Author: ProHoster

Rasha ta amince da wata doka da ke tsara cryptocurrencies: zaku iya ma'adinai da kasuwanci, amma ba za ku iya biya tare da su ba

A ranar 22 ga Yuli, Duma na Rasha ya karbe a karshe, na uku karanta dokar "A kan dukiyar kuɗi na dijital, kuɗin dijital da kuma gyare-gyare ga wasu ayyukan majalisa na Tarayyar Rasha." 'Yan majalisar sun kwashe fiye da shekaru biyu suna tattaunawa tare da kammala shirin tare da halartar kwararru, wakilan babban bankin Tarayyar Rasha, FSB da ma'aikatun da abin ya shafa. Wannan doka ta bayyana ma'anar "kuɗin dijital" da "kuɗin dijital […]

Dabarar karkatar da hotuna da wayo don tarwatsa tsarin tantance fuska

Masu bincike daga dakin gwaje-gwaje na SAND a Jami'ar Chicago sun kirkiro kayan aikin Fawkes don aiwatar da hanyar da za a gurbata hotuna, tare da hana amfani da su don horar da tantance fuska da tsarin tantance mai amfani. Ana yin canje-canjen Pixel zuwa hoton, waɗanda ba a iya gani idan mutane suka kalli, amma suna haifar da ƙirƙirar ƙirar da ba daidai ba lokacin amfani da su don horar da tsarin koyon injin. An rubuta lambar kayan aikin a cikin Python […]

Kafa masu kula da PID: shin shaidan yana da ban tsoro kamar yadda suka sa shi zama? Sashe na 1. Tsarin kewayawa guda ɗaya

Wannan labarin ya fara jerin labaran da aka keɓe ga hanyoyin sarrafa kai don daidaita masu sarrafa PID a cikin yanayin Simulink. A yau za mu gano yadda ake aiki da aikace-aikacen PID Tuner. Gabatarwa Mafi shaharar nau'in masu sarrafawa da ake amfani da su a masana'antu a cikin rufaffiyar tsarin kula da madauki ana iya ɗaukar su masu kula da PID. Kuma idan injiniyoyi sun tuna da tsari da ka'idar aiki na mai sarrafawa tun daga lokacin karatun su, to saitinsa, watau. lissafi […]

Shin masu samarwa za su ci gaba da siyar da metadata: ƙwarewar Amurka

Muna magana game da dokar da ta sake farfado da ka'idodin tsaka tsaki. / Unsplash / Markus Spiske Abin da Jihar Maine ta ce Hukumomi a jihar Maine, Amurka, sun zartar da wata doka da ke buƙatar masu ba da sabis na Intanet su sami izini bayyananne daga masu amfani kafin su tura metadata da bayanan sirri zuwa wasu kamfanoni. Da farko, muna magana ne game da tarihin bincike da yanayin ƙasa. Hakanan, an hana masu samarwa daga ayyukan talla ba tare da [...]

Gwada aikin tambayoyin nazari a cikin PostgreSQL, ClickHouse da clickhousedb_fdw (PostgreSQL)

A cikin wannan binciken, Ina so in ga abin da za a iya samun ingantaccen aiki ta amfani da tushen bayanan ClickHouse maimakon PostgreSQL. Na san fa'idodin yawan aiki da nake samu ta amfani da ClickHouse. Shin waɗannan fa'idodin za su ci gaba idan na sami damar ClickHouse daga PostgreSQL ta amfani da Wrapper Data na Waje (FDW)? Yanayin bayanan da aka yi nazari sune PostgreSQL v11, clickhousedb_fdw […]

Karamin Zotac Inspire Studio SCF72060S kwamfutar tana sanye da katin zane na GeForce RTX 2060 Super.

