Author: ProHoster

BIND Sabunta uwar garken DNS 9.16.33, 9.18.7 da 9.19.5 tare da kawar da lahani.

An buga sabuntawar gyara ga bargatattun rassan uwar garken BIND DNS 9.16.33 da 9.18.7, da kuma sabon sakin reshen gwaji 9.19.5. Sabbin nau'ikan suna kawar da raunin da zai haifar da ƙin sabis: CVE-2022-2795 - lokacin ba da babban girma, raguwa mai yawa a cikin aiki na iya faruwa, sakamakon haka, uwar garken ba zai iya biyan buƙatun sabis ba. CVE-2022-2881 - Buffer daga waje karanta […]

Audacity 3.2 Editan Sauti An Saki

An buga sakin editan sauti na kyauta Audacity 3.2, yana ba da kayan aiki don gyara fayilolin sauti (Ogg Vorbis, FLAC, MP3 da WAV), yin rikodi da ƙididdige sauti, canza sigogin fayil ɗin sauti, jujjuya waƙoƙi da amfani da tasiri (misali, amo. ragewa, canza lokaci da sauti). Audacity 3.2 shine babban saki na biyu bayan aikin Muse Group ya karɓi aikin. Code […]

Firefox 105.0.1 sabuntawa

Ana samun saki na Firefox 105.0.1, wanda yayi zafi akan diddigin sa yana gyara matsalar da ta sa aka saita mayar da hankali ga mashigar adireshi bayan buɗe sabuwar taga, maimakon filin shigarwa akan shafin da aka zaɓa azaman shafin farawa a ciki. saitunan. Source: opennet.ru

Arch Linux ya daina jigilar Python 2

Masu haɓaka Arch Linux sun sanar da cewa sun daina samar da fakitin Python 2 a cikin ma'ajin aikin. An mayar da reshen Python 2 zuwa baya a cikin Janairu 2020, amma bayan haka ya ɗauki lokaci mai yawa don sake yin fakitin a hankali bisa Python 2. Ga masu amfani da ke buƙatar Python 2, akwai damar da za a kiyaye fakitin akan tsarin, amma […]

Harshen shirye-shiryen tsatsa 1.64

An buga yaren shirye-shirye na Rust 1.64 na gaba ɗaya, wanda aikin Mozilla ya kafa, amma yanzu an haɓaka shi a ƙarƙashin inuwar wata kungiya mai zaman kanta mai zaman kanta ta Rust Foundation. Harshen yana mai da hankali kan amincin ƙwaƙwalwar ajiya kuma yana ba da hanyoyin cimma babban daidaiton aiki yayin guje wa yin amfani da mai tara shara da lokacin aiki (an rage lokacin aiki zuwa farawa na asali da kiyaye daidaitaccen ɗakin karatu). […]

Microsoft ya kara tallafin tsarin zuwa WSL (Windows Subsystem for Linux)

Microsoft ya sanar da yuwuwar yin amfani da tsarin sarrafa tsarin a cikin mahallin Linux da aka tsara don aiki akan Windows ta amfani da tsarin WSL. Taimakon tsarin ya ba da damar rage abubuwan da ake buƙata don rarrabawa da kuma kawo yanayin da aka bayar a cikin WSL kusa da yanayin tafiyar da rarrabawa a saman kayan aiki na al'ada. A baya can, don gudanar da WSL, rarrabawa dole ne a yi amfani da mai sarrafa farawa wanda Microsoft ke bayarwa […]

Sakin UbuntuDDE 22.04 tare da Deepin tebur

An buga sakin kayan rarrabawar UbuntuDDE 22.04 (Remix), dangane da tushen lambar Ubuntu 22.04 kuma an kawo shi tare da yanayin hoto na DDE (Deepin Desktop Environment). Aikin bugu ne na Ubuntu wanda ba na hukuma ba, amma masu haɓakawa suna ƙoƙarin cimma haɗa UbuntuDDE a cikin bugu na hukuma na Ubuntu. Girman hoton iso shine 3 GB. UbuntuDDE yana ba da sabon sakin Deepin tebur da saitin aikace-aikace na musamman waɗanda aka haɓaka […]

Sakin Rukunin Rukunin Weston 11.0

Bayan watanni takwas na ci gaba, an buga kwanciyar hankali na uwar garken haɗin gwiwar Weston 11.0, haɓaka fasahar da ke ba da gudummawa ga bayyanar cikakken goyon baya ga ka'idar Wayland a cikin Haske, GNOME, KDE da sauran mahallin masu amfani. Ci gaban Weston yana da nufin samar da tushe mai inganci mai inganci da misalan aiki don amfani da Wayland a cikin mahallin tebur da abubuwan da aka haɗa kamar dandamali don tsarin infotainment na kera, wayoyin hannu, TVs […]

Jakarta EE 10 yana samuwa, yana ci gaba da haɓaka Java EE bayan an canza shi zuwa aikin Eclipse

Ƙungiyar Eclipse ta buɗe Jakarta EE 10. Jakarta EE ta maye gurbin Java EE (Java Platform, Enterprise Edition) ta hanyar canja wurin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, TCK, da aiwatar da aiwatarwa zuwa Gidauniyar Eclipse mai zaman kanta. Dandalin ya ci gaba da haɓakawa a ƙarƙashin sabon suna yayin da Oracle ya canza fasaha da sarrafa ayyukan kawai, amma bai canza haƙƙin ga al'ummar Eclipse ba.

Gwajin Alpha na Debian 12 "Bookworm" mai sakawa ya fara

An fara gwaji akan nau'in alpha na farko na mai sakawa don babban sakin Debian na gaba, "Bookworm". Ana sa ran sakin a lokacin rani na 2023. Babban canje-canje: A cikin saitin da ya dace, ana ba da shigar da takaddun takaddun shaida daga hukumomin takaddun shaida don tsara takaddun shaida lokacin zazzage fakiti ta hanyar HTTPS. busybox ya haɗa da awk, base64, ƙasa da aikace-aikacen stty. cdrom-detect yana aiwatar da gano hotunan shigarwa akan faifai na yau da kullun. A cikin zabi- madubi […]

Sakin Mesa 22.2, aiwatar da OpenGL da Vulkan kyauta

Bayan watanni hudu na ci gaba, an buga sakin aiwatar da kyauta na OpenGL da Vulkan APIs - Mesa 22.2.0 -. Sakin farko na reshen Mesa 22.2.0 yana da matsayi na gwaji - bayan tabbatar da lambar, za a fito da tsayayyen sigar 22.2.1. A cikin Mesa 22.2, tallafi ga Vulkan 1.3 graphics API yana samuwa a cikin direbobin anv don Intel GPUs, radv don AMD GPUs, da kuma […]

Sakin yanayin mai amfani na GNOME 43

Bayan watanni shida na haɓakawa, an gabatar da sakin yanayin tebur na GNOME 43. Don kimanta iyawar GNOME 43 da sauri, ana yin ginin Live na musamman dangane da openSUSE da hoton shigarwa da aka shirya azaman wani ɓangare na shirin GNOME OS. GNOME 43 kuma an riga an haɗa shi a cikin ginin gwaji na Fedora 37. A cikin sabon sakin: An sake fasalin tsarin tsarin tsarin, wanda ke ba da toshe tare da maɓalli don […]