Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Yawancin masu kwamfutoci na gida da kulab ɗin kwamfuta sun yi tsalle don samun kuɗi akan kayan aikin da ake da su a cikin hanyar sadarwar PlaykeyPro, amma sun fuskanci gajeriyar umarnin turawa, wanda galibi yakan haifar da matsaloli yayin farawa da aiki, wani lokacin har ma ba za a iya jurewa ba.

Yanzu aikin cibiyar sadarwar caca da aka raba shi ne a matakin buɗe gwaji, masu haɓakawa suna cike da tambayoyi game da ƙaddamar da sabobin don sabbin mahalarta, suna aiki kusan kwana bakwai a mako, kuma babu lokaci kwata-kwata don ƙarin umarni.

Bisa bukatar masu karatun labarin "Wasanni don kuɗi: ƙwarewar aiki a cikin hanyar sadarwar caca da aka rarraba na mai sabobin sabobin" kuma ga waɗanda suke so su zama mahalarta a cikin hanyar sadarwar da aka raba ta PlaykeyPro, na yanke shawarar sake bi ta hanyar haɗin gwiwa tare da ƙwarewar da ke akwai na tura sabar akan kwamfutar gida. Ina fatan zan taimaka wa masu sauraro masu kauna su fahimci yadda ƙaddamarwar ke faruwa, abin da ya wajaba don wannan da kuma yadda za a guje wa matsalolin da aka sani.

Horo

Kafin ka fara shigarwa da haɗa uwar garken, ya kamata ka duba cewa kayan aiki da cibiyar sadarwa sun cika duk ka'idojin da ake bukata. Takaitaccen bayanin ƙaddamarwa da shafin saukarwa ya ƙunshi ƙananan buƙatun tsarin ba tare da cikakkun bayanai da bayani ba, wanda ke haifar da shakku game da yuwuwar da riba na shiga cikin aikin.

Idan kun bi ƙananan buƙatun, za ku sami uwar garken wanda za ku iya kunna wasanni kaɗan kawai. Ganin ci gaba da canji a cikin buƙatun albarkatu na wasanni, wannan na iya haifar da asarar buƙatar uwar garke cikin sauri ko ƙarin farashi don sake-sake kayan aiki. Wannan halin da ake ciki ba zai yuwu ya faranta wa waɗanda ke shirin siyan sabuwar kwamfuta da kuma hayar ta ga ma’aikata a cikin dogon lokaci ba.

Kamar yadda masu gwadawa suka rigaya suka lura, kuma na yarda da su, mafi ƙarancin buƙatun sun dogara ne akan halayen sabar aiki na cibiyar sadarwar Playkey.

Nau'in kayan aikin kwamfuta iri-iri da amfani da bayanan bayanan saitunan wasan iri ɗaya kan haifar da ƙarin buƙatun gabaɗaya don sabobin da asara a aikin katin bidiyo lokacin aiki a cikin sabis. Idan injin kama-da-wane tare da katin bidiyo ba zai iya samar da mafi ƙarancin aikin aiki ba, to sabis ɗin na iya iyakance kewayon wasanni ko kuma gaba ɗaya ya ƙi yin hayan irin wannan sabar.

Tun da uwar garken yana amfani da nau'ikan na'urori na zahiri da na ma'ana, biyan buƙatun don aikin na'ura za a iya ragewa zuwa sauƙaƙe kwatancen aikin guda ɗaya da yawa na na'ura mai sarrafawa na zahiri / ma'ana ta amfani da bayanan kowane shirin gwajin da aka sani, la'akari da abin da ake buƙata. adadin murdiya dangane da wasan da aka nuna a ƙasa tebur. Kuna iya ɗaukar aikin Intel i5-8400 processor a matsayin tushe. Ayyukansa kowane core ya isa ya tafiyar da yawancin wasanni in ban da ƴan kaɗan waɗanda ke buƙatar ƙarin nau'in, kuma idan na'urar ba ta da isasshen su, to wasan ba za a iya buga shi kawai ba.

