Author: ProHoster

Sakin tsarin aiki na MidnightBSD 2.2. DragonFly BSD 6.2.2 sabuntawa

An fito da tsarin aiki mai daidaita Desktop MidnightBSD 2.2, bisa FreeBSD tare da abubuwan da aka kawo daga DragonFly BSD, OpenBSD da NetBSD. An gina mahallin tebur na tushe a saman GNUstep, amma masu amfani suna da zaɓi na shigar da WindowMaker, GNOME, Xfce ko Lumina. An shirya hoton shigarwa 774 MB (x86, amd64) don saukewa. Ba kamar sauran gine-ginen tebur na FreeBSD ba, MidnightBSD OS an samo asali ne […]

An shirya fakiti tare da Qt11 don Debian 6

Mai kula da fakiti tare da tsarin Qt akan Debian ya sanar da samar da fakiti tare da reshen Qt6 don Debian 11. Saitin ya ƙunshi fakiti 29 tare da nau'ikan nau'ikan Qt 6.2.4 da fakiti tare da ɗakin karatu na libassimp tare da goyan bayan tsarin ƙirar 3D. Ana samun fakitin don shigarwa ta hanyar tsarin baya (buseye-backports repository). Debian 11 ba asali an yi niyya don tallafawa fakiti tare da […]

Sakin PoCL 3.0 tare da aiwatarwa mai zaman kansa na ma'aunin OpenCL 3.0

An gabatar da aikin PoCL 3.0 (Portable Computing Language OpenCL) aikin, wanda ke haɓaka aiwatar da ƙa'idar OpenCL wanda ke da 'yancin kai daga masana'antun haɓaka zane-zane kuma yana ba da damar yin amfani da nau'ikan baya don aiwatar da kernels na OpenCL akan nau'ikan zane-zane da tsakiya. masu sarrafawa. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin MIT. Yana goyan bayan aiki akan dandamali X86_64, MIPS32, ARM v7, AMD HSA APU, NVIDIA GPU da ƙwararrun ƙwararrun […]

Apache CloudStack 4.17 saki

An fito da dandalin girgije Apache CloudStack 4.17, yana ba ku damar sarrafa sarrafa kayan aiki, daidaitawa da kiyaye masu zaman kansu, matasan ko kayan aikin girgije na jama'a (IaaS, abubuwan more rayuwa azaman sabis). An canza tsarin dandalin CloudStack zuwa Apache Foundation ta Citrix, wanda ya karbi aikin bayan ya sami Cloud.com. An shirya fakitin shigarwa don CentOS, Ubuntu da openSUSE. CloudStack hypervisor mai zaman kansa ne kuma yana ba da damar […]

Dabarar gano wayowin komai da ruwan ta ayyukan watsa shirye-shiryen Bluetooth

Tawagar masu bincike daga Jami'ar California, San Diego, sun kirkiro wata hanya ta gano na'urorin hannu ta hanyar amfani da fitilun da aka aika ta iska ta hanyar amfani da Bluetooth Low Energy (BLE) da masu karɓar Bluetooth masu amfani don gano sabbin na'urori a cikin kewayon. Dangane da aiwatarwa, ana aika siginar fitila tare da mitar kusan sau 500 a minti daya kuma, kamar yadda mahaliccin ma'aunin suka ɗauka, gaba ɗaya ba a san su ba ne.

Simbiote malware ne na Linux wanda ke amfani da eBPF da LD_PRELOAD don ɓoyewa

Masu bincike daga Intezer da BlackBerry sun gano malware mai suna Simbiote, wanda ake amfani da shi don allurar bayan gida da rootkits cikin sabar da ba ta dace ba da ke tafiyar da Linux. An gano Malware akan tsarin cibiyoyin kuɗi a ƙasashen Latin Amurka da yawa. Don shigar da Simbiote akan tsarin, dole ne maharin ya sami tushen tushen, wanda za'a iya samu, alal misali, ta […]

An saki yanayin tebur na Regolith 2.0

Bayan shekara guda na ci gaba, ana samun sakin yanayin tebur na Regolith 2.0, wanda masu haɓaka rarraba Linux ɗin suna iri ɗaya suka haɓaka. Regolith ya dogara ne akan fasahar sarrafa zaman GNOME da mai sarrafa taga i3. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. An shirya fakiti don Ubuntu 20.04/22.04 da Debian 11 don zazzagewa. An sanya aikin azaman yanayin tebur na zamani, wanda aka haɓaka don saurin aiwatar da al'ada […]

Firefox 101.0.1 da uBlock Origin 1.43.0 sabuntawa

Ana samun sakin ci gaba na Firefox 101.0.1, wanda ke gyara al'amura guda uku: A kan tsarin Linux, an warware matsala tare da rashin iya shiga menu na mahallin danna dama a cikin taga Hoto-in-Hoto. A cikin macOS, an warware matsala tare da share allon allo da aka raba bayan rufe mai binciken. A kan dandalin Windows, an warware matsalar tare da keɓancewa ba ta aiki lokacin da aka kunna yanayin Kulle Win32k. Bugu da ƙari, za ku iya ambaton sabunta burauzar ku […]

Sakin dandali mai watsa shirye-shiryen bidiyo na PeerTube 4.2

An ƙaddamar da ƙaddamar da dandamali don tsara shirye-shiryen bidiyo da watsa shirye-shiryen bidiyo PeerTube 4.2 ya faru. PeerTube yana ba da madadin mai siyarwa ba YouTube, Dailymotion da Vimeo, ta amfani da hanyar sadarwar rarraba abun ciki dangane da sadarwar P2P da haɗa masu binciken baƙi tare. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3. Maɓalli na sababbin abubuwa: An ƙara yanayin Studio zuwa menu, yana ba ku damar yin ayyukan gyaran bidiyo na yau da kullun daga [...]

Pale Moon Browser 31.1 Saki

An buga sakin mai binciken gidan yanar gizo na Pale Moon 31.1, yana reshe daga tushen lambar Firefox don samar da inganci mafi girma, adana kayan aikin yau da kullun, rage yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya da samar da ƙarin zaɓuɓɓukan gyare-gyare. An ƙirƙiri ginin Pale Moon don Windows da Linux (x86 da x86_64). Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin MPLv2 (Lasisin Jama'a Mozilla). Aikin yana manne da ƙungiyar mu'amala ta al'ada, ba tare da […]

Pyston-lite, JIT compiler for stock Python gabatar

Masu haɓaka aikin Pyston, wanda ke ba da babban aiki na aiwatar da harshen Python ta amfani da fasahar haɗin gwiwar JIT na zamani, sun gabatar da haɓakar Pyston-lite tare da aiwatar da mai haɗa JIT na CPython. Yayin da Pyston reshe ne na CPython codebase kuma an ƙirƙira shi daban, Pyston-lite an ƙera shi azaman tsawo na duniya wanda aka tsara don haɗawa da daidaitaccen fassarar Python (CPython). Pyston-lite yana ba ku damar amfani da ainihin fasahar Pyston ba tare da canza mai fassara ba, […]

GitHub yana rufe haɓakar editan lambar Atom

GitHub ya sanar da cewa ba zai ƙara haɓaka editan lambar Atom ba. A ranar 15 ga Disamba na wannan shekara, duk ayyukan da ke cikin ma'ajin Atom za a canza su zuwa yanayin adana bayanai kuma za su zama masu karantawa kawai. Madadin Atom, GitHub yana da niyyar mai da hankalin sa akan mafi mashahuri editan buɗewar Microsoft Visual Studio Code (VS Code), wanda a lokaci ɗaya an ƙirƙira shi azaman […]