Author: ProHoster

Canonical da Vodafone suna haɓaka fasahar wayar hannu ta amfani da Anbox Cloud

Canonical ya gabatar da wani aiki don ƙirƙirar wayar wayar gajimare, wanda aka haɓaka tare da ma'aikacin wayar hannu Vodafone. Aikin ya dogara ne akan amfani da sabis na girgije na Anbox Cloud, wanda ke ba ku damar gudanar da aikace-aikace da kuma buga wasannin da aka ƙirƙira don dandamali na Android ba tare da an ɗaure shi da takamaiman tsari ba. Aikace-aikacen suna gudana a cikin keɓaɓɓen kwantena akan sabar waje ta amfani da buɗaɗɗen yanayin Anbox. An fassara sakamakon kisa zuwa [...]

Sakin dandali mai watsa shirye-shiryen bidiyo na PeerTube 4.1

An ƙaddamar da wani dandali da aka raba don tsara shirye-shiryen bidiyo da watsa shirye-shiryen bidiyo na PeerTube 4.1. PeerTube yana ba da madadin mai siyarwa ba YouTube, Dailymotion da Vimeo, ta amfani da hanyar rarraba abun ciki dangane da sadarwar P2P da haɗa masu binciken baƙi tare. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3. Mabuɗin ƙirƙira: Inganta aikin ginanniyar na'urar bidiyo akan na'urorin hannu. Lokacin da kuka taɓa cibiyar, […]

An saki Coreboot 4.16

An buga sakin aikin CoreBoot 4.16, a cikin tsarin wanda ake haɓaka madadin kyauta ga firmware na mallaka da BIOS. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2. Masu haɓaka 170 sun shiga cikin ƙirƙirar sabon sigar, waɗanda suka shirya canje-canje 1770. Mabuɗin ƙirƙira: Ƙara tallafi don uwayen uwa guda 33, 22 daga cikinsu ana amfani da su akan na'urori masu Chrome OS ko akan sabar Google. Daga cikin ba […]

An saki MPlayer 1.5

Shekaru uku bayan fitowar ta ƙarshe, an saki MPlayer 1.5 multimedia player, wanda ke tabbatar da dacewa tare da sabon sigar fakitin multimedia na FFmpeg 5.0. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2+. Canje-canje a cikin sabon sigar sun gangara zuwa haɗin haɓaka haɓakawa da aka ƙara cikin shekaru uku da suka gabata zuwa FFmpeg (an daidaita codebase tare da babban reshen FFmpeg). An haɗa kwafin sabon FFmpeg a cikin […]

Sakin SQLite 3.38 DBMS da sqlite-Utilities 3.24 saitin kayan aiki

An buga sakin SQLite 3.38, DBMS mai nauyi wanda aka tsara azaman ɗakin karatu na toshe, an buga shi. Ana rarraba lambar SQLite azaman yanki na jama'a, watau. ana iya amfani da shi ba tare da hani ba kuma kyauta ga kowane dalili. Tallafin kuɗi na masu haɓaka SQLite yana samuwa ta hanyar haɗin gwiwa na musamman da aka ƙirƙira, wanda ya haɗa da kamfanoni kamar Adobe, Oracle, Mozilla, Bentley da Bloomberg. Babban canje-canje: Ƙara goyon baya ga masu aiki -> […]

Rashin lahani a cikin GitLab wanda ke ba da damar shiga alamun Runner

Sabuntawar gyara ga dandamali na haɓaka haɗin gwiwar GitLab 14.8.2, 14.7.4 da 14.6.5 sun kawar da mummunan rauni (CVE-2022-0735) wanda ke ba da izini ga mai amfani mara izini don cire alamun rajista a cikin GitLab Runner, wanda ake amfani da shi don kiran masu kulawa. lokacin gina lambar aikin a cikin tsarin haɗin kai mai ci gaba. Ba a bayar da cikakkun bayanai ba tukuna, kawai cewa matsalar tana faruwa ne ta hanyar zubewar bayanai yayin amfani da umarnin gaggawa […]

