Author: ProHoster

Sakin Pop!_OS 22.04 kayan rarrabawa, yana haɓaka tebur na COSMIC

System76, wani kamfani da ya ƙware wajen kera kwamfutoci, PC da sabar da aka kawo tare da Linux, ya wallafa sakin Pop!_OS 22.04 rarrabawa. Pop!_OS ya dogara ne akan tushen kunshin Ubuntu 22.04 kuma ya zo tare da yanayin tebur na COSMIC. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Hotunan ISO an ƙirƙira su don gine-ginen x86_64 da ARM64 a cikin sigogin NVIDIA (3.2 GB) da kwakwalwan kwamfuta na Intel / AMD […]

Saki Xpdf 4.04

An fito da saitin Xpdf 4.04, wanda ya haɗa da shirin duba takardu a cikin tsarin PDF (XpdfReader) da saitin abubuwan amfani don canza PDF zuwa wasu nau'ikan. A shafin zazzagewar gidan yanar gizon aikin, ana samun abubuwan ginawa don Linux da Windows, da kuma wurin adana bayanai tare da lambobin tushe. Ana ba da lambar a ƙarƙashin lasisin GPLv2 da GPLv3. Saki 4.04 yana mai da hankali kan gyarawa […]

Spotify yana ware Yuro dubu 100 don kyaututtuka don buɗe tushen software masu haɓakawa

Sabis ɗin kiɗan Spotify ya gabatar da shirin FOSS Fund, wanda a ƙarƙashinsa yake da niyyar ba da gudummawar Yuro dubu 100 ga masu haɓakawa waɗanda ke tallafawa ayyukan buɗe tushe daban-daban masu zaman kansu a duk shekara. Injiniyoyin Spotify za su zabi masu neman tallafi, bayan haka wani kwamiti na musamman da aka yi zai zabi wadanda suka samu kyautar. Za a sanar da ayyukan da za su sami kyaututtuka a watan Mayu. A cikin ayyukansa, Spotify yana amfani da [...]

Ana ɗaukaka rarrabawar Steam OS da aka yi amfani da shi akan na'urar wasan bidiyo ta Steam Deck

Valve ya gabatar da sabuntawa ga tsarin aiki na Steam OS 3 wanda aka haɗa a cikin na'urar wasan bidiyo na Steam Deck. Steam OS 3 ya dogara ne akan Arch Linux, yana amfani da uwar garken Gamescope mai haɗawa dangane da ka'idar Wayland don hanzarta ƙaddamar da wasan, ya zo tare da tsarin tushen fayil ɗin karantawa kawai, yana amfani da tsarin shigarwa na sabunta atomatik, yana goyan bayan fakitin Flatpak, yana amfani da kafofin watsa labarai na PipeWire. uwar garke kuma […]

Sakin tsarin wayar hannu na LineageOS 19 dangane da Android 12

Masu haɓaka aikin LineageOS, wanda ya maye gurbin CyanogenMod, ya gabatar da sakin LineageOS 19, dangane da dandamali na Android 12. An lura cewa reshe na LineageOS 19 ya kai daidaito a cikin aiki da kwanciyar hankali tare da reshe 18, kuma an gane shi a shirye don. canji don samar da sakin farko. An shirya taro don ƙirar na'urori 41. Hakanan ana iya gudanar da LineageOS akan Android Emulator kuma […]

Aikin Wine yana la'akari da haɓaka ci gaba zuwa dandalin GitLab

Alexandre Julliard, mahalicci kuma darektan aikin Wine, ya sanar da ƙaddamar da wani gwaji na haɗin gwiwar ci gaban uwar garken gitlab.winehq.org, dangane da dandalin GitLab. A halin yanzu, uwar garken yana karɓar duk ayyukan daga babban bishiyar Wine, da kuma abubuwan amfani da abun ciki na gidan yanar gizon WineHQ. An aiwatar da ikon aika buƙatun haɗin kai ta sabon sabis ɗin. Bugu da ƙari, an ƙaddamar da wata ƙofa da ke aikawa zuwa imel […]

