Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Gabatarwar

Labarin ya bayyana iyawa da fasalulluka na gine-gine na dandalin girgije na Citrix Cloud da kuma saitin ayyuka na Citrix Workspace. Waɗannan mafita sune jigon tsakiya da tushe don aiwatar da ra'ayin sararin aiki na dijital daga Citrix.

A cikin wannan labarin, na yi ƙoƙari in fahimta da tsara alaƙa-da-sakamako tsakanin dandamali na girgije na Citrix, sabis da biyan kuɗi, bayanin wanda a cikin buɗaɗɗen maɓuɓɓugar kamfanin (citrix.com da docs.citrix.com) ya yi kama sosai. wasu wurare. Fasahar girgije - da alama babu wata hanya! Yana da kyau a lura cewa ana bayyana gine-gine da fasaha a cikin cikakkiyar hankali. Matsaloli sun taso wajen fahimtar alaƙar matsayi tsakanin ayyuka da dandamali:

  • Wane dandamali ne na farko - Citrix Cloud ko Citrix Workspace Platform?
  • Wanne daga cikin dandamalin da ke sama ya haɗa da yawancin sabis na Citrix da ake buƙata don gina kayan aikin ku na dijital?
  • Nawa ne kudin wannan jin daɗin kuma a cikin waɗanne zaɓuɓɓuka za ku iya samu?
  • Shin yana yiwuwa a aiwatar da duk fasalulluka na filin aikin dijital na Citrix ba tare da amfani da Citrix Cloud ba?

Amsoshin waɗannan tambayoyin da gabatarwar Citrix mafita don wuraren aiki na dijital suna ƙasa.

Citrix Cloud

Citrix Cloud dandamali ne na girgije wanda ke ɗaukar duk ayyukan da ake buƙata don tsara wuraren aiki na dijital. Wannan girgijen mallakar Citrix ne kai tsaye, wanda kuma ke kula da shi kuma yana tabbatar da abin da ake buƙata SLA (samuwar ayyuka - aƙalla 99,5% kowace wata).

Abokan ciniki (abokan ciniki) na Citrix, dangane da biyan kuɗin da aka zaɓa (kunshin sabis), suna samun dama ga wasu jerin ayyuka ta amfani da samfurin SaaS. A gare su, Citrix Cloud yana aiki azaman kwamiti na tushen girgije don wuraren aikin dijital na kamfanin. Citrix Cloud yana da gine-ginen masu haya da yawa, abokan ciniki da kayan aikin su sun keɓanta da juna.

Citrix Cloud yana aiki azaman jirgin sama mai sarrafawa kuma yana ɗaukar ayyuka da yawa na girgije na Citrix, gami da. sabis da sabis na gudanarwa na kayan aikin sararin aiki na dijital. Jirgin bayanan, wanda ya haɗa da aikace-aikacen mai amfani, tebur, da bayanai, yana zaune a wajen Citrix Cloud. Iyakar abin da ke cikin Secure Browser Service, wanda aka bayar gaba ɗaya akan samfurin gajimare. Jirgin bayanan yana iya kasancewa a cikin cibiyar bayanan abokin ciniki (a kan-gidaje), cibiyar bayanan mai ba da sabis, hyper-Clouds (AWS, Azure, Google Cloud). Abubuwan da aka haɗa da rarrabawa suna yiwuwa lokacin da bayanan abokin ciniki ke samuwa a cikin shafuka da girgije da yawa, yayin da ake sarrafa su ta tsakiya daga Citrix Cloud.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Wannan hanyar tana da fa'idodi masu yawa ga abokan ciniki:

  • 'yancin zabar shafin don sanya bayanai;
  • da ikon gina matasan da aka rarraba kayayyakin more rayuwa, wanda ya haɗa da wurare da yawa tare da masu ba da sabis daban-daban, a cikin gajimare da yawa da kan-gidaje;
  • rashin samun damar kai tsaye zuwa bayanan mai amfani daga Citrix, tunda yana waje da Citrix Cloud;
  • da ikon saita matakin da ake buƙata na aikin kai tsaye, haƙurin kuskure, amintacce, sirri, mutunci da wadatar bayanai; bayan haka, zaɓi wuraren da suka dace don sanyawa;
  • babu buƙatar ɗaukar bakuncin da kula da sabis na sarrafa wuraren aiki na dijital da yawa, tunda duk suna cikin Citrix Cloud kuma suna da ciwon kai ga Citrix; a sakamakon haka - rage farashin.

