Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare

Ɗaya daga cikin matasan 'yan wasa a kasuwa don magance matsalolin farfadowa shine Hystax, farawa na Rasha daga 2016. Tun da batun dawo da bala'i ya shahara sosai kuma kasuwa tana da fa'ida sosai, farawa ya yanke shawarar mayar da hankali kan ƙaura tsakanin abubuwan girgije daban-daban. Samfurin da ke ba ku damar tsara ƙaura mai sauƙi da sauri zuwa gajimare kuma zai kasance da amfani sosai ga abokan cinikin Onlanta - masu amfani Oncloud.ru. A haka na saba da Hystax kuma na fara gwada iyawar sa. Zan gaya muku abin da ya zo a cikin wannan labarin.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Babban fasalin Hystax shine babban aikin sa don tallafawa dandamali daban-daban na haɓakawa, tsarin aiki na baƙi da sabis na girgije, wanda ke ba ku damar canja wurin kayan aikin ku daga ko'ina, ko'ina.

Wannan yana ba ku damar ƙirƙirar mafita na DR ba kawai don ƙara haɓaka haƙuri na ayyuka ba, har ma da sauri da sauƙi ƙaura albarkatun tsakanin shafuka daban-daban da hyperscalers don haɓaka ajiyar kuɗi kuma zaɓi mafi kyawun bayani don takamaiman sabis a wani lokacin da aka ba. Baya ga dandamali da aka jera a cikin hoton take, kamfanin kuma yana aiki tare da masu samar da girgije na Rasha: Yandex.Cloud, CROC Cloud Services, Mail.ru da sauran su. Hakanan ya kamata a lura cewa a cikin 2020 kamfanin ya buɗe cibiyar R&D da ke Skolkovo. 

Zaɓin mafita guda ɗaya ta hanyar babban adadin 'yan wasa a kasuwa yana nuna kyakkyawar manufar farashi da babban amfani da samfurin, wanda muka yanke shawarar gwadawa a aikace.

Don haka, aikin gwajin mu zai ƙunshi ƙaura daga rukunin gwajin VMware na da injuna na zahiri zuwa rukunin mai bayarwa, wanda VMware kuma ke sarrafa shi. Haka ne, akwai mafita da yawa waɗanda za su iya yin irin wannan ƙaura, amma muna la'akari da Hystax a matsayin kayan aiki na duniya, kuma gwada ƙaura a cikin dukkanin haɗuwa mai yiwuwa ne kawai aiki marar gaskiya. Kuma girgijen Oncloud.ru an gina shi musamman akan VMware, don haka wannan dandamali a matsayin manufa yana sha'awar mu sosai. Na gaba, zan bayyana ainihin ka'idar aiki, wanda gabaɗaya mai zaman kansa daga dandamali, kuma VMware daga kowane bangare na iya maye gurbin shi da dandamali daga wani mai siyarwa. 

Mataki na farko shine tura Hystax Acura, wanda shine kwamitin kula da tsarin.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Yana buɗewa daga samfuri. Don wasu dalilai, a cikin yanayinmu ba daidai ba ne kuma a maimakon 8CPU da aka ba da shawarar, an tura 16Gb tare da rabin albarkatun. Sabili da haka, kuna buƙatar tunawa don canza su, in ba haka ba kayan aikin kwantena a cikin VM, wanda aka gina duk abin da aka gina, kawai ba zai fara ba kuma tashar ba za ta iya isa ba. IN Bukatun turawa An bayyana albarkatun da ake buƙata daki-daki, da kuma tashar jiragen ruwa don duk abubuwan haɗin tsarin. 

Hakanan an sami matsalolin saita adireshin IP ta hanyar samfuri, don haka mun canza shi daga na'ura mai kwakwalwa. Bayan wannan, zaku iya zuwa mahaɗin yanar gizon admin kuma ku kammala mayen daidaitawa na farko. 

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Ƙarshen Ƙarshen - IP ko FQDN na vCenter mu. 
Shiga da kalmar wucewa - wannan a bayyane yake. 
Target ESXi sunan mai masauki shine ɗayan runduna a cikin rukunin mu wanda za'a yi kwafi. 
Ma'ajiyar bayanai na Target yana ɗaya daga cikin ma'ajiyar bayanai a cikin rukunin mu wanda za a yi kwafi.
Hystax Acura Control Panel Jama'a IP - adireshin inda kwamitin kulawa zai kasance.

