Author: ProHoster

Firefox tana gwaji tare da yin amfani da Bing azaman injin bincike na asali

Mozilla tana gwaji tare da canza kashi 1% na masu amfani da Firefox don amfani da injin binciken Bing na Microsoft azaman tsoho. An fara gwajin ne a ranar 6 ga Satumba kuma za ta ci gaba har zuwa karshen watan Janairun 2022. Kuna iya kimanta shigar ku a cikin gwaje-gwajen Mozilla akan shafin "game da: nazari". Ga masu amfani waɗanda suka fi son sauran injunan bincike, saitunan suna riƙe da ikon zaɓar injin bincike don dacewa da ɗanɗanonsu. Bari mu tunatar da ku cewa […]

Ubuntu 18.04.6 LTS rarraba saki

An buga sabuntawar rarrabawar Ubuntu 18.04.6 LTS. Sakin ya haɗa da tara sabuntawar fakitin kawai da ke da alaƙa da kawar da lahani da al'amurran da suka shafi kwanciyar hankali. Sigar kernel da shirye-shiryen sun dace da sigar 18.04.5. Babban manufar sabon sakin shine sabunta hotunan shigarwa don gine-ginen amd64 da arm64. Hoton shigarwa yana warware batutuwan da suka shafi maɓalli na sokewa yayin gyara matsala […]

Sakin mai fassarar yaren shirye-shirye Vala 0.54.0

An fitar da sabon sigar fassarar harshen shirye-shirye Vala 0.54.0. Harshen Vala shine yaren shirye-shiryen da ke da alaƙa da abu wanda ke ba da ma'amala mai kama da C # ko Java. Ana fassara lambar Vala zuwa shirin C, wanda, bi da bi, ana haɗa shi ta daidaitaccen mai tarawa C zuwa fayil ɗin binary kuma ana aiwatar da shi a cikin saurin aikace-aikacen da aka harhada zuwa lambar abu na dandalin manufa. Yana yiwuwa a kaddamar da shirye-shirye [...]

Oracle ya cire ƙuntatawa akan amfani da JDK don dalilai na kasuwanci

Oracle ya canza yarjejeniyar lasisi don JDK 17 (Java SE Development Kit), wanda ke ba da kayan aikin haɓakawa da gudanar da aikace-aikacen Java (kayan aiki, mai tarawa, ɗakin karatu na aji, da yanayin lokacin gudu na JRE). Farawa tare da JDK 17, kunshin ya zo ƙarƙashin sabon lasisin NFTC (Sharuɗɗan Kuɗi da Sharuɗɗa na Oracle, wanda ke ba da damar amfani da kyauta).

Sabuwar shimfidar mu'amala ta LibreOffice 8.0 akwai tare da tallafin shafin

Rizal Muttaqin, ɗaya daga cikin masu zanen ɗakin ofis ɗin LibreOffice, ya buga a shafinsa wani shiri don yuwuwar haɓaka mai amfani da LibreOffice 8.0. Mafi shaharar ƙirƙira ita ce ginanniyar tallafi don shafuka, ta inda zaku iya saurin canzawa tsakanin takardu daban-daban, kwatankwacin yadda kuke canzawa tsakanin shafuka a cikin masu binciken zamani. Idan ya cancanta, kowane shafin za a iya cire shi a cikin [...]

Rashin lahani mai nisa a cikin wakilin OMI da aka sanya a cikin mahallin Microsoft Azure Linux

Abokan ciniki na dandamalin girgije na Microsoft Azure da ke amfani da Linux a cikin injunan kama-da-wane sun gamu da wani rauni mai mahimmanci (CVE-2021-38647) wanda ke ba da izinin aiwatar da lambar nesa tare da haƙƙin tushen. An sanya wa raunin suna OMIGOD kuma sananne ne saboda gaskiyar cewa matsalar tana cikin aikace-aikacen Agent na OMI, wanda aka sanya shi cikin nutsuwa a cikin mahallin Linux. Ana shigar da Wakilin OMI ta atomatik kuma yana kunna lokacin amfani da ayyuka kamar […]