Don sauƙaƙa ƙima na iyawar kwamfuta a matsayin uwar garken PlaykeyPro, zan samar da tebur mafi ƙarancin buƙatun da aka tabbatar da gwaji don injin kama-da-wane don gudanar da wasannin da ake da su akan hanyar sadarwar da aka raba a lokacin rubutu. Aiki na uwar garken da kansa zai kuma buƙaci na'urorin sarrafa ma'ana guda biyu, 8 GB na RAM (12 GB lokacin da ake gudanar da injunan kama-da-wane da yawa akan uwar garken) da 64 GB na sararin diski don tsarin aiki na CentOS da ainihin software na injin kama-da-wane.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Dangane da girman bayanan da ke cikin tebur, zaku iya ƙayyade irin ƙarfin da ya kamata rumbun kwamfutarka ya kasance. Kar a manta game da ajiyar sarari don na'urar kama-da-wane, sabuntawa da sabbin wasanni. Yawan wasanni yana girma da sauri kuma ƙarar da ake buƙata zai karu. Don aiki na yau da kullun, ba shi da kyau a bar adadin sarari kyauta ƙasa da 100 GB.

Sabis ɗin yana da aiki don ƙayyade saitin wasanni ta mai uwar garken, amma a halin yanzu matakin gwajin beta wannan aikin ba ya samuwa kuma masu gudanarwa kawai ba su da lokacin tsara tsarin wasanni ga kowa da kowa. Cikakken faifai babu makawa suna haifar da kurakurai na aiki da rage lokacin kayan aiki don kulawa ta masu gudanar da sabis.

Daga gwanintar shiga cikin gwaje-gwajen beta azaman kafofin watsa labaru na ajiya akan uwar garken tare da injin kama-da-wane guda ɗaya, Ina ba da shawarar yin amfani da HDD tare da ƙarfin aƙalla 2 TB tare da na'urar SSD na 120 GB ko fiye don cache fayil tsarin karanta ayyukan. Sauran mafita na iya haifar da tsadar kuɗi masu yawa, kodayake don aiwatar da aikin injin kama-da-wane fiye da ɗaya a cikin sabar iri ɗaya, dole ne ku yi amfani da faifan SSD keɓanta tare da babban saurin karantawa.

Lokacin gudanar da injunan kama-da-wane guda biyu a cikin uwar garken guda ɗaya, girman bayanan ya kasance daidai da lokacin aiki da injin kama-da-wane, ban da ƴan gigabytes kaɗan, wanda zai taimaka adana sararin diski na SSD.

Wadanda ba su da ikon haɗa manyan kafofin watsa labaru kada su yanke ƙauna. Adana bayanai akan uwar garken yana dogara ne akan tsarin fayil na ZFS, wanda cikin sauƙi yana ba ku damar ƙara adadin sararin faifan da ke akwai akan lokaci ba tare da buƙatar yin canje-canje ga tsarin da ake ciki na yanzu tare da cikakken adana bayanai ba. Wannan aiwatarwa ba tare da la'akari da shi ba ta hanyar rage amincin ajiyar bayanai, saboda idan ɗaya daga cikin kafofin watsa labaru ya gaza, akwai yuwuwar rasa dukkan bayanan kuma za ku jira ana saukar da su daga sabar Playkey. , wanda ko kadan bai yi dadi ba idan aka yi la’akari da yawan bayanai.

Gargadi!

Lokacin tura sabis ɗin, dole ne a cire haɗin diski tare da bayanan sirri!

Ga wadanda suka shirya ba kawai don yin hayan kwamfuta ba, har ma don amfani da ita don bukatun kansu, lokacin da ake haɗa faifai a lokaci guda don sabis da kuma amfanin sirri, bayanan da ke kan faifai kuma za a iya lalata su a yayin wani kuskuren da ba zato ba tsammani. Tabbas, bai kamata ku cire haɗin / haɗa fayafai a zahiri ba duk lokacin da kuke amfani da kwamfutarku don amfanin kanku. Don faifan SATA, BIOS yana da ikon musaki (s). Hakanan akwai na'urorin sarrafa wutar lantarki na SATA Switch waɗanda za su iya taimaka muku cikin sauri da kuma kashe fayafai masu ɗauke da mahimman bayanai. Amma game da fayafai na NVMe, kashe faifan BIOS yana yiwuwa ne kawai akan ƙananan uwayen uwa, don haka ba za ku iya amfani da su don buƙatunku ba.

