ba yayin ci gaba da sauri). […]

Bude tushen tsarin haɗin gwiwar da aka raba akan Waves blockchain

Shirin haɗin gwiwar da aka raba akan blockchain Waves, wanda aka aiwatar a matsayin wani ɓangare na kyautar Waves Labs ta ƙungiyar Bettex. The post ba talla! Shirin buɗaɗɗen tushe ne, amfani da shi da rarraba shi kyauta ne. Yin amfani da shirin yana haɓaka haɓaka aikace-aikacen dApp kuma gabaɗaya yana haɓaka rarrabawa, wanda ke amfanar kowane mai amfani da Intanet. dApp da aka gabatar don shirye-shiryen haɗin gwiwa samfuri ne don ayyukan da suka haɗa da alaƙa […]

Kar ku yarda ku haɓaka wani abu da ba ku fahimta ba

Tun daga farkon 2018, Ina riƙe da matsayin jagora / shugaba / jagorar mai haɓakawa a cikin ƙungiyar - kira shi abin da kuke so, amma ma'anar ita ce cewa ni gaba ɗaya alhakin ɗayan samfuran kuma ga duk masu haɓakawa waɗanda ke aiki. a kai. Wannan matsayi yana ba ni sabon hangen nesa game da tsarin ci gaba, yayin da nake shiga cikin ƙarin ayyuka da [...]

Gamification makanikai: rating

Rating Menene shi da kuma yadda ake amfani da shi a cikin gamification? Tambayar tana da sauƙi, har ma da lafazin magana, amma a zahiri irin waɗannan injiniyoyi na zahiri suna da nuances da yawa, gami da waɗanda suka haifar da juyin halittar ɗan adam. Wannan labarin shine na farko a cikin jerin labarai na game da sassa, injiniyoyi, da misalai masu ban sha'awa na gamification. Don haka, zan ba da taƙaitaccen ma'anoni ga wasu kalmomin gama gari. […]

Shahararrun sabis na lantarki tsakanin Muscovites an ba su suna

Ma'aikatar Watsa Labarai ta Moscow ta yi nazari kan bukatun masu amfani da tashar sabis na gwamnatin birnin mos.ru kuma ta gano 5 mafi mashahuri sabis na lantarki a tsakanin mazaunan birni. Manyan ayyuka biyar da suka fi shahara sun haɗa da duba littafin diary na ɗan makaranta (sama da buƙatun miliyan 133 tun farkon shekarar 2019), neman da biyan tara daga Hukumar Kula da Kare Haɗaɗɗiyar Jiha, AMPP da MADI (miliyan 38,4), suna karɓar karatu daga mitocin ruwa [ …]

Bidiyo: Alamar fata na Kyaftin Farashin yanzu yana samuwa akan PS4 a cikin Black Ops 4

Kwanan nan, mun rubuta game da jita-jita cewa 'yan wasan da suka riga sun yi oda mai zuwa Kira na Layi: Sake yi Warfare na Zamani za su sami damar yin wasa Call of Duty: Black Ops 4 ta amfani da kyaftin Farashin fata. Yanzu Ayyukan Mawallafi da masu haɓakawa daga ɗakin studio Infinity Ward sun tabbatar da wannan bayanin a hukumance kuma sun gabatar da bidiyon da ya dace. A cikin wannan trailer mun […]