Author: ProHoster

Sakin tsarin sa ido Zabbix 6.0 LTS

An fito da tsarin sa ido na tushen kyauta kuma gabaɗaya Zabbix 6.0 LTS. An rarraba Sakin 6.0 azaman Sakin Taimakon Dogon Lokaci (LTS). Ga masu amfani waɗanda ke amfani da nau'ikan da ba na LTS ba, muna ba da shawarar haɓakawa zuwa nau'in samfurin LTS. Zabbix shine tsarin duniya don saka idanu akan aiki da wadatar sabobin, aikin injiniya da kayan aikin cibiyar sadarwa, aikace-aikace, bayanan bayanai, […]

Sabunta Chrome 98.0.4758.102 yana gyara lahanin kwana 0

Google ya ƙirƙiri sabuntawa zuwa Chrome 98.0.4758.102, wanda ke gyara lahani 11, gami da matsala guda ɗaya mai haɗari wanda maharan suka rigaya suka yi amfani da su a cikin fa'ida (0-day). Har yanzu ba a bayyana cikakkun bayanai ba, amma abin da aka sani shine rashin lahani (CVE-2022-0609) yana haifar da damar amfani da ƙwaƙwalwar ajiya kyauta a cikin lambar da ke da alaƙa da Animations Web API. Sauran lahani masu haɗari sun haɗa da buffer ambaliya [...]

AV Linux MX-21, rarraba don ƙirƙirar sauti da abun ciki na bidiyo, an buga

Ana samun rarrabawar AV Linux MX-21, yana ƙunshe da zaɓi na aikace-aikace don ƙirƙirar/ sarrafa abun cikin multimedia. Rarraba ya dogara ne akan tushen kunshin aikin MX Linux da ƙarin fakiti na taron namu (Polyphone, Shuriken, Mai rikodin allo mai sauƙi, da sauransu). Rarraba na iya aiki a cikin Yanayin Live kuma yana samuwa don gine-ginen x86_64 (3.4 GB). Yanayin mai amfani ya dogara akan Xfce4 tare da mai sarrafa taga ta OpenBox maimakon xfwm. […]

Ana sabunta Ginin DogLinux don Duba Hardware

An shirya sabuntawa don ginawa na musamman na rarraba DogLinux (Debian LiveCD a cikin tsarin Puppy Linux), wanda aka gina akan tushen kunshin Debian 11 "Bullseye" kuma an yi nufin gwaji da sabis na PC da kwamfyutocin. Ya haɗa da aikace-aikace kamar GPUTest, Unigine Heaven, CPU-X, GSmartControl, GParted, Partimage, Partclone, TestDisk, ddrescue, WHDD, DMDE. Kayan rarrabawa yana ba ku damar duba ayyukan kayan aiki, ɗora mai sarrafawa da katin bidiyo, [...]

Sakin Libredirect 1.3, ƙari don madadin wakilcin shahararrun shafuka

Ana samun ƙarin ƙararrawar Firefox 1.3 na libredirect, wanda ke tura kai tsaye zuwa madadin wasu shahararrun rukunin yanar gizo, yana ba da sirri, yana ba ku damar duba abun ciki ba tare da yin rijista ba, kuma yana iya aiki ba tare da JavaScript ba. Misali, don duba Instagram a yanayin da ba a sani ba ba tare da rajista ba, ana tura shi zuwa gaban gaban Bibliogram, kuma don duba Wikipedia ba tare da JavaScript ba, ana amfani da Wikiless. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Canje-canje masu dacewa: […]

An buga qxkb5, mai sauya harshe bisa xcb da Qt5

An buga qxkb5, abin dubawa don sauya shimfidu na madannai, yana ba ku damar zaɓar halaye daban-daban don windows daban-daban. Alal misali, don windows tare da saƙon nan take, za ku iya gyara tsarin Rasha kawai. Har ila yau, shirin yana ba ku damar amfani da abubuwan ginanniyar hoto da alamun harshe na rubutu. An rubuta lambar a C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv3. Hanyoyin aiki masu goyan baya: Yanayin al'ada - taga mai aiki yana tunawa da ƙarshe […]

