Author: ProHoster

Sakin Lakka 4.1, rarraba don ƙirƙirar consoles game

An fitar da kayan rarraba Lakka 4.1, yana ba ku damar juyar da kwamfutoci, akwatunan saiti ko kwamfutoci guda ɗaya zuwa na'urar wasan bidiyo mai cikakken ƙarfi don gudanar da wasannin retro. Aikin shine gyare-gyare na rarraba LibreELEC, wanda aka tsara don ƙirƙirar gidajen wasan kwaikwayo na gida. Ana samar da ginin Lakka don dandamali i386, x86_64 (GPU Intel, NVIDIA ko AMD), Rasberi Pi 1-4, Orange Pi, Banana Pi, Hummingboard, Cubox-i, Odroid C1/C1+/XU3/XU4, da sauransu. […]

Wine 7.6 saki da ruwan inabi 7.6

An saki gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 7.6 - ya faru. Tun lokacin da aka fitar da sigar 7.5, an rufe rahotannin bug 17 kuma an yi canje-canje 311. Canje-canje mafi mahimmanci: Injin Wine Mono tare da aiwatar da dandamali na NET an sabunta shi don sakin 7.2. An ci gaba da aiki akan juyar da direbobi masu hoto don amfani da tsarin fayil ɗin aiwatarwa na PE (Portable Executable) maimakon ELF. An ƙara […]

Sakin OpenSSH 9.0 tare da canja wurin scp zuwa ka'idar SFTP

An gabatar da sakin OpenSSH 9.0, buɗe aikace-aikacen abokin ciniki da uwar garke don aiki ta amfani da ka'idojin SSH 2.0 da SFTP. A cikin sabon sigar, an canza kayan aikin scp ta tsohuwa don amfani da SFTP maimakon tsohuwar yarjejeniya ta SCP/RCP. SFTP yana amfani da ƙarin hanyoyin sarrafa sunan da ake iya faɗi kuma baya amfani da sarrafa harsashi na ƙirar glob a cikin sunayen fayil a ɗayan ɗayan rukunin, ƙirƙirar […]

Hukuncin kotu akan haramcin cire ƙarin sharuɗɗan zuwa lasisin AGPL

The Open Source Initiative (OSI), wanda ke bitar lasisi don bin ka'idodin Buɗaɗɗen Tushen, ya buga nazarin hukuncin kotu a shari'ar da ta shafi PureThink da ke da alaƙa da take haƙƙin mallaka na Neo4j Inc. Bari mu tuna cewa kamfanin PureThink ya kirkiro cokali mai yatsa na aikin Neo4j, wanda aka fara ba da shi a ƙarƙashin lasisin AGPLv3, amma sai aka raba shi cikin bugu na Al'umma na kyauta da sigar kasuwanci ta Neo4 […]

Sakin daidaitattun ɗakunan karatu na C Musl 1.2.3 da PicoLibc 1.7.6

An gabatar da ƙaddamar da ma'auni na ɗakin karatu na C Musl 1.2.3, yana samar da aiwatar da libc, wanda ya dace don amfani a kan PC na tebur da sabobin, kuma akan tsarin wayar hannu, haɗa cikakken goyon baya ga ma'auni (kamar yadda a cikin Glibc) tare da ƙarami. girman, ƙarancin amfani da albarkatu da babban aiki (kamar a cikin uClibc, dietibc da Android Bionic). Akwai tallafi ga duk abubuwan da ake buƙata na C99 da POSIX […]

Sakin gzip mai amfani 1.12

An fitar da saitin abubuwan amfani don matsawar bayanai gzip 1.12. Sabuwar sigar tana kawar da lahani a cikin zgrep mai amfani wanda ke ba da izini, lokacin sarrafa sunan fayil ɗin da aka tsara musamman wanda ya haɗa da sabbin layi biyu ko fiye, don sake rubuta fayilolin sabani akan tsarin, gwargwadon haƙƙin samun dama na yanzu. Matsalar tana bayyana tun daga sigar 1.3.10, wanda aka saki a cikin 2007. Daga cikin wasu canje-canje […]

