11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

Gaisuwa! Barka da zuwa darasi na sha ɗaya kuma na ƙarshe. Fortinet Farawa. A darasi na karshe Mun kalli manyan abubuwan da suka shafi sarrafa na'urar. Yanzu, don kammala karatun, ina so in gabatar muku da tsarin ba da lasisin samfur Tiungiyoyin kuɗi и FortiAnalyzer - yawanci waɗannan tsare-tsare suna tayar da tambayoyi da yawa.
Kamar yadda aka saba, za a gabatar da darasin ne kashi biyu – ta hanyar rubutu da kuma tsarin darasin bidiyo, wanda yake a kasan labarin.

Bari mu fara da bambancin goyon bayan fasaha. A cikin kalmomin Fortinet, ana kiran goyan bayan fasaha azaman FortiCare. Akwai zaɓuɓɓukan tallafin fasaha guda uku:

11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

8x5 yana ɗaya daga cikin daidaitattun zaɓuɓɓukan tallafin fasaha. Ta hanyar siyan irin wannan nau'in tallafin fasaha, kuna samun dama ga tashar goyan bayan fasaha, daga inda zaku iya saukar da hotuna don sabuntawa, da ƙarin software. Zai yiwu a bar tikiti-buƙatun don warware matsalolin fasaha. Amma a wannan yanayin, lokacin mayar da martani ga buƙatarku ya dogara ba kawai akan wani SLA ba, har ma a kan lokutan aiki na injiniyoyi (kuma, daidai da haka, a yankin lokaci). irin goyon bayan fasaha.
Zaɓin na biyu shine 24x7 - zaɓi na daidaitaccen zaɓi na biyu na tallafin fasaha. Yana da sigogi iri ɗaya kamar 8x5, amma tare da wasu bambance-bambance - SLA ba ya dogara da lokutan aiki na injiniyoyi da bambance-bambance a cikin yankuna lokaci. Hakanan ya zama mai yiwuwa a siyan tsawaita shirin maye gurbin kayan aiki, amma ƙari akan wancan daga baya.
Kuma zaɓi na uku - Advanced Services Engineering ko ASE - kuma ya ƙunshi tallafin 24/7, amma tare da SLA na musamman, rage. A cikin yanayin ASE, ƙungiyar injiniyoyi na musamman ne ke yin tikitin tikiti. Irin wannan tallafin fasaha a halin yanzu yana nan don na'urorin FortiGate kawai.

Yanzu bari mu shiga ta hanyar biyan kuɗi. Akwai biyan kuɗi guda ɗaya da yawa akwai, da kuma fakiti waɗanda ke ɗauke da biyan kuɗi da yawa. Ana kuma haɗa wasu tallafin fasaha a cikin kunshin. Kuna iya ganin jerin biyan kuɗi na yanzu na FortiGate a cikin adadi na ƙasa.

11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

Ana iya haɗa duk biyan kuɗin da ke sama a cikin fakiti masu zuwa:
360 Kariya, Kariyar Kasuwanci, Kariyar UTM, Babban Kariyar Barazana. A wannan matakin, yana da mahimmanci a tuna cewa kunshin Kariyar 360 koyaushe ya haɗa da tallafin fasaha na nau'in ASE, kunshin Kasuwanci koyaushe yana haɗa da tallafin 24/7, don kunshin UTM a halin yanzu akwai bambance-bambancen guda biyu - kunshin tare da tallafin fasaha. sun haɗa da 8/5 kuma tare da tallafin fasaha sun haɗa da 24/7.
Kuma kunshin ƙarshe - Babban Kariyar Barazana - koyaushe yana haɗa da tallafin 24/7.

Taimakon fasaha kuma ya haɗa da garantin maye gurbin kayan aiki. Amma nau'ikan tallafi na 24x7 da ASE suna tallafawa siyan Premium RMA, wanda ke rage lokacin maye gurbin kayan masarufi kuma yana ba da ƙarin fa'idodi. Akwai nau'ikan Premium RMA guda 4:

  • Isar da Rana ta gaba - za a isar da kayan maye washegari bayan an tabbatar da wani abin da ya faru tare da kayan aikin yanzu.
  • Sa'o'i 4 Isar da Sassan Wurin Wuta - za a isar da kayan maye ta mai aikawa a cikin awanni 4 bayan an tabbatar da lamarin.
  • 4 Hours On- Site Engineer - za a isar da kayan maye ta hanyar mai aikawa a cikin sa'o'i 4 bayan tabbatar da lamarin. Hakanan za'a sami injiniya don taimakawa tare da maye gurbin kayan aiki.
  • Amintaccen RMA - Wannan sabis ɗin an yi shi ne don abokan ciniki tare da ƙaƙƙarfan buƙatun kariyar bayanai a cikin yanayin jikinsu. Da fari dai, yana ba ku damar goge bayanai masu mahimmanci tare da takamaiman umarni ba tare da ɓata garanti ba. Abu na biyu, yana ba ku damar guje wa mayar da kayan aiki mara kyau, sabili da haka kare bayanai a cikin yanayin jiki.

