Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Sau da yawa kamfanoni suna fuskantar buƙatar shigar da sabbin kayan aiki masu ƙarfi a cikin wuraren da ake da su. Wannan aikin na iya zama da wahala a wasu lokuta warwarewa, amma akwai adadin daidaitattun hanyoyin da za su iya taimaka muku cim ma shi. A yau za mu yi magana game da su ta amfani da misalin cibiyar bayanai na Mediatek.

MediaTek, sanannen masana'anta na microelectronics, ya yanke shawarar gina sabuwar cibiyar bayanai a hedkwatarsa. Kamar yadda aka saba, dole ne a aiwatar da aikin a cikin mafi ƙanƙanta lokaci mai yuwuwa, sannan kuma tabbatar da cewa sabon mafita ya dace da duk kayan aikin da ake dasu. Bugu da kari, dole ne a fara daidaita wutar lantarki da na'urorin sanyaya zuwa yanayin ginin da sabuwar cibiyar bayanai za ta fara aiki.

Kamfanin CIO na kamfanin ya sami buƙatu don sarrafa cibiyar bayanai da fasahar sa ido, kuma abokin ciniki ya kuma yi maraba da aiwatar da hanyoyin samar da makamashi mai inganci a fagen sanyaya da samar da wutar lantarki. Wato, an ware ƙarin kasafin kuɗi don waɗannan fasahohin, wanda ya ba da damar ƙirƙirar cibiyar bayanai mai inganci da gaske a ƙarƙashin sharuɗɗan da aka bayar.

Babban matsin lamba

Kafin fara aikin, ya zama dole don nazarin fasalin kayan aikin da aka sanya - kuma yana da iko sosai. An shirya shigar da racks 80 a cikin sabon cibiyar bayanai, wasu daga cikinsu suna nufin sanya nauyin 25 kW.

An gudanar da ƙirar sakawa na ɗaukar kaya da kuma nazarin yiwuwar shirye-shiryen sanyaya, bayan haka an yanke shawarar raba cibiyar bayanai zuwa yankuna masu aiki. An raba yanki mai girma, inda kayan aiki mafi ƙarfi suke, kuma don sanyaya da kuma samar da wutar lantarki an yanke shawarar shigar da tsarin mafi ƙarfi da fasaha, ciki har da na'urorin sanyaya iska na RowCool.

Yankin matsakaicin yawa, wanda galibi ya ƙunshi kayan aikin sauya hanyar sadarwa, tsarin ajiya da sabar sabar, an kuma keɓe shi daban. Idan akai la'akari da ƙananan fitar da makamashi daga racks, yana yiwuwa a ƙirƙiri "lafiya mai zafi" mai tsawo a nan, wanda ke nufin adana sararin samaniya mai amfani.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Mun kwaikwayi motsin iska kuma mun tantance ma'aunin zafin jiki da aka halatta don yankuna biyu, mun ƙididdige ikon kayan aiki da ma'aunin ma'auni, da ma'auni don sanya kayan aiki a cikin racks.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Kwaikwayo na motsi iska ya taimaka wajen nemo mafi kyawun maki don sanya RowCool a-jere na'urorin sanyaya iska ta yadda haɗuwa da yin amfani da sanyaya aiki da tsarin raba hanyoyin zafi da sanyi zai ba da sakamako mai yawa.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

An tsara tsarin raba kaya mai ma'ana kuma an shigar da shi don bangarorin biyu. Sakamakon haka, wurin da ake ɗaukar nauyi ya karɓi gajerun hanyoyi da ƙarin na'urorin kwantar da iska na RowCool fiye da yankin matsakaicin kaya.

An haɗa na'urorin kwandishan layi zuwa masu sanyaya ta amfani da sanyaya ruwa. Don tabbatar da amincin irin wannan tsarin, an shigar da yawa na na'urori masu auna firikwensin a cikin cibiyar bayanai, kuma an ayyana wuraren gano yuwuwar ruwa. Idan ko da digo ɗaya na ruwa ya bayyana, tsarin nan da nan ya ba da sanarwa kuma yana taimakawa wajen gyara yanayin.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Haka kuma, RowCool na'urorin sanyaya iskar da ke cikin babban wurin da ake ɗauka ana haɗa su zuwa ƙungiyoyi, kuma ana daidaita mu'amala mai zaman kanta a tsakanin su. Ana yin haka ne ta yadda idan ɗaya na’urar kwandishan ta gaza, sauran za su iya haɓaka aikinsu kuma su samar da isasshen sanyaya, la’akari da aikin “layin sanyi”, yayin da ake gyara ko canza na’urar sanyaya. Don wannan dalili, ana kuma shigar da na'urorin sanyaya iska bisa tsarin N+1.