SDL 2.0.22 Sakin Laburaren Mai jarida

An saki ɗakin karatu na SDL 2.0.22 (Simple DirectMedia Layer), da nufin sauƙaƙe rubutun wasanni da aikace-aikacen multimedia. Laburaren SDL yana ba da kayan aiki kamar kayan aikin 2D da 3D mai haɓaka kayan aiki, sarrafa shigarwa, sake kunna sauti, fitowar 3D ta OpenGL/OpenGL ES/Vulkan da sauran ayyuka masu alaƙa. An rubuta ɗakin karatu a cikin C kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin Zlib. Don amfani da damar SDL […]

Drew DeWalt ya gabatar da harshen shirye-shiryen tsarin Hare

Drew DeVault, marubucin yanayin mai amfani da Sway, abokin ciniki na imel na Aerc, da kuma dandalin haɓaka haɗin gwiwar SourceHut, sun gabatar da harshen shirye-shiryen Hare, wanda shi da tawagarsa ke aiki a cikin shekaru biyu da rabi da suka gabata. Hare ana lissafta shi azaman yaren shirye-shiryen tsarin kama da C, amma ya fi C sauƙi. Ka'idodin ƙirar kurege sun haɗa da mai da hankali kan [...]

Sakin GNUnet Messenger 0.7 da libgnunetchat 0.1 don tattaunawar da aka raba.

Masu haɓaka tsarin GNUnet, waɗanda aka ƙera don gina amintattun hanyoyin sadarwar P2P waɗanda ba su da faɗuwar maki guda ɗaya kuma suna iya ba da garantin sirrin bayanan sirri na masu amfani, sun gabatar da sakin farko na ɗakin karatu na libgnunetchat 0.1.0. Laburaren yana sauƙaƙe amfani da fasahar GNUnet da sabis na GNUnet Messenger don ƙirƙirar amintattun aikace-aikacen taɗi. Libgnunetchat yana ba da wani keɓantaccen ɓoyayyiyar ɓarna akan GNUnet Messenger wanda ya haɗa da ayyukan yau da kullun da aka yi amfani da su […]

Aikin Warsmash yana haɓaka madadin injin wasan buɗe ido don Warcraft III

Aikin Warsmash yana haɓaka wani madadin injin wasan buɗe ido don wasan Warcraft III, mai ikon sake yin wasan kwaikwayo idan ainihin wasan ya kasance akan tsarin (yana buƙatar fayiloli tare da albarkatun wasan da aka haɗa a cikin asalin Warcraft III rarraba). Aikin yana a matakin alpha na ci gaba, amma ya riga ya goyi bayan wasan kwaikwayo guda ɗaya da kuma shiga cikin yaƙe-yaƙe na kan layi. Babban manufar ci gaban […]

Wolfire bude tushen wasan Overgrowth

An sanar da buɗaɗɗen tushen girma, ɗaya daga cikin ayyukan Wolfire mafi nasara a ayyukan. Bayan shekaru 14 na ci gaba a matsayin samfurin mallakar mallaka, an yanke shawarar sanya wasan buɗe tushen don ba masu sha'awar damar ci gaba da inganta shi zuwa ga abubuwan da suke so. An rubuta lambar a cikin C ++ kuma tana buɗewa ƙarƙashin lasisin Apache 2.0, wanda ke ba da damar […]

Sakin DBMS libmdbx 0.11.7. Matsar da haɓaka zuwa GitFlic Bayan Kulle akan GitHub

An saki ɗakin karatu na libmdbx 0.11.7 (MDBX) tare da aiwatar da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙima mai ƙima mai mahimmanci. Lambar libmdbx tana da lasisi ƙarƙashin Lasisin Jama'a na OpenLDAP. Ana tallafawa duk tsarin aiki na yanzu da gine-gine, da kuma Elbrus na Rasha 2000. Sakin sanannen sananne ne don ƙaura na aikin zuwa sabis na GitFlic bayan gwamnatin GitHub […]