5G da sabis na caca na girgije - gwada yadda yake aiki a Moscow

5G da sabis na caca na girgije - gwada yadda yake aiki a Moscow

A cikin 2020, hanyoyin sadarwa na ƙarni na biyar na iya mamaye duk masana'antar sadarwar wayar hannu. A cikin 2019, masu samar da kayan lantarki sun fara samar da kasuwa tare da samfuran sadarwa na 5G da na'urorin da waɗannan samfuran ke aiki a ciki. Kazalika, a hankali ana amfani da hanyoyin sadarwa na 5G a kasashe da dama da suka hada da Amurka, Rasha, Sin da Turai.

Sabbin fasaha za su samar da sabon zagaye na juyin halitta a cikin masana'antar nishaɗi. Da farko, waɗannan wasanni ne. A cikin watanni shida da suka gabata, na ci karo da labarai da yawa, na cikin gida da na waje, waɗanda suka ce 5G zai ba 'yan wasa damar samun damar abubuwan wasan kwaikwayo a ko'ina da ko'ina, a kowane dandamali, godiya ga wasan girgije. Ina so in duba yadda yake aiki a yau.

Kalmomi kaɗan kafin fara gwaji

Ina so in lura cewa fasahohin sadarwa sun yi tasiri sosai a masana'antar caca. A cikin shekaru biyu da suka gabata, cibiyoyin sadarwa na ƙarni na huɗu sun yi nasara a wannan. Intanet mai sauri ta wayar hannu ya ba da ƙwarin gwiwa ga haɓaka wasan caca ta wayar hannu. A cewar masana, a cikin shekaru biyu adadin wannan kasuwa zai wuce dala biliyan 100.

Yawancin masu siyar da kayan aikin hannu suna da wayar hannu mai ƙarfi ko wata na'ura ta hannu wacce ke ba su damar yin wasannin da ba kowane tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka ba ne zai iya sarrafa su a ƴan shekaru da suka gabata. Musamman bambanta anan, ba shakka, shine ASUS tare da layin ROG. Wannan wayowin komai da ruwan yana matsayi na musamman azaman na'urar caca. A bayyane yake, za a sami ƙarin irin waɗannan na'urori a nan gaba.

Da kyau, ayyukan caca na girgije suna cire daurin wasanni zuwa wasu dandamali (Kojima kansa yana tunanin haka) - Kuna iya wasa kowane lokaci, ko'ina, idan kuna da sha'awar. Masana sun yi hasashen ci gaba a hankali a kan ingancin wasannin wayar hannu, da karuwar yawan ayyukan da ke ba da caca a ko'ina, tare da karuwar shaharar na'urorin wayar hannu a tsakanin 'yan wasa.

Daga kalmomi zuwa aiki

Gabaɗaya, ƙwararru ƙwararru ne, amma ina so in bincika yadda duk wannan ke aiki a aikace yanzu. Wannan ba shi da sauƙi a yi, saboda 5G a Rasha yana aiki ne kawai a cikin ƙananan wurare. Wata matsala kuma ita ce rashin na'urorin da ke tallafawa cibiyoyin sadarwa na ƙarni na biyar.

Bayan bincike akan Intanet, mun sami nasarar gano cewa 5G yana aiki a Moscow, kamar a Skolkovo, da Tele 2 da Ericsson sun ƙaddamar da 5G a ciki. Yanayin gwaji akan Tverskaya, a cikin 28 GHz band. Cibiyar sadarwa ta ƙarni na biyar tana aiki daga tashar metro Okhotny Ryad zuwa Maykovskaya. MTC da Huawei sun kaddamar da wani yankin gwaji, yana aiki a kan ƙasa na VDNH.

Menene kuke buƙatar bincika ayyukan ayyukan wasan caca na girgije lokacin da aka haɗa su da hanyar sadarwar salula? Haka ne, na'urar zamani wacce ke tallafawa 5G da asusu a cikin sabis na girgije. Na biyu yana samuwa (akwai asusu da yawa a cikin ayyuka daban-daban a lokaci ɗaya), amma na farko babu. Kamar yadda na sani, Samsung Galaxy 5 yanzu yana aiki da 10G, amma ina da iPhone kuma babu wanda ya saba da wannan na'urar.

Amma shi ya juya daga cewa a kan wannan Tverskaya akwai wani Tele2 salon, inda biyu kwamfyutocin da aka shigar tare da sadarwa zuwa 5G da 4G, da kuma aiki asusu na PlayKey girgije sabis (abin takaici, babu sauran ayyuka, da, duba gaba, I). "Ba a ba mu izinin shiga LoudPlay ko GFN ba - mai gudanarwa ne kawai ke da damar yin amfani da software na kwamfutar tafi-da-gidanka).

Gabaɗaya, an yanke shawarar shiga cikin wannan salon kuma gwada aƙalla abin da ke wurin, don bincika da kaina yadda sabis ɗin caca ke aiki da 4G da 5G.

Gwaji

Ba za a iya kiran wannan gwajin superobjective ba saboda:

  • Akwai sabis ɗin wasan caca guda ɗaya kawai akwai;
  • Wasa ɗaya kawai yana samuwa - Creed Assassin;
  • Ba za ku iya canza wani abu akan na'urorin caca ba, wanda ke nufin ba za ku iya yin rikodin daga allon ba. Bidiyo daga hanyar gwaji shine mafi sauƙi - mun yi fim ɗin allon TV tare da kwamfyutocin da aka haɗa su ta amfani da wayar hannu. E, yana da m, amma a kalla yana da wani abu.