Ana buƙatar ɗan bayani game da mai watsa shiri da ma'ajin bayanai. Gaskiyar ita ce kwafin Hystax yana aiki a matakin mai watsa shiri da datastore. Na gaba zan gaya muku yadda zaku iya canza mai masauki da ma'ajiyar bayanai ga mai haya, amma matsalar ta bambanta. Hystax baya goyan bayan aiki tare da wuraren waha, i.e. Kwafi zai kasance koyaushe zuwa tushen gungu (a lokacin rubuta wannan abu, mutanen daga Hystax sun fitar da wani sabon salo, inda suka aiwatar da buƙatun nawa da sauri game da tallafi ga wuraren tafki). vCloud kuma ba a tallafawa, watau. idan, kamar yadda a cikin al'amarina, mai haya ba shi da haƙƙin admin ga duka gungu, amma ga takamaiman wurin ruwa, kuma mun ba da damar zuwa Hystax, to zai iya yin kwafi da ƙaddamar da waɗannan VMs da kansa, amma zai ba zai iya ganin su a cikin kayan aikin VMware , wanda yake da damar yin amfani da shi kuma, bisa ga haka, yana kara sarrafa na'urori masu mahimmanci. Ya zama dole ga mai gudanar da tari ya matsar da VM zuwa tafkin albarkatun da ake so ko shigo da shi cikin Daraktan vCloud.

Me yasa nake mai da hankali sosai akan waɗannan abubuwan? Domin, gwargwadon yadda na fahimci manufar samfurin, abokin ciniki ya kamata ya iya aiwatar da kowane ƙaura ko DR da kansa ta amfani da kwamitin Acura. Amma ya zuwa yanzu, tallafin VMware yana ɗan bayan matakin tallafi don OpenStack, inda aka riga aka aiwatar da irin wannan hanyoyin. 

Amma bari mu koma turawa. Da farko, bayan saitin farko na kwamitin, muna buƙatar ƙirƙirar ɗan haya na farko a cikin tsarinmu.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Duk filayen nan a bayyane suke, zan gaya muku game da filin Cloud. Mun riga muna da gajimare na “tsoho” wanda muka ƙirƙira yayin daidaitawar farko. Amma idan muna so mu sami damar sanya kowane ɗan haya a kan nasa ma'ajiyar bayanai da kuma a cikin nasa albarkatun albarkatun, za mu iya aiwatar da wannan ta hanyar ƙirƙirar girgije daban-daban ga kowane abokan cinikinmu.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
A cikin nau'i don ƙara sabon girgije, muna ƙayyade sigogi iri ɗaya kamar lokacin daidaitawar farko (muna iya amfani da mai watsa shiri iri ɗaya), suna nuna ma'ajin da ake buƙata don takamaiman abokin ciniki, kuma yanzu a cikin ƙarin sigogi za mu iya tantance albarkatun da ake buƙata daban-daban. tafkin {"resource_pool" : "YOUR_POOL_NAME"} 

Kamar yadda ƙila kuka lura, a cikin fom ɗin ƙirƙira mai haya babu wani abu game da rabon albarkatu ko kowane ƙima - babu wannan a cikin tsarin. Ba shi yiwuwa a iyakance ɗan haya a cikin adadin kwafi na lokaci ɗaya, adadin injina don kwafi, ko ta kowane sigogi. Don haka, mun ƙirƙiri ɗan haya na farko. Yanzu babu cikakkiyar ma'ana, amma abu na wajibi - shigar da wakili na Cloud. Ba ma'ana ba ne, tunda an zazzage wakili akan shafin wani abokin ciniki na musamman.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
A lokaci guda, ba a haɗa shi da mai haya da aka ƙirƙira ba, kuma duk abokan cinikinmu za su yi aiki ta hanyarsa (ko ta hanyar da yawa, idan muka tura su). Wakili ɗaya yana goyan bayan zaman guda 10 na lokaci ɗaya. Ana ƙidaya inji ɗaya azaman zama ɗaya. Ba kome nawa faifai yake da shi ba. Har ya zuwa yau, babu wata hanyar da za a iya yin sikeli a cikin Acura kanta a ƙarƙashin VMware. Akwai kuma wani lokacin mara kyau - ba mu da damar da za mu kalli "zubar da" wannan wakili daga kwamitin Acura don kammala ko muna buƙatar tura ƙarin ko kuma shigarwa na yanzu ya isa. A sakamakon haka, tsayawar yayi kama da haka:

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Mataki na gaba don samun dama ga tashar abokin ciniki shine ƙirƙirar asusu (kuma na farko, rawar da za ta shafi wannan mai amfani).

