Author: ProHoster

NPM An Kunna Tabbacin Fasali Biyu na Tilas don Masu Kula da Kunshin Ƙimar

GutHub ya faɗaɗa ma'ajin sa na NPM don buƙatar tabbatar da abubuwa biyu don amfani da asusun masu haɓakawa waɗanda ke riƙe fakitin da ke da abubuwan zazzagewa sama da miliyan 1 a mako ko ana amfani da su azaman dogaro akan fakiti sama da 500. A baya can, ana buƙatar tabbatar da abubuwa biyu kawai don masu kula da manyan fakitin NPM 500 (dangane da adadin fakitin dogaro). Masu kula da mahimman fakitin yanzu […]

Amfani da na'ura koyo don gano motsin zuciyarmu da sarrafa yanayin fuskar ku

Andrey Savchenko daga reshen Nizhny Novgorod na Babban Makarantar Koyon Tattalin Arziki ya wallafa sakamakon binciken da ya yi a fannin koyon na'ura da ke da alaka da fahimtar motsin zuciyar mutane a fuskokin mutanen da ke cikin hotuna da bidiyo. An rubuta lambar a Python ta amfani da PyTorch kuma tana da lasisi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Akwai samfuran shirye-shiryen da yawa, gami da waɗanda suka dace don amfani akan na'urorin hannu. […]

Facebook yana buga codec audio na EnCodec ta amfani da koyo na inji

Meta/Facebook (an dakatar da shi a cikin Tarayyar Rasha) ya gabatar da sabon codec mai jiwuwa, EnCodec, wanda ke amfani da hanyoyin koyo na inji don haɓaka rabon matsawa ba tare da rasa inganci ba. Ana iya amfani da codec ɗin duka don yawo da sauti a ainihin lokacin da kuma don ɓoyewa don adanawa a cikin fayiloli daga baya. An rubuta aiwatar da aikin EnCodec a cikin Python ta amfani da tsarin PyTorch kuma an rarraba shi […]

TrueNAS CORE 13.0-U3 Kit ɗin Rarraba An Saki

Sakin TrueNAS CORE 13.0-U3, kayan aikin rarrabawa don saurin aikawa da ajiya na cibiyar sadarwa (NAS, Network-Attached Storage), ya ci gaba da bunkasa aikin FreeNAS. TrueNAS CORE 13 ya dogara ne akan tushen lambar FreeBSD 13, yana nuna goyon bayan ZFS da aka haɗa da kuma gudanar da tushen yanar gizon da aka gina ta amfani da tsarin Django Python. Don tsara damar ajiya, ana tallafawa FTP, NFS, Samba, AFP, rsync da iSCSI, […]

Harin damfara akan ma'aikatan Dropbox ya kai ga zubewar ma'ajiyar sirri 130

Dropbox ya bayyana bayani game da wani lamari da maharan suka samu damar shiga wuraren ajiyar sirri 130 da aka shirya akan GitHub. Ana zargin cewa ma'ajin da aka lalata sun ƙunshi cokali mai yatsu daga ɗakunan karatu na buɗaɗɗen tushe waɗanda aka gyara don buƙatun Dropbox, wasu samfura na ciki, da kayan aiki da fayilolin daidaitawa waɗanda ƙungiyar tsaro ke amfani da su. Harin bai shafi ma'ajin da ke da lambar tushe ba […]

An yi amfani da buffer ambaliya a cikin OpenSSL lokacin tabbatar da takaddun shaida X.509

An buga gyara gyara na ɗakin karatu na OpenSSL cryptographic 3.0.7, wanda ke gyara lahani biyu. Dukkan batutuwan biyu suna haifar da ambaliya a cikin lambar tabbatar da filin imel a cikin takaddun shaida na X.509 kuma suna iya yuwuwar haifar da aiwatar da lambar lokacin sarrafa takaddun takaddun da aka tsara musamman. A lokacin buga gyaran, masu haɓakawa na OpenSSL ba su rubuta wata shaida ta kasancewar cin gajiyar aiki wanda zai iya haifar da […]