Filin Citrix

Citrix Workspace yana wuce gona da iri, na asali kuma mai tattare da komai. Bari mu dubi shi dalla-dalla kuma zai bayyana dalilin da ya sa.

Gabaɗaya, Citrix Workspace ya ƙunshi ra'ayin wurin aiki na dijital daga Citrix. A lokaci guda bayani ne, sabis da saitin sabis don ƙirƙirar haɗin gwiwa, amintacce, dacewa da wuraren aiki masu sarrafawa.

Masu amfani suna samun damar SSO maras matsala don samun saurin zuwa aikace-aikace/aiyuka, tebur, da bayanai daga na'ura mai kwakwalwa guda ɗaya daga kowace na'ura don aiki mai fa'ida. Suna iya mantawa da farin ciki game da asusun da yawa, kalmomin shiga da matsaloli a cikin neman aikace-aikacen (hanyoyin gajerun hanyoyi, Fara panel, masu bincike - duk abin yana cikin wurare daban-daban).

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Sabis ɗin IT yana karɓar kayan aikin don sarrafa ayyuka na tsakiya da na'urorin abokin ciniki, tsaro, ikon samun dama, saka idanu, sabuntawa, haɓaka hulɗar cibiyar sadarwa, da nazari.

Citrix Workspace yana ba ku damar samar da haɗin kai ga albarkatu masu zuwa:

  • Citrix Virtual Apps da Desktops - haɓakar aikace-aikace da kwamfutoci;
  • Aikace-aikacen yanar gizo;
  • Cloud SaaS aikace-aikace;
  • Aikace-aikacen wayar hannu;
  • Fayiloli a cikin ma'ajiya daban-daban, gami da. gajimare.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Ana samun damar albarkatun Citrix Workspace ta hanyar:

  • Standard browser - Chrome, Safari, MS IE da Edge, Firefox suna goyan bayan
  • ko aikace-aikacen abokin ciniki "na asali" - Citrix Workspace App.

Ana iya samun dama daga duk shahararrun na'urorin abokin ciniki:

  • Cikakken kwamfutoci masu aiki da Windows, Linux, MacOS har ma da Chrome OS;
  • Na'urorin hannu tare da iOS ko Android.

Citrix Workspace Platform wani bangare ne na sabis na girgije iri-iri na Citrix Cloud wanda aka tsara don tsara wuraren aiki na dijital. Yana da kyau a lura cewa Wurin aiki ya haɗa da yawancin ayyukan da ke cikin Citrix Cloud, za mu zauna a kansu dalla-dalla daga baya.

Ta wannan hanyar, masu amfani na ƙarshe suna samun aikin wurin aiki na dijital akan na'urorin abokin ciniki da suka fi so ta wurin Aikace-aikacen Wurin aiki ko maye gurbinsa na tushen burauza (Aikin Wurin aiki don HTML5). Don cimma wannan aikin, Citrix yana ba da Platform Workspace azaman saitin sabis na girgije wanda masu gudanar da kamfani ke gudanarwa ta hanyar Citrix Cloud.

Citrix Workspace yana samuwa a ciki fakiti uku: Standard, Premium, Premium Plus. Sun bambanta da adadin ayyukan da aka haɗa a cikin kunshin. Hakanan, yana yiwuwa a siyan wasu ayyuka daban, a waje da kunshin. Misali, tushen Virtual Apps da Desktops sabis ana haɗa su ne kawai a cikin fakitin Premium Plus, kuma farashin sa na tsaye ya fi na daidaitaccen fakitin kuma kusan daidai da Premium.

