Author: ProHoster

Mozilla ta gabatar da Shawarwari na Firefox da sabuwar hanyar bincike ta Firefox Focus

Mozilla ta gabatar da sabon tsarin shawarwari, Firefox Suggest, wanda ke nuna ƙarin shawarwari yayin da kuke rubutawa a mashin adireshi. Abin da ke bambanta sabon fasalin daga shawarwarin dangane da bayanan gida da samun damar yin amfani da injin bincike shine ikon samar da bayanai daga abokan hulɗa na ɓangare na uku, wanda zai iya zama duka ayyukan da ba riba ba kamar Wikipedia da masu tallafawa da aka biya. Misali, lokacin da ka fara bugawa a [...]

Budgie Desktop Yana Motsawa Daga GTK zuwa Laburaren EFL ta Ayyukan Haskakawa

Masu haɓaka yanayin tebur na Budgie sun yanke shawarar ƙaura daga yin amfani da ɗakin karatu na GTK don goyon bayan ɗakunan karatu na EFL (Labarun Gidauniyar Haɓakawa) wanda aikin Haskakawa ya haɓaka. Za a ba da sakamakon ƙaura a cikin sakin Budgie 11. Abin lura ne cewa wannan ba shine farkon ƙoƙari na matsawa daga yin amfani da GTK ba - a cikin 2017, aikin ya riga ya yanke shawarar canzawa zuwa Qt, amma daga baya [...]

Java SE 17 saki

Bayan watanni shida na haɓakawa, Oracle ya saki Java SE 17 (Java Platform, Standard Edition 17), wanda ke amfani da buɗe tushen aikin OpenJDK azaman aiwatar da tunani. Ban da kawar da wasu fasalolin da ba a taɓa amfani da su ba, Java SE 17 yana kiyaye jituwa ta baya tare da abubuwan da suka gabata na dandalin Java - yawancin ayyukan Java da aka rubuta a baya za su yi aiki ba tare da canje-canje ba yayin gudanar da su a ƙarƙashin […]

Rashin lahani a cikin abokan ciniki na Matrix wanda zai iya fallasa maɓallan ɓoye-ɓoye na ƙarshe zuwa ƙarshe

An gano rashin lahani (CVE-2021-40823, CVE-2021-40824) a cikin mafi yawan aikace-aikacen abokin ciniki don dandamalin sadarwa na Matrix, yana ba da damar bayanai game da maɓallan da aka yi amfani da su don aika saƙonni a cikin tattaunawar ɓoye-zuwa-ƙarshe (E2EE) don zama. samu. Maharin da ya keta ɗaya daga cikin masu amfani da taɗi zai iya ɓata saƙon da aka aika zuwa wancan mai amfani a baya daga aikace-aikacen abokin ciniki mara ƙarfi. Yin nasara yana buƙatar samun dama ga asusun mai karɓa [...]

A cikin Firefox 94, fitarwa don X11 za a canza zuwa amfani da EGL ta tsohuwa

Gine-gine na dare wanda zai samar da tushe don sakin Firefox 94 an sabunta su don haɗa da sabon ma'anar baya ta tsohuwa don yanayin hoto ta amfani da ka'idar X11. Sabuwar backend sanannen sananne ne don amfani da ƙirar EGL don fitowar zane maimakon GLX. Ƙarshen baya yana goyan bayan aiki tare da buɗaɗɗen tushen direbobi Mesa 21.x da direbobin NVIDIA 470.x. Direbobin OpenGL na AMD ba tukuna ba […]

Sabunta Chrome 93.0.4577.82 yana gyara lahanin kwana 0

Google ya ƙirƙiri sabuntawa zuwa Chrome 93.0.4577.82, wanda ke gyara lahani 11, gami da matsalolin biyu waɗanda maharan suka rigaya suka yi amfani da su a cikin fa'ida (0-day). Har yanzu ba a bayyana cikakkun bayanai ba, kawai mun san cewa raunin farko (CVE-2021-30632) yana faruwa ne ta hanyar kuskuren da ke haifar da rashin iya rubutu a cikin injin V8 JavaScript, da matsala ta biyu (CVE-2021- 30633) yana cikin aiwatar da Indexed DB API kuma an haɗa shi […]