Zotac ya fadada kewayon ƙananan nau'ikan nau'ikan kwamfutoci ta hanyar sakin samfurin Inspire Studio SCF72060S, wanda ya dace da magance matsaloli a fagen zane-zane da sarrafa bidiyo, raye-rayen 3D, gaskiyar kama-da-wane, da dai sauransu Sabon samfurin yana cikin akwati tare da girman girman. 225 × 203 × 128 mm. Ana amfani da na'ura mai sarrafa Intel Core i7-9700 na ƙarni na Coffee Lake tare da nau'ikan kwamfuta guda takwas (zaren takwas), saurin agogon wanda ya bambanta daga 3,0 […]

Yawancin katunan bidiyo na NVIDIA Ampere za su yi amfani da masu haɗin wutar lantarki na gargajiya

Kwanan nan, majiyoyin hukuma gabaɗaya sun fitar da bayanai game da ƙayyadaddun ƙayyadaddun sabon haɗin wutar lantarki mai 12-pin mai iya watsawa har zuwa 600 W. Katunan bidiyo na wasan NVIDIA na dangin Ampere yakamata a sanye su da irin waɗannan masu haɗin. Abokan hulɗar kamfanin sun gamsu cewa a mafi yawan lokuta za su yi aiki tare da haɗin tsohuwar haɗin wutar lantarki. Shahararriyar gidan yanar gizon Gamers Nexus ta gudanar da bincikenta akan wannan batu. Ya bayyana cewa NVIDIA […]

IGN ta buga bidiyo na mintuna 14 da ke nuna wasan kwaikwayo na sake yin Mafia

IGN ta buga bidiyo na mintuna 14 da ke nuna wasan Mafia: Tabbataccen Edition. Bisa ga bayanin, abin da ke faruwa a kan allon yana yin sharhi game da shugaban kasa da kuma darektan fasaha na Hangar 13 studio, Haden Blackman. Ya yi magana game da canje-canjen da aka yi. Babban ɓangaren bidiyon an kashe shi don kammala ɗaya daga cikin ayyukan wasan a gona. Mawallafa sun nuna wurare da dama da aka yanke da harbi tare da abokan gaba. A cewar Blackman, […]

Aikin KDE ya gabatar da ƙarni na uku na KDE Slimbooks

Aikin KDE ya gabatar da ƙarni na uku na ultrabooks, wanda aka sayar a ƙarƙashin alamar KDE Slimbook. An haɓaka samfurin tare da sa hannun al'ummar KDE tare da haɗin gwiwar mai siyar da kayan aikin Sipaniya Slimbook. Software yana dogara ne akan tebur na KDE Plasma, tsarin tsarin KDE Neon na tushen Ubuntu da zaɓi na aikace-aikacen kyauta kamar editan zane na Krita, tsarin ƙirar Blender 3D, FreeCAD CAD da editan bidiyo […]

re2c 2.0

A ranar Litinin, 20 ga Yuli, an saki re2c, janareta na nazari mai sauri. Babban canje-canje: Ƙara tallafi don yaren Go (an kunna ko dai ta zaɓin --lang go don re2c, ko azaman shirin re2go daban). Takaddun shaida na C da Go an ƙirƙira su ne daga rubutu ɗaya, amma tare da misalan lamba daban-daban. An sake fasalin tsarin tsara ƙirar code a cikin re2c gaba ɗaya, […]

Procmon 1.0 Preview

Microsoft ya fitar da sigar samfoti na kayan aikin Procmon. Process Monitor (Procmon) tashar tashar Linux ce ta kayan aikin Procmon na gargajiya daga kayan aikin Sysinternals don Windows. Procmon yana ba da hanya mai dacewa da inganci don masu haɓakawa don saka idanu akan kiran tsarin aikace-aikacen. Sigar Linux ta dogara ne akan kayan aikin BPF, wanda ke ba ku damar yin kiran kwaya cikin sauƙi. Mai amfani yana ba da ingantaccen rubutu mai dacewa tare da ikon tacewa [...]

Haɗuwa don masu haɓaka Java: yadda ake warware matsalolin ƙulle-ƙulle ta amfani da Token Bucket da kuma dalilin da yasa mai haɓaka Java ke buƙatar lissafin kuɗi

DIS IT EVEENING, dandalin bude ido wanda ya hada kwararrun kwararru a bangarorin Java, DevOps, QA da JS, zai gudanar da taron kan layi don masu ci gaban Java a ranar 22 ga Yuli da karfe 19:00. Za a gabatar da rahotanni guda biyu a taron: 19: 00-20: 00 - Magance matsalolin matsalolin ta amfani da Token Bucket algorithm (Vladimir Bukhtoyarov, DNS) Vladimir zai bincika misalan kurakurai na yau da kullum lokacin aiwatar da tsutsawa da sake duba Token [...]