Author: ProHoster

NVIDIA buɗaɗɗen tushen bidiyo direbobi don Linux kernel

NVIDIA ta ba da sanarwar cewa duk nau'ikan kernel da aka haɗa a cikin saitin direbobin bidiyo na mallakar su buɗaɗɗe ne. An buɗe lambar a ƙarƙashin lasisin MIT da GPLv2. An ba da ikon gina kayayyaki don x86_64 da aarch64 gine-gine akan tsarin tare da Linux kernel 3.10 da sababbin sakewa. Firmware da ɗakunan karatu na sarari masu amfani kamar CUDA, OpenGL da […]

Sakin rarrabawar EuroLinux 8.6, mai dacewa da RHEL

An ƙaddamar da kayan rarraba EuroLinux 8.6, wanda aka shirya ta hanyar sake gina lambobin tushe na fakitin Red Hat Enterprise Linux 8.6 rarraba kayan rarraba kuma gaba ɗaya binary ya dace da shi. Hotunan shigarwa na 11 GB (appstream) da girman 1.6 GB an shirya don saukewa. Hakanan ana iya amfani da rarraba don maye gurbin reshen CentOS 8, wanda aka dakatar da tallafin a ƙarshen 2021. EuroLinux yana haɓaka […]

Sakin rarrabawar Red Hat Enterprise Linux 8.6

Bayan sanarwar sakin RHEL 9, Red Hat ya buga sakin Red Hat Enterprise Linux 8.6. An shirya ginin shigarwa don x86_64, s390x (IBM System z), ppc64le, da gine-ginen Aarch64, amma ana samunsu don saukewa kawai ga masu amfani da Portal Abokin Ciniki na Red Hat. Ana rarraba tushen fakitin Red Hat Enterprise Linux 8 rpm ta wurin ajiyar CentOS Git. Reshen 8.x, wanda […]

CoreBoot tashar jiragen ruwa na MSI PRO Z690-A motherboard da aka buga

Sabuntawar Mayu na aikin Dasharo, wanda ke haɓaka saitin firmware, BIOS da UEFI dangane da CoreBoot, yana gabatar da aiwatar da buɗaɗɗen firmware don motherboard na MSI PRO Z690-A WIFI DDR4, yana tallafawa soket na LGA 1700 da ƙarni na 12 na yanzu. (Alder Lake) Intel Core processor, Pentium Gold da Celeron. Baya ga MSI PRO Z690-A, aikin kuma yana ba da buɗaɗɗen firmware don allon Dell […]

Pale Moon Browser 31.0 Saki

An buga sakin mai binciken gidan yanar gizo na Pale Moon 31.0, yana reshe daga tushen lambar Firefox don samar da inganci mafi girma, adana kayan aikin yau da kullun, rage yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya da samar da ƙarin zaɓuɓɓukan gyare-gyare. An ƙirƙiri ginin Pale Moon don Windows da Linux (x86 da x86_64). Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin MPLv2 (Lasisin Jama'a Mozilla). Aikin yana manne da ƙungiyar mu'amala ta al'ada, ba tare da […]

Docker Desktop yana samuwa don Linux

Docker Inc ya sanar da samar da nau'in Linux na aikace-aikacen Docker Desktop, wanda ke ba da ƙirar hoto don ƙirƙira, gudana da sarrafa kwantena. A baya can, aikace-aikacen yana samuwa ne kawai don Windows da macOS. An shirya fakitin shigarwa don Linux a cikin tsarin deb da rpm don rarrabawar Ubuntu, Debian da Fedora. Bugu da ƙari, ana ba da fakitin gwaji don ArchLinux da fakiti don […]

An gano rustdecimal na fakitin mugunta a cikin ma'ajiyar Rust.io

Masu haɓaka harshen Rust sun yi gargaɗin cewa an gano fakitin rustdecimal mai ɗauke da muggan code a cikin ma'ajiyar crates.io. Kunshin ya dogara ne akan halaltaccen kunshin rust_decimal kuma an rarraba shi ta amfani da kamanceceniya a cikin suna (typesquatting) tare da tsammanin mai amfani ba zai lura da rashin mahimmin bayani ba yayin bincike ko zaɓin tsari daga jeri. Abin lura ne cewa wannan dabarar ta yi nasara [...]

An gabatar da rarrabawar Red Hat Enterprise Linux 9

Red Hat ya gabatar da sakin Red Hat Enterprise Linux 9 rarraba. Nan da nan za a sami hotunan shigarwa da aka shirya ga masu amfani da Red Hat Abokin Ciniki Portal (Za a iya amfani da hotuna na CentOS Stream 9 don kimanta aiki). An tsara sakin don x86_64, s390x (IBM System z), ppc64le da Aarch64 (ARM64) gine-gine. Tushen fakitin Red Hat Enterprise rpm […]

Fedora Linux 36 rarraba rarraba

An gabatar da sakin Fedora Linux 36 Rarraba. Fedora Workstation, Fedora Server, CoreOS, Fedora IoT Edition da Live gini suna samuwa don zazzagewa, ana kawo su ta hanyar juzu'i tare da yanayin tebur KDE Plasma 5, Xfce, MATE, Cinnamon, LXDE da LXQt. An ƙirƙira taruka don gine-ginen x86_64, Power64, ARM64 (AArch64) da na'urori daban-daban tare da na'urori masu sarrafawa 32-bit ARM. An jinkirta bugawa Fedora Silverblue gini. […]

Intel yana buga ControlFlag 1.2, kayan aiki don gano abubuwan da ba a sani ba a lambar tushe

Intel ya wallafa sakin ControlFlag 1.2, kayan aiki wanda ke ba ku damar gano kurakurai da rashin daidaituwa a cikin lambar tushe ta amfani da tsarin koyon injin da aka horar akan adadi mai yawa na lambar data kasance. Ba kamar masu nazarin al'ada na gargajiya ba, ControlFlag ba ya amfani da ƙa'idodin da aka shirya, wanda ke da wahala a samar da duk zaɓuɓɓukan da za a iya samu, amma ya dogara da ƙididdiga na amfani da ginin harshe daban-daban a cikin adadi mai yawa na data kasance […]

Microsoft ya buga rarraba Linux CBL-Mariner 2.0

Microsoft ya buga sabuntawa na farko na sabon reshe na rarraba CBL-Mariner 2.0 (Common Base Linux Mariner), wanda ake haɓaka shi azaman dandamali na duniya don mahallin Linux da aka yi amfani da shi a cikin kayan aikin girgije, tsarin gefe da sabis na Microsoft daban-daban. An yi aikin ne don haɗa hanyoyin magance Microsoft Linux da kuma sauƙaƙe kiyaye tsarin Linux don dalilai daban-daban har zuwa yau. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisi [...]

An gabatar da Litestream tare da aiwatar da tsarin kwafi don SQLite

Ben Johnson, marubucin BoltDB NoSQL ajiya, ya gabatar da aikin Litestream, wanda ke ba da ƙari don tsara kwafin bayanai a cikin SQLite. Litestream baya buƙatar kowane canje-canje zuwa SQLite kuma yana iya aiki tare da kowane aikace-aikacen da ke amfani da wannan ɗakin karatu. Ana aiwatar da maimaitawa ta hanyar tsarin baya da aka aiwatar daban wanda ke lura da canje-canje a cikin fayiloli daga bayanan bayanan kuma yana tura su zuwa wani fayil ko […]