Author: ProHoster

NsCDE 2.1 mahallin mai amfani akwai

An buga aikin NsCDE 2.1 (Ba haka ba gama gari na Muhalli) ba, yana haɓaka yanayin tebur tare da keɓancewa na retro a cikin salon CDE (Muhalin Desktop na gama gari), wanda aka daidaita don amfani akan tsarin Unix na zamani da Linux. Yanayin ya dogara ne akan mai sarrafa taga FVWM tare da jigo, aikace-aikace, faci da ƙari don sake ƙirƙirar tebur na CDE na asali. An rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisi [...]

CrossOver 21.2 saki don Linux, Chrome OS da macOS

CodeWeavers ya fito da kunshin Crossover 21.2, dangane da lambar Wine kuma an tsara shi don gudanar da shirye-shirye da wasanni da aka rubuta don dandalin Windows. CodeWeavers yana ɗaya daga cikin manyan masu ba da gudummawa ga aikin Wine, yana tallafawa ci gabansa da dawo da aikin duk sabbin abubuwan da aka aiwatar don samfuran kasuwanci. Za a iya sauke lambar tushe don abubuwan buɗaɗɗen tushen tushen CrossOver 21.2 daga wannan shafin. […]

Sakin Manajan kalmar sirri KeePassXC 2.7

An buga gagarumin sakin mai sarrafa kalmar sirri na bude KeePassXC 2.7, yana samar da kayan aiki don adanawa ba kawai kalmomin shiga na yau da kullun ba, har ma da kalmomin shiga na lokaci ɗaya (TOTP), maɓallan SSH da sauran bayanan da mai amfani ya ɗauka na sirri. Ana iya adana bayanai a cikin ma'ajiyar rufaffiyar gida da kuma a ma'ajiyar girgije ta waje. An rubuta lambar aikin a cikin C++ ta amfani da ɗakin karatu na Qt […]

Fitar da kai ta hanyar simintin bincike na simulators a cikin taga mai tasowa

An buga bayanai game da hanyar phishing da ke ba mai amfani damar ƙirƙirar ruɗi na aiki tare da halaltacciyar hanyar tantancewa ta hanyar sake ƙirƙirar hanyar bincike a cikin wani yanki da aka nuna a saman taga na yanzu ta amfani da iframe. Idan maharan da suka gabata sun yi ƙoƙarin yaudarar mai amfani ta hanyar yin rajistar yankuna masu irin wannan rubutun ko sarrafa sigogi a cikin URL, sannan ta amfani da hanyar da aka tsara ta amfani da HTML da CSS a saman […]

Firefox browser za ta aika a cikin Ubuntu 22.04 LTS kawai a cikin tsarin Snap

An fara tare da sakin Ubuntu 22.04 LTS, za a maye gurbin fakitin deb na firefox da firefox-locale tare da stubs waɗanda ke shigar da kunshin Snap tare da Firefox. Za a dakatar da ikon shigar da fakitin gargajiya a tsarin biyan kuɗi kuma za a tilasta wa masu amfani amfani da ko dai fakitin da aka bayar a tsarin karye ko zazzage majalisai kai tsaye daga gidan yanar gizon Mozilla. Ga masu amfani da kunshin bashi, tsari na gaskiya don ƙaura zuwa karye ta hanyar […]

Ana samun sigar kyauta ta Linux-libre 5.17 kernel

Tare da ɗan ɗan jinkiri, Gidauniyar Software ta Kyauta ta Latin Amurka ta buga sigar kyauta ta Linux 5.17 kernel - Linux-libre 5.17-gnu, wanda aka share daga abubuwan firmware da direbobi waɗanda ke ɗauke da abubuwan da ba su da kyauta ko sassan lambobi, wanda iyakarsa shine. iyakance ta masana'anta. Bugu da ƙari, Linux-libre yana hana ikon kwaya don ɗaukar abubuwan da ba kyauta na waje waɗanda ba a haɗa su cikin rarraba kwaya kuma yana cire ambaton […]