5G da sabis na caca na girgije - gwada yadda yake aiki a Moscow

Wani abin mamaki shine cewa kwamfyutocin da aka shigar a cikin gidan ba su da ginanniyar tsarin sadarwa mara waya. An haɗa su zuwa modem 4G da 5G, waɗanda tuni suke aiki kai tsaye tare da cibiyoyin sadarwar wayar hannu.

5G da sabis na caca na girgije - gwada yadda yake aiki a Moscow

Halin da ake ciki a cikin salon. Akwai kwamfutar tafi-da-gidanka guda biyu, kowannensu yana haɗi da modem - ɗaya 4G da 5G na biyu. Ana haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa TV don a iya tantance ingancin hoto.

Da farko, mun yanke shawarar ƙaddamar da SpeedTest.net akan wayar hannu mai kunna 5G daga salon.

5G da sabis na caca na girgije - gwada yadda yake aiki a Moscow

Komai yana da kyau tare da zazzagewa - fadin tashar sadarwa ya wuce 1 Gbit/s. Amma fitarwa ya fi muni - kusan 12 Mbit / s.


To, sai muka duba wasannin da kansu.

Hanyar sadarwa ta ƙarni na biyar


Sha'awa: A matsakaicin saurin ƙuduri yana da kyau kwarai. Kuna iya ganin iska tana wasa da makin doki. A cikin al'amuran musamman masu ƙarfi, raguwa a cikin FPS yana bayyane, amma har yanzu waɗannan lokutan ba sa tsoma baki tare da wasa. Ko dai babu jinkiri kwata-kwata, ko akwai, amma kadan. Motsin halayen suna da santsi ko da lokacin ya ragu. Kokarin mutuwa sannan loda ajiyar karshe. Komai yayi aiki tare da bang - zazzagewar kusan iri ɗaya ne da daga PC.





Ana ganin ruwan sama, motsin halayen yana da santsi, duk cikakkun bayanai suna bayyane.
Hukunci: Kuna iya wasa ba tare da matsala ba yanzu. A lokaci guda kuma, tashar sadarwa ta 5G a kan Tverskaya har yanzu ba ta da fa'ida kamar yadda zai yiwu - lokacin da aka tura cikakkiyar hanyar sadarwa ta ƙarni na biyar a Moscow ta hanyar manyan ma'aikatan Big Four, har ma da ƙananan matsalolin da ake iya gani a yanzu za su iya ɓacewa. .

Hanyar sadarwa ta ƙarni na huɗu



Sha'awa: Mun gwada 4G a iyakar gudu. Bambanci ya kasance sananne a kan allon lodi - hasken ya fara "daskare". Wasan da kansa, bayan lodawa, ya juya ya zama aljanna pixel kawai - a ma'anar cewa pixels a lokacin motsi suna da girma. Hoto a tsaye, idan ba ku yi komai ba, yana da kyau kwarai. Amma da zarar abu mai motsi ya bayyana - alal misali, tsuntsu ya tashi, komai ya rushe. A lokaci guda, lokacin amsawa kadan ne, kusan iri ɗaya da na 5G.


Tasirin hasken wuta yayi kama da haka. Da zaran yanayin ya fara motsawa, akwai kawai sagging a kowane gaba, pixelation yana lalata hoton sosai, har ta kai ga ba a iya ganin manyan bayanan abin.

Yana da ɗan kyau akan saitunan matsakaici, amma har yanzu matsalolin suna bayyane ga ido tsirara.

Hukunci: Ko dai ɗaukar hoto na 4G a wannan wuri ba shi da kyau sosai, ko wani abu dabam, amma yana da kusan yiwuwa a yi wasa yayin haɗawa da sabis na girgije ta hanyar hanyar sadarwa ta ƙarni na huɗu. A kalla a kan Tverskaya.

A matsayin ƙarshe

Anan zan ce labarin shine bayanin ƙwarewar farko na hulɗa tare da 5G; yana da ban sha'awa don "taba" cibiyoyin sadarwa na ƙarni na biyar ta hanyar wasan girgije. Zan iya zuwa salon, gwada shi duka kuma in ajiye shi a kaina, amma har yanzu yana da alama cewa ba kawai ban sha'awa ba ne a gare ni. "Bayanin farko" na iya zama mai mahimmanci ga wani ba kai ba.

Dangane da cibiyoyin sadarwa na ƙarni na biyar, fasahar, kodayake ba ta aiki da cikakken ƙarfin aiki, tana da ban sha'awa. Ya bayyana a fili cewa wasan caca ta hanyar tashar sadarwar wayar hannu tare da irin wannan bandwidth yana iya da yawa. Za mu iya yarda da masana kuma Kojima iri ɗaya - cibiyoyin sadarwa na ƙarni na biyar za su ba da haɓaka mai ƙarfi ga wasan hannu. Da farko, waɗannan sabis ɗin caca ne na girgije - ta amfani da modem na 5G iri ɗaya, zaku iya kunna wasan da kuka fi so a duk inda akwai ɗaukar hoto.

Inda zai kasance wata tambaya ce, saboda tura kayan aikin 5G tsari ne mai saurin gaske. Amma a cikin shekaru 3-5, muna iya fatan cewa masu aiki za su rufe manyan yankuna na ƙasar tare da cibiyoyin sadarwa na ƙarni na biyar, kuma masu samar da abun ciki na wasan za su yi sauri da sauri kuma su fara faranta mana rai da sababbin wasanni masu inganci.

source: www.habr.com

Add a comment