Author: ProHoster

Sakin yanayin tebur Trinity R14.0.12, wanda ke ci gaba da haɓaka KDE 3.5

An buga sakin yanayin tebur na Trinity R14.0.12, wanda ke ci gaba da haɓaka tushen lambar KDE 3.5.x da Qt 3. Nan ba da jimawa ba za a shirya fakitin binary don Ubuntu, Debian, RHEL/CentOS, Fedora, openSUSE da sauran su. rabawa. Siffofin Triniti sun haɗa da nata kayan aikin don sarrafa sigogi na allo, tushen tushen udev don aiki tare da kayan aiki, sabon ƙirar don daidaita kayan aiki, […]

fwupd 1.8.0 akwai, kayan aikin saukar da firmware

Richard Hughes, mahaliccin aikin PackageKit kuma mai ba da gudummawa mai aiki ga GNOME, ya sanar da sakin fwupd 1.8.0, wanda ke ba da tsarin baya don sarrafa sabunta firmware da abin amfani da ake kira fwupdmgr don sarrafa firmware, bincika sabbin sigogin, da zazzage firmware. . An rubuta lambar aikin a cikin C kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin LGPLv2.1. A lokaci guda kuma, an sanar da cewa aikin LVFS ya kai gaci […]

Unity Custom Shell 7.6.0 An Saki

Masu haɓaka aikin Ubuntu Unity, wanda ke haɓaka bugu na Ubuntu Linux tare da tebur ɗin Unity, sun buga sakin Unity 7.6.0, wanda ke nuna alamar mahimmancin sakin farko a cikin shekaru 6 tun lokacin da Canonical ya daina haɓaka harsashi. Harsashi na Unity 7 ya dogara ne akan ɗakin karatu na GTK kuma an inganta shi don ingantaccen amfani da sarari a tsaye akan kwamfyutocin da ke da allon fuska. An rarraba lambar a ƙarƙashin [...]

GitHub ta sabunta ka'idojinta game da takunkumin kasuwanci

GitHub ya yi canje-canje ga daftarin aiki da ke bayyana manufofin kamfanin game da takunkumin kasuwanci da bin ka'idojin fitarwa na Amurka. Canjin farko ya taso har zuwa haɗa Rasha da Belarus a cikin jerin ƙasashen da ba a yarda da siyar da samfuran GitHub Enterprise Server ba. A baya, wannan jerin sun hada da Cuba, Iran, Koriya ta Arewa da Siriya. Canjin na biyu yana faɗaɗa hani, […]

Canonical yana gabatar da Steam Snap don sauƙaƙe damar zuwa wasanni akan Ubuntu

Canonical ya sanar da shirye-shiryen fadada damar Ubuntu a matsayin dandamali don gudanar da aikace-aikacen caca. An lura cewa ci gaban ayyukan Wine da Proton, da kuma daidaitawar sabis na anti-cheat BattlEye da Easy Anti-Cheat, sun riga sun ba da damar gudanar da wasanni da yawa akan Linux waɗanda suke kawai don Windows. Bayan sakin Ubuntu 22.04 LTS, kamfanin yana da niyyar yin aiki tare don sauƙaƙe samun damar shiga […]

Rashin lahani a cikin ma'ajiyar NPM wanda ke ba da damar ƙara mai kulawa ba tare da tabbaci ba

An gano batun tsaro a cikin ma'ajiyar kunshin NPM wanda ke ba mai fakitin damar ƙara kowane mai amfani a matsayin mai kula ba tare da samun izini daga mai amfani ba kuma ba tare da an sanar da shi matakin da aka ɗauka ba. Don haɓaka matsalar, da zarar an ƙara mai amfani na ɓangare na uku cikin jerin masu kiyayewa, ainihin mawallafin fakitin zai iya cire kansa daga jerin masu kula, barin mai amfani na ɓangare na uku a matsayin mutum kaɗai […]

Sakin Redox OS 0.7 tsarin aiki da aka rubuta a cikin Rust

Bayan shekara guda da rabi na ci gaba, an buga sakin tsarin aiki na Redox 0.7, wanda aka haɓaka ta amfani da harshen Rust da ra'ayi na microkernel. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin MIT kyauta. Don gwada Redox OS, shigarwa da hotuna masu girma na 75 MB ana ba da su. An ƙirƙira taruka don gine-ginen x86_64 kuma ana samun su don tsarin tare da UEFI da BIOS. Lokacin shirya sabon batu, babban abin da ake mayar da hankali [...]

Patent da aka yi amfani da shi don kai hari GNOME ya lalace

The Open Source Initiative (OSI), wanda ke bincika lasisi don bin ka'idodin Buɗe tushen, ya sanar da ci gaba da labarin yana zargin aikin GNOME da keta haƙƙin mallaka na 9,936,086. A wani lokaci, aikin GNOME bai yarda ya biya kuɗin sarauta ba kuma ya ƙaddamar da ƙoƙari na tattara bayanan da za su iya nuna rashin asarar haƙƙin mallaka. Don dakatar da irin waɗannan ayyukan, Rothschild Patent […]

Sakin Lakka 4.2, rarraba don ƙirƙirar consoles game

An fitar da kayan rarraba Lakka 4.2, yana ba ku damar juyar da kwamfutoci, akwatunan saiti ko kwamfutoci guda ɗaya zuwa na'urar wasan bidiyo mai cikakken ƙarfi don gudanar da wasannin retro. Aikin shine gyare-gyare na rarraba LibreELEC, wanda aka tsara don ƙirƙirar gidajen wasan kwaikwayo na gida. Ana samar da ginin Lakka don dandamali i386, x86_64 (GPU Intel, NVIDIA ko AMD), Rasberi Pi 1-4, Orange Pi, Banana Pi, Hummingboard, Cubox-i, Odroid C1/C1+/XU3/XU4, da sauransu. […]

The Genode Project ya buga Sculpt 22.04 General Purpose OS sakin

An ƙaddamar da tsarin aiki na Sculpt 22.04, wanda a cikinsa, bisa ga fasahar Genode OS Framework, ana samar da tsarin aiki na gaba ɗaya wanda masu amfani da talakawa za su iya amfani da su don yin ayyukan yau da kullum. Ana rarraba lambar tushe na aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3. Ana ba da hoton LiveUSB 28 MB don saukewa. Yana goyan bayan aiki akan tsarin tare da na'urori masu sarrafa Intel da zane-zane […]

Mozilla Common Voice 9.0 Sabunta Muryar

Mozilla ta fitar da sabuntawa ga kundin bayanan muryarta na gama gari, waɗanda suka haɗa da samfuran lafuzza daga kusan mutane 200. Ana buga bayanan azaman yanki na jama'a (CC0). Za a iya amfani da saitin da aka tsara a cikin tsarin koyon injin don gina ƙirar magana da haɗakarwa. Idan aka kwatanta da sabuntawar baya, ƙarar kayan magana a cikin tarin ya karu da 10% - daga 18.2 zuwa 20.2 […]

Sakin Redis 7.0 DBMS

An buga sakin Redis 7.0 DBMS, wanda ke cikin ajin tsarin NoSQL. Redis yana ba da ayyuka don adana bayanan maɓalli/daraja, haɓaka ta hanyar tallafi don tsararrun tsarin bayanai kamar jeri, hashes, da saiti, da kuma ikon tafiyar da masu sarrafa rubutun gefen uwar garke a cikin Lua. Ana ba da lambar aikin a ƙarƙashin lasisin BSD. Ƙarin kayayyaki waɗanda ke ba da damar ci gaba don kamfanoni […]