Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Shugaban sashen aiyuka ya haura zuwa cikin kuryar wurin ajiyar man da ke karkashin kasa domin nuna alamun da ke kan bawul din solenoid.

A farkon Fabrairu, babbar cibiyar bayanai ta Tier III NORD-4 Cibiyar Uptime (UI) ta sake tabbatar da shi zuwa ma'aunin Dorewa na Aiki. A yau za mu gaya muku abin da masu binciken ke kallo da kuma sakamakon da muka kammala.

Ga waɗanda suka saba da cibiyoyin bayanai, bari mu ɗan zagaya kan kayan aikin. Matsayin Matsayi yana kimantawa da tabbatar da cibiyoyin bayanai a matakai uku:

  • aikin (Design): an duba kunshin takardun aikin A nan sanannen bene. Akwai 4 daga cikinsu gabaɗaya: Tier I–IV. Na karshen shine, bisa ga haka, mafi girma.
  • ginin da aka gina (Facility): ana duba kayan aikin injiniya na cibiyar bayanai da kuma bin aikin. Ana duba cibiyar bayanai a ƙarƙashin cikakken nauyin ƙira ta amfani da gwaje-gwaje iri-iri tare da kusan abubuwan da ke biyowa: ɗaya daga cikin UPS (DGS, chillers, madaidaicin kwandishan, kabad ɗin rarraba, busbars, da sauransu) an cire shi daga sabis don kulawa ko gyarawa. , kuma an kashe wutar lantarki na birnin. Tier III da sama da cibiyoyin bayanai yakamata su sami damar magance lamarin ba tare da wani tasiri akan kayan aikin IT ba.

    Ana iya ɗaukar kayan aiki idan cibiyar bayanai ta riga ta wuce takaddun ƙira.
    NORD-4 ta sami takardar shedar ƙira a cikin 2015, da Facility a cikin 2016.

  • Dorewar Aiki. A zahiri, takaddun shaida mafi mahimmanci da rikitarwa. Yana ƙididdige matakai da cancantar ma'aikaci don kiyayewa da sarrafa cibiyar bayanai tare da kafaffen matakin Tier (don wuce Dorewa Aiki, dole ne ku riga kuna da takardar shedar Facility). Bayan haka, ba tare da ingantattun hanyoyin aiwatar da aiki da ƙwararrun ƙungiyar ba, har ma da cibiyar bayanan Tier IV na iya zama ginin mara amfani tare da kayan aiki masu tsada sosai.

    Akwai kuma matakan a nan: Bronze, Azurfa da Zinariya. A ƙarshe na sake tabbatarwa mun gama da maki 88,95 cikin maki 100 mai yuwuwa, kuma wannan Azurfa ce. Ya fadi kadan da Zinariya - maki 1,05. 

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Yadda za a duba cewa an gina matakan da suka dace kuma suna aiki kamar yadda ya kamata? Bugu da ƙari, yadda za a yi shi a cikin kwanaki biyu - wannan shine tsawon lokacin da ake ɗauka don sake tabbatarwa. A takaice, takaddun shaida ya dogara ne akan kwatancen kwatancen abin da aka rubuta a cikin ƙa'idodi, labarun "yadda komai ke aiki" da kuma ayyuka na gaske. Ana samun bayanai game da ƙarshen ta hanyar tafiya-ta hanyar cibiyar bayanai da tattaunawa tare da injiniyoyin cibiyar bayanai - "tashiyoyin", kamar yadda muke kiran su da ƙauna. Abinda suke kallo kenan.

tawagar

Da farko, masu binciken UI suna duba ko cibiyar bayanai tana da isassun ma'aikatan tallafi. Suna ɗaukar tebur na ma'aikata, jadawalin aiki kuma suna zaɓan duba shi tare da rahotannin canji da samun damar bayanai don tabbatar da cewa adadin injiniyoyin da ake buƙata suna kan wurin a ranar.

