Author: ProHoster

Sakin Snoop 1.3.7, kayan aikin OSINT don tattara bayanan mai amfani daga buɗaɗɗen maɓuɓɓuka

An buga aikin Snoop 1.3.3, yana haɓaka kayan aikin OSINT na bincike wanda ke nemo asusun mai amfani a cikin bayanan jama'a (bayanin buɗe ido). Shirin yana nazarin shafuka daban-daban, tarukan tarurruka da cibiyoyin sadarwar jama'a don kasancewar sunan mai amfani da ake buƙata, watau. yana ba ka damar ƙayyade akan wane rukunin yanar gizon akwai mai amfani tare da ƙayyadadden sunan barkwanci. An samar da aikin ne bisa ga kayan bincike a fagen gogewa [...]

GTK 4.10 kayan aikin zane-zane akwai

Bayan watanni shida na haɓakawa, an buga sakin kayan aiki na dandamali da yawa don ƙirƙirar ƙirar mai amfani da hoto - GTK 4.10.0. Ana haɓaka GTK 4 a matsayin wani ɓangare na sabon tsarin ci gaba wanda ke ƙoƙarin samar da masu haɓaka aikace-aikacen tare da tsayayye da tallafi API na shekaru da yawa waɗanda za a iya amfani da su ba tare da tsoron sake rubuta aikace-aikacen kowane watanni shida ba saboda canje-canjen API a cikin GTK na gaba. reshe. […]

Yi aiki akan rubuta injin kama-da-wane a cikin yaren Russified C

An buga lambar tushe don fara aiwatar da injin kama-da-wane da ake haɓakawa daga karce. Aikin sananne ne saboda gaskiyar cewa an rubuta lambar a cikin harshen Russified C (misali, maimakon int - lamba, tsawo - tsayi, don - don, idan - idan, dawowa - dawowa, da dai sauransu). Ana yin russification na harshen ta hanyar maye gurbin macro kuma ana aiwatar da su ta hanyar haɗa fayilolin rubutun ru_stdio.h da keywords.h. Asalin […]

GNOME Shell da Mutter cikakken canji zuwa GTK4

Mai amfani da GNOME Shell da mai sarrafa na'ura na Mutter an canza su gaba ɗaya don amfani da ɗakin karatu na GTK4 kuma sun kawar da matsananciyar dogaro ga GTK3. Bugu da ƙari, an maye gurbin gnome-desktop-3.0 da gnome-desktop-4 da gnome-bg-4, da libnma ta libnma4. Gabaɗaya, GNOME ya kasance a ɗaure da GTK3 a yanzu, tunda ba duk aikace-aikace da ɗakunan karatu ba a tura su zuwa GTK4. Misali, akan GTK3 […]

An gabatar da Rosenpass VPN, mai jurewa hare-hare ta amfani da kwamfutoci masu yawa

Ƙungiya na masu bincike na Jamus, masu haɓakawa da masu zane-zane sun buga farkon saki na aikin Rosenpass, wanda ke haɓaka VPN da kuma hanyar musanya mai mahimmanci wanda ke da tsayayya ga hacking akan kwamfutoci masu yawa. VPN WireGuard tare da daidaitattun algorithms na ɓoyewa da maɓalli ana amfani dashi azaman jigilar kaya, kuma Rosenpass yana cika shi da kayan aikin musayar maɓalli waɗanda aka kiyaye su daga shiga ba tare da izini ba akan kwamfutoci masu yawa (watau Rosenpass shima yana kare musanyar maɓalli ba tare da […]

Wine 8.3 saki

An saki gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 8.3 - ya faru. Tun lokacin da aka fitar da sigar 8.2, an rufe rahotannin bug 29 kuma an yi canje-canje 230. Canje-canje mafi mahimmanci: Ƙara goyon baya don katunan wayo, aiwatarwa ta amfani da Layer PCSC-Lite. Ƙara goyon baya don Ƙananan Rarraba Heap lokacin rarraba ƙwaƙwalwar ajiya. An haɗa ɗakin karatu na Zydis don ƙarin daidai [...]

