Author: ProHoster

Corsair yana buɗe M.400 NVMe MP2 SSDs har zuwa 8TB

Corsair ya ƙaddamar da sabon jerin abubuwan tafiyarwa na M.2 NVMe, Corsair MP400, tare da ƙirar PCIe 3.0 x4. Sabbin samfuran an gina su akan 3D QLC NAND flash memory, wanda ke da ikon adana rago huɗu a kowane tantanin halitta. Ana gabatar da sababbin abubuwa a cikin juzu'i na 1, 2 da 4 TB. Daga baya kadan, kamfanin kuma zai fadada wannan jerin tare da samfurin TB 8. Siffar sifa ta sabon jerin SSD shine babban saurin canja wuri [...]

AMD yana Nuna Radeon RX 6000 Zai Iya Gudanar da Wasan 4K Tare da Sauƙi

A ƙarshen gabatar da na'urori masu sarrafawa na Ryzen 5000, AMD ta tayar da sha'awar jama'a game da samfuran da aka riga aka zata - Radeon RX 6000 jerin katunan bidiyo. Kamfanin ya nuna iyawar ɗayan katunan bidiyo masu zuwa a cikin wasan Borderlands 3, sannan kuma suna nuna alamun wasan kwaikwayon a cikin wasu wasanni da yawa. Shugabar AMD Lisa Su ba ta ce wanne […]

AMD ya gabatar da na'urori masu sarrafawa na Ryzen 5000 dangane da Zen 3: fifiko akan dukkan bangarorin kuma a cikin wasanni kuma.

Kamar yadda aka zata, a gabatarwar kan layi wanda ya ƙare, AMD ta sanar da na'urori masu sarrafawa na Ryzen 5000 na Zen 3. Kamar yadda kamfanin ya yi alkawari, wannan lokacin ya sami damar yin tsalle-tsalle mafi girma a cikin aikin fiye da sakin al'ummomin da suka gabata. da Ryzen. Godiya ga wannan, sabbin samfuran yakamata su zama mafita mafi sauri akan kasuwa ba kawai a cikin ayyukan ƙididdigewa ba, […]

Sakin sabar NTP NTPsec 1.2.0 da Chrony 4.0 tare da goyan bayan ƙaƙƙarfan ƙa'idar NTS

IETF (Internet Engineering Task Force), wanda ke da alhakin haɓaka ka'idojin Intanet da gine-gine, sun kammala RFC don yarjejeniyar NTS (Network Time Security) kuma ta buga ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai a ƙarƙashin mai ganowa RFC 8915. RFC ta karbi lambar yabo. Matsayin "Ma'auni na Gaba", bayan haka aikin zai fara ba RFC matsayin daftarin ma'auni, wanda a zahiri yana nufin cikakken tabbatar da yarjejeniya da […]

Snek 1.5, yaren shirye-shirye kamar Python don tsarin da aka saka, yana samuwa

Keith Packard, mai haɓaka Debian mai aiki, jagoran aikin X.Org da mahaliccin haɓakar X da yawa ciki har da XRender, XComposite da XRandR, ya buga sabon saki na Snek 1.5 na shirye-shiryen harshe, wanda za a iya la'akari da sigar sauƙi na Python. harshe, wanda aka daidaita don amfani akan tsarin da aka haɗa waɗanda basu da isassun albarkatun don amfani da MicroPython da CircuitPython. Snek baya da'awar cikakken goyan bayan […]

Honeypot vs yaudara ta amfani da Xello a matsayin misali

An riga an sami labarai da yawa akan Habré game da fasahar Honeypot da yaudara (labari 1, labarin 2). Koyaya, har yanzu muna fuskantar rashin fahimtar bambanci tsakanin waɗannan nau'ikan kayan aikin kariya. Don yin wannan, abokan aikinmu daga Xello Deception (mai haɓakawa na farko na Rasha na dandalin yaudara) sun yanke shawarar bayyana dalla-dalla bambance-bambance, abũbuwan amfãni da siffofin gine-gine na waɗannan mafita. Bari mu gano menene [...]