Masu binciken kuma suna duban adadin lokutan kari. Wannan wani lokaci yana faruwa lokacin da babban abokin ciniki ya shigo kuma ana buƙatar shigar da tarin racks a lokaci guda. A irin wannan lokacin, mutane daga wasu canje-canje suna zuwa don ceto, kuma ana biyan su ƙarin kuɗi don wannan.

Akwai injiniyoyi 4 da ke aiki akan NORD-7 a kowane lokaci: 6 suna aiki da babban injiniya ɗaya. Waɗannan su ne waɗanda ke saka idanu na 24x7, saduwa da abokan ciniki, taimakawa tare da shigar da kayan aiki da sauran buƙatun yau da kullun. Wannan shine layin farko na tallafin fasaha na abokin ciniki. Ayyukansu sun haɗa da rikodin yanayin gaggawa da haɓaka su zuwa injiniyoyi na musamman. Aiki na kayan aikin injiniya ana kulawa da mutane daidaikun mutane - jami'an kula da ababen more rayuwa. kuma 24x7.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Daraktan samarwa na NORD da manajan rukunin yanar gizon ya gaya wa masu binciken mutane nawa ke aiki a wurin a yanzu.

Lokacin da aka jera lambobin, ana bincika cancantar ƙungiyar. Masu binciken suna duba fayilolin ma'aikatan injiniyoyi ba da gangan ba don tabbatar da cewa suna da takaddun difloma, takaddun shaida, da takaddun izini (misali, takaddun amincin lantarki) don yin aiki a wani matsayi.

Suna kuma duba yadda muke horar da ma'aikatanmu. Ko da a lokacin duba na ƙarshe, tsarin mu don horar da sabbin injiniyoyin aiki ya burge ƙwararrun UI. Muna shafe watanni uku gare su horo hanya a matsayin horon da aka biya, yayin da muke gabatar da su ga matakai da ka'idojin aiki a cibiyar bayanan mu.

Hakanan dole ne injiniyoyin da ke aiki su sami horo na yau da kullun, gami da yin aiki a cikin yanayin gaggawa. Lallai masu binciken za su bincika shirye-shiryen horo da kayan aikin irin wannan horon, da kuma bincikar injiniyoyi ba da gangan ba. Ba za a ce wani ya canza zuwa na’urar janareta na diesel ba, amma za a tambaye shi ya gaya maka mataki-mataki abin da ya kamata a yi idan aka kashe wutar lantarki a birnin. Dangane da sakamakon binciken, za mu kawo duk shirye-shiryen horo da ilimi zuwa matsayi guda don kada su bambanta ga ƙungiyoyi daban-daban.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Muna nuna masu binciken dakin hutu na injiniyoyin motsi.

Aiki da kiyaye tsarin injiniya 

A cikin wannan babban sashe na binciken, mun nuna cewa duk kayan aikin injiniya da tsarin suna karɓar kulawa na yau da kullum bisa ga jadawalin da masu siyarwa suka ba da shawarar, ɗakin ajiyar yana da kayan aikin da ake bukata, yarjejeniyar sabis tare da masu kwangila, kuma kowane aiki tare da kayan aiki yana da nasa. hanyoyin da algorithms don aiki akan lokuta daban-daban.

MMS Lokacin da kuke aiki da yawa na UPSs, na'urorin janareta na diesel, na'urorin sanyaya iska da sauran abubuwa, kuna buƙatar tattara duk bayanai game da wannan wurin a wani wuri. Muna ƙirƙira kusan lissafin mai zuwa ga kowane yanki na kayan aiki:

  • samfurin da lambar serial;
  • yin alama;
  • halaye na fasaha da saitunan;
  • wurin shigarwa;
  • kwanakin samarwa, ƙaddamarwa, ƙarewar garanti;
  • kwangilar sabis;
  • tsarin kulawa da tarihin;
  • da dukan "tarihin likita" - rushewa, gyare-gyare.