Matsalolin hanyar sadarwa

Umurnin tura sabis ɗin suna nuna sigogin cibiyar sadarwa ta hanyar Intanet mai waya na aƙalla 50 Mbit/s da farar adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Mu duba a tsanake. Ma'aunin saurin Intanet mai waya ya saba da kusan kowane mai amfani da Intanet, amma yawanci mutane kaɗan ne ke sha'awar ko IP ɗin fari ne ko a'a kuma ba su san yadda ake bincika ba.

Farin IP adireshi ne na waje na jama'a wanda aka keɓe ga takamaiman na'ura (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa) akan Intanet na duniya. Don haka, samun farin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na IP, kowane kwamfutar abokin ciniki na iya haɗa kai tsaye zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, wanda, ta amfani da ayyukan DHCP da UPNP, yana watsa haɗin zuwa uwar garken bayan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Don bincika tallan adireshin IP ɗin ku, zaku iya amfani da kowane sabis ɗin da ke nuna adireshin IP ɗin ku kuma kwatanta shi da adireshin IP na haɗin waje na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan ya dace, adireshin IP na jama'a ne. Adireshin IP na jama'a tsayayyu ne kuma masu ƙarfi. A tsaye sun fi dacewa da sabis; lokacin amfani da masu ƙarfi, za a iya samun abubuwan ban mamaki mara kyau ta hanyar ɓataccen haɗi tare da kwamfutar abokin ciniki da uwar garken da ke sarrafa haɗin sabis ɗin. Kuna iya dubawa tare da mai ba da tashar Intanet ɗinku game da adiresoshin IP na tsaye, ko aƙalla duba adireshin IP na waje na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin ƴan kwanaki.

Ɗaya daga cikin matsalolin da aka fuskanta lokacin tura sabis ɗin shine rashin tallafi ko kurakurai a cikin aikin UPNP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Mafi sau da yawa, wannan shine lamarin tare da masu amfani da hanyar sadarwa masu arha waɗanda masu samar da Intanet ke samarwa. Idan mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya fito daga wannan rukunin, to ya kamata ku fara nemo takaddun kan kafa aikin UPNP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Bukatar saurin Intanet mai waya na 50 Mbit/s yana saita mafi ƙarancin bandwidth na Intanet don injin kama-da-wane ɗaya. Saboda haka, injunan kama-da-wane da yawa za su buƙaci tashar Intanet tare da ƙaƙƙarfan bandwidth mai fita daidai gwargwado, watau. 50 Mbit/s an ninka ta adadin injunan kama-da-wane. Hanyoyin zirga-zirgar bayanai na wata-wata akan matsakaita kowace injin kama-da-wane shine terabytes 1.5, don haka iyakance tsare-tsaren jadawalin kuɗin fito na masu samar da Intanet don haɗawa da sabis ɗin bai dace ba.

A lokacin aikin uwar garken, musayar bayanai mai tsanani yana faruwa, wanda, lokacin amfani da masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na megabit 100 masu sauƙi, na iya haifar da matsaloli a cikin ayyukan sabis na kan layi na na'urorin cibiyar sadarwa na multimedia akan hanyar sadarwar gida. Idan kun fuskanci matsaloli tare da kwanciyar hankali na saurin tashar Intanet, ya kamata ku yi tunani game da haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, in ba haka ba aikin uwar garken zai zama maras tabbas kuma cire haɗin daga sabis ɗin.

Daga bayanan masu gwadawa, Mikrotik, Keenetic, Cisco, TP-Link Routers (Archer C7 da TL-ER6020) suna aiki da kyau.

Akwai kuma na waje. Misali, Asus RT-N18U gidan gigabit na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, bayan ƙara na'ura mai kama da hoto ta biyu, ya fara ratayewa yayin dogon zama na lokaci ɗaya; maye gurbinsa da Mikrotik Hap Ac2 ya warware matsalar gaba ɗaya. Haɗin kai shima abin ya faru ne na yau da kullun; musamman Xiaomi Mi WiFi Router 4 dole ne a sake kunna shi sau ɗaya a wata (mai ba da sabis na iya shiga hannu, sun sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da bayanin cewa 500Mbit / s tabbas zai yi aiki mai kyau akan kayan aikin su. ).