Fakitin exfatprogs 1.2.0 yanzu yana goyan bayan dawo da fayil na exFAT

An buga sakin fakitin 1.2.0 na exfatprogs, wanda ke haɓaka saitin kayan aikin Linux na hukuma don ƙirƙira da duba tsarin fayilolin exFAT, maye gurbin tsohuwar fakitin kayan aikin exfat da rakiyar sabon direban exFAT da aka gina a cikin kwaya ta Linux (samuwa farawa. daga sakin kernel 5.7). Saitin ya haɗa da abubuwan amfani mkfs.exfat, fsck.exfat, tune.exfat, exfatlabel, dump.exfat da exfat2img. An rubuta lambar a cikin C kuma an rarraba [...]

Sakin Nitrux 2.5 tare da NX Desktop

An buga sakin Nitrux 2.5.0 rarraba, wanda aka gina akan tushen kunshin Debian, fasahar KDE da tsarin farawa na OpenRC. Aikin yana ba da tebur na kansa, NX Desktop, wanda shine ƙari ga yanayin mai amfani na KDE Plasma. Dangane da ɗakin karatu na Maui, ana haɓaka saiti na daidaitattun aikace-aikacen mai amfani don rarrabawa waɗanda za a iya amfani da su akan tsarin tebur da na'urorin hannu. […]

Sakin wasan tsere na kyauta SuperTuxKart 1.4

Bayan shekara guda na ci gaba, Supertuxkart 1.4 an sake shi, wasan tsere na kyauta tare da kart mai yawa, waƙoƙi da fasali. An rarraba lambar wasan a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Ginin binary yana samuwa don Linux, Android, Windows da macOS. A cikin sabon sakin: Matsayin farawa an daidaita su kuma an sake fasalin abubuwan sanyawa yayin tsere akan filayen ƙwallon ƙafa don sanya gasar ta sami daɗi, ba tare da la’akari da […]

Sakin tsarin sarrafa tsarin 252 tare da goyon bayan UKI (Unified Kernel Image).

Bayan watanni biyar na ci gaba, an gabatar da sakin tsarin mai sarrafa tsarin 252. Babban canji a cikin sabon sigar shine haɗakar tallafi don tsarin taya na zamani, wanda ke ba ku damar tabbatar da ba kawai kernel da bootloader ba, har ma da abubuwan haɗin gwiwa. na asali tsarin muhalli ta amfani da dijital sa hannu. Hanyar da aka tsara ta ƙunshi amfani da haɗe-haɗen hoton kwaya UCI (Haɗin kai Hoton Kernel) lokacin lodawa, wanda ya haɗu da mai sarrafa don loda kernel […]

OBS Studio 28.1 Sakin Yawo Live

OBS Studio 28.1, wurin yawo, tsarawa da kuma rikodin bidiyo, yana samuwa yanzu. An rubuta lambar a C/C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. Ana samar da ginin don Linux, Windows da macOS. Manufar ci gaban OBS Studio shine ƙirƙirar sigar šaukuwa na aikace-aikacen Buɗewar Watsa shirye-shirye (OBS Classic) wanda ba a haɗa shi da dandamalin Windows ba, yana goyan bayan OpenGL kuma ana iya buɗe shi ta hanyar plugins. […]

Wine 7.20 saki da ruwan inabi 7.20

Sakin gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 7.20 - ya faru. Tun lokacin da aka fitar da sigar 7.19, an rufe rahotannin bug 29 kuma an yi canje-canje 302. Canje-canje mafi mahimmanci: Injin Wine Mono tare da aiwatar da dandamali na NET an sabunta shi don sakin 7.4. An ƙara tsarin haɗin rubutu wanda zai baka damar haɗa ɗaya ko fiye da haruffa zuwa wani font. Lokacin haɗi [...]