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Yanzu abokin cinikinmu na iya amfani da tashar yanar gizo da kansa. Abin da kawai yake buƙatar yi shi ne zazzage wakilai daga tashar kuma shigar da shi a gefensa. Akwai nau'ikan wakilai guda uku: Linux, Windows da VMware.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Biyu na farko an shigar dasu akan ilimin kimiyyar lissafi ko akan injunan kama-da-wane akan kowane hypervisor banda VMware. Babu buƙatar saita wani ƙarin abu, an sauke wakili kuma ya riga ya san inda za a buga, kuma a zahiri a cikin minti daya motar za ta kasance a bayyane a cikin Acura panel. Tare da wakilin VMware lamarin ya ɗan fi rikitarwa. Matsalar ita ce ana kuma zazzage wakilin VMware daga tashar tashar da aka riga aka shirya kuma tana ɗauke da tsarin da ya dace. Amma ban da sani game da tashar tashar mu ta Acura, wakilin VMware shima yana buƙatar sanin tsarin da za'a tura shi.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
A zahiri, tsarin zai tambaye mu mu samar da wannan bayanan lokacin da muka fara zazzage wakilin VMware. Matsalar ita ce, a zamaninmu na ƙauna na tsaro na duniya, ba kowa ba ne zai so ya nuna kalmar sirri ta admin akan tashar wani, wanda yake da fahimta sosai. Daga ciki, bayan turawa, ba za a iya daidaita wakilin ta kowace hanya ba (zaku iya canza saitunan cibiyar sadarwar sa kawai). Anan na hango matsaloli tare da abokan ciniki musamman masu hankali. 

Don haka, bayan shigar da wakilai, za mu iya komawa zuwa sashin Acura kuma mu ga duk motocinmu.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Tun da na yi aiki da tsarin kwanaki da yawa yanzu, ina da motoci a jihohi daban-daban. Ina da su duka a cikin Default kungiyar, amma yana yiwuwa a ƙirƙira ƙungiyoyi daban-daban da canja wurin motoci zuwa gare su kamar yadda kuke buƙata. Wannan ba ya shafar wani abu - kawai gabatar da ma'ana na bayanai da ƙungiyar su don ƙarin aiki mai dacewa. Abu na farko kuma mafi mahimmancin abin da ya kamata mu yi bayan wannan shine fara aikin ƙaura. Za mu iya yin wannan ko dai da hannu ko ta hanyar tsara jadawali, gami da da yawa don duk inji a lokaci ɗaya.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Bari in tunatar da ku cewa an sanya Hystax azaman samfur don ƙaura. Don haka, ba abin mamaki ba ne cewa don gudanar da na'urorinmu da aka kwafi muna buƙatar ƙirƙirar shirin DR. Ana iya yin shirin don injinan da ke cikin yanayin Synced. Kuna iya ƙirƙirar duka biyu don takamaiman VM guda ɗaya kuma ga duk injina lokaci ɗaya.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Saitin sigogi lokacin samar da shirin DR zai bambanta dangane da kayan aikin da zaku yi ƙaura. Ana samun ƙaramin saitin sigogi don yanayin VMware. Sake IP don injuna shima ba shi da tallafi. Game da wannan, muna sha'awar abubuwan da ke gaba: a cikin bayanin VM, ma'anar "subnet": "VMNetwork", inda muke ɗaure VM zuwa takamaiman hanyar sadarwa a cikin tari. Matsayi - dacewa lokacin ƙaura VMs da yawa; yana ƙayyade tsarin da aka ƙaddamar da su. Flavor - yana bayyana tsarin VM, a wannan yanayin - 1CPU, 2GB RAM. A cikin ɓangaren ƙananan bayanai mun ayyana cewa "subnet": "VMNetwork" yana da alaƙa da VMware "VM Network". 

Lokacin ƙirƙirar shirin DR, babu wata hanya don "yaɗa" diski a cikin ma'ajin bayanai daban-daban. Za su kasance a kan rumbun adana bayanan da aka ayyana don wannan girgijen abokin ciniki, kuma idan kuna da faifai na azuzuwan daban-daban, wannan na iya haifar da wasu matsaloli yayin fara injin, kuma bayan farawa da “raba” VM daga Hystax, zai kuma suna buƙatar keɓan diski na ƙaura zuwa ma'ajiyar bayanai da ake buƙata. Sannan abinda zamuyi shine kaddamar da shirin DR mu jira motocin mu su tashi. Tsarin juyawa na P2V/V2V shima yana ɗaukar lokaci. A kan mafi girman injina na gwaji, 100GB tare da diski uku, ya ɗauki iyakar mintuna 10.