Wani ɓangare na uku yana ƙoƙarin yin rijistar alamar kasuwanci ta PostgreSQL a Turai da Amurka

Ƙungiyar masu haɓakawa ta PostgreSQL DBMS sun fuskanci yunƙurin ƙwace alamun kasuwancin aikin. Fundación PostgreSQL, ƙungiya mai zaman kanta da ba ta da alaƙa da al'ummar haɓakawa ta PostgreSQL, ta yi rajistar alamun kasuwanci "PostgreSQL" da "PostgreSQL Community" a Spain, kuma ta nemi alamun kasuwanci iri ɗaya a cikin Amurka da Tarayyar Turai. Gudanar da kayan fasaha da ke da alaƙa da aikin PostgreSQL, gami da Postgres da […]

Sabunta kaka na kayan farawa na ALT p10

An buga saki na biyu na kayan farawa akan dandalin Tenth Alt. Waɗannan hotuna sun dace don farawa tare da ma'auni mai tsayayye ga waɗancan ƙwararrun masu amfani waɗanda suka gwammace su ƙayyade jerin fakitin aikace-aikacen kansu da kansu kuma su keɓance tsarin (har ma da ƙirƙirar abubuwan da suka samo asali). Kamar yadda ayyukan haɗin gwiwa, ana rarraba su ƙarƙashin sharuɗɗan lasisin GPLv2+. Zaɓuɓɓuka sun haɗa da tsarin tushe da ɗaya daga cikin […]

Sabuwar dabara don amfani da raunin Specter a cikin Chrome

Rukunin masu bincike daga jami'o'in Amurka, Ostireliya da Isra'ila sun ba da shawarar sabuwar dabarar kai hari ta hanyar tasha don yin amfani da raunin yanayin Specter a cikin masu bincike bisa injin Chromium. Harin, mai suna Spook.js, yana ba ku damar keɓance tsarin keɓewar rukunin ta hanyar gudanar da lambar JavaScript kuma karanta abubuwan da ke cikin gabaɗayan sararin adireshi na tsarin yanzu, watau. samun damar bayanai daga shafukan da aka kaddamar [...]

Sakin wasan RPG da yawa Veloren 0.11

An buga wasan wasan kwaikwayo na kwamfuta Veloren 0.11, wanda aka rubuta a cikin yaren Rust da amfani da zane-zane na voxel. Aikin yana tasowa a ƙarƙashin rinjayar irin waɗannan wasanni kamar Cube World, Legend of Zelda: Breath of the Wild, Dwarf Fortress da Minecraft. Ana samar da taruka na binary don Linux, macOS da Windows. An bayar da lambar a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Sabuwar sigar tana aiwatar da tarin basira [...]

Canja wurin abokin ciniki na BitTorrent yana canzawa daga C zuwa C ++

Laburaren libtransmission, wanda shine tushen abokin ciniki na Transmission BitTorrent, an fassara shi zuwa C++. Watsawa har yanzu yana da alaƙa tare da aiwatar da mu'amalar masu amfani (GTK interface, daemon, CLI), da aka rubuta cikin yaren C, amma taro yanzu yana buƙatar mai haɗa C++. A baya can, kawai ƙirar tushen Qt an rubuta a cikin C ++ (abokin ciniki na macOS yana cikin Manufar-C, ƙirar yanar gizo tana cikin JavaScript, […]

HashiCorp ya daina karɓar sauye-sauyen al'umma zuwa aikin Terraform na ɗan lokaci

HashiCorp ya bayyana dalilin da ya sa kwanan nan ya ƙara bayanin kula zuwa ma'ajiyar tsarin sarrafa tushen tushen Terraform don dakatar da bita na ɗan lokaci da karɓar buƙatun ja da membobin al'umma suka gabatar. Wasu mahalarta sun kalli bayanin a matsayin rikici a cikin buɗaɗɗen ƙirar ci gaba na Terraform. Masu haɓaka Terraform sun garzaya don tabbatar wa al’umma kuma sun bayyana cewa ba a fahimci ƙarin bayanin ba kuma an ƙara shi ne kawai don […]