Hole azaman kayan aikin aminci - 2, ko yadda ake kama APT "tare da koto mai rai"

(na gode wa Sergey G. Brester sebres don ra'ayin taken) Abokan aiki, makasudin wannan labarin shine sha'awar raba kwarewar aikin gwaji na tsawon shekara na sabon aji na maganin IDS dangane da fasahar yaudara. Don kiyaye daidaituwar ma'ana na gabatar da kayan, Ina la'akari da cewa ya zama dole a fara da wuraren. Don haka, matsalar: Hare-haren da aka yi niyya sune nau'in hare-hare mafi haɗari, duk da cewa rabon su a cikin adadin barazanar […]

Abin sha'awa mara magana: yadda muka ƙirƙiri tukunyar zuma wacce ba za a iya fallasa ba

Kamfanonin rigakafin ƙwayoyin cuta, ƙwararrun tsaro na bayanai da masu sha'awar kawai suna sanya tsarin saƙar zuma akan Intanet don "kama" wani sabon bambance-bambancen ƙwayar cuta ko gano sabbin dabarun ɗanɗano. Tushen zuma ya zama ruwan dare cewa masu aikata laifuka ta yanar gizo sun haɓaka wani nau'in rigakafi: da sauri suna gane cewa suna gaban tarko kuma kawai suyi watsi da shi. Don bincika dabarun hackers na zamani, mun ƙirƙiri ingantaccen saƙar zuma wanda […]

Injin mara gaskiya ya isa motoci. Za a yi amfani da injin wasan a cikin Hummer na lantarki

Wasannin Epic, mahaliccin shahararren wasan Fortnite, yana haɗin gwiwa tare da masu kera motoci don haɓaka software na kera motoci dangane da injin wasan wasan Unreal Engine. Abokin farko na Epic a cikin yunƙurin da ke da nufin ƙirƙirar ƙirar injin ɗin ɗan adam (HMI) shine General Motors, kuma motar farko da ke da tsarin multimedia akan Injin Unreal za ta zama Hummer EV na lantarki, wanda za a gabatar a ranar 20 ga Oktoba. […]

Siyar da wayoyin hannu na 5G ya haura sama da kashi 2020 a shekarar 1200 idan aka kwatanta da bara.

Dabarun Dabaru sun buga sabon hasashen kasuwan duniya don wayoyin hannu masu goyan bayan sadarwar wayar hannu na ƙarni na biyar (5G): jigilar irin waɗannan na'urori suna nuna haɓakar fashewar abubuwa, duk da raguwar sassan na'urorin salula gaba ɗaya. An kiyasta cewa kusan wayoyin hannu na 18,2G miliyan 5 ne aka aika a duniya a bara. A cikin 2020, masana sun yi imanin, isar da kayayyaki zai wuce kwata na raka'a biliyan, […]

Yawan samfurori a cikin rajistar software na Rasha ya wuce 7 dubu

Ma'aikatar Ci gaban Digital, Sadarwa da Mass Media na Tarayyar Rasha sun haɗa da kusan sabbin kayayyaki ɗari da rabi daga masu haɓaka cikin gida a cikin rajistar software na Rasha. An gane samfuran da aka ƙara a matsayin biyan buƙatun da ka'idoji suka kafa don ƙirƙira da kiyaye rajistar shirye-shiryen Rasha don kwamfutocin lantarki da bayanan bayanai. Rijistar ya haɗa da software daga kamfanonin SKAD Tech, Aerocube, Business Logic, BFT, 1C, InfoTeKS, […]

Sakin Sabar Sabar NGINX 1.20.0

An saki uwar garken aikace-aikacen NGINX Unit 1.20, wanda a cikinsa ake samar da mafita don tabbatar da ƙaddamar da aikace-aikacen yanar gizo a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban (Python, PHP, Perl, Ruby, Go, JavaScript/Node.js da Java). Unit NGINX na iya gudanar da aikace-aikace da yawa a lokaci guda a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban, sigogin ƙaddamarwa waɗanda za a iya canza su da ƙarfi ba tare da buƙatar gyara fayilolin daidaitawa da sake farawa ba. Code […]