Author: ProHoster

Ubuntu 23.04 rarraba rarraba

An buga sakin Ubuntu 23.04 "Lunar Lobster" rarraba, wanda aka rarraba a matsayin tsaka-tsakin saki, sabuntawa wanda aka kafa a cikin watanni 9 (za a ba da tallafi har zuwa Janairu 2024). An ƙirƙiri hotunan shigar don Ubuntu, Ubuntu Server, Lubuntu, Kubuntu, Ubuntu Mate, Ubuntu Budgie, Ubuntu Studio, Xubuntu, UbuntuKylin (China Edition), Ubuntu Unity, Edubuntu, da Ubuntu Cinnamon. Babban canje-canje: […]

Akwai dandamalin wayar hannu / e/OS 1.10, wanda mahaliccin Mandrake Linux ya haɓaka

An gabatar da sakin dandalin wayar hannu /e/OS 1.10, da nufin kiyaye sirrin bayanan mai amfani. Gaël Duval, mahaliccin rarraba Mandrake Linux ne ya kafa dandalin. Aikin yana ba da firmware don shahararrun samfuran wayoyin hannu da yawa, kuma a ƙarƙashin Murena One, Murena Fairphone 3+/4 da Murena Galaxy S9 brands, suna ba da bugu na OnePlus One, Fairphone 3+/4 da Samsung Galaxy S9 wayoyi tare da […]

Amazon ya wallafa buɗaɗɗen ɗakin karatu na sirri don harshen Rust

Amazon ya gabatar da ɗakin karatu na aws-lc-rs, wanda aka yi niyya don amfani a aikace-aikacen Rust kuma ya dace da API-dace da ɗakin karatu na Rust na zobe. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0 da ISC. Laburaren yana tallafawa dandamali na Linux (x86, x86-64, aarch64) da macOS (x86-64). Aiwatar da ayyukan cryptographic a cikin aws-lc-rs ya dogara ne akan ɗakin karatu na AWS-LC (AWS libcrypto) da aka rubuta […]

GIMP da aka aika zuwa GTK3 an gama

Masu haɓaka editan zane na GIMP sun ba da sanarwar nasarar kammala ayyukan da suka shafi sauyin codebase don amfani da ɗakin karatu na GTK3 maimakon GTK2, da kuma amfani da sabon tsarin ma'anar salo irin na CSS da aka yi amfani da shi a cikin GTK3. Duk canje-canjen da ake buƙata don ginawa tare da GTK3 an haɗa su cikin babban reshen GIMP. Hakanan ana yiwa canjin canji zuwa GTK3 alama a matsayin aikin da aka yi dangane da shirya […]

Sakin QEMU 8.0 emulator

An gabatar da sakin aikin QEMU 8.0. A matsayin mai koyi, QEMU yana ba ku damar gudanar da shirin da aka gina don dandamali na kayan masarufi ɗaya akan tsarin tare da gine-gine daban-daban, misali, gudanar da aikace-aikacen ARM akan PC mai jituwa x86. A cikin yanayin haɓakawa a cikin QEMU, aikin aiwatar da lambar a cikin keɓantaccen yanayi yana kusa da tsarin kayan masarufi saboda aiwatar da umarnin kai tsaye akan CPU da […]

Sakin Rarraba Wutsiya 5.12

Sakin wutsiya 5.12 (The Amnesic Incognito Live System), wani keɓaɓɓen kayan rarrabawa bisa tushen fakitin Debian kuma an tsara shi don samun damar shiga cibiyar sadarwa ba tare da sunansa ba. Hanyar Tor ta samar da hanyar fita zuwa wutsiya maras sani. Duk hanyoyin haɗin kai, ban da zirga-zirga ta hanyar sadarwar Tor, ana toshe su ta tsohuwa ta hanyar tace fakiti. Ana amfani da ɓoyewa don adana bayanan mai amfani a cikin ajiyar bayanan mai amfani tsakanin yanayin gudu. […]

