Author: ProHoster

Qbs 1.19 sakin kayan aikin taro

Qbs Gina Kayan aikin 1.19 an buga shi. Wannan shi ne saki na shida tun lokacin da Kamfanin Qt ya bar ci gaban aikin, wanda al'umma masu sha'awar ci gaba da ci gaban Qbs suka shirya. Don gina Qbs, ana buƙatar Qt a tsakanin masu dogara, kodayake Qbs kanta an tsara shi don tsara taron kowane ayyuka. Qbs yana amfani da sauƙaƙan sigar QML don ayyana rubutun ginin aikin, yana ƙyale […]

Sakin Jarumai Kyauta na Mabuwayi da Sihiri II (fheroes2) - 0.9.4

Aikin fheroes2 0.9.4 yana samuwa yanzu, yana ƙoƙarin sake ƙirƙirar wasan Heroes of Might and Magic II. An rubuta lambar aikin a cikin C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. Don gudanar da wasan, ana buƙatar fayiloli tare da albarkatun wasan, waɗanda za a iya samu, alal misali, daga sigar demo na Heroes of Might and Magic II. Manyan canje-canje: Cikakken tallafi ga kamfen na asali guda biyu “Yakin Nasara” da […]

Google ya gabatar da sabis don bin diddigin dogaro na gani

Google ya ƙaddamar da wani sabon sabis na Fahimtar Fahimtar Buɗe (deps.dev), wanda ke hango cikakken hoto na dogaro kai tsaye da kai tsaye don fakitin da aka rarraba ta wuraren ajiyar NPM, Go, Maven da Cargo (ƙarin tallafin NuGet da PyPI zai bayyana a kusa. nan gaba). Babban makasudin sabis ɗin shine don nazarin yaduwar rashin ƙarfi a cikin kayayyaki da ɗakunan karatu da ke cikin sarkar dogaro, wanda zai iya […]

Rashin lahani a cikin Polkit wanda ke ba ku damar haɓaka gata a cikin tsarin

An gano wani rauni (CVE-2021-3560) a cikin ɓangaren Polkit, wanda aka yi amfani da shi a cikin rarrabawa don ba da damar masu amfani marasa gata suyi ayyukan da ke buƙatar haɓaka haƙƙin samun dama (misali, hawan kebul na USB), wanda ke ba mai amfani da gida damar samun tushe. hakkoki a cikin tsarin. An daidaita raunin a cikin nau'in Polkit 0.119. Matsalar ta kasance tun lokacin da aka saki 0.113, amma yawancin rabawa, ciki har da RHEL, Ubuntu, Debian da SUSE, sun mayar da aikin da abin ya shafa zuwa [...]

Sakin CentOS Linux 8.4 (2105)

An gabatar da sakin kayan rarrabawar CentOS 2105, gami da canje-canje daga Red Hat Enterprise Linux 8.4. Rarraba ya dace da cikakken binary tare da RHEL 8.4. An shirya ginin CentOS 2105 (DVD 8 GB da netboot 605 MB) don x86_64, Aarch64 (ARM64) da ppc64le gine-gine. Fakitin SRPMS da aka yi amfani da su don gina binaries da debuginfo suna samuwa ta hanyar vault.centos.org. Bayan […]

Chrome OS 91 saki

An fito da tsarin aiki na Chrome OS 91, bisa tushen Linux kernel, mai sarrafa tsarin na sama, kayan aikin taro na ebuild/portage, abubuwan da aka buɗe da kuma mai binciken gidan yanar gizo na Chrome 91. Yanayin mai amfani da Chrome OS yana iyakance ga mai binciken gidan yanar gizo, maimakon haka. na daidaitattun shirye-shirye, ana amfani da aikace-aikacen yanar gizo, duk da haka, Chrome OS ya haɗa da cikakken dubawar taga mai yawa, tebur, da mashaya ɗawainiya. Gina Chrome OS 91 […]

Aikin GCC ya ba da damar karɓar canje-canje ba tare da canja wurin haƙƙin lambar zuwa Buɗewar Tushen Ba