Ta yaya kuma inda za a tattara duk waɗannan bayanan ya rage ga kowane ma'aikacin cibiyar bayanai ya yanke shawara da kansa. UI baya iyakance a cikin kayan aikin. Wannan na iya zama Excel mai sauƙi (mun fara da wannan) ko Tsarin Gudanar da Kulawa da kansa (MMS), kamar yadda muke da shi yanzu. AF, tebur sabis, lissafin sito, log ɗin kan layi, saka idanu suma an rubuta kansu.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Akwai irin wannan "fayil na sirri" ga kowane yanki na kayan aiki.

Mun nuna ayyukanmu game da wannan, gami da yin amfani da misalin wannan kayan aikin UPS (hoton), wanda ya ba da ɗayan sassansa ga UPS da ke ba da nauyin IT. Ee, bisa ga ma'auni, irin wannan "bayarwa" za a iya aiwatar da shi ne kawai ta hanyar kayan aikin more rayuwa waɗanda ke ba da wutar lantarki na iska da hasken gaggawa, amma ba nauyin IT ba.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Bayan haka, masu binciken sun nemi su nuna tikitin da ya dace a cikin Teburin Sabis:

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Kuma bayanin martabar UPS a cikin MMS:

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Kayan kayan abinci Don gyare-gyaren lokaci da gyare-gyaren gaggawa na kayan aikin injiniya, muna adana kayan aikin mu da kayan haɗi. Akwai babban ɗakin ajiya tare da manyan kayan aikin kayan aiki da ƙananan ɗakunan ajiya tare da kayan aiki a cikin ɗakunan injiniya (don kada ku yi nisa).

A cikin hoton: muna duba yiwuwar samar da kayan gyara don saitin janareta na diesel. Mun ƙidaya matattara 12. Sannan sun duba bayanan da ke cikin MMS.  

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

An gudanar da irin wannan atisayen a babban dakin ajiyar kaya, inda ake ajiye manyan kayayyakin gyara: compressors, controllers, automation, fan, humidifiers da kuma daruruwan wasu abubuwa. Mun zaɓi zaɓin sake rubuta alamun kuma muna "buga" su ta hanyar MMS.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Bayanan kayan kayan gyara. Ja - Wannan shine abin da ya ɓace kuma yana buƙatar siya.

Kulawa na rigakafi. Baya ga kulawa da gyare-gyare, UI yana ba da shawarar yin rigakafin rigakafi. Yana taimakawa juyar da haɗari mai yuwuwa zuwa gyaran da aka tsara. Ga kowane siga, muna saita ƙimar ƙima a cikin saka idanu. Idan an wuce su, waɗanda ke da alhakin karɓar ƙararrawa kuma su ɗauki matakan da suka dace. Misali, mu:

  • Muna duba bangarorin lantarki tare da mai ɗaukar hoto don gano lahani cikin sauri a cikin kayan aikin lantarki: ƙarancin lamba, zafi na gida na madugu ko mai watsewar kewaye. 
  • Muna sa ido kan alamun girgizawa da yawan amfani da famfunan tsarin firiji na yanzu. Wannan yana ba ku damar gano ɓarna a cikin lokaci da tsara sassan maye gurbin ba tare da gaggawa ba.
  • Muna yin nazarin man fetur da mai na saitin janareta na diesel da compressors.
  • Muna gwada glycol a cikin tsarin firiji don maida hankali.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Zane-zanen girgizar famfo kafin da bayan gyarawa.

Yin aiki tare da masu kwangila. Ana yin gyaran kayan aiki da gyare-gyare ta hanyar ƴan kwangilar waje. A gefenmu, akwai ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun injinan dizal, na'urorin sanyaya iska, da UPS waɗanda ke sarrafa ayyukansu. Suna duba ko ƴan kwangilar suna da kayan aikin da ake buƙata da kayan aikin gyarawa / kulawa, takaddun ƙwararru, takaddun amincin lantarki, da izini. Sun yarda da duk aiki.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Wannan shine abin da lissafin da aka yi don karɓar aikin kula da kwandishan ya yi kama.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
A ofishin fasfo, muna bincika ko an ba wa wakilan ƴan kwangilar izini, ko sun sami kulawa a ƙayyadadden lokacin da kuma ko sun karanta ƙa'idodin.

