Author: ProHoster

An cire lambar direba ta gargajiya wacce ba ta amfani da Gallium3D daga Mesa

An cire duk manyan direbobin OpenGL daga Mesa codebase kuma an dakatar da tallafin kayan aikin nasu. Kula da tsohuwar lambar direba za ta ci gaba a cikin wani reshe na "Amber", amma ba za a ƙara haɗa waɗannan direbobi a cikin babban ɓangaren Mesa ba. Hakanan an cire babban ɗakin karatu na xlib, kuma ana ba da shawarar yin amfani da bambance-bambancen gallium-xlib maimakon. Canjin ya shafi duk sauran […]

Wine 6.23 saki

An saki reshe na gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI, Wine 6.23. Tun lokacin da aka fitar da sigar 6.22, an rufe rahotannin bug 48 kuma an yi canje-canje 410. Mafi mahimmanci canje-canje: An canza direban CoreAudio da mai sarrafa ma'auni zuwa tsarin PE (Portable Executable). WoW64, wani Layer don gudanar da shirye-shiryen 32-bit akan Windows 64-bit, ƙarin tallafi don sarrafa banda. An aiwatar da […]

An kama tsohon ma'aikacin Ubiquiti kan zargin yin kutse

Labarin Janairu na shiga ba bisa ka'ida ba zuwa cibiyar sadarwar masana'antar kayan aikin cibiyar sadarwa Ubiquiti ya sami ci gaba da ba zato ba tsammani. A ranar 1 ga Disamba, masu gabatar da kara na FBI da New York sun sanar da kama tsohon ma'aikacin Ubiquiti Nickolas Sharp. Ana tuhumar sa da yin amfani da na'urorin kwamfuta ba bisa ka'ida ba, da karbar kudi, damfara ta waya da kuma yin kalamai na karya ga FBI. Idan kun yi imani […]

Akwai matsalolin haɗi zuwa Tor a cikin Tarayyar Rasha

A cikin 'yan kwanakin nan, masu amfani da masu ba da sabis na Rasha daban-daban sun lura da rashin iya haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Tor da ba a san su ba lokacin samun damar hanyar sadarwar ta hanyar masu samarwa da masu amfani da wayar hannu. An fi lura da toshewa a cikin Moscow lokacin haɗawa ta hanyar masu samarwa kamar MTS, Rostelecom, Akado, Tele2, Yota, Beeline da Megafon. Saƙonni ɗaya game da toshewa kuma sun fito daga masu amfani daga St. Petersburg, Ufa […]

An ƙaddamar da rarrabawar CentOS Stream 9 bisa hukuma

Aikin CentOS a hukumance ya ba da sanarwar samuwan rarrabawar CentOS Stream 9, wanda ake amfani da shi azaman tushe don rarrabawar Red Hat Enterprise Linux 9 a matsayin wani sabon tsari, ƙarin buɗaɗɗen tsarin ci gaba. Rarraba CentOS Stream shine ci gaba da sabuntawa kuma yana ba da damar samun dama ga fakitin da ake haɓakawa don sakin RHEL na gaba. An shirya taron don x86_64, Aarch64 […]

Sakin farko na injin wasan Buɗe Injin 3D, wanda Amazon ya buɗe

Ƙungiya mai zaman kanta ta Open 3D Foundation (O3DF) ta wallafa mahimmanci na farko na buɗaɗɗen ingin wasan 3D Buɗe 3D Engine (O3DE), wanda ya dace da haɓaka wasanni na AAA na zamani da kuma manyan simintin gyare-gyaren da za su iya samun ainihin lokaci da ingancin cinematic. An rubuta lambar a cikin C++ kuma an buga shi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Akwai tallafi don Linux, Windows, macOS, dandamali na iOS […]

HyperStyle - daidaita tsarin koyon injin StyleGAN don gyaran hoto

Tawagar masu bincike daga Jami'ar Tel Aviv sun gabatar da HyperStyle, wani juzu'i na tsarin koyon injin StyleGAN2 na NVIDIA wanda aka sake tsarawa don sake fasalin sassan da suka ɓace yayin gyara hotuna na gaske. An rubuta lambar a cikin Python ta amfani da tsarin PyTorch kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin MIT. Idan StyleGAN ya ba ku damar haɓaka sabbin fuskokin ɗan adam ta hanyar tantance sigogi kamar shekaru, jinsi, […]

Qt Mahalicci 6.0 Sakin Muhalli na Ci gaba

An buga fitar da haɗe-haɗe na haɓaka mahallin Qt Mahaliccin 6.0, wanda aka tsara don ƙirƙirar aikace-aikacen dandamali ta amfani da ɗakin karatu na Qt. Yana goyan bayan ci gaban manyan shirye-shirye a cikin C++ da kuma amfani da yaren QML, wanda ake amfani da JavaScript don ayyana rubutun, da tsari da sigogin abubuwan dubawa an ayyana su ta hanyar tubalan CSS. A cikin sabon sigar: Ƙaddamar da hanyoyin waje kamar taro […]

Harshen shirye-shiryen tsatsa 1.57

An buga yaren shirye-shiryen tsarin Rust 1.57, wanda aikin Mozilla ya kafa, amma yanzu an haɓaka shi a ƙarƙashin inuwar ƙungiyar mai zaman kanta mai zaman kanta ta Rust Foundation. Harshen yana mai da hankali kan amincin ƙwaƙwalwar ajiya, yana ba da sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik, kuma yana ba da hanyoyin samun daidaiton ɗawainiya mai girma ba tare da amfani da mai tara shara ko lokacin aiki ba (an rage lokacin aiki zuwa farkon farawa da […]

Gwajin Alpha na OpenSUSE Leap 15.4 rarraba ya fara

Gwajin nau'in alpha na openSUSE Leap 15.4 ya fara rarraba, wanda aka kirkira bisa tushen tsarin fakiti, gama gari tare da rarraba SUSE Linux Enterprise 15 SP 4 kuma gami da wasu aikace-aikacen mai amfani daga ma'ajiyar buɗaɗɗen SUSE Tumbleweed. Ginin DVD na duniya na 3.9 GB (x86_64, aarch64, ppc64les, 390x) yana samuwa don saukewa. Har zuwa tsakiyar watan Fabrairu, ana shirin buga ginin alpha akai-akai tare da sabunta fakitin birgima. 16 […]

Lalacewar aiwatar da lambar a Mozilla NSS lokacin sarrafa takaddun shaida

An gano wani mummunan rauni (CVE-2021-43527) a cikin NSS (Sabis na Tsaro na Yanar Gizo) na ɗakunan karatu da Mozilla suka haɓaka, wanda zai iya haifar da aiwatar da lambar maharin yayin sarrafa sa hannun dijital na DSA ko RSA-PSS da aka ƙayyade ta amfani da Hanyar rufaffiyar DER (Dokokin Rubutun Rarraba). An warware batun, mai suna BigSig, a cikin NSS 3.73 da NSS ESR 3.68.1. Sabunta fakitin […]

Android TV 12 dandamali yana samuwa

Watanni biyu bayan fitowar dandali na wayar hannu ta Android 12, Google ya samar da bugu don smart TVs da akwatunan saiti Android TV 12. Ya zuwa yanzu ana ba da dandamali don gwaji kawai ta masu haɓaka aikace-aikacen - an shirya taron da aka shirya don Akwatin saitin Google ADT-3 (ciki har da sabuntawar OTA da aka saki) da kuma mai kwaikwayon Android Emulator don TV. Buga sabuntawar firmware don na'urorin masu amfani kamar su […]