Author: ProHoster

Sakin jadawali mai alaƙa DBMS EdgeDB 2.0

An gabatar da sakin EdgeDB 2.0 DBMS, wanda ke aiwatar da ƙirar bayanan jadawali da yaren tambayar EdgeQL, wanda aka inganta don aiki tare da hadaddun bayanan matsayi. An rubuta lambar a cikin Python da Rust (fassara da sassa masu mahimmanci) kuma ana rarraba su ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Ana haɓaka aikin azaman ƙari don PostgreSQL. An shirya ɗakunan karatu na abokin ciniki don Python, Go, Rust da […]

Yandex ya buɗe lambar don tsarin mai amfani don ƙirƙirar aikace-aikace masu ɗaukar nauyi

Yandex ya buga lambar tushe na tsarin mai amfani, wanda ke ba ku damar ƙirƙirar aikace-aikacen babban lodi a cikin C++ waɗanda ke aiki a yanayin asynchronous. An gwada tsarin a ƙarƙashin nauyin matakan Yandex kuma ana amfani dashi a ayyuka kamar Yandex Go, Lavka, Bayarwa, Kasuwa da ayyukan fintech. An rubuta lambar mai amfani a cikin C++ kuma an buɗe shi a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Mai amfani ya fi dacewa don […]

Facebook ya bayyana C++, Rust, Python da Hack a matsayin yarukan shirye-shirye da ya fi so

Facebook / Meta (an dakatar da shi a cikin Tarayyar Rasha) ya buga jerin harsunan shirye-shiryen da aka ba da shawarar ga injiniyoyi yayin haɓaka abubuwan sabar sabar Facebook na ciki da cikakken tallafi a cikin kayan aikin kamfanin. Idan aka kwatanta da shawarwarin da suka gabata, jerin sun haɗa da yaren Rust, wanda ya dace da C++, Python da Hack (wani nau'in PHP da Facebook ya haɓaka a baya). Don harsuna masu tallafi akan Facebook, ana ba masu haɓakawa […]

Sakin FreeRDP 2.8.0, aiwatar da ka'idar RDP kyauta

An buga sabon sakin aikin FreeRDP 2.8.0, yana ba da aiwatarwa kyauta na ka'idar Desktop Protocol (RDP) da aka haɓaka bisa ƙayyadaddun Microsoft. Aikin yana ba da ɗakin karatu don haɗa tallafin RDP zuwa aikace-aikacen ɓangare na uku da abokin ciniki wanda za'a iya amfani dashi don haɗa nisa zuwa tebur na Windows. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. A cikin sabon […]

Sakin kayan rarrabawa don ƙirƙirar OPNsense 22.7 Firewalls

An buga sakin kayan rarrabawa don ƙirƙirar wutan wuta OPNsense 22.7, wanda shine reshe na aikin pfSense, wanda aka ƙirƙira tare da manufar ƙirƙirar kayan rarraba gabaɗaya wanda zai iya samun aiki a matakin hanyoyin kasuwanci don ƙaddamar da tacewar wuta da hanyar sadarwa. ƙofofin shiga. Ba kamar pfSense ba, an saita aikin kamar yadda kamfani ɗaya ba shi da iko, haɓaka tare da sa hannu kai tsaye na al'umma da […]

Saki na Ventoy 1.0.79, kayan aiki don booting tsarin sabani daga kebul na USB

Ventoy 1.0.79, kayan aikin da aka ƙera don ƙirƙirar kafofin watsa labarai na USB mai bootable wanda ya haɗa da tsarin aiki da yawa, an buga shi. Shirin sananne ne saboda gaskiyar cewa yana ba da damar yin amfani da OS daga hotunan ISO, WIM, IMG, VHD da EFI da ba su canza ba, ba tare da buƙatar buɗe hoto ko sake fasalin kafofin watsa labarai ba. Misali, kawai kuna buƙatar kwafin saitin hotunan iso da ake so zuwa kebul na USB tare da bootloader na Ventoy kuma Ventoy zai ba da ikon yin lodawa […]

