Author: ProHoster

Sakin Latte Dock 0.10, madadin dashboard don KDE

Bayan shekaru biyu na ci gaba, Latte Dock 0.10 an sake shi, yana ba da ingantaccen bayani mai sauƙi don sarrafa ayyuka da plasmoids. Wannan ya haɗa da goyan baya don tasirin girman gumaka a cikin salon macOS ko kwamitin Plank. An gina rukunin Latte akan tushen KDE Frameworks da ɗakin karatu na Qt. Ana tallafawa haɗin kai tare da tebur na KDE Plasma. An rarraba lambar aikin […]

Sakin Jarumai Kyauta na Mabuwayi da Sihiri II (fheroes2) - 0.9.6

Aikin fheroes2 0.9.6 yana samuwa yanzu, yana ƙoƙarin sake ƙirƙirar wasan Heroes of Might and Magic II. An rubuta lambar aikin a cikin C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. Don gudanar da wasan, ana buƙatar fayiloli tare da albarkatun wasan, waɗanda za a iya samu, alal misali, daga sigar demo na Heroes of Might and Magic II. Babban canje-canje: Cikakken goyan baya ga yankunan Rasha, Yaren mutanen Poland da Faransanci. Ganewa ta atomatik […]

Wani sabon hari akan tsarin gaba-karshen baya wanda ke ba ku damar shiga cikin buƙatun

Tsarin yanar gizo wanda ƙarshen gaba yana karɓar haɗin kai ta hanyar HTTP/2 kuma yana watsa su zuwa ga baya ta hanyar HTTP/1.1 an fallasa su zuwa sabon bambance-bambancen harin "HTTP Request Smuggling", wanda ke ba da izini, ta hanyar aika buƙatun abokin ciniki na musamman, zuwa shiga cikin abubuwan buƙatun daga sauran masu amfani da aka sarrafa a cikin guda ɗaya tsakanin gaba da baya. Ana iya amfani da harin don saka lambar JavaScript mara kyau a cikin wani zama tare da halastaccen […]

Kyautar Pwnie 2021: Mafi Muhimman Rashin Lalacewar Tsaro da Kasawa

An sanar da wadanda suka yi nasara na Pwnie Awards 2021 na shekara-shekara, yana nuna mafi girman raunin rauni da gazawar rashin fahimta a cikin tsaro na kwamfuta. Pwnie Awards ana ɗaukarsa daidai da Oscars da Golden Raspberries a fagen tsaro na kwamfuta. Manyan masu nasara (jerin masu takara): Mafi ƙarancin lahani wanda ke haifar da haɓaka gata. An ba da nasarar ga Qualys don gano raunin CVE-2021-3156 a cikin sudo mai amfani, wanda ke ba ku damar samun tushen gata. […]

Sakin dandamali na IoT EdgeX 2.0

Ya gabatar da sakin EdgeX 2.0, buɗaɗɗe, dandamali na zamani don ba da damar haɗin kai tsakanin na'urorin IoT, aikace-aikace da ayyuka. Ba a haɗa dandalin da takamaiman kayan aikin dillalai da tsarin aiki ba, kuma ƙungiyar aiki mai zaman kanta ce ke haɓaka ta a ƙarƙashin tushen Linux Foundation. An rubuta abubuwan dandali a cikin Go kuma ana rarraba su ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. EdgeX yana ba ku damar ƙirƙirar ƙofofin da ke haɗa na'urorin IoT ɗin ku na yanzu da […]

PipeWire Media Server 0.3.33 Sakin

An buga aikin PipeWire 0.3.33, yana haɓaka sabon sabar multimedia na zamani don maye gurbin PulseAudio. PipeWire yana faɗaɗa ikon PulseAudio tare da damar watsa bidiyo, sarrafa sauti mai ƙarancin latency, da sabon ƙirar tsaro don na'urar- da ikon sarrafa matakin rafi. Ana tallafawa aikin a cikin GNOME kuma an riga an yi amfani dashi ta tsohuwa a cikin Fedora Linux. […]

