Author: ProHoster

Wani ba'a game da shekarun mata ya haifar da canje-canje ga ka'idar aikin Ruby

Ƙididdiga na Ayyukan Aikin Ruby, wanda ke bayyana ƙa'idodin sadarwar abokantaka da mutuntawa a cikin al'ummar masu haɓakawa, an sabunta su don tsaftace harshe na cin zarafi: An cire sashin da ke ƙayyadad da juriya ga ra'ayoyin adawa. Kalmomin da ke ba da izinin karimci ga sababbin masu shigowa, matasa mahalarta, malamansu da abokan hulɗar mutanen da ba za su iya kame motsin zuciyar su ba ("fire breathing wizards") an faɗaɗa ga duk masu amfani. […]

Google ya yi alkawarin dala miliyan XNUMX don inganta tsaron buɗaɗɗen tushe

Google ya kaddamar da shirin nan na Secure Open Source (SOS), wanda zai ba da lada ga aikin da ya shafi inganta tsaron babbar manhajar budewa. An ware dala miliyan guda don biyan farko, amma idan aka yi la’akari da shirin ya yi nasara, za a ci gaba da saka hannun jari a aikin. Ana ba da kari mai zuwa: $ 10000 ko fiye - don ƙaddamar da hadaddun, mahimmanci […]

Taswirar hanya don haɓaka tallafin Wayland a Firefox

Martin Stransky, mai kula da fakitin Firefox na Fedora da RHEL wanda ke jigilar Firefox zuwa Wayland, ya buga wani rahoto da ke bitar sabbin abubuwan da ke faruwa a Firefox da ke gudana a cikin yanayin tushen ka'idar Wayland. A cikin fitowar Firefox masu zuwa, an shirya don magance matsalolin da aka gani a cikin ginin Wayland tare da allon allo da sarrafa fashe-fashe. Abubuwan da aka nuna [...]

Hadaru a cikin OpenBSD, DragonFly BSD da Electron saboda karewa tushen takardar shaidar IdenTrust

Rushewar takardar shaidar tushen IdenTrust (DST Tushen CA X3), wanda aka yi amfani da shi don ketare-hannun sa hannu kan takardar shaidar Tushen Mu Encrypt CA, ya haifar da matsaloli tare da tabbatar da takaddun shaidar Mu Encrypt a cikin ayyukan ta amfani da tsofaffin nau'ikan OpenSSL da GnuTLS. Matsalolin kuma sun shafi ɗakin karatu na LibreSSL, waɗanda masu haɓakawa ba su la'akari da gogewar da ta gabata da ke da alaƙa da gazawar da ta taso bayan tushen takardar shaidar ta zama […]

GitHub ya sake kulle ma'ajiyar aikin RE3

GitHub ya sake toshe ma'ajiyar aikin RE3 da cokali 861 na abubuwan da ke cikin sa biyo bayan sabon korafi daga Take-Two Interactive, wanda ke da mallakar fasaha da ke da alaƙa da wasannin GTA III da GTA Vice City. Bari mu tuna cewa aikin re3 ya aiwatar da aikin injiniya na baya da lambobin tushen wasannin GTA III da GTA Vice City, wanda aka saki kusan 20 […]

Gidauniyar Buɗewa ta gabatar da ƙarawar mai binciken JShelter don iyakance JavaScript API

Gidauniyar Software ta Kyauta ta gabatar da aikin JShelter, wanda ke haɓaka ƙarawar mai bincike don karewa daga barazanar da ke tasowa yayin amfani da JavaScript akan gidajen yanar gizo, gami da ɓoye ɓoye, motsin sa ido da tara bayanan mai amfani. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. An shirya ƙarin don Firefox, Google Chrome, Opera, Brave, Microsoft Edge da sauran masu bincike bisa injin Chromium. Aikin yana tasowa kamar yadda [...]