Ya bayyana cewa Workspace duka aikace-aikacen abokin ciniki ne - Workspace App, da dandamali na girgije (bangaren sa) - Platform Workspace, da sunan nau'ikan fakitin sabis, da ra'ayi na wuraren aiki na dijital daga Citrix gabaɗaya. Wannan shi ne irin wannan mahalli mai fuskoki da yawa.

Bukatun gine-gine da tsarin

A al'ada, tsarin Digital Workspace daga Citrix za a iya raba zuwa yankuna 3:

  • Na'urorin abokin ciniki da yawa tare da Appspace Work ko tushen tushen burauza zuwa wuraren aiki na dijital.
  • Platform Workspace Kai tsaye a cikin Citrix Cloud, wanda ke zaune a wani wuri akan Intanet a cikin yankin Cloud.com.
  • Wuraren albarkatu mallaki ne ko wuraren hayar, gajimare masu zaman kansu ko na jama'a waɗanda ke ɗaukar albarkatu tare da aikace-aikace, kwamfutoci masu kama-da-wane, da bayanan abokin ciniki da aka buga zuwa Citrix Workspace. Wannan shi ne guda data-jirgin da aka ambata a sama; bari in tunatar da ku cewa abokin ciniki ɗaya na iya samun wurare da yawa na albarkatu.

Misalai na albarkatu sun haɗa da hypervisors, sabobin, na'urorin cibiyar sadarwa, wuraren AD, da sauran abubuwan da suka dace don samar da ayyukan wurin aiki na dijital masu dacewa ga masu amfani.

Halin abubuwan more rayuwa da aka rarraba zai iya ƙunsar:

  • wurare da yawa na albarkatu a cikin cibiyoyin bayanan abokin ciniki,
  • wurare a cikin gizagizai na jama'a,
  • ƙananan wurare a cikin rassa masu nisa.

Lokacin tsara wurare ya kamata ku yi la'akari:

  • kusancin masu amfani, bayanai da aikace-aikace;
  • yuwuwar sikeli, incl. tabbatar da saurin haɓakawa da rage ƙarfin aiki;
  • aminci da buƙatun tsari.

Sadarwa tsakanin Citrix Cloud da wuraren albarkatun abokin ciniki suna faruwa ta hanyar abubuwan da ake kira Citrix Cloud Connectors. Wadannan sassan suna ba da damar abokin ciniki ya mayar da hankali ga kiyaye albarkatun da aka ba wa masu amfani da kuma manta game da rawa tare da ayyuka masu amfani da gudanarwa waɗanda aka riga aka tura a cikin girgije da goyon bayan Citrix.

Don daidaita nauyin kaya da haƙurin kuskure, muna ba da shawarar tura aƙalla Haɗin Haɗin Cloud guda biyu kowace wurin albarkatu. Ana iya shigar da Haɗin Haɗin Cloud akan keɓaɓɓen na'ura na zahiri ko kama-da-wane da ke gudana Windows Server (2012 R2 ko 2016). Zai fi dacewa a sanya su a kan hanyar sadarwar wurin albarkatu na ciki, ba a cikin DMZ ba.

Mai Haɗin Cloud yana tabbatarwa da ɓoye zirga-zirga tsakanin Citrix Cloud da wuraren albarkatu ta hanyar https, daidaitaccen tashar tashar TCP 443. Zama mai fita kawai ana ba da izinin - daga Mai Haɗin Cloud zuwa ga gajimare, haɗin mai shigowa an hana.

Citrix Cloud yana buƙatar Active Directory (AD) a cikin kayan aikin abokin ciniki. AD yana aiki azaman babban mai bada IDAM kuma ana buƙata don ba da izinin samun damar mai amfani zuwa albarkatun Wurin Aiki. Cloud Connectors dole ne su sami damar zuwa AD. Don haƙurin kuskure, yana da kyakkyawan aiki don samun nau'ikan masu sarrafa yanki a kowane wuri na albarkatu waɗanda za su yi hulɗa tare da Haɗin Cloud na wannan wurin.