Amma wannan duk "a kan takarda" ne; a gaskiya, duk abin da ya dogara da yanayi da yawa, misali, wurin zama. Don haka, lokacin siye, Ina ba ku shawara ku tuntuɓi abokin tarayya kuma ku fayyace cikakkun bayanai.

Mun yi nazari, yanki-yanki, duk shawarwarin Fortinet waɗanda ke da alaƙa da FortiGate musamman. Yanzu lokaci ya yi da za a haɗa su duka. Bari mu fara da fakitin biyan kuɗi. Hoton da ke ƙasa yana nuna adadin biyan kuɗin da na lissafa a baya. Wannan yana nuna waɗanne fakitin kowane biyan kuɗi ya haɗa. Har ila yau, kar a manta game da tallafin fasaha da ya dace don kowane kunshin. Amfani da wannan bayanan, zaku iya zaɓar fakitin biyan kuɗi wanda ya dace da bukatunku.

11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

Anan mun zo kusan abu mafi mahimmanci. Wadanne zaɓuɓɓukan siye ne akwai? Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga:

  • Abu ɗaya a cikin nau'in na'urar jiki da takamaiman fakitin biyan kuɗi (zaka iya zaɓar tsawon lokacin fakitin - shekara 1, shekaru 3, shekaru 5)
  • Abu ɗaya azaman na'urar jiki, haka kuma abu ɗaya azaman fakitin biyan kuɗi (kuma kuna iya zaɓar tsawon fakitin)
  • Abun layi azaman na'urar jiki, da takamaiman biyan kuɗi azaman abubuwan layi. A wannan yanayin, dole ne a zaɓi nau'in tallafin fasaha daban - kuma za a gabatar da shi azaman abu daban

Don injunan kama-da-wane akwai zaɓuɓɓuka biyu:

  • Abun layi na daban don lasisin injin kama-da-wane da fakitin biyan kuɗi daban tare da tallafin fasaha mai alaƙa
  • Keɓaɓɓen abu don lasisin injin kama-da-wane, biyan kuɗin da ake buƙata daban da tallafin fasaha daban.

Ba a haɗa manyan ayyukan RMA a cikin kowane fakiti kuma ana siyan su azaman biyan kuɗi na dabam.

Shirin bayar da lasisi shine kamar haka. Wato, FortiGate baya iyakance adadin masu amfani bisa doka (dukansu na yau da kullun da masu amfani da VPN), ko adadin haɗin kai, ko wani abu. A nan komai ya dogara ne kawai akan aikin na'urar kanta.

An ƙayyade farashin sabuntawa ko farashin mallakar shekara kamar haka:
Ko dai wannan shine farashin fakitin da aka zaɓa, ko farashin biyan kuɗi daban da tallafin fasaha daban. Wannan farashi bai haɗa da komai ba.

Tare da FortiAnalyzer, abubuwa sun ɗan sauƙi. Idan ka sayi na'urar ta zahiri, zaka sayi na'urar da kanta, da kuma tallafin fasaha daban, biyan kuɗi ga mai nuna sabis na sasantawa da sabis na RMA. A wannan yanayin, za a yi la'akari da farashin shekara-shekara na mallakin adadin ayyukan da aka saya a kowace shekara - alama a cikin kore a cikin adadi.

11. Farawa Fortinet v6.0. Yin lasisi

Daidai yake da injin kama-da-wane. Kuna siyan lasisi don ainihin na'ura mai kama-da-wane, kuma idan ya cancanta, siyan karimita na wannan injin kama-da-wane. Sauran ayyukan suna kama da ayyukan da ake bayarwa ga na'urar ta zahiri. Ana ƙididdige yawan kuɗin mallaka na shekara-shekara daidai da na na'ura ta zahiri - sabis ɗin da aka haɗa a ciki kuma ana yiwa alama a kore akan faifan.

Kamar yadda aka yi alkawari, ina kuma haɗa darasi na bidiyo akan wannan batu. Ya dace da waɗanda ke kusa da tsarin bidiyo, tun da yake ya ƙunshi ainihin bayanin da aka gabatar a sama.


A nan gaba, ana iya fitar da sabbin labarai, darussa ko darussa kan wannan ko wasu batutuwa. Domin kar a rasa su, bi sabuntawa akan tashoshi masu zuwa:

Hakanan zaka iya barin shawarwari don sabbin darussa ko darussa akan batutuwan Fortinet ta amfani da feedback form.

source: www.habr.com

Add a comment