Author: ProHoster

Sakin Turnkey Linux 17, saitin mini-distros don saurin tura aikace-aikacen

Bayan kusan shekaru biyu na haɓakawa, an shirya sakin saitin Linux na Turnkey 17, wanda a ciki ana haɓaka tarin 119 minimalistic Debian gini, wanda ya dace don amfani da tsarin haɓakawa da yanayin girgije. Daga tarin, a halin yanzu an kafa taruka biyu da aka shirya bisa ga reshe na 17 - core (339 MB) tare da yanayin asali da tkldev (419 MB) […]

Shirye-shiryen don tsara na gaba na rarraba Linux SUSE

Masu haɓakawa daga SUSE sun raba shirye-shiryen farko don haɓaka reshe mai mahimmanci na rarrabawar SUSE Linux Enterprise a nan gaba, wanda aka gabatar a ƙarƙashin lambar sunan ALP (Mai daidaita Linux Platform). Sabon reshe yana shirin ba da wasu sauye-sauye masu mahimmanci, duka a cikin rarraba kansa da kuma hanyoyin ci gabansa. Musamman, SUSE yayi niyyar ƙaura daga samfurin samar da Linux na SUSE […]

Ci gaba a haɓaka buɗaɗɗen firmware don Rasberi Pi

Hoton da za a iya ɗauka don allon Rasberi Pi yana samuwa don gwaji, bisa Debian GNU/Linux kuma an kawo shi tare da saitin buɗaɗɗen firmware daga aikin LibreRPi. An ƙirƙiri hoton ta amfani da ma'auni na Debian 11 don gine-ginen armhf kuma an bambanta shi ta hanyar isar da kunshin librepi-firmware wanda aka shirya bisa tushen firmware na rpi-open-firmware. An kawo jihar ci gaban firmware zuwa matakin da ya dace don gudanar da tebur na Xfce. […]

Rikicin alamar kasuwanci na PostgreSQL ya kasance ba a warware ba

PGCAC (PostgreSQL Community Association of Canada), wanda ke wakiltar bukatun al'ummar PostgreSQL kuma mai aiki a madadin PostgreSQL Core Team, ya yi kira ga Fundación PostgreSQL don cika alkawuransa na baya da kuma canja wurin haƙƙoƙin alamar kasuwanci mai rijista da sunayen yanki da ke hade da PostgreSQL . An lura cewa a ranar 14 ga Satumba, 2021, washegarin bayan bayyana rikicin da ya haifar da […]

Git 2.35.2 an sake shi tare da ƙayyadaddun lahani

An buga gyaran gyare-gyare na tsarin sarrafa tushen rarraba Git 2.35.2, 2.30.3, 2.31.2, 2.32.1, 2.33.2 da 2.34.2, wanda ke gyara lahani biyu: CVE-2022-24765 - akan Multi- Tsarin mai amfani tare da raba kundayen adireshi da aka yi amfani da su sun gano yuwuwar shirya harin da zai kai ga ƙaddamar da umarni da wani mai amfani ya ayyana. Mai hari zai iya ƙirƙirar kundin adireshi na ".git" a cikin wuraren da suka zo tare da wasu masu amfani (misali, a cikin abin da aka raba).

Gyaran sakewa na Ruby 3.1.2, 3.0.4, 2.7.6, 2.6.10 tare da ƙayyadaddun lahani

Gyaran sakewa na yaren shirye-shiryen Ruby 3.1.2, 3.0.4, 2.7.6, 2.6.10 an haifar da shi, wanda aka kawar da lahani guda biyu: CVE-2022-28738 - ƙwaƙwalwar ajiyar kyauta sau biyu a cikin lambar tari na yau da kullun, wanda ke faruwa a lokacin wucewa ta keɓance na musamman lokacin ƙirƙirar abu na Regexp. Ana iya amfani da raunin ta hanyar amfani da bayanan waje marasa amana a cikin wani abu na Regexp. CVE-2022-28739 - Buffer ambaliya a cikin lambar juyawa […]

Firefox 99.0.1 sabuntawa

Ana samun sakin ci gaba na Firefox 99.0.1, wanda ke gyara kurakurai da yawa: An gyara matsalar matsar da linzamin kwamfuta akan abubuwa daga rukunin Zazzagewa (ba tare da la'akari da wane nau'in da suka yi ƙoƙarin motsawa ba, an zaɓi kashi na farko don canja wuri) . Matsaloli tare da Zuƙowa waɗanda suka faru lokacin amfani da hanyar haɗi zuwa zoom.us ba tare da tantance yanki ba an warware. Kafaffen kwaro na musamman na Windows wanda […]

Qt 6.3 sakin tsarin

Kamfanin Qt ya buga wani saki na tsarin Qt 6.3, wanda aikin ke ci gaba da daidaitawa da haɓaka ayyukan reshen Qt 6. Qt 6.3 yana ba da tallafi ga dandamali Windows 10, macOS 10.14+, Linux (Ubuntu 20.04, CentOS 8.2) , openSUSE 15.3, SUSE 15 SP2), iOS 13+, Android 6+ (API 23+), webOS, INTEGRITY da QNX. An ba da lambar tushe don abubuwan haɗin Qt […]

Perforce ya ba da sanarwar kwace Puppet

Perforce, kamfani mai haɓaka tsarin sarrafa sigar kasuwanci, sarrafa rayuwar software da daidaita haɗin gwiwar masu haɓakawa, ya sanar da siyan Puppet, kamfani da ke daidaita haɓakar buɗe kayan aiki na suna iri ɗaya don sarrafa daidaitawar uwar garke. Kasuwancin, wanda ba a bayyana adadinsa ba, an shirya kammala shi a cikin kwata na biyu na 2022. An lura cewa Puppet zai haɗu zuwa Perforce a cikin nau'in rukunin kasuwanci daban kuma zai […]

Sakin Pharo 10, yare na Smalltalk

An samar da sakin aikin Pharo 10, wanda ke haɓaka yaren shirye-shiryen Smalltalk. Pharo cokali mai yatsu ne na aikin Squeak, wanda Alan Kay, marubucin Smalltalk ya haɓaka. Baya ga aiwatar da yaren shirye-shirye, Pharo kuma yana ba da na'ura mai kama da na'ura don gudanar da lamba, haɗin haɗin kai, mahalli, da saitin ɗakunan karatu, gami da ɗakunan karatu don haɓaka mu'amalar hoto. An rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisi [...]

Sakin tsarin sarrafa kwantena LXD 5.0

Canonical ya buga sakin mai sarrafa kwantena LXD 5.0 ​​da tsarin fayil mai kama da LXCFS 5.0. An rubuta lambar LXD a cikin Go kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. An rarraba reshen 5.0 azaman sakin tallafi na dogon lokaci - za a samar da sabuntawa har zuwa Yuni 2027. A matsayin lokacin gudu don gudana azaman kwantena, ana amfani da kayan aikin LXC, wanda ya haɗa da […]

RHVoice 1.8.0 sakin magana mai haɗawa

An fito da tsarin hada-hadar magana ta bude RHVoice 1.8.0, da farko an ƙera shi don ba da tallafi mai inganci ga harshen Rashanci, amma kuma an daidaita shi don wasu harsuna, gami da Ingilishi, Fotigal, Ukrainian, Kyrgyzs, Tatar da Jojin. An rubuta lambar a C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin LGPL 2.1. Yana goyan bayan aiki akan GNU/Linux, Windows da Android. Shirin ya dace da daidaitattun hanyoyin sadarwa na TTS (rubutu-zuwa-magana) don […]