Kwamitin da ke kula da ci gaban GCC compiler set (GCC Steering Committee) ya amince da dakatar da aiwatar da tilas ba da izinin mallakar kadarori zuwa ka'idar zuwa Open Source Foundation. Masu haɓakawa waɗanda ke son ƙaddamar da canje-canje zuwa GCC ba a buƙatar su shiga CLA tare da Gidauniyar Software ta Kyauta. Don shiga cikin haɓakawa, daga yanzu zaku iya tabbatar da cewa mai haɓakawa yana da haƙƙin canja wurin lambar kuma baya ƙoƙarin dacewa […]

Huawei ya sanar da cewa zai maye gurbin Android da HarmonyOS akan wayoyinsa

Kamfanin Huawei ya sanar da aniyarsa ta tura nau'ikan wayoyin hannu daban-daban kusan 100 na Huawei, wadanda tun asali sanye suke da manhajar Android, zuwa nata tsarin HarmonyOS. Samfuran flagship Mate 40, Mate 30, P40 da Mate X2 za su kasance farkon wanda zai karɓi sabuntawa. Don wasu na'urori, za a fitar da sabuntawa a matakai. An shirya kammala hijirar a cikin rubu'in farko na shekara mai zuwa. Na farko kwamfutar hannu, smartphone da […]

Aikin Rasberi Pi Yana Sakin Ma'ajin Maɗaukaki na $2040 RP1

Aikin Raspberry Pi ya sanar da samuwa na RP2040 microcontrollers, wanda aka tsara don kwamitin Rasberi Pi Pico kuma an nuna shi a cikin sababbin samfurori daga Adafruit, Arduino, Sparkfun da Pimoroni. Farashin guntu shine dalar Amurka 1. RP2040 microcontroller ya haɗa da mai sarrafa dual-core ARM Cortex-M0+ (133MHz) processor tare da 264 KB na ginanniyar RAM, firikwensin zafin jiki, USB 1.1, DMA, […]

Sakin kayan rarraba don bincike na tsaro Kali Linux 2021.2

An fitar da kayan rarraba Kali Linux 2021.2, wanda aka tsara don tsarin gwaji don raunin rauni, gudanar da bincike, nazarin ragowar bayanan da gano sakamakon hare-haren masu kutse. Dukkan abubuwan haɓakawa na asali waɗanda aka ƙirƙira a cikin kayan rarraba ana rarraba su ƙarƙashin lasisin GPL kuma ana samun su ta wurin ajiyar Git na jama'a. An shirya nau'ikan hotunan iso da yawa don saukewa, girman 378 MB, 3.6 GB da 4.2 GB. Majalisa […]

Clonezilla Live 2.7.2 sakin rarraba

Sakin rarraba Linux Clonezilla Live 2.7.2 yana samuwa, wanda aka tsara don cloning faifai mai sauri (ana kwafi tubalan da aka yi amfani da su kawai). Ayyukan da aka yi ta rarraba sun yi kama da samfurin mallakar mallakar Norton Ghost. Girman hoton iso na rarraba shine 308 MB (i686, amd64). Rarraba ya dogara ne akan Debian GNU/Linux kuma yana amfani da lamba daga ayyuka kamar DRBL, Hoton Partition, ntfsclone, partclone, udpcast. Ana iya saukewa daga [...]

Sakin Tor Browser 10.0.17 da Rarraba Wutsiya 4.19

An ƙirƙiri sakin kayan rarraba na musamman, Wutsiyoyi 4.19 (Tsarin Live Incognito Live System), bisa tushen fakitin Debian kuma an ƙera shi don samar da hanyar shiga cikin hanyar sadarwa ba tare da suna ba. Tsarin Tor yana ba da damar shiga wutsiya mara izini. Duk hanyoyin da ban da zirga-zirga ta hanyar sadarwar Tor ana toshe su ta hanyar tace fakiti ta tsohuwa. Don adana bayanan mai amfani a cikin yanayin adana bayanan mai amfani tsakanin ƙaddamarwa, […]