Author: ProHoster

Fedora 38 yana shirin aiwatar da tallafi don hotunan kwaya na duniya

Sakin Fedora 38 ya ba da shawarar aiwatar da matakin farko na canji zuwa tsarin taya na zamani wanda Lennart Potting ya gabatar a baya don cikakken ingantaccen taya, yana rufe dukkan matakai daga firmware zuwa sararin mai amfani, ba kawai kernel da bootloader ba. Har yanzu ba a yi la'akari da shawarar ba ta FEsco (Kwamitin Gudanar da Injiniya na Fedora), wanda ke da alhakin sashin fasaha na haɓaka rarraba Fedora. Abubuwan don […]

Sakin GnuPG 2.4.0

Bayan shekaru biyar na ci gaba, an gabatar da kayan aikin GnuPG 2.4.0 (GNU Privacy Guard) kayan aiki, masu dacewa da OpenPGP (RFC-4880) da ka'idojin S / MIME, da kuma samar da kayan aiki don ɓoye bayanan, aiki tare da sa hannun lantarki, maɓalli. gudanarwa da samun damar maɓallan ajiyar jama'a. GnuPG 2.4.0 an sanya shi azaman farkon sakin sabon reshe na barga, wanda ya haɗa da canje-canje da aka tara yayin shirye-shiryen […]

Sakin Rarraba Wutsiya 5.8, an canza shi zuwa Wayland

Sakin wutsiya 5.8 (The Amnesic Incognito Live System), wani keɓaɓɓen kayan rarrabawa bisa tushen fakitin Debian kuma an tsara shi don samun damar shiga cibiyar sadarwa ba tare da sunansa ba. Hanyar Tor ta samar da hanyar fita zuwa wutsiya maras sani. Duk hanyoyin haɗin kai, ban da zirga-zirga ta hanyar sadarwar Tor, ana toshe su ta tsohuwa ta hanyar tace fakiti. Ana amfani da ɓoyewa don adana bayanan mai amfani a cikin ajiyar bayanan mai amfani tsakanin yanayin gudu. […]

Linux Mint 21.1 rarraba rarraba

An gabatar da sakin kayan rarraba Linux Mint 21.1, ci gaba da haɓaka reshe dangane da tushen kunshin Ubuntu 22.04 LTS. Rarraba ya dace da Ubuntu, amma ya bambanta sosai ta hanyar tsara tsarin mai amfani da zaɓin tsoffin aikace-aikacen. Masu haɓakawa na Linux Mint suna ba da yanayin tebur wanda ke bin ƙa'idodin canons na ƙungiyar tebur, wanda ya fi saba wa masu amfani waɗanda ba sa karɓar sabbin […]

MyLibrary 1.0 mai kasida ta gida

An fito da kasidar ɗakin karatu na gida MyLibrary 1.0. An rubuta lambar shirin a cikin yaren shirye-shiryen C++ kuma ana samunsa (GitHub, GitFlic) ƙarƙashin lasisin GPLv3. Ana aiwatar da ƙirar mai amfani da hoto ta amfani da ɗakin karatu na GTK4. An daidaita shirin don yin aiki akan tsarin aiki na Linux da Windows. Akwai fakitin da aka shirya don masu amfani da Arch Linux a cikin AUR. Fayilolin littafin kasida na MyLibrary a cikin […]

Sakin rarrabawar EndeavorOS 22.12

An saki aikin EndeavorOS 22.12, wanda ya maye gurbin rarrabawar Antergos, wanda aka dakatar da ci gabansa a watan Mayu 2019 saboda rashin lokacin kyauta a tsakanin sauran masu kula da aikin don kula da aikin a matakin da ya dace. Girman hoton shigarwa shine 1.9 GB (x86_64, ana haɓaka taro don ARM daban). Endeavor OS yana bawa mai amfani damar shigar da Arch Linux tare da mahimmancin […]

