Author: ProHoster

Sabunta tsarin gano harin Suricata tare da kawar da mummunan rauni

OISF (Open Information Security Foundation) ta buga gyara gyara na tsarin gano kutsawa na hanyar sadarwa na Suricata da tsarin rigakafi 6.0.3 da 5.0.7, wanda ke kawar da mummunan rauni CVE-2021-35063. Matsalar ta sa ya yiwu a ketare kowane mai nazarin Suricata da dubawa. Ana haifar da raunin ta hanyar kashe bincike na kwarara don fakiti tare da ƙimar ACK mara sifili amma babu saitin ACK, yana ba da damar […]

Rashin lahani a cikin AMD CPU-Takamaiman KVM Code Ba da damar Code a aiwatar da shi a Wajen Baƙo

Masu bincike daga ƙungiyar Google Project Zero sun gano wani rauni (CVE-2021-29657) a cikin KVM hypervisor wanda aka kawo a matsayin wani ɓangare na kernel na Linux, wanda ke ba su damar keɓance keɓancewar tsarin baƙo da aiwatar da lambar su a gefen yanayi mai masaukin baki. Matsalar tana nan a cikin lambar da aka yi amfani da ita akan tsarin tare da masu sarrafa AMD (kvm-amd.ko module) kuma baya bayyana akan na'urori na Intel. Masu bincike sun shirya wani samfurin aiki na amfani wanda ke ba da damar […]

Haɗe-haɗen Aikace-aikacen Intanet na SeaMonkey 2.53.8 An Sakin

An fito da saitin aikace-aikacen Intanet na SeaMonkey 2.53.8, wanda ya haɗu da mai binciken gidan yanar gizo, abokin ciniki imel, tsarin tara labarai (RSS/Atom) da editan shafi na WYSIWYG html cikin samfuri ɗaya. Abubuwan da aka riga aka shigar sun haɗa da abokin ciniki na Chatzilla IRC, DOM Inspector Toolkit don masu haɓaka gidan yanar gizo, da mai tsara kalanda na walƙiya. Sabuwar sakin tana ɗaukar gyare-gyare da canje-canje daga tushen lambar Firefox na yanzu (SeaMonkey 2.53 yana tushen […]

GitHub ya fara gwada mataimaki na AI wanda ke taimakawa lokacin rubuta lambar

GitHub ya gabatar da aikin GitHub Copilot, wanda a cikinsa ake haɓaka mataimaki mai hankali wanda zai iya samar da daidaitattun gine-gine yayin rubuta lamba. An haɓaka tsarin tare da aikin OpenAI kuma yana amfani da dandali na koyon injin na'ura na OpenAI Codex, wanda aka horar da shi akan ɗimbin lambobin tushe da aka shirya a wuraren ajiyar GitHub na jama'a. GitHub Copilot ya bambanta da tsarin kammala lambobin gargajiya a cikin ikonsa na samar da sarƙaƙƙiya masu rikitarwa […]

Rarraba Pop!_OS 21.04 yana ba da sabon tebur na COSMIC

System76, kamfani ƙware a samar da kwamfyutocin kwamfyutoci, PC da sabar da aka kawo tare da Linux, ya buga sakin Pop!_OS 21.04 rarraba. Pop!_OS ya dogara ne akan tushen kunshin Ubuntu 21.04 kuma ya zo tare da yanayin tebur na COSMIC. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Hotunan ISO an ƙirƙira su don gine-ginen x86_64 a cikin sigogin NVIDIA (2.8 GB) da kwakwalwan kwamfuta na hoto na Intel/AMD (2.4 GB). […]

Sakin Ultimaker Cura 4.10, kunshin don shirya samfuri don bugu na 3D

Akwai sabon nau'in fakitin Ultimaker Cura 4.10, yana samar da ƙirar hoto don shirya samfura don bugu na 3D (yankewa). Dangane da samfurin, shirin yana ƙayyade yanayin aiki na firinta na 3D lokacin amfani da kowane Layer bi-da-bi. A cikin mafi sauƙi, ya isa ya shigo da samfurin a cikin ɗayan nau'ikan da aka goyan baya (STL, OBJ, X3D, 3MF, BMP, GIF, JPG, PNG), zaɓi saurin, abu da saitunan inganci da […]

