Author: ProHoster

Samsung Galaxy View 2 - babbar kwamfutar hannu ko TV mai ɗaukuwa?

Bayan hotunan da aka fitar na Samsung Galaxy View 2, sabon kwamfutar hannu mai inci 17 tare da ƙudurin 1080p ya ci gaba da siyarwa ta hanyar dillalan Amurka AT&T. Girmansa yana nufin ya fi na'urar TV mai ɗaukar hoto da ke aiki da Android. AT&T ba shakka yana fatan zai jawo hankalin masu amfani don kallon abun ciki daga sabis ɗin yawo mai zuwa da kuma sabis ɗin DirecTV Yanzu. Kamar dai [...]

Sakin Mongoose OS 2.13, dandamali don na'urorin IoT

Ana samun sakin aikin Mongoose OS 2.13.0, yana ba da tsarin haɓaka firmware don na'urorin Intanet na Abubuwa (IoT) dangane da ESP32, ESP8266, CC3220, CC3200 da STM32F4 microcontrollers. Akwai ginanniyar tallafi don haɗin kai tare da AWS IoT, Google IoT Core, Microsoft Azure, Samsung Artik, dandamali na Adafruit IO, da kuma tare da kowane sabar MQTT. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. […]

Odnoklassniki yanzu yana goyan bayan bidiyo na tsaye

Odnoklassniki ya sanar da gabatarwar sabon fasali: mashahurin hanyar sadarwar zamantakewa yanzu yana goyan bayan abin da ake kira kayan bidiyo "a tsaye". Muna magana ne game da bidiyon da aka harba a yanayin hoto. Bincike ya nuna cewa masu amfani suna riƙe wayoyinsu a tsaye 97% na lokacin na'urorin iOS da 89% na lokacin na'urorin Android, gami da lokacin ɗaukar hotuna […]

Quantum nan gaba

 Kashi na farko na aikin fantasy game da yiwuwar nan gaba wanda kamfanonin IT za su kifar da ikon jihohin da suka shude kuma su fara zaluntar bil'adama da kansu. Gabatarwa A karshen karni na 21 zuwa farkon karni na 22, an kammala rugujewar dukkan jihohin duniya. Kamfanonin IT masu ƙarfi na ƙasashen duniya ne suka ɗauki matsayinsu. 'Yan tsiraru na cikin gudanar da waɗannan kamfanoni an tilasta su kuma har abada gaba da sauran bil'adama a cikin ci gaba, godiya ga […]

Zeiss Otus 1.4/100: €4500 ruwan tabarau na Canon da Nikon DSLRs

Zeiss a hukumance ya gabatar da ruwan tabarau na Otus 1.4/100, wanda aka tsara don amfani da Canon da Nikon cikakkun kyamarori DSLR. An lura cewa sabon samfurin ya dace sosai don ɗaukar hoto, da kuma ɗaukar abubuwa daban-daban. A cikin na'urar, ana yin gyaran gyare-gyare na chromatic (axial chromatic aberrations) ta amfani da ruwan tabarau da aka yi da gilashi na musamman tare da watsawa na musamman. Canji daga haske zuwa [...]

Jamus ta ba da kuɗi don haɓaka batir sodium-ion don sufuri da batura masu tsayayye

A karon farko ma'aikatar ilimi da bincike ta tarayyar Jamus (BMBF) ta ware kudi don gudanar da manyan ci gaba don samar da batura masu dacewa da muhalli da kuma marasa tsada wadanda yakamata su maye gurbin shahararrun batir lithium-ion. Don wadannan dalilai, ma'aikatar ta ware Euro miliyan 1,15 na tsawon shekaru uku ga wasu kungiyoyin kimiyya a Jamus, karkashin jagorancin Cibiyar Fasaha ta Karlsruhe. Ci gaba […]