Kees Cook na Google ya yi kira da a sabunta tsarin aiki akan kwari a cikin kwayayen Linux

Kees Cook, tsohon babban mai kula da tsarin kernel.org kuma shugaban Ƙungiyar Tsaro ta Ubuntu wanda yanzu ke aiki a Google don tabbatar da Android da ChromeOS, ya nuna damuwa game da tsarin da ake yi na gyara kwari a cikin rassan kernel. Kowane mako, kusan ɗari gyare-gyare ana haɗa su cikin barga rassan, kuma bayan an rufe taga don karɓar canje-canje, sakin na gaba yana gabatowa dubu […]

Ƙimar amfani da abubuwan buɗaɗɗen tushen tushe masu rauni a cikin software na kasuwanci

Binciken Osterman ya wallafa sakamakon gwajin amfani da abubuwan buɗaɗɗen tushen tushe tare da lahani mara lahani a cikin software na al'ada (COTS). Binciken ya bincika nau'ikan aikace-aikace guda biyar - masu binciken gidan yanar gizo, abokan cinikin imel, shirye-shiryen raba fayil, saƙon take da dandamali don tarurrukan kan layi. Sakamakon ya kasance bala'i - duk aikace-aikacen da aka yi nazari an samo su don amfani da tushen budewa [...]

Ana buɗe rajista don makarantar kan layi kyauta don masu haɓaka Buɗewa

Har zuwa Agusta 13, 2021, ana ci gaba da yin rajista don makarantar kan layi kyauta ga waɗanda suke so su fara aiki a Buɗaɗɗen Source - "Community of Open Source Newcomers" (COMMoN), wanda aka shirya a matsayin wani ɓangare na Samsung Open Source Conference Russia 2021. Aikin. yana da nufin taimakawa matasa masu haɓakawa don fara tafiya a matsayin masu ba da gudummawa. Makarantar za ta ba ku damar samun gogewa ta hulɗa tare da ƙungiyar masu haɓaka tushen buɗewa [...]

Sakin Mesa 21.2, aiwatar da OpenGL da Vulkan kyauta

Bayan watanni uku na ci gaba, an buga sakin aiwatar da kyauta na OpenGL da Vulkan API - Mesa 21.2.0 -. Sakin farko na reshe na Mesa 21.2.0 yana da matsayi na gwaji - bayan tabbatar da lambar, za a fitar da ingantaccen sigar 21.2.1. Mesa 21.2 ya haɗa da cikakken goyon baya ga OpenGL 4.6 don 965, iris (Intel), radeonsi (AMD), zink da direbobin lvmpipe. OpenGL 4.5 goyon bayan [...]

Sabuwar sigar mai kunna kiɗan DeaDBeeF 1.8.8

Ana samun sakin mai kunna kiɗan DeaDBeeF 1.8.8. Ana rarraba lambar tushe na aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2. An rubuta mai kunnawa a cikin C kuma yana iya aiki tare da ƙaramin abin dogaro. An gina mahallin ta amfani da ɗakin karatu na GTK+, yana goyan bayan shafuka kuma ana iya faɗaɗa shi ta hanyar widgets da plugins. Siffofin sun haɗa da: sake yin rikodin rikodin rubutu ta atomatik a cikin tags, mai daidaitawa, tallafi don fayilolin alama, mafi ƙarancin abin dogaro, […]

Gine-ginen dare na Desktop Ubuntu suna da sabon mai sakawa

A cikin ginin dare na Ubuntu Desktop 21.10, gwaji ya fara sabon mai sakawa, wanda aka aiwatar azaman ƙarawa zuwa curtin mai sakawa mara nauyi, wanda aka riga aka yi amfani dashi a cikin mai sakawa Subiquity da aka yi amfani da shi ta tsohuwa a cikin Ubuntu Server. An rubuta sabon mai sakawa don Desktop Ubuntu a cikin Dart kuma yana amfani da tsarin Flutter don gina ƙirar mai amfani. An tsara ƙirar sabon mai sakawa la'akari da salon zamani [...]