Citrix Cloud Services

Yanzu yana da kyau a mai da hankali kan mahimman ayyukan Citrix Cloud waɗanda ke ƙarƙashin dandamalin Citrix Workspace da ba abokan ciniki damar tura cikakkun wuraren aiki na dijital.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Bari mu yi la'akari da manufa da aikin waɗannan ayyuka.

Virtual Apps da Desktops

Wannan shine babban sabis na Citrix Digital Workspace, yana ba da damar samun damar zuwa aikace-aikace da cikakken VDI. Yana goyan bayan haɓaka aikin Windows da Linux da kwamfutoci.

A matsayin sabis na gajimare daga Citrix Cloud, Virtual Apps da Desktops sabis suna da abubuwa iri ɗaya da na gargajiya (marasa girgije) Aikace-aikacen Virtual da Desktops, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Bambanci shine duk abubuwan sarrafawa (jirgin sarrafawa) a cikin yanayin sabis ana shirya su a cikin Citrix Cloud. Abokin ciniki baya buƙatar turawa da kula da waɗannan abubuwan haɗin gwiwa ko ware musu ikon kwamfuta; Citrix ne ke sarrafa wannan.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

A gefensa, abokin ciniki dole ne ya tura waɗannan abubuwan haɗin gwiwa a wuraren albarkatu:

  • Cloud Connectors;
  • AD masu kula da yanki;
  • Ma'aikatan Isar da Gaggawa (VDAs);
  • Hypervisors - a matsayin mai mulkin, sun wanzu, amma akwai yanayi inda zai yiwu a samu ta hanyar kimiyyar lissafi;
  • Abubuwan da aka zaɓa sune Citrix Gateway da StoreFront.

Duk abubuwan da aka jera, ban da Cloud Connectors, abokin ciniki ne ke samun goyan bayansa. Wannan yana da ma'ana, tunda bayanan-jirgin yana nan, musamman don nodes na jiki da masu haɓakawa tare da VDAs, inda aikace-aikacen mai amfani da kwamfutoci ke kasancewa kai tsaye.

Masu Haɗin Cloud kawai suna buƙatar shigar da abokin ciniki; wannan hanya ce mai sauƙi da aka yi daga Citrix Cloud console. Ana aiwatar da ƙarin tallafin su ta atomatik.

Access Control

Wannan sabis ɗin yana ba da fasali masu zuwa:

  • SSO (sa hannu guda ɗaya) don babban jerin shahararrun aikace-aikacen SaaS;
  • Tace hanyar samun albarkatun Intanet;
  • Kula da ayyukan mai amfani akan Intanet.

SSO na abokan ciniki zuwa sabis na SaaS ta hanyar Citrix Workspace shine mafi dacewa kuma amintacce madadin idan aka kwatanta da samun dama ta al'ada ta hanyar bincike. Jerin aikace-aikacen SaaS da aka goyan baya yana da girma sosai kuma yana haɓaka koyaushe.

Ana iya saita tacewa ta hanyar Intanet dangane da farar da aka ƙirƙira da hannu ko jerin baƙi na rukunin yanar gizo. Bugu da kari, yana goyan bayan ikon samun dama ta nau'ikan rukunin yanar gizo, dangane da fa'idodin URL na kasuwanci da aka sabunta. Ana iya ƙuntata masu amfani daga shiga rukunonin rukunin yanar gizo kamar cibiyoyin sadarwar jama'a, sayayya, rukunin manya, malware, torrents, proxies, da sauransu.

Baya ga ba da damar shiga shafuka/SaaS kai tsaye ko toshe hanyar shiga su, yana yiwuwa a tura abokan ciniki zuwa Secure Browser. Wadancan. Don rage hatsarori, samun dama ga zaɓaɓɓun nau'ikan/jessin albarkatun Intanet zai yiwu ne kawai ta hanyar Browser mai aminci.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Sabis ɗin kuma yana ba da cikakken nazari don sa ido kan ayyukan mai amfani akan Intanet: wuraren da aka ziyarta da aikace-aikace, albarkatu masu haɗari da hare-hare, toshe damar shiga, kundin bayanan da aka ɗorawa/zazzagewa.