Sakin Samba 4.16.0

An gabatar da sakin Samba 4.16.0, wanda ya ci gaba da haɓaka reshen Samba 4 tare da cikakken aiwatar da mai sarrafa yanki da sabis na Active Directory, wanda ya dace da aiwatar da Windows 2000 kuma yana iya yin aiki da duk nau'ikan abokan cinikin Windows da ke goyan bayan. Microsoft, gami da Windows 10. Samba 4 samfuri ne na uwar garken multifunctional , wanda kuma yana ba da aiwatar da sabar fayil, sabis ɗin bugawa, da uwar garken ainihi (winbind). Canje-canje masu mahimmanci […]

Sakin Injin burauzar WebKitGTK 2.36.0 da Epiphany 42 mai binciken gidan yanar gizo

An sanar da sakin sabon reshe mai tsayayye WebKitGTK 2.36.0, tashar jiragen ruwa na injin binciken WebKit don dandalin GTK. WebKitGTK yana ba ku damar amfani da duk fasalulluka na WebKit ta hanyar haɗin GNOME-daidaitacce na shirye-shirye dangane da GObject kuma ana iya amfani da shi don haɗa kayan aikin sarrafa abun ciki na yanar gizo cikin kowane aikace-aikacen, daga amfani da na'urori na musamman na HTML/CSS zuwa ƙirƙirar masu binciken gidan yanar gizo cikakke. Daga cikin sanannun ayyukan ta amfani da WebKitGTK, zamu iya lura da daidaitattun […]

Rashin lahani a cikin CRI-O wanda ke ba da damar tushen tushen zuwa yanayin mahalli

An gano mummunan rauni (CVE-2022-0811) a cikin CRI-O, lokacin aiki don sarrafa kwantena keɓe, wanda ke ba ku damar keɓance warewa da aiwatar da lambar ku a gefen tsarin runduna. Idan aka yi amfani da CRI-O a maimakon kwantena da Docker don gudanar da kwantena da ke gudana a ƙarƙashin dandalin Kubernetes, mai hari zai iya samun iko da kowane kumburi a cikin gungu na Kubernetes. Don kai hari, kawai kuna buƙatar izini don ƙaddamar da [...]

Linux 5.17 kernel saki

Bayan watanni biyu na haɓakawa, Linus Torvalds ya gabatar da sakin Linux kernel 5.17. Daga cikin manyan sauye-sauye: sabon tsarin gudanarwa na masu sarrafawa na AMD, ikon yin taswirar ID mai amfani akai-akai a cikin tsarin fayil, goyan bayan shirye-shiryen BPF mai ɗaukar hoto, juyi na janareta na bazuwar lamba zuwa BLAKE2s algorithm, mai amfani na RTLA. don bincike na kisa na ainihi, sabon fscache baya don caching […]

Sakin Lakka 4.0, rarraba don ƙirƙirar consoles game

An fitar da kayan rarraba Lakka 4.0, yana ba ku damar juyar da kwamfutoci, akwatunan saiti ko kwamfutoci guda ɗaya zuwa na'urar wasan bidiyo mai cikakken ƙarfi don gudanar da wasannin retro. Aikin shine gyare-gyare na rarraba LibreELEC, wanda aka tsara don ƙirƙirar gidajen wasan kwaikwayo na gida. Ana samar da ginin Lakka don dandamali i386, x86_64 (GPU Intel, NVIDIA ko AMD), Rasberi Pi 1-4, Orange Pi, Banana Pi, Hummingboard, Cubox-i, Odroid C1/C1+/XU3/XU4, da sauransu. […]

Sakin Linux Mint Debian Edition 5

Shekaru biyu bayan fitowar ta ƙarshe, an buga sakin madadin ginawa na rarraba Mint na Linux - Linux Mint Debian Edition 5, bisa tushen fakitin Debian (classic Mint Linux yana dogara ne akan tushen kunshin Ubuntu). Baya ga amfani da tushen kunshin Debian, wani muhimmin bambanci tsakanin LMDE da Linux Mint shine ci gaba da zagayowar sabuntawar tushen kunshin (ci gaba da samfurin sabuntawa: m [...]