Sakin PortableGL 0.97, aiwatar da C na OpenGL 3

An buga sakin aikin PortableGL 0.97, yana haɓaka aiwatar da software na OpenGL 3.x graphics API, wanda aka rubuta gaba ɗaya cikin yaren C (C99). A ka'idar, ana iya amfani da PortableGL a cikin kowane aikace-aikacen da ke ɗaukar rubutu ko framebuffer azaman shigarwa. An tsara lambar azaman fayil ɗin kai guda ɗaya kuma ana rarraba ta ƙarƙashin lasisin MIT. Manufofin sun haɗa da ɗaukar nauyi, yardawar OpenGL API, sauƙin amfani, […]

A ranar 12 ga Maris, za a gudanar da gasar yara da matasa a Linux

A ranar 12 ga Maris, 2023, za a fara gasar fasaha ta Linux na shekara-shekara don yara da matasa, wanda za a gudanar a matsayin wani ɓangare na bikin TechnoKakTUS 2023 na fasahar kere-kere. A gasar, mahalarta za su tashi daga MS Windows zuwa Linux, adana duk takardu, shigar da shirye-shirye, kafa yanayi, da kafa hanyar sadarwa ta gida. Rajista a buɗe take kuma zata ci gaba har zuwa 5 ga Maris, 2023 wanda ya haɗa. Za a gudanar da matakin cancantar kan layi daga Maris 12 […]

Akwai Thorium 110 browser, mai saurin cokali mai yatsa na Chromium

An buga sakin aikin Thorium 110, wanda ke haɓaka cokali mai yatsa mai aiki tare na mai binciken Chromium, wanda aka faɗaɗa tare da ƙarin faci don haɓaka aiki, haɓaka amfani da haɓaka tsaro. Dangane da gwajin haɓakawa, Thorium yana da 8-40% sauri fiye da daidaitaccen Chromium a cikin aiki, galibi saboda haɗa ƙarin haɓakawa yayin haɗawa. An ƙirƙiri shirye-shiryen taro don Linux, macOS, Rasberi Pi da Windows. Babban bambance-bambancen […]

StrongSwan IPsec rashin lahanin aiwatar da lambar nesa

strongSwan 5.9.10 yana samuwa yanzu, kunshin kyauta don ƙirƙirar haɗin VPN bisa ka'idar IPSec da aka yi amfani da ita a Linux, Android, FreeBSD da macOS. Sabuwar sigar tana kawar da lahani mai haɗari (CVE-2023-26463) wanda za'a iya amfani dashi don keɓance ingantaccen aiki, amma yana iya yuwuwar haifar da aiwatar da lambar maharin akan sabar ko gefen abokin ciniki. Matsalar tana bayyana kanta lokacin bincika takaddun takaddun ƙira na musamman [...]

Sake aikin direban VGEM a cikin Rust

Maíra Canal daga Igalia ta gabatar da aikin sake rubuta direban VGEM (Virtual GEM Provider) a cikin Rust. VGEM ya ƙunshi kusan layukan lamba 400 kuma yana ba da kayan baya-bayan GEM-agnostic-agnostic (Graphics Execution Manager) da ake amfani da shi don raba damar buffer zuwa direbobin na'urar 3D na software kamar LLVMpipe don haɓaka aikin haɓaka software. VGEM […]

Sakin na'urar kwaikwayo ta kyauta ta ScummVM 2.7.0

Bayan watanni 6 na haɓakawa, an gabatar da mai fassarar giciye-dandamali na kyauta na al'ada ScummVM 2.7.0, yana maye gurbin fayilolin aiwatarwa don wasanni kuma yana ba ku damar gudanar da wasannin gargajiya da yawa akan dandamali waɗanda ba asali aka yi niyya ba. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3+. Gabaɗaya, yana yiwuwa a ƙaddamar da tambayoyi sama da 320, gami da wasanni daga LucasArts, Humongous Entertainment, Software na juyin juya hali, Cyan da […]