Amintaccen Browser

Yana ba ku damar buga burauzar Intanet (Google Chrome) ga masu amfani da Citrix Workspace azaman aikace-aikacen kama-da-wane. Secure Browser sabis ne na SaaS wanda Citrix ke gudanarwa kuma yana kiyaye shi. An shirya shi gaba ɗaya a cikin Citrix Cloud (gami da jirgin sama), abokin ciniki baya buƙatar turawa da kula da shi a wuraren albarkatun nasu.

Citrix yana da alhakin rarraba albarkatu a cikin gajimare don VDAs waɗanda ke ɗaukar nauyin binciken da aka buga don abokan ciniki, tabbatar da tsaro da sabunta OS da masu binciken kansu.

Abokan ciniki suna samun Amintaccen Browser ta hanyar aikace-aikacen Wurin aiki ko mai binciken abokin ciniki. An rufaffen zaman ta amfani da TLS. Don amfani da sabis ɗin, abokin ciniki baya buƙatar saukewa ko shigar da wani abu.

Shafukan yanar gizo da aikace-aikacen yanar gizo da aka ƙaddamar ta hanyar Mai bincike mai aminci yana gudana a cikin gajimare, abokin ciniki kawai yana karɓar hoton zaman ƙarshen, babu abin da aka kashe akan na'urar ƙarshe. Wannan yana ba ku damar haɓaka matakin tsaro sosai da kuma kare kai daga hare-haren burauza.

An haɗa sabis ɗin kuma ana sarrafa shi ta hanyar Citrix Cloud panel abokin ciniki. Ana gama haɗin haɗin cikin dannawa biyu:
Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Gudanarwa kuma abu ne mai sauƙi, ya zo ga saita manufofi da farar zanen gado:
Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Manufar tana ba ku damar daidaita sigogi masu zuwa:

  • Clipboard - yana ba ku damar kunna aikin kwafin-manna a cikin zaman mai bincike;
  • Bugawa - ikon adana shafukan yanar gizo akan na'urar abokin ciniki a cikin tsarin PDF;
  • Mara kiosk – kunna ta tsohuwa, yana ba da damar cikakken amfani da mai binciken (shafukan da yawa, mashaya adireshin);
  • Rashin nasarar yanki - ikon sake kunna mai binciken a wani yankin Citrix Cloud idan babban yankin ya fadi;
  • Taswirar tuƙi na abokin ciniki - ikon hawa faifan na'urar abokin ciniki don zazzagewa ko loda fayilolin zaman mai lilo.

Masu ba da izini suna ba ku damar tantance jerin rukunin rukunin yanar gizon waɗanda abokan ciniki za su sami damar shiga. Za a haramta samun dama ga albarkatun da ke wajen wannan jeri.

Haɗin Abun ciki

Wannan sabis ɗin yana ba da damar masu amfani da Wurin Aiki don samun haɗin kai ga fayiloli da takaddun da aka shirya akan albarkatun ciki na abokin ciniki (a kan gida) da tallafin sabis na girgije na jama'a. Waɗannan na iya zama manyan fayilolin mai amfani, hannun jari na cibiyar sadarwa, takaddun SharePoint ko wuraren ajiyar girgije kamar OneDrive, DropBox ko Google Drive.

Sabis ɗin yana ba da SSO don samun damar bayanai akan kowane nau'in albarkatun ajiya. Masu amfani da Citrix Workspace suna samun amintaccen damar yin amfani da fayilolin aiki daga na'urorin su ba kawai a cikin ofis ba, har ma da nesa, ba tare da wani ƙarin rikitarwa ba.