Binciken Gabatar da Ci gaban FreeBSD

Masu haɓaka FreeBSD sun sanar da wani bincike tsakanin masu amfani da aikin, wanda ya kamata ya taimaka wajen ba da fifikon ci gaba da gano wuraren da ke buƙatar kulawa ta musamman. Binciken ya ƙunshi tambayoyi 47 kuma yana ɗaukar kusan mintuna 10 don kammalawa. Tambayoyi sun shafi batutuwa kamar iyaka, abubuwan da aka zaɓa a cikin kayan aikin haɓakawa, halin zuwa saitunan tsoho, buri na lokaci […]

Karin watanni hudu: an tsawaita sauyawa zuwa talabijin na dijital a Rasha

Ma'aikatar Ci gaban Digital, Sadarwa da Mass Communications na Tarayyar Rasha ta ba da rahoton cewa an sake sake fasalin lokacin cikakken canji zuwa talabijin na dijital a cikin ƙasarmu. Bari mu tunatar da ku cewa ana aiwatar da wani aiki na musamman a Rasha - sararin samaniyar bayanai na dijital wanda ke tabbatar da isa ga dukan jama'ar 20 na tilas na talabijin na jama'a da tashoshin rediyo guda uku. Da farko, an shirya kashe analog TV a matakai uku. […]

Sakin rarrabawar Parrot 4.6 tare da zaɓi na shirye-shiryen duba tsaro

An fitar da rarrabawar Parrot 4.6, bisa tushen kunshin gwajin Debian kuma ya haɗa da zaɓin kayan aikin don bincika amincin tsarin, gudanar da bincike na bincike da jujjuya aikin injiniya. Ana ba da zaɓuɓɓuka uku don hotunan iso don saukewa: tare da yanayin MATE (cikakken 3.8 GB da rage 1.7 GB) kuma tare da tebur na KDE (1.8 GB). Rarraba Parrot an sanya shi azaman dakin gwaje-gwaje mai ɗaukar hoto tare da […]

MGTS za ta ware rubles biliyan da yawa don haɓaka dandamali don sarrafa jirage marasa matuka a kan birane

Ma'aikacin Moscow MGTS, wanda ke da kashi 94,7% na MTS, yana da niyyar ba da kuɗi don haɓaka dandamali na kula da zirga-zirgar ababen hawa (UTM) don tsara jiragen sama marasa matuƙa, la'akari da dokokin da ke akwai da ka'idoji. Tuni a mataki na farko, mai aiki yana shirye ya ware "biliyoyin rubles" don aiwatar da aikin. Tsarin da ake ƙirƙira zai haɗa da gano radar da hanyar sadarwar sa ido […]

Mai lankwasa 4K Monitor Samsung UR59C ya fito a Rasha akan farashin 34 rubles.

Samsung Electronics ya ba da sanarwar fara siyar da siyar da Rasha na mai lankwasa UR59C, bayanin farko game da wanda ya bayyana a farkon wannan shekara yayin nunin kayan lantarki na CES 2019. An yi na'urar akan matrix VA mai auna 31,5 inci diagonal. Curvature na 1500R yana nufin cewa ruwan tabarau na ido ba zai canza curvature ba lokacin motsa kallon daga tsakiya zuwa gefen allon, […]

Rukunin Ƙungiyar Vulcan SSD: 2,5-inch drive tare da damar har zuwa 1 TB

Ƙungiyar Ƙungiya ta fito da Vulcan SSDs, wanda aka tsara don amfani a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfutar tafi-da-gidanka. Sabbin abubuwan an yi su ne a cikin nau'i mai girman inci 2,5. Sun dace da haɓaka tsarin sanye take da rumbun kwamfyuta na gargajiya. Ana amfani da Serial ATA 3.0 dubawa don haɗi. Motocin sun dogara ne akan 3D NAND flash memory. An aiwatar da goyan bayan umarnin TRIM da kayan aikin sa ido na SMART. Girman su ne 100 × 69,9 × 7 […]