Sabunta Chrome 94.0.4606.71 yana gyara lahanin kwana 0

Google ya ƙirƙiri sabuntawa zuwa Chrome 94.0.4606.71, wanda ke gyara lahani 4, gami da matsalolin biyu waɗanda maharan suka rigaya suka yi amfani da su a cikin fa'ida (0-day). Har yanzu ba a bayyana cikakkun bayanai ba, kawai mun san cewa raunin farko (CVE-2021-37975) yana faruwa ne ta hanyar shiga wurin ƙwaƙwalwar ajiya bayan an 'yantar da shi (amfani-bayan-free) a cikin injin V8 JavaScript, kuma matsala ta biyu ( CVE-2021-37976) yana haifar da zubar da bayanai. A cikin sanarwar sabuwar […]

Valve ya saki Proton 6.3-7, kunshin don gudanar da wasannin Windows akan Linux

Valve ya buga sakin aikin Proton 6.3-7, wanda ya dogara ne akan ci gaban aikin Wine kuma yana da nufin tabbatar da ƙaddamar da aikace-aikacen caca da aka ƙirƙira don Windows kuma an gabatar da su a cikin kasidar Steam akan Linux. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin BSD. Proton yana ba ku damar gudanar da aikace-aikacen caca na Windows-kawai kai tsaye a cikin abokin ciniki na Steam Linux. Kunshin ya haɗa da aiwatar da DirectX […]

PostgreSQL 14 DBMS saki

Bayan shekara guda na ci gaba, an buga sabon reshe mai tsayi na PostgreSQL 14 DBMS. Za a fitar da sabuntawa ga sabon reshe cikin shekaru biyar har zuwa Nuwamba 2026. Babban sabbin abubuwa: Ƙarin tallafi don samun damar bayanan JSON ta amfani da maganganu masu tunawa da aiki tare da tsararraki: SELECT ('{"postgres": {"saki": 14 }}':: jsonb) ['postgres']['saki']; Zaɓi * DAGA gwaji INA cikakkun bayanai['siffofin'] ['size'] = "matsakaici"'; Makamantan […]

Qt 6.2 sakin tsarin

Kamfanin Qt ya buga sakin tsarin Qt 6.2, wanda aikin ke ci gaba da daidaitawa da haɓaka ayyukan reshen Qt 6. Qt 6.2 yana ba da tallafi ga dandamali Windows 10, macOS 10.14+, Linux (Ubuntu 20.04+, CentOS) 8.1+, openSUSE 15.1+), iOS 13+, Android (API 23+), webOS, INTEGRITY da QNX. An bayar da lambar tushe na abubuwan haɗin Qt a ƙarƙashin LGPLv3 da […]

Facebook bude tushen Mariana Trench static analyzer

Facebook ya bullo da wani sabon budaddiyar mai nazari a tsaye, Mariana Trench, da nufin gano lahani a cikin aikace-aikacen Android da shirye-shiryen Java. Yana yiwuwa a bincika ayyukan ba tare da lambobin tushe ba, wanda kawai bytecode don na'urar kama-da-wane na Dalvik yana samuwa. Wani fa'ida shine saurin aiwatarwa mai girma (binciken layukan layukan miliyan da yawa yana ɗaukar kusan 10 seconds), [...]

An gano matsala a cikin Linux kernel 5.14.7 wanda ke haifar da haɗari akan tsarin tare da mai tsara BFQ

Masu amfani da rarraba Linux daban-daban da ke amfani da tsarin BFQ I/O sun ci karo da matsala bayan sabunta kwaya ta Linux zuwa sakin 5.14.7 wanda ke sa kwaya ta fadi a cikin 'yan sa'o'i na booting. Matsalar kuma tana ci gaba da faruwa a cikin kernel 5.14.8. Dalilin shi ne canji mai jujjuyawa a cikin BFQ (Budget Fair Queueing) shigarwar / fitarwa mai tsarawa wanda aka ɗauka daga reshen gwajin 5.15, wanda […]