Sakin GNUnet P2P Platform 0.16.0

An gabatar da sakin tsarin GNUnet 0.16, wanda aka tsara don gina amintattun cibiyoyin sadarwar P2P. Cibiyoyin sadarwar da aka ƙirƙira ta amfani da GNUnet ba su da maki guda na gazawa kuma suna iya ba da garantin rashin keta bayanan sirri na masu amfani, gami da kawar da yuwuwar cin zarafi daga sabis na leƙen asiri da masu gudanarwa tare da samun dama ga nodes na cibiyar sadarwa. GNUnet yana goyan bayan ƙirƙirar hanyoyin sadarwar P2P akan TCP, UDP, HTTP / HTTPS, Bluetooth da WLAN, […]

Sakin Mold 1.1 linker, wanda LLVM ld ya haɓaka

An buga sakin mai haɗin Mold, wanda za'a iya amfani dashi azaman mai sauri, canji na gaskiya ga mai haɗin GNU akan tsarin Linux. Mawallafin LLVM ld linker ne ya haɓaka aikin. Maɓalli mai mahimmanci na Mold shine babban saurin haɗa fayilolin abu, a bayyane da sauri fiye da masu haɗin GNU zinariya da LLVM ld (haɗi a cikin Mold shine rabin saurin kawai kwafin fayiloli).

Sakin Bubblewrap 0.6, Layer don ƙirƙirar keɓantattun mahalli

Sakin kayan aikin don tsara aikin keɓaɓɓen mahalli Bubblewrap 0.6 yana samuwa, yawanci ana amfani da su don taƙaita aikace-aikacen mutum ɗaya na masu amfani marasa gata. A aikace, aikin Flatpak yana amfani da Bubblewrap azaman Layer don ware aikace-aikacen da aka ƙaddamar daga fakiti. An rubuta lambar aikin a cikin C kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin LGPLv2+. Don keɓewa, ana amfani da fasahar sarrafa kwantena na gargajiya na Linux, tushen […]

Wine 7.3 saki

An saki gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI - Wine 7.3 - ya faru. Tun lokacin da aka fitar da sigar 7.2, an rufe rahotannin bug 15 kuma an yi canje-canje 650. Canje-canje mafi mahimmanci: Ci gaba da goyan bayan lambar nau'in 'dogon' (fiye da canje-canje 230). An aiwatar da ingantaccen tallafi don saitin API na Windows. Fassarar USER32 da ɗakunan karatu na WineALSA don amfani da tsarin fayil ɗin aiwatarwa na PE ya ci gaba […]

Aikin Neptune OS yana haɓaka ƙirar jituwa ta Windows dangane da seL4 microkernel

An buga sakin gwaji na farko na aikin Neptune OS, yana haɓaka ƙari ga seL4 microkernel tare da aiwatar da abubuwan haɗin kernel na Windows NT, da nufin ba da tallafi don gudanar da aikace-aikacen Windows. Ana rarraba lambar a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Ana aiwatar da aikin ta hanyar "NT Executive", ɗayan Windows NT kernel layers (NTOSKRNL.EXE), alhakin samar da tsarin kiran API na NT Native da ke dubawa don aikin direba. A cikin Neptune […]

Linux kernel 5.18 yana shirin ba da damar amfani da daidaitaccen harshen C11

Yayin da ake tattaunawa akan saitin faci don gyara matsalolin da suka danganci Specter a cikin lambar lissafin da aka haɗa, ya bayyana a fili cewa za a iya magance matsalar cikin alheri idan lambar C wacce ta dace da sabon sigar ƙa'ida ta shiga cikin kwaya. A halin yanzu, ƙarin lambar kernel dole ne ta dace da ƙayyadaddun ANSI C (C89), […]