Author: ProHoster

Sabon sigar tsarin aiki Viola Education 10.2

Kamfanin "Basalt SPO" ya fito da sabon tsarin tsarin aiki don kungiyoyin ilimi - "Alt Education" 10.2, wanda aka gina akan dandamali na ALT na goma (p10). An shirya taron don x86_64, AArch64 (Baikal-M) da i586 dandamali. An yi nufin OS ɗin don amfanin yau da kullun ta ƙungiyoyin makarantun gaba da sakandare, makarantu, jami'o'i, da cibiyoyin ilimi na musamman na sakandare. Ana ba da samfurin a ƙarƙashin Yarjejeniyar Lasisi, wanda ke ba da damar yin amfani da kyauta [...]

An shigar da Windows 11 akan na'urori sama da miliyan 400 - a farkon 2024 za a sami miliyan 500

A yau, masu sauraron Windows 11 sun fi miliyan 400 masu amfani da aiki a kowane wata, kuma a farkon 2024 wannan adadi zai wuce alamar miliyan 500. Wannan ya ruwaito ta hanyar Windows Central albarkatun dangane da "bayanan Microsoft na ciki." Wannan yana nuna cewa Windows 11 ana karɓar shi a hankali fiye da wanda ya riga shi: Windows 10 ya kai na'urori masu aiki miliyan 400 a cikin ƙasa da […]

Rashin lahani a cikin Cisco IOS XE da aka yi amfani da shi don shigar da ƙofar baya

A cikin aiwatar da ƙirar gidan yanar gizon da aka yi amfani da shi akan na'urorin Cisco na zahiri da na zahiri sanye take da tsarin aiki na Sisiko IOS XE, an gano wani lahani mai mahimmanci (CVE-2023-20198), wanda ke ba da izini, ba tare da tabbaci ba, cikakken damar shiga tsarin tare da matsakaicin matakin gata, idan kuna da damar zuwa tashar jiragen ruwa ta hanyar sadarwar yanar gizo tana aiki. Haɗarin matsalar yana ƙara ta'azzara saboda yadda maharan ke amfani da abin da ba a gyara ba.

An Nada Sabon Babban Darakta na Gidauniyar GNOME

Gidauniyar GNOME wacce ke kula da ci gaban yanayin masu amfani da GNOME, ta sanar da nadin Holly Million a matsayin babban darakta, wanda ba ya aiki tun watan Agustan bara bayan tafiyar Neil McGovern. Babban Darakta shine ke da alhakin gudanarwa da haɓaka Gidauniyar GNOME a matsayin ƙungiya, da haɗin gwiwa tare da Hukumar Gudanarwa, Hukumar Ba da Shawarwari da […]

Hukumomin Rasha suna la'akari da yuwuwar ƙirƙirar dandamali don haɓaka software bisa hanyoyin sadarwa na jijiyoyi

Majalisar Tarayyar ta ba da shawarar cewa Ma'aikatar Ci gaban Digital ta ƙirƙira, a cikin kashe kuɗin kasafin kuɗi, wani dandamali na jihar don haɓaka bayanan ɗan adam don samarwa masu haɓaka damar yin amfani da kayan aikin kwamfuta da bayanai don haɓaka software da ke kan hanyoyin sadarwa na jijiyoyi. Kommersant ya rubuta game da wannan tare da yin la'akari da shawarar Majalisar Ci Gaban Tattalin Arziki na Dijital a ƙarƙashin Majalisar Tarayya. Tushen hoto: PixabaySource: 3dnews.ru

An buga hoton bidiyo na mutum-mutumin mutun-mutumi na tsaye Hoto 01 - har ma Intel ya saka hannun jari a ciki

Hoton farawa na Amurka ya gabatar da bidiyon farko na mutum-mutumin mutum-mutumi Hoto 01 yana tafiya, wanda aka ƙera don wata rana ya maye gurbin mutane lokacin da suke yin aikin injina mai nauyi. Kamfanin yana haɓaka aikin cikin hanzari, yana koya wa robot ɗin tafiya tare da daidaito cikin ƙasa da shekara guda. Na gaba shine nunin aikin hannu da horar da mutum-mutumi don yin aiki azaman mai ɗaukar kaya a cikin sito. Tushen hoto: FigureSource: 3dnews.ru

Yawancin rashin lahani a cikin Squid ba a daidaita su tsawon shekaru 2,5 ba

Fiye da shekaru biyu ke nan da gano lahani 35 a cikin Squid caching proxy, kuma yawancinsu har yanzu ba a gyara su ba, in ji masanin tsaro wanda ya fara ba da rahoton matsalolin. A cikin Fabrairu 2021, kwararre kan tsaro Joshua Rogers ya gudanar da bincike kan Squid kuma ya gano lahani 55 a cikin lambar aikin. Ya zuwa yanzu an sami […]

Fedora Atomic Desktop Initiative

Masu kula da bugu na hukuma na rarraba Fedora Linux, waɗanda ke amfani da sabunta tsarin atomatik, sun ɗauki yunƙurin amfani da suna guda ɗaya Fedora Atomic Desktop don majalisai waɗanda ba a raba abubuwan da ke cikin su zuwa fakiti daban-daban kuma ana sabunta su ta atomatik. Don suna bugu na atomic, an ba da shawarar yin amfani da sunan "Fedora desktop_name Atomic", misali, idan ginin atomic ya bayyana tare da Xfce, za a rarraba shi azaman […]