Harshen shirye-shiryen tsatsa 1.60

An buga yaren shirye-shirye na Rust 1.60 na gaba ɗaya, wanda aikin Mozilla ya kafa, amma yanzu an haɓaka shi a ƙarƙashin inuwar wata kungiya mai zaman kanta mai zaman kanta ta Rust Foundation. Harshen yana mai da hankali kan amincin ƙwaƙwalwar ajiya kuma yana ba da hanyoyin cimma babban daidaiton aiki yayin guje wa yin amfani da mai tara shara da lokacin aiki (an rage lokacin aiki zuwa farawa na asali da kiyaye daidaitaccen ɗakin karatu). […]

Sakin rarraba SELKS 7.0, da nufin ƙirƙirar tsarin gano kutse

Stamus Networks ya wallafa sakin kayan rarraba na musamman, SELKS 7.0, wanda aka ƙera don ƙaddamar da tsarin don ganowa da hana kutse na cibiyar sadarwa, da kuma amsa barazanar da aka gano da kuma lura da tsaro na cibiyar sadarwa. Ana samar da masu amfani da cikakkiyar hanyar sarrafa tsaro ta hanyar sadarwa wacce za a iya amfani da ita nan da nan bayan zazzagewa. Rarraba yana goyan bayan aiki a yanayin Live da gudana a cikin mahalli ko kwantena. […]

Sakin farko na rarrabawar carbonOS mai haɓakawa ta atomatik

An gabatar da sakin farko na carbonOS, rarraba Linux na al'ada, wanda aka gina ta amfani da ƙirar tsarin tsarin atomic, wanda aka ba da yanayin tushe gaba ɗaya, ba a karye cikin fakiti daban-daban ba. Ana shigar da ƙarin aikace-aikacen a cikin tsarin Flatpak kuma ana gudanar da su a cikin keɓaɓɓen kwantena. Girman hoton shigarwa shine 1.7 GB. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin MIT. Abubuwan da ke cikin tsarin tushe an ɗora su a cikin […]

Sakin GNU Shepherd 0.9 init tsarin

Shekaru biyu bayan samuwar babban saki na ƙarshe, an buga manajan sabis GNU Shepherd 0.9 (tsohon dmd), wanda masu haɓaka tsarin rarraba GNU Guix System ke haɓakawa azaman madadin tsarin ƙaddamarwa na SysV-init wanda ke goyan bayan dogaro. . An rubuta daemon sarrafa Shepherd da abubuwan amfani a cikin Guile (aiwatar da yaren Tsarin), wanda kuma ana amfani dashi don ayyana saiti da sigogin farawa […]

Sakin dandalin saƙon Zulip 5

An saki Zulip 5, dandamalin uwar garken don tura saƙon gaggawa na kamfanoni masu dacewa don tsara sadarwa tsakanin ma'aikata da ƙungiyoyin ci gaba. Zulip ne ya kirkiro aikin da farko kuma an buɗe shi bayan samunsa ta Dropbox a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. An rubuta lambar gefen uwar garken a cikin Python ta amfani da tsarin Django. Ana samun software na abokin ciniki don Linux, Windows, macOS, Android da […]

Sakin rarrabawar TeX TeX Live 2022

An shirya sakin kayan rarraba TeX Live 2022, wanda aka kirkira a cikin 1996 dangane da aikin teTeX. TeX Live ita ce hanya mafi sauƙi don tura kayan aikin bayanan kimiyya, ba tare da la'akari da tsarin aiki da kuke amfani da su ba. An ƙirƙiri taron (4 GB) na TeX Live 2021 don saukewa, wanda ya ƙunshi yanayin Live mai aiki, cikakken saitin fayilolin shigarwa don tsarin aiki daban-daban, kwafin ma'ajin CTAN […]