Author: ProHoster

Sakin Kayan Aikin Tilasta Manufofin Ƙungiya gpupdate 0.9.12

An buga sabon sakin gpupdate, kayan aiki don amfani da manufofin rukuni a cikin rarrabawar Viola. Hanyoyin gpupdate suna tilasta manufofin rukuni akan na'urorin abokin ciniki, duka a matakin tsarin da kuma akan kowane mai amfani. Kayan aikin gpupdate wani ɓangare ne na madadin mafita daga kamfanin Basalt SPO don aiwatar da kayan aikin yanki na Active Directory a ƙarƙashin Linux. Aikace-aikacen yana goyan bayan aiki a cikin kayan aikin yanki na MS AD ko Samba […]

Masu haɓakawa na SQLite suna haɓaka bangon bishiyar HC tare da goyan baya don rubutun layi ɗaya

Masu haɓaka aikin SQLite sun fara gwada gwajin baya na HCtree na gwaji wanda ke goyan bayan kulle matakin-jere kuma yana ba da babban matakin daidaitawa yayin aiwatar da tambayoyin. Sabuwar hanyar baya tana da nufin haɓaka ingantaccen amfani da SQLite a cikin tsarin uwar garken abokin ciniki waɗanda dole ne su aiwatar da babban adadin buƙatun rubuta lokaci guda zuwa bayanan bayanai. Tsarin b-bishiyar da aka yi amfani da su a asali a cikin SQLite don adana bayanai ba […]

Rashin lahani a cikin sudo wanda ke ba ku damar canza kowane fayil akan tsarin

An gano wani rauni (CVE-2023-22809) a cikin kunshin sudo, wanda aka yi amfani da shi don tsara aiwatar da umarni a madadin sauran masu amfani, wanda ke ba mai amfani da gida damar shirya kowane fayil akan tsarin, wanda, bi da bi, ya ba su damar. don samun haƙƙin tushen ta hanyar canza /etc/shadow ko rubutun tsarin. Don cin gajiyar raunin, dole ne a ba mai amfani damar gudanar da aikin sudoedit ko “sudo” a cikin fayil ɗin sudoers […]

Sakin GCompris 3.0, kayan ilimi don yara masu shekaru 2 zuwa 10

Ya gabatar da sakin GCompris 3.0, cibiyar koyo kyauta don makarantun gaba da firamare. Kunshin yana ba da ƙaramin darussa sama da 180 da kayayyaki, yana bayarwa daga editan zane mai sauƙi, wasanin gwada ilimi da na'urar kwaikwayo ta madannai zuwa lissafi, labarin ƙasa da darussan karatu. GCompris yana amfani da ɗakin karatu na Qt kuma al'ummar KDE ne suka haɓaka. An ƙirƙiri taron da aka shirya don Linux, macOS, Windows, Raspberry Pi da […]

An aiwatar da ikon gina Glibc ta amfani da kayan aikin LLVM

Injiniyoyi daga Collabora sun buga rahoto game da aiwatar da wani aiki don tabbatar da haɗuwa da ɗakin karatu na tsarin GNU C Library (glibc) ta amfani da kayan aikin LLVM (Clang, LLD, compiler-rt) maimakon GCC. Har zuwa kwanan nan, Glibc ya kasance ɗayan mahimman abubuwan rarrabawa waɗanda ke tallafawa gini kawai ta amfani da GCC. Matsalolin daidaitawa Glibc don haɗuwa ta amfani da LLVM sun haifar da bambance-bambancen biyu a cikin […]

Sakin tsarin sarrafa sigar mai jituwa-git Samu 0.80

Masu haɓaka aikin OpenBSD sun buga sakin tsarin sarrafa sigar Got 0.80 (Wasannin Bishiyoyi), haɓakar wanda ke mai da hankali kan sauƙin ƙira da amfani. Don adana bayanan da aka ƙirƙira, Got yana amfani da ma'ajiya mai jituwa tare da tsarin faifai na wuraren ajiyar Git, wanda ke ba ku damar aiki tare da ma'ajiyar ta amfani da kayan aikin Got da Git. Misali, tare da Git zaku iya yin aiki […]