Haɗin gwiwar abun ciki yana ba da damar sarrafa bayanai masu zuwa:

  • raba fayiloli tsakanin albarkatun Wurin aiki da na'urar abokin ciniki (zazzagewa da lodawa),
  • aiki tare da fayilolin mai amfani akan duk na'urori,
  • raba fayil da aiki tare tsakanin masu amfani da Wurin aiki da yawa,
  • saita haƙƙin samun dama ga fayiloli da manyan fayiloli don sauran masu amfani da Wurin aiki,
  • nema don samun dama ga fayiloli, samar da hanyoyin haɗin yanar gizo don amintaccen zazzage fayiloli.

Bugu da kari, an samar da ƙarin hanyoyin kariya:

  • samun dama ga fayiloli ta amfani da kalmomin shiga lokaci ɗaya,
  • boye-boye fayil,
  • samar da fayilolin da aka raba tare da alamun ruwa.

Pointarshen Gudanarwa

Wannan sabis ɗin yana ba da ayyukan da ake buƙata don wuraren aiki na dijital don sarrafa na'urorin hannu (Gudanar da Na'urar Waya - MDM) da aikace-aikace (Gudanar da Aikace-aikacen Waya - MAM). Citrix yana sanya shi azaman mafita na SaaS-EMM - Gudanar da Motsi na Kasuwanci azaman sabis.

Ayyukan MDM yana ba ku damar:

  • rarraba aikace-aikace, manufofin na'ura, takaddun shaida don haɗawa da albarkatun abokin ciniki,
  • kiyaye na'urori,
  • toshe kuma aiwatar da cikakken ko ɓangaren share (shafe) na na'urori.

Ayyukan MAM yana ba ku damar:

  • tabbatar da tsaro na aikace-aikace da bayanai akan na'urorin hannu,
  • isar da aikace-aikacen hannu na kamfani.

Daga ra'ayi na gine-gine da ka'idar samar da ayyuka ga abokin ciniki, Ƙarshen Gudanarwa yana kama da nau'in girgije na Virtual Apps da Desktops da aka kwatanta a sama. Jirgin sarrafawa da ayyukan da ke cikin sa suna cikin Citrix Cloud kuma Citrix yana kiyaye su, wanda ke ba mu damar yin la'akari da wannan sabis ɗin azaman SaaS.

Jirgin Bayanai a wuraren albarkatun abokin ciniki ya haɗa da:

  • Masu Haɗin Cloud waɗanda ake buƙata don yin hulɗa tare da girgijen Citrix,
  • Citrix Gateways, wanda ke ba da amintaccen damar mai amfani mai nisa zuwa albarkatun ciki na abokin ciniki (aikace-aikace, bayanai) da ayyukan micro-VPN,
  • Active Directory, PKI
  • Musanya, fayiloli, aikace-aikacen kama-da-wane da kwamfutoci.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Gateway

Citrix Gateway yana ba da ayyuka masu zuwa:

  • Ƙofar shiga nesa - amintaccen haɗi zuwa albarkatun kamfani don wayar hannu da masu amfani da nesa a waje da amintaccen kewaye,
  • Mai bada IDAM (Identity and Access Management) don samar da SSO ga albarkatun kamfanoni.

A cikin wannan mahallin, ya kamata a fahimci albarkatun kamfanoni ba kawai a matsayin aikace-aikacen kama-da-wane da kwamfutoci ba, har ma a matsayin aikace-aikacen SaaS masu yawa.

Don inganta zirga-zirgar hanyar sadarwa da cimma ayyukan micro VPN, kuna buƙatar tura Citrix Gateway a cikin kowane wuraren albarkatu, yawanci a cikin DMZ. A wannan yanayin, da rabo daga cikin zama dole capacities da goyon baya fadowa a kan kafadu na abokin ciniki.

Wani zaɓi shine amfani da Citrix Gateway a cikin hanyar sabis na Citrix Cloud; a wannan yanayin, abokin ciniki baya buƙatar tura ko kula da wani abu a gida; Citrix yana yi masa haka a cikin gajimarensa.