Firefox Nightly Yana Gina Gwajin Buƙatun Kuki na Rufe Kai-Tsarki

A cikin gine-ginen dare na Firefox, a kan abin da za a samar da Firefox 6 a ranar 114 ga Yuni, saitin ya bayyana don rufe maganganun pop-up ta atomatik da aka nuna akan shafuka don samun tabbacin cewa za a iya adana masu ganowa a cikin Kukis daidai da Abubuwan da ake buƙata don kare bayanan sirri a cikin Tarayyar Turai (GDPR) . Domin banners masu tasowa irin waɗannan suna da hankali, suna toshe abun ciki, da [...]

Dandalin JavaScript na gefen uwar garken Node.js 20.0 akwai

An saki Node.js 20.0, dandamali don gudanar da aikace-aikacen cibiyar sadarwa a JavaScript. Node.js 20.0 an rarraba shi azaman reshen tallafi na dogon lokaci, amma za a sanya wannan matsayin a cikin Oktoba kawai, bayan daidaitawa. Node.js 20.x za a tallafawa har zuwa Afrilu 30, 2026. Kula da reshen LTS na baya na Node.js 18.x zai šauki har zuwa Afrilu 2025, da goyan bayan reshen LTS […]

VirtualBox 7.0.8 saki

Oracle ya buga gyaran gyaran tsarin VirtualBox 7.0.8, wanda ya ƙunshi gyare-gyare 21. A lokaci guda, an ƙirƙiri sabuntawa zuwa reshe na baya na VirtualBox 6.1.44 tare da canje-canje na 4, gami da ingantaccen gano tsarin amfani da tsarin, tallafi ga Linux 6.3 kwaya, da mafita ga matsaloli tare da gina vboxvide tare da kernels daga RHEL 8.7, 9.1 da 9.2. Manyan canje-canje a cikin VirtualBox 7.0.8: An ba da […]

Fedora Linux 38 rarraba rarraba

An gabatar da kayan aikin rarraba Fedora Linux 38. Samfuran Fedora Workstation, Fedora Server, Fedora CoreOS, Fedora Cloud Base, Fedora IoT Edition da Live yana ginawa, ana kawo su ta hanyar spins tare da yanayin tebur KDE Plasma 5, Xfce, MATE, Cinnamon, an shirya don saukewa.LXDE, Phosh, LXQt, Budgie da Sway. An samar da taruka don gine-ginen x86_64, Power64 da ARM64 (AArch64). Buga Fedora Silverblue yana gina […]

Aikin RedPajama yana haɓaka buɗaɗɗen saitin bayanai don tsarin bayanan ɗan adam

An gabatar da RedPajama, aikin haɗin gwiwar da ke da nufin ƙirƙirar ƙirar koyon injin buɗaɗɗiya da rakiyar abubuwan horarwa waɗanda za a iya amfani da su don ƙirƙirar mataimakan ƙwararru waɗanda ke gogayya da samfuran kasuwanci kamar ChatGPT. Ana sa ran samun buɗaɗɗen bayanan tushen bayanai da manyan nau'ikan harshe don 'yantar da ƙungiyoyin bincike na koyon injuna masu zaman kansu da sauƙaƙe don […]

Valve yana fitar da Proton 8.0, babban ɗakin don gudanar da wasannin Windows akan Linux

Valve ya buga sakin aikin Proton 8.0, wanda ya dogara da tushen tsarin aikin Wine kuma yana da nufin ba da damar aikace-aikacen caca da aka ƙirƙira don Windows kuma an gabatar da su a cikin kas ɗin Steam don aiki akan Linux. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin BSD. Proton yana ba ku damar gudanar da aikace-aikacen caca na Windows-kawai kai tsaye a cikin abokin ciniki na Steam Linux. Kunshin ya haɗa da aiwatarwa […]