Author: ProHoster

Arch Linux yayi ƙaura zuwa Git kuma ya sake tsara ma'ajiyar

Masu haɓaka Rarraba Arch Linux sun gargaɗi masu amfani game da aiki daga Mayu 19 zuwa 21 don canja wurin abubuwan more rayuwa don haɓaka fakiti daga Subversion zuwa Git da GitLab. A cikin kwanakin ƙaura, za a dakatar da sabunta fakitin wallafe-wallafe zuwa wuraren ajiya kuma samun damar zuwa madubin farko ta amfani da rsync da HTTP za a iyakance. Da zarar an gama ƙaura, za a rufe damar shiga wuraren ajiyar SVN, [...]

Yanayin mai amfani na COSMIC yana haɓaka sabon kwamitin da aka rubuta a cikin Rust

Kamfanin System76, wanda ke haɓaka rarrabawar Linux Pop!_OS, ya buga rahoto game da ci gaban sabon bugu na yanayin mai amfani na COSMIC, wanda aka sake rubutawa a cikin harshen Rust (kada a damu da tsohon COSMIC, wanda ya dogara ne akan GNOME). Shell). Ana haɓaka yanayin a matsayin aikin gama-gari, ba a haɗa shi da takamaiman rarrabawa da saduwa da ƙayyadaddun abubuwan Freedesktop ba. Har ila yau, aikin yana haɓaka uwar garken haɗin gwiwa, cosmic-comp, bisa Wayland. Don gina hanyar sadarwa [...]

Buga kayan aikin LTESniffer don katse zirga-zirga a cikin cibiyoyin sadarwar 4G LTE

Masu bincike daga Cibiyar Harkokin Fasaha ta Koriya ta Koriya sun buga kayan aikin LTESniffer, wanda ke ba da damar sauraron da kuma dakatar da zirga-zirga tsakanin tashar tushe da wayar salula a cikin hanyoyin sadarwar 4G LTE a cikin yanayin da ba a iya amfani da su ba (ba tare da aika sigina a kan iska ba). Kayan aikin kayan aiki yana ba da kayan aiki don tsara tsangwama ta hanyar zirga-zirga da aiwatar da API don amfani da ayyukan LTESniffer a aikace-aikacen ɓangare na uku. LTESniffer yana ba da ƙaddamarwar tashar ta jiki […]

Rashin lahani a cikin OpenMeetings na Apache wanda ke ba da damar shiga kowane posts da tattaunawa

An gyara rashin lahani (CVE-2023-28936) a cikin sabar taron tattaunawa ta yanar gizo na Apache OpenMeetings wanda zai iya ba da damar shiga saƙon bazuwar da ɗakunan hira. Matsalar an sanya mata matsayi mai mahimmanci. Rashin lafiyar yana faruwa ne ta hanyar tabbatar da kuskuren zanta da aka yi amfani da shi don haɗa sabbin mahalarta. Kwaron ya kasance tun lokacin da aka saki 2.0.0 kuma an gyara shi a cikin Sabunta OpenMeetings 7.1.0 na Apache da aka saki kwanaki da suka gabata. Bayan haka, […]

Wine 8.8 saki

Sakin gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 8.8. Tun lokacin da aka fitar da sigar 8.7, an rufe rahotannin bug 18 kuma an yi canje-canje 253. Mafi mahimmanci canje-canje: Aiwatar da tallafi na farko don ɗaukar nauyin ARM64EC (ARM64 Emulation Compatible, wanda aka yi amfani da shi don sauƙaƙe jigilar kaya zuwa tsarin ARM64 na aikace-aikacen da aka rubuta da farko don gine-ginen x86_64 ta hanyar samar da ikon yin aiki a cikin [...]