UPS da rarraba wutar lantarki

Dangane da ingantaccen aiki, mun sanya batir ɗin ajiya da tsarin UPS a cikin keɓantaccen yanki don hana kwararar iska daga haɗuwa da tsarin sanyaya daga rasa ƙarfi akan lodi waɗanda ba sa buƙatar ƙarin sanyaya musamman.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Ganin cewa jimillar ƙarfin cibiyar bayanai ta wuce 1500 kW, dole ne a tsara kayan aikin wutar lantarki da yankin UPS tare da kulawa ta musamman. An shigar da UPS na zamani tare da sakewa N+1 a zuciya, kuma kowane rak ɗin an ba shi ƙarfin zobe-wato, aƙalla igiyoyin wuta guda biyu. Tsarin sa ido a lokaci guda yana kula da amfani da wutar lantarki, ƙarfin lantarki da halin yanzu don lura da kowane canji mara kyau nan take.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

A cikin yanki mai girma, an shigar da sassan rarraba wutar lantarki (PDUs) a baya na raƙuman ruwa na Delta, kuma an sanya ƙarin nau'o'in rarraba 60A a saman.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

A cikin yanki mai matsakaici, mun gudanar da yin aiki tare da kabad ɗin rarraba da aka sanya a sama da raƙuman ruwa. Wannan hanya ta ba mu damar adana kuɗi ba tare da lalata inganci ba.

Control da kuma DCIM

An aiwatar da tsarin sarrafa kayan aiki a cikin sabon cibiyar bayanai. Don haka, ta hanyar tsarin DCIM InfraSuite, zaku iya waƙa da duk kayan aiki da wurin sa a cikin cibiyar bayanai, da kuma duk sigogin samar da wutar lantarki ga kowane rake.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Kowane rack kuma an sanye shi da na'urar firikwensin EnviroProbe da mai nuna alama, bayanai daga abin da ake tattarawa akan mahaɗar mahalli na EnviroStation don kowane jere kuma ana aika su zuwa uwar garken sarrafawa ta tsakiya. Godiya ga wannan, manajojin cibiyar bayanai na iya sa ido akai-akai game da yanayin zafin iska da yanayin zafi a cikin kowane taragon.

Girma da ƙarfi: yadda muka tabbatar da aikin sabbin kayan aiki a cikin cibiyar bayanan MediaTek

Baya ga saka idanu kan samar da wutar lantarki, tsarin InfraSuite kuma yana ba ku damar tsara tsarin cika cibiyar bayanai, saboda tsarin ya haɗa da bayanai kan lamba da ƙarfin kayan aikin da aka shigar. Injiniyoyin na iya tsara shigar da sabbin sabar ko canza tsarin yayin sake rarraba wutar lantarki ta hanyar PDUs masu wayo.

ƙarshe

Ayyukan gina cibiyar bayanai don MediaTek ya kasance mai ban sha'awa saboda dole ne mu sanya kaya mai yawa a cikin ƙaramin yanki. Kuma a maimakon rarraba shi a ko'ina cikin ɗakin, ya zama mafi inganci don rarraba manyan sabobin zuwa wani yanki na daban da kuma ba shi damar sanyaya mai ƙarfi da fasaha.

Cikakken tsarin kulawa da kulawa yana ba ka damar saka idanu akai-akai game da amfani da makamashi na sabobin masu amfani da wutar lantarki, da kuma yawan sanyaya da kuma samar da wutar lantarki na taimakawa wajen hana raguwar lokaci, har ma da gazawar kayan aiki. Daidai waɗannan cibiyoyin bayanai ne waɗanda ke buƙatar ginawa don mahimman hanyoyin kasuwanci na kamfanoni na zamani.

Masu amfani da rajista kawai za su iya shiga cikin binciken. Shigadon Allah.

Kuna amfani da sakewa a cibiyar bayanan ku?

  • Ee, muna kuma amfani da kwandishan N+1

  • Hakanan muna da N+1 UPS

  • Mun ma tanadi komai

  • A'a, ba ma amfani da ajiyar wuri

Masu amfani 9 sun kada kuri'a. Masu amfani 6 sun kaurace.

source: www.habr.com

Add a comment