Rashin lahani a cikin Maɓallan Ma'ajiyar Jama'a na Travis CI

An gano batun tsaro (CVE-2021-41077) a cikin sabis na haɗin kai na Travis CI, wanda aka tsara don gwaji da ayyukan gine-ginen da aka haɓaka akan GitHub da Bitbucket, wanda ke ba da damar abubuwan da ke cikin sauye-sauyen yanayi masu mahimmanci na wuraren ajiyar jama'a ta amfani da Travis CI. . Daga cikin wasu abubuwa, raunin yana ba ku damar gano maɓallan da aka yi amfani da su a cikin Travis CI don ƙirƙirar sa hannu na dijital, maɓallan samun dama da alamu don samun damar […]

Sakin uwar garken Apache 2.4.49 http tare da ƙayyadaddun lahani

An buga sakin sabar HTTP ta Apache 2.4.49, wanda ke gabatar da canje-canje 27 kuma yana kawar da lahani 5: CVE-2021-33193 - mod_http2 yana da saukin kamuwa da sabon bambance-bambancen harin "HTTP Request Smuggling", wanda ke ba mu damar murkushewa. kanmu cikin abubuwan da ke cikin buƙatun sauran masu amfani ta hanyar aika buƙatun abokin ciniki na musamman, ana watsa su ta hanyar mod_proxy (misali, zaku iya cimma shigar da mugunyar lambar JavaScript cikin zaman wani mai amfani da rukunin yanar gizon). CVE-2021-40438 - Rashin raunin SSRF (Server […]

Sakin tsarin biyan kuɗi na buɗaɗɗen ABillS 0.91

Sakin buɗe tsarin lissafin kuɗi ABillS 0.91 yana samuwa, waɗanda aka kawo abubuwan da aka haɗa su ƙarƙashin lasisin GPLv2. Babban sabbin abubuwa: Paysys: an sake fasalta dukkan kayayyaki. Paysys: an ƙara gwajin tsarin biyan kuɗi. API ɗin abokin ciniki da aka ƙara. Triplay: an sake fasalin tsarin sarrafa ayyukan Intanet/TV/Telephony. Cams: Haɗuwa tare da tsarin sa ido na bidiyo na girgije na Forpost. Rahotanni. Ƙara ikon aika nau'ikan faɗakarwa da yawa a lokaci guda. Taswirori2: Abubuwan da aka ƙara: Visicom Maps, 2GIS. […]

PostgreSQL taron da za a gudanar a Nizhny Novgorod

A ranar 30 ga Satumba, Nizhny Novgorod za ta karbi bakuncin PGConf.NN, taron fasaha na kyauta akan PostgreSQL DBMS. Masu shirya su ne Postgres Professional da ƙungiyar kamfanonin IT iCluster. Rahotanni sun fara da karfe 14:30. Wuri: Technopark "Ankudinovka" (Akademika Sakharov St., 4). Ana buƙatar riga-kafi. Rahotanni: "JSON ko a'a JSON" - Oleg Bartunov, Babban Darakta, Ƙwararrun Postgres "Bayyana na [...]

Mozilla ta gabatar da Shawarwari na Firefox da sabuwar hanyar bincike ta Firefox Focus

Mozilla ta gabatar da sabon tsarin shawarwari, Firefox Suggest, wanda ke nuna ƙarin shawarwari yayin da kuke rubutawa a mashin adireshi. Abin da ke bambanta sabon fasalin daga shawarwarin dangane da bayanan gida da samun damar yin amfani da injin bincike shine ikon samar da bayanai daga abokan hulɗa na ɓangare na uku, wanda zai iya zama duka ayyukan da ba riba ba kamar Wikipedia da masu tallafawa da aka biya. Misali, lokacin da ka fara bugawa a [...]

Budgie Desktop Yana Motsawa Daga GTK zuwa Laburaren EFL ta Ayyukan Haskakawa

Masu haɓaka yanayin tebur na Budgie sun yanke shawarar ƙaura daga yin amfani da ɗakin karatu na GTK don goyon bayan ɗakunan karatu na EFL (Labarun Gidauniyar Haɓakawa) wanda aikin Haskakawa ya haɓaka. Za a ba da sakamakon ƙaura a cikin sakin Budgie 11. Abin lura ne cewa wannan ba shine farkon ƙoƙari na matsawa daga yin amfani da GTK ba - a cikin 2017, aikin ya riga ya yanke shawarar canzawa zuwa Qt, amma daga baya [...]