Ya kamata a aiwatar da tsarin tura sabar da yawa daya bayan daya; saurin aika sabis ya dogara da wannan. A cewar masu haɓakawa, maganin matsalar musayar bayanai ta atomatik tsakanin sabobin a kan hanyar sadarwar gida mai sauri yana a mataki na ƙarshe. Wannan zai taimaka rage lokacin ƙaddamar da sabis ɗin sau da yawa kuma ya rage nauyi akan tashar Intanet.

Iron nuances

Shigarwa yawanci baya buƙatar sa hannun mai amfani, amma a halin yanzu tsarin yana da ƙarancin ƙanƙanta kuma ana nufin masu mallakar kwamfutoci bisa na'urori masu sarrafa Intel waɗanda ke da haɗin gwiwa ta hanyar mu'amalar SATA. Idan kuna da kwamfutar da ke kan na'ura mai sarrafa AMD ko na'urar NVMe SSD, to wasu cikas na iya tasowa, kuma idan labarin bai amsa tambayoyinku ba, koyaushe kuna iya neman tallafin fasaha kai tsaye a shafin asusun ku na sirri ko ta hanyar aika imel zuwa [email kariya].

A baya can, daga cikin abubuwan da ake buƙata a cikin umarnin don ƙaddamar da sabis ɗin, akwai ambaton buƙatar haɗaɗɗen zane-zane ko ƙarin katin bidiyo don gudanar da saita uwar garke. A mataki na rufaffiyar gwaji, wannan buƙatun ya rasa mahimmancinsa kuma ya zama ƙarin kayan aiki don mafi dacewa da gudanarwar uwar garken tare da samun damar mai shi kai tsaye zuwa uwar garken, amma kamar kowane uwar garken bisa Linux OS, ana samun gudanarwa mai nisa don daidaitawa da saka idanu.

Abubuwan da ake buƙata don emulator (stub) ko haɗin haɗin gwiwa ya faru ne saboda wasu fasalulluka na kayan masarufi na sarrafa yanayin bidiyo na katin bidiyo a cikin injin kama-da-wane. Abokan ciniki galibi suna daidaita sigogin yanayin bidiyo don dacewa da sigogin masu saka idanu. Idan ba a haɗa mai saka idanu ko kwaikwayi zuwa katin bidiyo ba, to, takamaiman yanayin bidiyo da yawa sun zama babu ga abokan ciniki, wanda ba a yarda da sabis ɗin ba. Don ci gaba da aiki na uwar garken, kasancewar na'urar kwaikwayo ya fi dacewa don haɗa na'ura, in ba haka ba kashe wutar mai duba ko canza mai duba zuwa aiki daga wani tushen bidiyo na iya haifar da kuskure a cikin sabis ɗin. Idan kuna buƙatar haɗa ayyukan kwaikwaiyo kuma kuyi amfani da na'urar duba ba tare da sake haɗawa ba, zaku iya amfani da kwailin sa ido na wucewa.

Gwada daidaitawar kwamfuta

  • Samar da wutar lantarki Chieftec Proton 750W (BDF-750C)
  • ASRock Z390 Pro4
  • Intel i5-9400 processor
  • Muhimmanci 16GB DDR4 3200 MHz Ballistix Sport LT ƙwaƙwalwar ajiya (sanda ɗaya)
  • Samsung SSD Drive – PM961 M.2 2280, 512GB, PCI-E 3.0×4, NVMe
  • MSI Geforce GTX 1070 Aero ITX 8G OC graphics katin
  • A matsayin filasha filasha na shigarwa SSD SanDisk 16GB (USB HDD SATA RACK)

saitin

Zazzage hoton "usbpro.img" daga mahaɗin a cikin umarnin tura PlaykeyPro da rubuta shi zuwa kebul na USB na waje yana ɗaukar mintuna kaɗan kawai. Ya ɗauki lokaci mai tsawo don gungurawa cikin sassan saitunan BIOS don neman zaɓuɓɓukan haɓakawa: Intel Virtualization da Intel VT-d. Ba tare da kunna waɗannan zaɓuɓɓuka ba, injin kama-da-wane ba zai iya farawa ba. Bayan kunna zaɓuɓɓukan haɓakawa, saita zaɓuɓɓukan taya a yanayin Legacy BIOS kuma adana saitunan. Hoton hukuma na yanzu baya goyan bayan booting a yanayin UEFI, masu haɓakawa sun sanar da wannan zaɓi a sakin hoton na gaba. