Author: ProHoster

Sakin AlphaPlot, shirin makircin kimiyya

An buga sakin AlphaPlot 1.02, yana ba da ƙirar hoto don nazari da hangen nesa na bayanan kimiyya. An fara haɓaka aikin a cikin 2016 a matsayin cokali mai yatsa na SciDAVis 1.D009, wanda kuma shine cokali mai yatsa na QtiPlot 0.9rc-2. A yayin aikin haɓakawa, an gudanar da ƙaura daga ɗakin karatu na QWT zuwa QCustomplot. An rubuta lambar a cikin C++, tana amfani da ɗakin karatu na Qt kuma an rarraba a ƙarƙashin […]

Tsayayyen sakin Wine 7.0

Bayan shekara guda na haɓakawa da nau'ikan gwaji na 30, an gabatar da ingantaccen sakin buɗewar aiwatar da Win32 API - Wine 7.0, wanda ya haɗa canje-canje sama da 9100. Babban nasarorin sabon sigar sun haɗa da fassarar mafi yawan samfuran ruwan inabi zuwa tsarin PE, tallafi don jigogi, haɓaka tari don joysticks da na'urorin shigarwa tare da keɓancewar HID, aiwatar da gine-ginen WoW64 don […]

DWM 6.3

A hankali ba a lura da shi ba a Kirsimeti 2022, an sake fasalin fasalin mai sarrafa taga mai nauyi mai nauyi don X11 daga ƙungiyar mara nauyi - DWM 6.3. A cikin sabon sigar: ƙwaƙwalwar ajiya a cikin drw an gyara shi; ingantacciyar saurin zana dogayen layi a cikin drw_text; ƙayyadaddun ƙididdiga na haɗin x a cikin maɓallin danna mai sarrafa; Kafaffen yanayin cikakken allo (focusstack()); sauran ƙananan gyare-gyare. Manajan Window […]

Clonezilla yana rayuwa 2.8.1-12

Clonezilla wani tsari ne mai rai wanda aka ƙera don faifai na cloning da ɓangarorin rumbun kwamfyuta ɗaya ɗaya, da ƙirƙirar madogarawa da dawo da bala'i na tsarin. A cikin wannan sigar: An sabunta tsarin aikin GNU/Linux da ke ƙasa. Wannan sakin ya dogara ne akan ma'ajiyar Debian Sid (har daga Janairu 03, 2022). An sabunta kwaya ta Linux zuwa sigar 5.15.5-2. Fayilolin harshe da aka sabunta don […]

Linux Mint 20.3 "Una"

Linux Mint 20.3 sakin tallafi ne na dogon lokaci wanda za'a tallafawa har zuwa 2025. An gudanar da sakin a cikin bugu uku: Linux Mint 20.3 "Una" Cinnamon; Linux Mint 20.3 "Una" MATE; Linux Mint 20.3 "Una" Xfce. Bukatun tsarin: 2 GiB RAM (4 GiB shawarar); 20 GB na sararin faifai (shawarar 100 GB); ƙudurin allo 1024x768. Sashe […]

Rosatom za ta kaddamar da nata na'urar sadarwar wayar salula

Kamfanin na Rosatom na jihar yana shirin kaddamar da nasa na'urar sadarwa ta wayar salula, kamar yadda Kommersant ya ruwaito, yana ambaton madogararsa. Don waɗannan dalilai, reshensa na Greenatom ya riga ya karɓi lasisi daga Roskomnadzor don samar da ayyukan da suka dace. Tele2 zai zama abokin aikin fasaha na Rosatom a cikin wannan aikin. Tushen hoto: Bryan Santos / pixabay.comSource: 3dnews.ru

NASA ta ce za ta iya kebe samfurin Zvezda na Rasha na dindindin daga ISS saboda yatsuwar iska.

A cewar darektan NASA na shirin ISS Robin Gatens, na'urar Zvezda ta Rasha na tashar ISS, idan akwai gaggawa, za ta fuskanci keɓe na dindindin idan ma'aikatan jirgin suka kasa kawar da kwararar iska. Gatens ya ce "Lushin yana da ƙananan ƙananan cewa yana da wuya a gano tare da masu ganowa da kayan aikin bincike na ultrasonic," in ji Gatens. Tushen: flflflflfl/pixabay.com Tushen: 3dnews.ru

Sabuntawa don Java SE, MySQL, VirtualBox da sauran samfuran Oracle tare da ƙayyadaddun lahani

Oracle ya wallafa wani shiri na sabuntawa ga samfuran sa (Critical Patch Update), da nufin kawar da matsaloli masu mahimmanci da lahani. Sabuntawar Janairu ta daidaita jimillar lahani 497. Wasu matsalolin: Matsalolin tsaro 17 a Java SE. Ana iya amfani da duk rashin lahani daga nesa ba tare da tantancewa ba kuma yana shafar yanayin da ke ba da izinin aiwatar da lambar da ba ta da amana. Matsaloli suna da […]

VirtualBox 6.1.32 saki

Oracle ya buga gyaran gyaran tsarin VirtualBox 6.1.32, wanda ya ƙunshi gyare-gyare 18. Manyan canje-canje: Bugu da ƙari don mahalli mai masaukin baki tare da Linux, an warware matsalolin samun dama ga wasu nau'ikan na'urorin USB. An gyara raunin gida guda biyu: CVE-2022-21394 (matsayi mai tsanani 6.5 cikin 10) da CVE-2022-21295 (matakin tsanani 3.8). Rashin lahani na biyu yana bayyana ne kawai akan dandalin Windows. Cikakken bayani game da halin […]

Igor Sysoev ya bar kamfanonin sadarwa na F5 kuma ya bar aikin NGINX

Igor Sysoev, wanda ya kirkiro uwar garken HTTP mai girma NGINX, ya bar kamfanin F5 Network, inda, bayan sayar da NGINX Inc, ya kasance daga cikin shugabannin fasaha na aikin NGINX. An lura cewa kulawa ya kasance saboda sha'awar yin ƙarin lokaci tare da iyali da kuma shiga cikin ayyukan sirri. A F5, Igor ya rike matsayin shugaban gine-gine. Jagorancin ci gaban NGINX yanzu za a mai da hankali a hannun Maxim […]

Sakin ONLYOFFICE Docs 7.0 ofishin suite

An buga sakin ONLYOFFICE DocumentServer 7.0 tare da aiwatar da sabar don kawai masu gyara kan layi da haɗin gwiwa. Ana iya amfani da masu gyara don yin aiki tare da takardun rubutu, tebur da gabatarwa. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3 kyauta. A lokaci guda, an ƙaddamar da ƙaddamar da samfurin ONLYOFFICE DesktopEditors 7.0, wanda aka gina akan tushe guda ɗaya tare da masu gyara kan layi. An tsara editocin Desktop azaman aikace-aikacen tebur […]