Hijira Hystax Cloud: Hawan gajimare
Bayan wannan, ya kamata ku bincika VM mai gudana, ayyukan da ke kan sa, daidaiton bayanan, da aiwatar da wasu cak. 

Sannan muna da hanyoyi guda biyu: 

  1. Share – share shirin DR mai gudana. Wannan aikin zai kawai rufe VM mai gudana. Waɗannan kwafin ba sa zuwa ko'ina. 
  2. Rage - yaga motar da aka kwafi daga wani Acura, watau. a zahiri kammala aikin ƙaura. 

Ribobin maganin: 

  • sauƙi na shigarwa da daidaitawa duka daga abokin ciniki da kuma daga mai bayarwa; 
  • sauƙi na kafa ƙaura, ƙirƙirar shirin DR da ƙaddamar da kwafi;
  • goyon baya da masu haɓakawa suna amsawa da sauri ga matsalolin da aka samo kuma suna gyara su ta amfani da sabuntawar dandamali ko wakili. 

Минусы 

  • Rashin isassun tallafin Vmware.
  • Rashin kowane kaso na masu haya daga dandamali. 

Na kuma tattara Buƙatun Fasalo, wanda muka ƙaddamar ga mai siyarwa:

  1. saka idanu na amfani da turawa daga kayan aikin sarrafa kayan aikin Acura don wakilan Cloud;
  2. samuwar kaso na masu haya; 
  3. ikon iyakance adadin maimaitawa lokaci guda da sauri ga kowane ɗan haya; 
  4. Goyan bayan VMware vCloud Daraktan; 
  5. tallafi ga wuraren tafkunan albarkatu (an aiwatar da su yayin gwaji);
  6. ikon daidaita wakilin VMware daga wakilin kanta, ba tare da shigar da takaddun shaida daga kayan aikin abokin ciniki a cikin kwamitin Acura ba;
  7.  "hangen nesa" na tsarin farawa VM lokacin gudanar da shirin DR. 

Abinda kawai ya jawo mini babban zargi shine takardun. Ba na son "akwatuna baƙar fata" kuma na fi son lokacin da akwai cikakkun bayanai game da yadda samfurin ke aiki a ciki. Kuma idan na AWS da OpenStack samfurin an kwatanta shi har ma fiye ko žasa, to ga VMware akwai takaddun bayanai kaɗan. 

Akwai Jagoran Shigarwa wanda kawai ke bayyana ƙaddamar da kwamitin Acura, kuma babu wata kalma game da gaskiyar cewa ana buƙatar wakili na Cloud. Akwai cikakkun bayanai dalla-dalla na samfurin, wanda yake da kyau. Akwai takardun da ke bayyana saitin "daga farko zuwa ƙarshe" ta amfani da AWS da OpenStack a matsayin misali (ko da yake yana kama da rubutun blog a gare ni), kuma akwai ƙananan Ƙirar Ilimi. 

Gabaɗaya, wannan ba shine ainihin tsarin takaddun da na saba ba, a ce, daga manyan dillalai, don haka ban ji daɗi gaba ɗaya ba. A lokaci guda kuma, ban taɓa samun amsoshi ba game da wasu nuances na yadda tsarin ke aiki "a ciki" a cikin wannan takaddun - yawancin tambayoyi dole ne a fayyace tare da tallafin fasaha, kuma wannan ya jinkirta aiwatar da ƙaddamar da tsayawar da gudanarwa. gwaji. 

Don taƙaitawa, zan iya cewa a gaba ɗaya ina son samfurin da tsarin kamfanin zuwa aikin. Ee, akwai gazawa, akwai ainihin rashin aiki mai mahimmanci (dangane da VMware). A bayyane yake cewa, da farko, kamfanin har yanzu yana mai da hankali kan gajimare na jama'a, musamman AWS, kuma ga wasu wannan zai isa. Samun irin wannan samfurin mai sauƙi da dacewa a yau, lokacin da kamfanoni da yawa ke zabar dabarun girgije mai yawa, yana da mahimmanci. Idan aka yi la'akari da mafi ƙarancin farashi idan aka kwatanta da masu fafatawa, wannan yana sa samfurin ya zama mai ban sha'awa sosai.

Muna neman dan kungiya Injiniya Tsarukan Sa Ido. Wataƙila kai ne?

source: www.habr.com

Add a comment