Analytics

Wannan sabis ɗin nazari ne na Citrix Cloud hadedde tare da duk ayyukan girgije da aka kwatanta a sama. An ƙirƙira shi don tattara bayanan da sabis na Citrix ke samarwa da kuma yin nazari ta amfani da ginanniyar hanyoyin koyon inji. Wannan yana la'akari da ma'auni masu alaƙa da masu amfani, aikace-aikace, fayiloli, na'urori, da hanyar sadarwa.

Sakamakon haka, ana samar da rahotanni game da tsaro, aiki da ayyukan mai amfani.

Gine-ginen Aiki na Dijital akan dandalin Citrix Cloud

Baya ga samar da rahotannin ƙididdiga, Citrix Analytics na iya yin aiki da ƙarfi. Wannan ya ƙunshi ƙirƙira bayanan martaba na halayen mai amfani na yau da kullun da gano abubuwan da ba su da kyau. Idan mai amfani ya fara amfani da aikace-aikacen ta hanyar da ba ta dace ba ko kuma yana ɓarna bayanai, ana iya toshe shi da na'urarsa ta atomatik. Hakanan zai faru idan kun sami damar albarkatun Intanet masu haɗari.

An mayar da hankali ba kawai ga aminci ba, har ma akan aiki. Nazari yana ba ku damar saka idanu da sauri magance matsalolin da ke da alaƙa da dogon shiga mai amfani da jinkirin hanyar sadarwa.

ƙarshe

Mun saba da gine-ginen girgijen Citrix, dandali na Workspace da kuma manyan ayyukan da suka wajaba don tsara kayan aikin wuraren aiki na dijital. Yana da kyau a lura cewa ba mu yi la'akari da duk ayyukan Citrix Cloud ba; mun iyakance kanmu ga ainihin saiti don tsara wurin aiki na dijital. Cikakken jeri Ayyukan girgije na Citrix kuma sun haɗa da kayan aikin cibiyar sadarwa, ƙarin fasali don aiki tare da aikace-aikace da wuraren aiki.

Hakanan ya zama dole a faɗi cewa ana iya tura babban aikin wuraren aiki na dijital ba tare da Citrix Cloud ba, kawai a kan-gidaje. Babban samfurin Virtual Apps da Desktops yana nan har yanzu a cikin sigar gargajiya, lokacin da ba VDA kawai ba, har ma duk sabis na gudanarwa ana tura su kuma ana kiyaye su ta abokin ciniki akan rukunin yanar gizon su daban-daban; a wannan yanayin, ba a buƙatar masu Haɗin Cloud. Hakanan ya shafi Gudanar da Ƙarshen Mahimmanci - ana kiran kakansa na kan-kan-sa-sa-sa-saba XenMobile, kodayake a cikin sigar gajimare yana ɗan aiki kaɗan. Abokin ciniki kuma na iya aiwatar da wasu damar Ikon Samun shiga a rukunin yanar gizon su. Za'a iya aiwatar da ayyukan Secure Browser a cikin gida, kuma zaɓin mai binciken ya kasance tare da abokin ciniki.

Sha'awar tura duk abin da ke kan rukunin yanar gizonku yana da kyau dangane da tsaro, sarrafawa da takunkumi na tushen rashin amincewa da gizagizai na bourgeois. Koyaya, ba tare da Citrix Cloud ba, Haɗin Abun ciki da ayyukan Bincike ba za su kasance gaba ɗaya ba. Ayyukan sauran Citrix akan-gidaje mafita, kamar yadda aka ambata a sama, na iya zama ƙasa da aiwatar da girgijen su. Kuma mafi mahimmanci, dole ne ku ci gaba da sarrafa jirgin kuma ku gudanar da shi da kanku.

Hanyoyi masu amfani:

Takardun fasaha don samfuran Citrix, ciki har da. Citrix Cloud
Citrix Tech Zone - bidiyo na fasaha, labarai da zane-zane
Citrix Workspace Resource Library

source: www.habr.com

Add a comment