Takaddun bayanai. Hanyoyin da aka kafa don kiyaye tsarin da kayan aiki shine rabin yakin. Duk hanyoyin da mutane ke yi a cibiyar bayanai dole ne a rubuta su. Manufar wannan abu ne mai sauƙi: don haka duk abin da ba'a iyakance ga wani takamaiman mutum ba, kuma a yayin da wani haɗari ya faru, kowane injiniya zai iya ɗaukar cikakkun bayanai kuma ya yi duk ayyukan da ake bukata don kawar da shi.

UI yana da dabarar kansa don irin waɗannan takaddun.

Don ayyuka masu sauƙi da maimaitawa, an kafa daidaitattun hanyoyin aiki (SOPs). Misali, akwai SOPs don kunna/kashe chiller da saita UPS don kewayawa.

Don kulawa ko hadaddun ayyuka, kamar maye gurbin batura a cikin UPS, ana ƙirƙiri hanyoyin kulawa (Hanyoyin Tsarukan, MOPs). Waɗannan na iya haɗawa da SOPs. Kowane nau'in kayan aikin injiniya dole ne ya sami nasa MOPs.

A ƙarshe, akwai Hanyoyin Ayyukan Gaggawa (EOPs) - umarni idan akwai gaggawa. An haɗa jerin takamaiman yanayin gaggawa kuma an rubuta musu umarni. Ga wani ɓangare na jerin abubuwan gaggawa, waɗanda ke dalla-dalla alamun haɗari, ayyuka, masu alhakin da kuma mutanen da za su sanar:

  • kashe wutar lantarki na birni: na'urorin injin dizal sun fara / basu fara ba;
  • Hatsari na UPS; 
  • hadura a kan tsarin sa ido kan cibiyar bayanai;
  • overheating na injin dakin;
  • yayyo tsarin firiji;
  • gazawar sadarwa da kayan aikin kwamfuta;

Da sauransu.

Ƙirƙirar irin wannan juzu'in takaddun aiki ne mai tsananin aiki a cikin kansa. Har ma yana da wahala a ci gaba da sabunta shi (a hanya, masu duba ma suna duba wannan). Kuma mafi mahimmanci, dole ne ma'aikata su san waɗannan umarnin, suyi aiki bisa ga su kuma su inganta idan ya cancanta.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Ee, umarni yakamata ya kasance a inda ake buƙatar su, kuma ba kawai tara ƙura a cikin ɗakunan ajiya ba.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
Bayanan kula akan canje-canje a cikin dokokin kulawa don tsarin injiniyan cibiyar bayanai.

A yayin binciken, suna kuma duba takaddun fasaha akan tsarin, zartarwa da takaddun aiki, da ayyukan sanya tsarin aiki. 

Alamar alama. Yayin da suke zagayawa cibiyar bayanai, sun duba ta duk inda suka isa. Inda suka kasa kaiwa, suka isa daga tsani :). Mun duba kasancewar sa akan kowane allo, inji, da bawul. Mun bincika keɓantacce, rashin fahimta da kuma yarda da tsare-tsaren na yanzu na takaddun da aka gina. A cikin hoton da ke ƙasa: muna cikin ɗakin famfo na ajiyar man fetur yana kwatanta alamomi akan bawuloli na solenoid tare da zane na takardun da aka gina. 

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Komai ya yarda da ita, amma tare da zane na axonometric na gida "adon" a bango a cikin siga ɗaya bai dace ba.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Hakanan ya kamata a buga zane-zane na tsarin da ke wurin a cikin wuraren cibiyar bayanai. A cikin yanayin haɗari, suna taimaka muku da sauri gano inda duk abin yake kuma ku yanke shawarar da aka sani. Hoton, alal misali, yana nuna zane mai layi ɗaya a cikin babban ɗakin canji.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

An duba mahimmancin zane-zane ta hanya mai zuwa: sun sanya sunan alamar alama a kan zane kuma sun nemi a nuna shi "a hakikanin rai". 