Lalaci a cikin Samba wanda ke ba kowane mai amfani damar canza kalmar wucewa

An buga gyaran gyaran Samba 4.16.4, 4.15.9 da 4.14.14, yana kawar da lahani guda 5. Ana iya bin diddigin sabunta fakitin a cikin rabawa akan shafuka: Debian, Ubuntu, RHEL, SUSE, Arch, FreeBSD. Mafi haɗari mai haɗari (CVE-2022-32744) yana ba masu amfani da yankin Active Directory damar canza kalmar sirri na kowane mai amfani, gami da ikon canza kalmar wucewar mai gudanarwa da samun cikakken iko akan yankin. Matsalar […]

Sakin zeronet-conservancy 0.7.7, dandamali don rukunin rukunin yanar gizo

Ana samun sakin aikin sifiri-conservancy, wanda ke ci gaba da haɓaka cibiyar sadarwar ZeroNet mai juriya, wanda ke amfani da hanyoyin magance Bitcoin da hanyoyin tabbatarwa tare da fasahar isar da rarrabawar BitTorrent don ƙirƙirar shafuka. Abubuwan da ke cikin rukunin yanar gizon ana adana su a cikin hanyar sadarwar P2P akan injunan baƙi kuma an tabbatar da su ta amfani da sa hannun dijital na mai shi. An ƙirƙiri cokali mai yatsu bayan bacewar asalin mai haɓaka ZeroNet kuma yana da niyyar kulawa da haɓaka […]

Kai hari kan Node.js ta hanyar sarrafa samfuran abubuwan JavaScript

Masu bincike daga Cibiyar Tsaro ta Helmholtz don Tsaron Bayanai (CISPA) da Cibiyar Fasaha ta Royal (Sweden) sun yi nazari game da amfani da fasahar gurɓataccen gurɓataccen tsari na JavaScript don haifar da hare-hare a kan dandalin Node.js da aikace-aikacen da aka fi sani da shi, wanda ke haifar da kisa. Hanyar gurɓataccen samfur na amfani da fasalin yaren JavaScript wanda ke ba ka damar ƙara sabbin kaddarori zuwa tushen samfurin kowane abu. A cikin aikace-aikacen […]

Fedora Linux 37 zai kawo karshen goyan baya ga Robotics, Wasanni da Tsaro spin gini

Ben Cotton, wanda ke riƙe da matsayin Manajan Shirin Fedora a Red Hat, ya sanar da aniyarsa ta daina ƙirƙirar madadin raye-rayen raye-raye na rarrabawa - Robotics Spin (yanayin da ke da aikace-aikace da na'urar kwaikwayo don masu haɓaka robot), Wasannin Spin (yanayin da ke da zaɓin zaɓi). na wasanni) da Tsaro Spin (muhalli tare da saitin kayan aikin don duba tsaro), saboda dakatar da sadarwa tsakanin masu kulawa ko [...]

Sabunta fakitin riga-kafi kyauta ClamAV 0.103.7, 0.104.4 da 0.105.1

Cisco ya buga sabbin abubuwan fakitin riga-kafi kyauta ClamAV 0.105.1, 0.104.4 da 0.103.7. Bari mu tuna cewa aikin ya shiga hannun Cisco a cikin 2013 bayan siyan Sourcefire, kamfanin haɓaka ClamAV da Snort. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2. Sakin 0.104.4 zai zama sabuntawa na ƙarshe a cikin reshe na 0.104, yayin da reshe na 0.103 ke keɓance a matsayin LTS kuma zai kasance tare da […]

NPM 8.15 mai sarrafa fakitin an sake shi tare da goyan bayan duba ingancin fakitin gida

GitHub ya sanar da sakin mai sarrafa kunshin NPM 8.15, wanda aka haɗa tare da Node.js kuma ana amfani dashi don rarraba kayan aikin JavaScript. An lura cewa sama da fakiti biliyan 5 ana sauke su ta hanyar NPM kowace rana. Maɓalli na canje-canje: Ƙara sabon umarni "sa hannu na duba" don gudanar da bincike na gida na amincin fakitin da aka shigar, wanda baya buƙatar magudi tare da kayan aikin PGP. Sabuwar hanyar tabbatarwa ta dogara ne akan […]