Ƙimar saurin gyare-gyare na raunin da Google Project Zero ya gano

Masu bincike daga ƙungiyar Google Project Zero sun taƙaita bayanai kan lokutan amsawar masana'antun don gano sabbin lahani a cikin samfuran su. Dangane da manufar Google, ana ba da lahanin da masu bincike daga Google Project Zero suka gano kwanaki 90 don warwarewa, da ƙarin ƙarin kwanaki 14 don bayyanawa jama'a ana iya jinkirta su akan buƙata. Bayan kwanaki 104, bayanai game da [...]

OBS Studio 27.2 Sakin Yawo Live

OBS Studio 27.2 yana samuwa yanzu don yawo, tsarawa da rikodin bidiyo. An rubuta lambar a C/C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. Ana yin taro don Linux, Windows da macOS. Manufar haɓaka OBS Studio shine ƙirƙirar sigar šaukuwa na aikace-aikacen Buɗewar Watsa shirye-shirye (OBS Classic) wanda ba a haɗa shi da dandamalin Windows ba, yana goyan bayan OpenGL kuma yana iya haɓakawa ta hanyar plugins. […]

Buga na biyar na faci na Linux kernel tare da goyan bayan yaren Rust

Miguel Ojeda, marubucin aikin Rust-for-Linux, ya gabatar da tsari na biyar na abubuwan haɗin gwiwa don haɓaka direbobin na'ura a cikin Yaren Rust don la'akari da masu haɓaka kernel na Linux. Ana ɗaukar goyon bayan tsatsa a matsayin gwaji, amma an riga an haɗa shi a cikin reshe na gaba na Linux kuma an haɓaka isasshe don fara aiki akan ƙirƙirar yadudduka na kernel subsystems, da kuma rubuta direbobi da kayayyaki. Ci gaba […]

Sakin abokin ciniki na sadarwa Dino 0.3

Bayan fiye da shekara guda na ci gaba, an saki abokin ciniki na Dino 0.3 na sadarwa, yana goyan bayan shiga taɗi da saƙon ta amfani da ka'idar Jabber / XMPP. Shirin ya dace da daban-daban abokan ciniki na XMPP da sabobin, yana mai da hankali kan tabbatar da sirrin tattaunawa kuma yana goyan bayan ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshen ta amfani da tsawo na XMPP OMEMO bisa ka'idar siginar ko ɓoyewa ta amfani da OpenPGP. An rubuta lambar aikin a [...]

Rakudo mai tarawa saki 2022.02 don yaren shirye-shiryen Raku (tsohon Perl 6)

An sanar da sakin Rakudo na 2022.02, mai tara yaren shirye-shirye na Raku (tsohon Perl 6). An canza sunan aikin daga Perl 6 saboda bai zama ci gaba na Perl 5 ba, kamar yadda aka zata tun farko, amma ya zama yaren shirye-shirye daban, wanda bai dace da Perl 5 ba a matakin tushen kuma wata al'umma ta daban ta haɓaka. A lokaci guda, MoarVM 2022.02 na'ura mai mahimmanci yana samuwa, […]

Android 13 Preview. Android 12 Rauni mai nisa

Google ya gabatar da nau'in gwajin farko na dandalin wayar hannu ta Android 13. Ana sa ran fitar da Android 13 a cikin kwata na uku na 2022. Don kimanta sabbin damar dandamali, ana ba da shawarar shirin gwaji na farko. An shirya ginin Firmware don na'urorin Pixel 6/6 Pro, Pixel 5/5a, Pixel 4/4 XL / 4a / 4a (5G). Maɓallin sabbin abubuwa na Android 13: Tsarin […]