GitHub ya cire katanga ma'ajiyar RE3 bayan da aka yi bitar amsa

GitHub ya ɗaga toshe akan ma'ajin aikin RE3, wanda aka kashe a watan Fabrairu bayan ya karɓi ƙarar daga Take-Two Interactive, wanda ke da mallakar fasaha da ke da alaƙa da wasannin GTA III da GTA Vice City. An dakatar da toshewa bayan masu haɓaka RE3 sun aika da wata hujja game da haramtacciyar shawarar farko. Kiran ya nuna cewa ana ci gaba da aikin a kan aikin injiniya na baya, [...]

Firefox za ta canza dabaru don adana fayilolin da aka buɗe bayan zazzagewa

Firefox 91 za ta samar da adanawa ta atomatik na fayilolin da aka buɗe bayan zazzagewa a cikin aikace-aikacen waje a cikin daidaitaccen kundin adireshi na "Zazzagewa", maimakon kundin adireshi na wucin gadi. Bari mu tuna cewa Firefox tana ba da yanayin zazzagewa guda biyu - zazzagewa da adanawa da zazzagewa da buɗewa a cikin aikace-aikacen. A cikin shari'ar ta biyu, an adana fayil ɗin da aka sauke a cikin kundin adireshi na wucin gadi, wanda aka goge bayan zaman ya ƙare. Irin wannan hali […]

Ƙara saitin zuwa Chrome don aiki kawai ta HTTPS

Bayan canzawa zuwa amfani da HTTPS ta tsohuwa a cikin adireshin adireshin, an ƙara saiti zuwa mashigin Chrome wanda ke ba ka damar tilasta amfani da HTTPS don kowane damar shiga shafuka, gami da danna hanyoyin haɗin kai kai tsaye. Lokacin da kuka kunna sabon yanayin, lokacin da kuke ƙoƙarin buɗe shafi ta hanyar "http: //", mai binciken zai fara ƙoƙarin buɗe albarkatun ta atomatik ta hanyar "https://", kuma idan ƙoƙarin bai yi nasara ba, zai nuna. gargadi […]

Ubuntu yana motsawa daga duhu masu kai da haske

Ubuntu 21.10 ya amince da dakatar da jigon da ya haɗu da masu duhu, bangon haske, da sarrafa haske. Za a ba wa masu amfani cikakken haske na jigon Yaru ta tsohuwa, sannan kuma za a ba su zaɓi don canzawa zuwa sigar duhu gaba ɗaya (masu kai masu duhu, bangon duhu da duhun sarrafawa). An bayyana shawarar ta rashin iyawa a cikin GTK3 da GTK4 don ayyana launuka daban-daban […]

Sakin Mixxx 2.3, fakitin kyauta don ƙirƙirar gaurayawan kiɗa

Bayan shekaru biyu da rabi na ci gaba, an saki kunshin kyauta Mixxx 2.3, yana ba da cikakkiyar kayan aiki don aikin DJ na sana'a da kuma ƙirƙirar haɗin kiɗa. An shirya shirye-shiryen ginin don Linux, Windows da macOS. Ana rarraba lambar tushe a ƙarƙashin lasisin GPLv2. A cikin sabon sigar: Kayan aikin shirya shirye-shiryen DJ (wasan kwaikwayo na rayuwa) an inganta su: ikon yin amfani da alamun launi da […]

An buga LTSM don tsara hanyar shiga tasha zuwa kwamfutoci

Aikin Manajan Sabis na Terminal na Linux (LTSM) ya shirya saitin shirye-shirye don tsara damar shiga tebur bisa ga zaman tasha (a halin yanzu ta amfani da ka'idar VNC). Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Ya haɗa da: LTSM_connector (VNC da RDP mai kula da), LTSM_service (yana karɓar umarni daga LTSM_connector, fara shiga da zaman mai amfani dangane da Xvfb), LTSM_helper (mai duba hoto [...]