Sakin DXVK 2.2, Direct3D 9/10/11 aiwatarwa akan Vulkan API

Saki na DXVK 2.2 Layer yana samuwa, yana samar da aiwatar da DXGI (DirectX Graphics Infrastructure), Direct3D 9, 10 da 11, aiki ta hanyar fassarar kira zuwa Vulkan API. DXVK yana buƙatar direbobi masu kunna Vulkan 1.3 API kamar Mesa RADV 22.0, NVIDIA 510.47.03, Intel ANV 22.0, da AMDVLK. Ana iya amfani da DXVK don gudanar da aikace-aikacen 3D da wasanni a cikin […]

Bargawar farko ta D8VK, aiwatar da Direct3D 8 akan Vulkan

An saki aikin D8VK 1.0, yana ba da aiwatar da API na Direct3D 8 graphics wanda ke aiki ta hanyar fassarar kira zuwa Vulkan API kuma yana ba da damar yin amfani da Wine ko Proton don gudanar da aikace-aikacen 3D da aka ƙera don Windows da wasannin da aka haɗa da Direct3D 8 API akan Linux. An rubuta lambar aikin a C ++ kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin Zlib. A matsayin tushen don […]

Sakin uwar garken Lighttpd http 1.4.70

Lighttpd 1.4.70, uwar garken http mai nauyi, an sake shi, yana ƙoƙarin haɗa babban aiki, tsaro, bin ƙa'idodi, da sassauƙar gyare-gyare. Lighttpd ya dace don amfani akan tsarin da aka ɗorawa sosai kuma yana nufin ƙarancin ƙwaƙwalwar ajiya da amfani da CPU. An rubuta lambar aikin a cikin harshen C kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin BSD. Babban canje-canje: A cikin mod_cgi, an haɓaka ƙaddamar da rubutun CGI. An ba da goyan bayan ginin gwaji don […]

The Thunderbird Project ya buga sakamakon kudi na 2022

Masu haɓaka abokin ciniki na imel na Thunderbird sun buga rahoton kuɗi don 2022. A cikin shekarar, aikin ya sami gudummawar dala miliyan 6.4 (dala miliyan 2019 aka tara a shekarar 1.5, dala miliyan 2020 a shekarar 2.3, da dala miliyan 2021 a shekarar 2.8), wanda ke ba shi damar samun nasarar ci gaba da kansa. Kudin aikin ya kai dala miliyan 3.569 ($2020 miliyan a shekarar 1.5, […]

Harshen shirye-shirye Julia 1.9 akwai

An buga sakin harshen shirye-shirye Julia 1.9, tare da haɗa irin waɗannan halaye kamar babban aiki, tallafi don bugawa mai ƙarfi da kayan aikin da aka gina don tsara shirye-shirye. Rubutun Julia yana kusa da MATLAB, tare da wasu abubuwan da aka aro daga Ruby da Lisp. Hanyar sarrafa kirtani tana tunawa da Perl. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin MIT. Maɓalli na harshe: Babban aiki: ɗaya daga cikin maƙasudin maƙasudin […]

Firefox 113 saki

An fito da mai binciken gidan yanar gizo na Firefox 113 kuma an samar da sabuntawa ga reshen tallafi na dogon lokaci, 102.11.0. An matsar da reshen Firefox 114 zuwa matakin gwajin beta kuma an shirya fitowa a ranar 6 ga Yuni. Manyan sabbin fasalulluka a cikin Firefox 113: An kunna nuna tambayar binciken da aka shigar a mashigin adireshi maimakon nuna URL ɗin injin binciken (watau ana nuna maɓallan a mashigin adireshin ba kawai a cikin […]

Rashin lahani a cikin Netfilter da io_uring waɗanda ke ba ku damar haɓaka gata a cikin tsarin.

An gano ɓarna a cikin tsarin kernel na Linux Netfilter da io_uring waɗanda ke ba da damar mai amfani na gida don haɓaka gatansu a cikin tsarin: Rashin ƙarfi (CVE-2023-32233) a cikin tsarin tsarin Netfilter wanda ke haifar da samun damar ƙwaƙwalwar ajiya bayan an sake shi (amfani-bayan-kyauta) a cikin nf_ftables na fakitin aiki na nf. Ana iya amfani da raunin ta hanyar aika buƙatun ƙira na musamman don sabunta tsarin nftables. Harin yana buƙatar […]