Author: ProHoster

Sakin Harshen shirye-shiryen Crystal 1.6

An buga sakin harshen shirye-shirye na Crystal 1.6, wanda masu haɓakawa ke ƙoƙarin haɗawa da dacewa da haɓakawa a cikin yaren Ruby tare da babban yanayin aikin aikace-aikacen harshen C. Maganar Crystal tana kusa da, amma bai dace da Ruby ba, kodayake wasu shirye-shiryen Ruby suna gudana ba tare da gyara ba. An rubuta lambar mai tarawa a cikin Crystal kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. […]

Rhino Linux, ana ci gaba da sabunta rabawa bisa Ubuntu, an gabatar da shi

Masu haɓaka taron Rolling Rhino Remix sun ba da sanarwar canjin aikin zuwa rarraba Linux Rhino daban. Dalilin ƙirƙirar sabon samfurin shine sake fasalin manufofin da tsarin ci gaba na aikin, wanda ya riga ya wuce yanayin ci gaban mai son kuma ya fara wuce iyaka na sake gina Ubuntu. Za a ci gaba da gina sabon rarraba bisa tushen Ubuntu, amma zai haɗa da ƙarin abubuwan amfani kuma […]

Sakin Nuitka 1.1, mai tara harshe na Python

Ana samun sakin aikin Nuitka 1.1, wanda ke haɓaka mai tarawa don fassara rubutun Python zuwa wakilcin C, wanda za'a iya haɗa shi cikin fayil mai aiwatarwa ta amfani da libpython don iyakar dacewa tare da CPython (amfani da kayan aikin CPython na asali don sarrafa abubuwa). An ba da cikakkiyar dacewa tare da fitowar Python 2.6, 2.7, 3.3 - 3.10. Idan aka kwatanta da […]

Ana ɗaukaka Gina Shigar Wuta ta Linux

An samar da sabbin tarukan da za a iya bootable na rarrabawar Linux na Void, wanda shine aikin mai zaman kansa wanda baya amfani da ci gaban sauran rarrabawa kuma an haɓaka ta ta amfani da ci gaba da zagayowar sabunta sigogin shirye-shiryen (sabuntawa, ba tare da sakin raba rarraba ba). An buga abubuwan da aka gina a baya shekara guda da ta wuce. Baya ga bayyanar hotunan taya na yanzu dangane da wani yanki na kwanan nan na tsarin, sabunta majalisa ba ya kawo canje-canjen aiki da […]

Sakin editan sauti na kyauta Ardor 7.0

Bayan fiye da shekara guda na ci gaba, an buga sakin editan sauti na kyauta Ardor 7.0, wanda aka tsara don rikodin sauti na tashoshi da yawa, sarrafawa da haɗuwa. Ardor yana ba da tsarin lokaci mai yawa, matakin mara iyaka na jujjuyawar canje-canje a cikin duk tsarin aiki tare da fayil (ko da bayan rufe shirin), da goyan bayan mu'amalar kayan masarufi iri-iri. An sanya shirin azaman analog ɗin kyauta na kayan aikin ƙwararrun ProTools, Nuendo, Pyramix da Sequoia. […]

Google ya buɗe lambar don amintaccen tsarin aiki KataOS

Google ya ba da sanarwar gano abubuwan ci gaba da suka shafi aikin KataOS, da nufin ƙirƙirar amintaccen tsarin aiki don na'urorin haɗi. An rubuta sassan tsarin KataOS a cikin Rust kuma suna gudana a saman seL4 microkernel, wanda aka ba da tabbacin ilimin lissafi akan tsarin RISC-V, yana nuna cewa lambar ta cika cikakkun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun harshe na yau da kullum. An buɗe lambar aikin a ƙarƙashin […]

Wine 7.19 saki

Sakin gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 7.19 - ya faru. Tun lokacin da aka fitar da sigar 7.18, an rufe rahotannin bug 17 kuma an yi canje-canje 270. Canje-canje mafi mahimmanci: Ƙara ikon adana halayen fayil na DOS zuwa faifai. Kunshin vkd3d tare da aiwatar da Direct3D 12 wanda ke aiki ta hanyar watsa kira zuwa API ɗin Vulkan graphics an sabunta shi zuwa sigar 1.5. Taimakawa ga tsarin [...]

Hari kan NPM wanda ke ba ku damar tantance kasancewar fakiti a ma'ajiyar sirri

An gano wani aibi a cikin NPM wanda ke ba ku damar gano wanzuwar fakiti a cikin ma'ajiyar rufaffiyar. Batun yana faruwa ta lokuta daban-daban na amsa lokacin da ake buƙatar fakitin data kasance da babu shi daga wani ɓangare na uku waɗanda ba su da damar shiga wurin ajiyar. Idan babu damar yin amfani da kowane fakiti a cikin ɗakunan ajiya masu zaman kansu, uwar garken registry.npmjs.org ya dawo da kuskure tare da lambar "404", amma idan kunshin tare da sunan da ake buƙata ya kasance, an ba da kuskure [...]

The Genode Project ya buga Sculpt 22.10 General Purpose OS sakin

An ƙaddamar da tsarin aiki na Sculpt 22.10, wanda a cikinsa, bisa ga fasahar Genode OS Framework, ana samar da tsarin aiki na gaba ɗaya wanda masu amfani da talakawa za su iya amfani da su don yin ayyukan yau da kullum. Ana rarraba lambar tushe na aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3. Ana ba da hoton LiveUSB 28 MB don saukewa. Yana goyan bayan aiki akan tsarin tare da na'urori masu sarrafa Intel da zane-zane […]

Lalacewar aiwatar da lambar nesa a cikin tari mara waya ta Linux kernel

An gano jerin lahani a cikin tarin mara waya (mac80211) na Linux kernel, wasu daga cikinsu suna iya ba da izinin buffer ambaliya da aiwatar da lambar nesa ta hanyar aika fakiti na musamman daga wurin shiga. Gyaran yana samuwa ne kawai a cikin sigar faci. Don nuna yuwuwar kai hari, an buga misalan firam ɗin da ke haifar da ambaliya, da kuma abin amfani don musanya waɗannan firam ɗin cikin tari mara waya […]

PostgreSQL 15 DBMS saki

Bayan shekara guda na ci gaba, an buga sabon reshe mai tsayi na PostgreSQL 15 DBMS. Za a fitar da sabuntawa ga sabon reshe cikin shekaru biyar har zuwa Nuwamba 2027. Babban sabbin abubuwa: Ƙara goyon baya ga umarnin SQL "MERGE", yana tunawa da furcin "INSERT ... AKAN RIKICIN". MERGE yana ba ku damar ƙirƙirar maganganun SQL na sharadi waɗanda ke haɗa SINGANTA, KYAUTA, da DELETE ayyuka zuwa magana ɗaya. Misali, tare da MERGE zaku iya […]

An buɗe lambar tsarin koyon na'ura don ƙirƙirar motsin ɗan adam na gaskiya

Wata ƙungiyar masu bincike daga Jami'ar Tel Aviv ta buɗe lambar tushe da ke da alaƙa da tsarin ilmantarwa na injin MDM (Motion Diffusion Model), wanda ke ba da damar samar da motsin ɗan adam na gaske. An rubuta lambar a Python ta amfani da tsarin PyTorch kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin MIT. Don gudanar da gwaje-gwaje, zaku iya amfani da samfuran shirye-shiryen da aka yi duka kuma ku horar da samfuran da kanku ta amfani da rubutun da aka tsara, alal misali, […]