GNU Guix 1.4 mai sarrafa fakiti da rarraba dangane da samuwa

An saki Manajan kunshin GNU Guix 1.4 da kuma rarraba GNU/Linux da aka gina akan sa. Don zazzagewa, an ƙirƙiro hotuna don shigarwa akan Flash USB (814 MB) da kuma amfani da su a cikin tsarin haɓakawa (1.1 GB). Yana goyan bayan aiki akan i686, x86_64, Power9, armv7 da aarch64 gine-gine. Rarraba yana ba da damar shigarwa azaman OS mai tsaye a cikin tsarin haɓakawa, a cikin kwantena […]

GCC ya ƙunshi goyan bayan yaren shirye-shirye na Modula-2

Babban ɓangaren GCC ya haɗa da m2 frontend da ɗakin karatu na libgm2, wanda ke ba ku damar amfani da daidaitattun kayan aikin GCC don gina shirye-shirye a cikin harshen shirye-shirye na Modula-2. Ana goyan bayan taron lambar da ta yi daidai da yarukan PIM2, PIM3 da PIM4, da ma'aunin ISO da aka yarda da shi don yaren da aka bayar. Canje-canjen an haɗa su a cikin reshen GCC 13, wanda ake sa ran fitowa a watan Mayu 2023. An haɓaka Modula-2 a cikin 1978 […]

Sakin VKD3D-Proton 2.8, cokali mai yatsa na Vkd3d tare da aiwatar da Direct3D 12

Valve ya buga sakin VKD3D-Proton 2.8, cokali mai yatsa na vkd3d codebase wanda aka tsara don haɓaka tallafin Direct3D 12 a cikin ƙaddamar da wasan Proton. VKD3D-Proton yana goyan bayan takamaiman canje-canje na Proton, haɓakawa da haɓakawa don ingantacciyar aiwatar da wasannin Windows dangane da Direct3D 12, waɗanda har yanzu ba a karɓi su cikin babban ɓangaren vkd3d ba. Wani bambanci shine daidaitawa [...]

An kafa aikin taswirori na Overture don rarraba bayanan taswira da ke buɗe

Gidauniyar Linux ta sanar da ƙirƙirar Gidauniyar Overture Maps, ƙungiya mai zaman kanta da ke da nufin ƙirƙirar tsaka tsaki da dandamali mai zaman kansa na kamfani don haɓaka kayan aikin haɗin gwiwa da tsarin ajiya mai haɗin kai don bayanan zane-zane, da kuma kula da tarin tarin abubuwa. buɗe taswirori waɗanda za a iya amfani da su a cikin ayyukan taswira nasu. Wadanda suka kafa aikin sun hada da Ayyukan Yanar Gizo na Amazon [...]

An gabatar da PostmarketOS 22.12, rarraba Linux don wayoyin hannu da na'urorin hannu

An buga sakin aikin postmarketOS 22.12, wanda ke haɓaka rarraba Linux don wayowin komai da ruwan dangane da tushen fakitin Linux na Alpine, ɗakin karatu na Musl misali C da saitin mai amfani na BusyBox. Makasudin aikin shine samar da rarraba Linux don wayoyin hannu waɗanda ba su dogara da tsarin tsarin rayuwa na firmware na hukuma ba kuma ba a haɗa shi da daidaitattun mafita na manyan 'yan wasan masana'antu waɗanda ke saita haɓakar haɓakawa ba. Taro da aka shirya don PINE64 PinePhone, […]

Sakin rarrabawar SystemRescue 9.06

Sakin SystemRescue 9.06 yana samuwa, rarrabawar Live na musamman bisa Arch Linux, wanda aka tsara don dawo da tsarin bayan gazawar. Ana amfani da Xfce azaman yanayin hoto. Girman hoton iso shine 748 MB (amd64, i686). Canje-canje a cikin sabon sigar: Hoton taya ya haɗa da shirin don gwada RAM MemTest86+ 6.00, wanda ke goyan bayan aiki akan tsarin tare da UEFI kuma ana iya kiran shi daga menu na bootloader […]