Lalacewar Git guda biyu waɗanda zasu iya haifar da aiwatar da lambar nesa

Gyaran sakewa na tsarin sarrafa tushen rarraba Git 2.39.1, 2.38.3, 2.37.5, 2.36.4, 2.35.6, 2.34.6, 2.33.6, 2.32.5, 2.31.6 da 2.30.7 sun kasance. wanda aka buga, wanda ya kawar da lahani guda biyu waɗanda ke ba ku damar tsara aiwatar da lambar ku akan tsarin mai amfani lokacin amfani da umarnin "git archive" da aiki tare da wuraren ajiyar waje marasa aminci. Abubuwan da ke haifar da lahani suna haifar da kurakurai a cikin lambar tsarawa da tantancewa […]

VirtualBox 7.0.6 saki

Oracle ya buga gyaran gyaran tsarin VirtualBox 7.0.6, wanda ya ƙunshi gyare-gyare 14. A lokaci guda, an ƙirƙiri sabuntawa na reshe na baya na VirtualBox 6.1.42 tare da canje-canje 15, gami da tallafi don Linux kernels 6.1 da 6.2, da kernels daga RHEL 8.7/9.1/9.2, Fedora (5.17.7-300). ), SLES 15.4 da Oracle Linux 8 .Main canje-canje a cikin VirtualBox 7.0.6: Bugu da ƙari […]

Sakin Lakka 4.3, rarraba don ƙirƙirar consoles game

An fitar da kayan rarraba Lakka 4.3, yana ba ku damar juyar da kwamfutoci, akwatunan saiti ko kwamfutoci guda ɗaya zuwa na'urar wasan bidiyo mai cikakken ƙarfi don gudanar da wasannin retro. Aikin shine gyare-gyare na rarraba LibreELEC, wanda aka tsara don ƙirƙirar gidajen wasan kwaikwayo na gida. Ana samar da ginin Lakka don dandamali i386, x86_64 (GPU Intel, NVIDIA ko AMD), Rasberi Pi 1-4, Orange Pi, Banana Pi, Hummingboard, Cubox-i, Odroid C1/C1+/XU3/XU4, da sauransu. […]

Firefox 109 saki

An fito da mai binciken gidan yanar gizo na Firefox 109. Bugu da ƙari, an ƙirƙiri sabuntawa ga reshen tallafi na dogon lokaci - 102.7.0. Ba da daɗewa ba za a canza reshen Firefox 110 zuwa matakin gwajin beta, wanda aka tsara fitar da shi a ranar 14 ga Fabrairu. Maɓallin sabbin fasalulluka a cikin Firefox 109: Ta hanyar tsohuwa, ana kunna goyan bayan sigar XNUMX na bayyanuwar Chrome, wanda ke bayyana iyawa da albarkatun da ke akwai don ƙara-kan rubuta […]

Sakin Plop Linux 23.1, Rarraba kai tsaye don bukatun mai sarrafa tsarin

Sakin Plop Linux 23.1 yana samuwa, Rarraba Live tare da zaɓi na kayan aiki don aiwatar da ayyuka na yau da kullun na mai gudanar da tsarin, kamar maido da tsarin bayan gazawar, yin ajiyar waje, maido da tsarin aiki, duba tsaro na tsarin da sarrafa aiwatar da aiwatarwa. na al'ada ayyuka. Rarraba yana ba da zaɓi na mahalli na hoto guda biyu - Fluxbox da Xfce. Load da rarraba akan na'ura maƙwabta ta hanyar [...]

Sakin Tsarin Warewa Aikace-aikacen Wuta 0.9.72

An buga sakin aikin Firejail 0.9.72, wanda ke haɓaka tsarin don keɓance aiwatar da aikace-aikacen hoto, wasan bidiyo da uwar garken, yana ba da damar rage haɗarin ɓata babban tsarin yayin gudanar da shirye-shirye marasa aminci ko yiwuwar rauni. An rubuta shirin a cikin C, wanda aka rarraba a ƙarƙashin lasisin GPLv2 kuma yana iya gudana akan kowane rarraba Linux tare da kernel wanda ya girmi 3.0. Shirye-shiryen da aka yi tare da Firejail an shirya su […]