Shin masu samarwa za su ci gaba da siyar da metadata: ƙwarewar Amurka

Muna magana game da dokar da ta sake farfado da ka'idodin tsaka tsaki.

Shin masu samarwa za su ci gaba da siyar da metadata: ƙwarewar Amurka
/Unsplash/ Markus Spiske ne adam wata

Abin da Maine ya ce

Gwamnatin Jihar Maine, Amurka zartar da wata doka, tilasta masu samar da Intanet karba bayyanannen izinin masu amfani don canja wurin metadata da bayanan sirri zuwa wasu kamfanoni. Da farko, muna magana ne game da tarihin bincike da yanayin ƙasa. Hakanan an hana masu samarwa daga ayyukan talla waɗanda basu da alaƙa da sadarwa da amfani da bayanan waɗanda, ta ma'anarsu, ba PD ba.

Bugu da ƙari, dokar Maine ta sake farfado da ƙa'idodin tsaka tsaki da yawa waɗanda ke aiki a cikin ƙasar har zuwa 2018-har zuwa XNUMX. FCC ba ta soke ba. Musamman, ya an haramta Masu ba da sabis na Intanet suna ba da rangwame akan ayyukansu da sauran nau'ikan diyya don musanya abokin ciniki ya yarda ya ba da bayanan sirri.

Me yasa muke magana kawai game da masu samarwa?

Dokar Maine ba ta tsara tsarin sadarwa ko kamfanonin IT ba. Wannan halin da ake ciki bai dace da masu samar da Intanet ba, don haka a watan Yuli na wannan shekara sun garzaya kotu. Kungiyoyin masana'antu USTelecom, ACA Connects, NCTA da CTIA sun shigar da karar mataki ajia cikin abin da luracewa ƙudirin yana nuna wariya ga masu samarwa kuma ya keta gyara na farko ga Kundin Tsarin Mulkin Amurka, wanda ke ba da tabbacin 'yancin faɗar albarkacin baki dangane da kasuwanci.

Sabbin abubuwa daga shafin mu na Habré:

Lobbyists ka ce, cewa idan aka bar Google, Apple, Facebook da dillalan bayanai su sayar da PD abokan ciniki ba tare da izininsu ba, to ya kamata masu samar da Intanet su sami wannan damar. Amma abin lura anan shine a matakin tarayya an riga an fara aiki tattaunawa game da dokar da za ta hana canja wurin wurin zama zuwa wasu kamfanoni. Ko da yake har yanzu ba a san makomarsa ba.

Wanene ke goyon bayan sabon tsari?

Wakilan Gidauniyar Wutar Lantarki (EFF) sun fito da farko don tallafawa doka a Maine. Sun daɗe suna haɓaka yunƙurin da ke iyakance ƙarfin masu ba da sabis na Intanet. A cewarsu a cewar, irin waɗannan matakan suna da mahimmanci don kare sirrin mai amfani.

Yadda sanar Mataimakin, kusan Amurkawa miliyan 100 abokan ciniki ne na mai siye wanda ke da tarihin keta ƙa'idodin tsaka tsaki. Amma ba za su iya canzawa zuwa wani ma'aikacin ba, tunda ƙungiya ɗaya ce kawai ke hidimar yankin su.

Shin masu samarwa za su ci gaba da siyar da metadata: ƙwarewar Amurka
/Unsplash/ Markus Spiske ne adam wata

Hakanan yana goyon bayan sabuwar doka yayi magana alkali yana sauraron shari'a akan masu samar da sabis na Intanet. A lokacin sauraron farko, ya sami dokar Maine ta tsarin mulki kuma ya lura cewa Kwaskwarimar Farko ba ta cika amfani da maganganun kasuwanci ba. Hukuncin na iya kafa wani muhimmin abin koyi ga sauran jihohin da ke neman farfado da tsaka tsaki.

Da alama za a aiwatar da wata doka irin wadda aka yi a Maine a matakin tarayya. Ɗaya daga cikin waɗannan takardun kudi a bara yarda Biyan wakilai, amma sai ya kasa wucewa Majalisa kuma shugaban ya sanya hannu.

Abin da za a karanta game da ladabi a cikin rukunin yanar gizon mu:

source: www.habr.com

Add a comment