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Anan ne mai binciken yana ɗaukar hotunan saitunan (settings) na babban na'urar shigar da wutar lantarki, domin daga baya ya kwatanta su da alamomin da ke kan zane mai layi ɗaya a cikin takarda da kwafin lantarki. A daya daga cikin inji, QF-3, mai nuna alama bai dace da zane na takarda ba, kuma mun sami maki uku. Yanzu injiniyoyi biyu za su bincika ko alamun da ke cikin zane-zanen layi ɗaya ya dace da gaskiyar.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Wannan ba duk abin da masu binciken binciken suka bincika ba dangane da hanyoyin sabis. Ga abin kuma ya kasance kan ajanda:

  • tsarin kulawa. Anan mun sami fa'idodin karma tare da hangen nesa mai kyau, kasancewar aikace-aikacen wayar hannu da allon yanayin da aka sanya a cikin hanyoyin cibiyoyin bayanai. Anan mun rubuta dalla-dalla game da yadda muke aiki saka idanu.

    Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime
    Wannan shine MCC tare da bayanan gani game da matsayin babban tsarin injiniya na NORD-4 da sauran cibiyoyin bayanan mu da ke aiki akan shafin.

  • tsarin tsarin rayuwa na kayan aikin injiniya;
  • gudanar da iya aiki (iya aiki management);
  • kasafin kudi (yi magana kadan a nan);
  • hanyar nazarin haɗari;
  • tsarin karɓa, ƙaddamarwa da gwajin kayan aiki (mun rubuta game da gwaje-gwaje a nan).

Menene kuma UI yake kallo?

Tsaro da kulawar shiga. Har ila yau, binciken yana duba yadda tsarin tsaro da tsaro ke aiki. Alal misali, mai binciken ya yi ƙoƙari ya shiga ɗaya daga cikin wuraren da ba shi da damar shiga, sa'an nan kuma ya duba ko wannan yana nunawa a cikin tsarin kula da shiga da kuma ko an sanar da tsaro game da wannan (mai ɓarna - shi ne).

Idan a cikin cibiyoyin bayanan mu ƙofar kowane ɗaki ta kasance a buɗe sama da mintuna biyu, to ana kunna faɗakarwa a wurin tsaro. Don gwada hakan, masu binciken sun buɗe ɗayan kofofin tare da na'urar kashe gobara. Gaskiya ne, ba mu taɓa samun siren ba - jami'an tsaro sun ga wani abu ba daidai ba ta hanyar kyamarori na bidiyo kuma sun isa "wurin aikata laifuka" a baya.

Oda da tsabta. Masu bincike suna neman kura, akwatunan kayan aiki da ke kwance cikin rudani, da kuma sau nawa ake tsaftace wuraren. Anan, alal misali, masu dubawa sun zama masu sha'awar wani abu da ba a san shi ba a cikin hanyar samun iska. Wannan wani shinge ne daga tsarin iskar iska, wanda tuni ya shirya don ɗaukar matsayinsa. Amma duk da haka sun nemi in sa hannu.

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Har ila yau, a kan batun tsari a cikin cibiyar bayanai - waɗannan ɗakunan ajiya tare da duk kayan aikin da ake bukata don aikin gaggawa a kan kayan aiki suna cikin babban ɗakin sauyawa. 

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

Wuri. Ana tantance cibiyar bayanan ne bisa yanayin wurin - ko akwai sansanonin sojoji, filayen jirgin sama, koguna, volcanoes da sauran abubuwa masu haɗari a kusa. A cikin hoton kawai mun nuna cewa tun daga takaddun shaida na ƙarshe a cikin 2017, babu cibiyoyin makamashin nukiliya ko wuraren ajiyar mai da suka girma a kusa da cibiyar bayanai. Amma a can ana gina sabuwar cibiyar bayanai ta NORD-5, wacce kuma za ta wuce duk matakan takaddun shaida na Uptime Institute Tier III. Amma wannan labari ne mabanbanta).

Kuma nuna, ko Yadda muka ƙaddamar da binciken Dorewar Ayyuka a Cibiyar Uptime

source: www.habr.com

Add a comment