Author: ProHoster

Sakin Nitrux 1.7.0 rarraba tare da NX Desktop

An buga sakin Nitrux 1.7.0 rarraba, wanda aka gina akan tushen kunshin Debian, fasahar KDE da tsarin farawa na OpenRC. Rarraba yana haɓaka Desktop ɗin NX ɗin kansa, wanda shine ƙari akan yanayin mai amfani da KDE Plasma, da kuma tsarin ƙirar mai amfani da MauiKit, akan tushen saitin daidaitattun aikace-aikacen mai amfani waɗanda za'a iya amfani da su duka akan. Tsarin Desktop da […]

Apache OpenMeetings 6.2 akwai sabar taron taron yanar gizo

Gidauniyar Software ta Apache ta sanar da sakin Apache OpenMeetings 6.2, uwar garken taron yanar gizo wanda ke ba da damar taron sauti da bidiyo ta hanyar Yanar gizo, da haɗin gwiwa da saƙo tsakanin mahalarta. Dukansu gidan yanar gizo tare da mai magana ɗaya da taro tare da adadin adadin mahalarta lokaci guda suna hulɗa tare da juna ana tallafawa. An rubuta lambar aikin a cikin Java kuma an rarraba a ƙarƙashin […]

Audacity 3.1 Editan Sauti An Saki

An buga sakin editan sauti na kyauta Audacity 3.1, yana ba da kayan aiki don gyara fayilolin mai jiwuwa (Ogg Vorbis, FLAC, MP3 da WAV), yin rikodi da ƙididdige sauti, canza sigogin fayil ɗin mai jiwuwa, jujjuya waƙoƙi da aiwatar da tasirin (misali, amo. ragewa, canza lokaci da sauti). Ana rarraba lambar Audacity a ƙarƙashin lasisin GPL, ana samun ginin binaryar don Linux, Windows da macOS.

BuguRTOS 4.1.0

Kusan shekaru biyu bayan fitowar ta ƙarshe, an fito da sabon sigar tsarin aiki na ainihin lokacin BuguRTOS-4.1.0. (kara karantawa...) bugurtos, sakawa, opensource, rtos

Yadda farawa ɗaya ya tashi daga docker-compose zuwa Kubernetes

A cikin wannan labarin, Ina so in yi magana game da yadda muka canza tsarin ƙididdiga a kan aikin farawa, dalilin da ya sa muka yi shi da kuma matsalolin da muka magance a hanya. Wannan labarin ba zai iya da'awar zama na musamman ba, amma har yanzu ina tsammanin zai iya zama da amfani ga wani, tunda a cikin aiwatar da magance matsalar, mun tattara kayan […]

IE ta hanyar WISE - WINE daga Microsoft?

Lokacin da muke magana game da tafiyar da shirye-shiryen Windows akan Unix, abu na farko da ke zuwa a hankali shine aikin Wine na kyauta, aikin da aka kafa a 1993. Amma wa zai yi tunanin cewa Microsoft da kanta ita ce marubucin software don gudanar da shirye-shiryen Windows akan UNIX. A cikin 1994, Microsoft ya fara aikin WISE - Windows Interface Source Environment - kimanin. Yanayin mu'amala na farko […]

D-Modem - modem software don canja wurin bayanai akan VoIP

An buga rubutun tushen aikin D-Modem, wanda ke aiwatar da modem na software don tsara watsa bayanai akan hanyoyin sadarwar VoIP bisa ka'idar SIP. D-Modem yana ba da damar ƙirƙirar tashar sadarwa akan VoIP, kwatankwacin yadda modem ɗin kiran waya na gargajiya ya ba da izinin canja wurin bayanai ta hanyar sadarwar tarho. Yankunan aikace-aikacen don aikin sun haɗa da haɗawa zuwa cibiyoyin sadarwar dialup na yanzu ba tare da amfani da […]