Author: ProHoster

VeraCrypt 1.25.4 saki, TrueCrypt cokali mai yatsa

Bayan shekara guda na ci gaba, an buga sakin aikin VeraCrypt 1.25.4, yana haɓaka cokali mai yatsa na tsarin ɓoye ɓoyayyen diski na TrueCrypt, wanda ya daina wanzuwa. An rarraba lambar da aikin VeraCrypt ya haɓaka a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0, kuma ana ci gaba da rarraba lamuni daga TrueCrypt a ƙarƙashin lasisin TrueCrypt 3.0. An samar da shirye-shiryen taro don Linux, FreeBSD, Windows da macOS. VeraCrypt sananne ne don maye gurbin RIPEMD-160 algorithm da aka yi amfani da shi a cikin TrueCrypt […]

An ƙirƙiri wurin ajiyar EPEL 9 tare da fakiti daga Fedora don RHEL 9 da CentOS Stream 9

Aikin EPEL (Extra Packages for Enterprise Linux), wanda ke kula da ma'ajiyar ƙarin fakiti don RHEL da CentOS, ya sanar da ƙirƙirar juzu'in ma'auni na Red Hat Enterprise Linux 9-beta da CentOS Stream 9. Ana samar da taruka na binary don x86_64, aarch64, ppc64le da s390x. A wannan matakin na haɓaka ma'ajiyar, wasu ƙarin fakiti kaɗan ne kawai aka buga, wanda ƙungiyar Fedora ke tallafawa […]

Gabatar da Blueprint, sabon yaren mai amfani ga GTK

James Westman, mai haɓaka aikace-aikacen taswirori na GNOME, ya gabatar da sabon yaren alamar alama, Blueprint, wanda aka ƙera don gina mu'amala ta amfani da ɗakin karatu na GTK. Lambar mai tarawa don canza alamar Blueprint zuwa fayilolin GTK UI an rubuta shi cikin Python kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin LGPLv3. Dalilin ƙirƙirar aikin shine ɗaure bayanin keɓaɓɓen fayilolin ui da aka yi amfani da su a cikin GTK zuwa tsarin XML, […]

Sakin rarrabawar EndeavorOS 21.4

An buga sakin aikin EndeavorOS 21.4 "Atlantis", ya maye gurbin rarrabawar Antergos, wanda aka dakatar da ci gabansa a watan Mayu 2019 saboda rashin lokacin kyauta tsakanin sauran masu kula da su don kula da aikin a matakin da ya dace. Girman hoton shigarwa shine 1.9 GB (x86_64, ana haɓaka taro don ARM daban). Endeavor OS yana bawa mai amfani damar shigar da Arch Linux […]

Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 3.0

Gidauniyar Blender ta fito da Blender 3, kunshin ƙirar ƙirar 3.0D kyauta wanda ya dace da nau'ikan ƙirar 3D iri-iri, zane-zanen 3D, haɓaka wasan kwaikwayo, kwaikwaiyo, fassarawa, haɗawa, bin diddigin motsi, sassaƙa, raye-raye, da aikace-aikacen gyaran bidiyo. . Ana rarraba lambar a ƙarƙashin lasisin GPL. An samar da shirye-shiryen taro don Linux, Windows da macOS. Manyan canje-canje a cikin Blender 3.0: Sabuntawar mai amfani […]

An cire lambar direba ta gargajiya wacce ba ta amfani da Gallium3D daga Mesa

An cire duk manyan direbobin OpenGL daga Mesa codebase kuma an dakatar da tallafin kayan aikin nasu. Kula da tsohuwar lambar direba za ta ci gaba a cikin wani reshe na "Amber", amma ba za a ƙara haɗa waɗannan direbobi a cikin babban ɓangaren Mesa ba. Hakanan an cire babban ɗakin karatu na xlib, kuma ana ba da shawarar yin amfani da bambance-bambancen gallium-xlib maimakon. Canjin ya shafi duk sauran […]

Wine 6.23 saki

An saki reshe na gwaji na buɗe aikace-aikacen WinAPI, Wine 6.23. Tun lokacin da aka fitar da sigar 6.22, an rufe rahotannin bug 48 kuma an yi canje-canje 410. Mafi mahimmanci canje-canje: An canza direban CoreAudio da mai sarrafa ma'auni zuwa tsarin PE (Portable Executable). WoW64, wani Layer don gudanar da shirye-shiryen 32-bit akan Windows 64-bit, ƙarin tallafi don sarrafa banda. An aiwatar da […]

An kama tsohon ma'aikacin Ubiquiti kan zargin yin kutse

Labarin Janairu na shiga ba bisa ka'ida ba zuwa cibiyar sadarwar masana'antar kayan aikin cibiyar sadarwa Ubiquiti ya sami ci gaba da ba zato ba tsammani. A ranar 1 ga Disamba, masu gabatar da kara na FBI da New York sun sanar da kama tsohon ma'aikacin Ubiquiti Nickolas Sharp. Ana tuhumar sa da yin amfani da na'urorin kwamfuta ba bisa ka'ida ba, da karbar kudi, damfara ta waya da kuma yin kalamai na karya ga FBI. Idan kun yi imani […]

Akwai matsalolin haɗi zuwa Tor a cikin Tarayyar Rasha

A cikin 'yan kwanakin nan, masu amfani da masu ba da sabis na Rasha daban-daban sun lura da rashin iya haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Tor da ba a san su ba lokacin samun damar hanyar sadarwar ta hanyar masu samarwa da masu amfani da wayar hannu. An fi lura da toshewa a cikin Moscow lokacin haɗawa ta hanyar masu samarwa kamar MTS, Rostelecom, Akado, Tele2, Yota, Beeline da Megafon. Saƙonni ɗaya game da toshewa kuma sun fito daga masu amfani daga St. Petersburg, Ufa […]

An ƙaddamar da rarrabawar CentOS Stream 9 bisa hukuma

Aikin CentOS a hukumance ya ba da sanarwar samuwan rarrabawar CentOS Stream 9, wanda ake amfani da shi azaman tushe don rarrabawar Red Hat Enterprise Linux 9 a matsayin wani sabon tsari, ƙarin buɗaɗɗen tsarin ci gaba. Rarraba CentOS Stream shine ci gaba da sabuntawa kuma yana ba da damar samun dama ga fakitin da ake haɓakawa don sakin RHEL na gaba. An shirya taron don x86_64, Aarch64 […]

Sakin farko na injin wasan Buɗe Injin 3D, wanda Amazon ya buɗe

Ƙungiya mai zaman kanta ta Open 3D Foundation (O3DF) ta wallafa mahimmanci na farko na buɗaɗɗen ingin wasan 3D Buɗe 3D Engine (O3DE), wanda ya dace da haɓaka wasanni na AAA na zamani da kuma manyan simintin gyare-gyaren da za su iya samun ainihin lokaci da ingancin cinematic. An rubuta lambar a cikin C++ kuma an buga shi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Akwai tallafi don Linux, Windows, macOS, dandamali na iOS […]

HyperStyle - daidaita tsarin koyon injin StyleGAN don gyaran hoto

Tawagar masu bincike daga Jami'ar Tel Aviv sun gabatar da HyperStyle, wani juzu'i na tsarin koyon injin StyleGAN2 na NVIDIA wanda aka sake tsarawa don sake fasalin sassan da suka ɓace yayin gyara hotuna na gaske. An rubuta lambar a cikin Python ta amfani da tsarin PyTorch kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin MIT. Idan StyleGAN ya ba ku damar haɓaka sabbin fuskokin ɗan adam ta hanyar tantance sigogi kamar shekaru, jinsi, […]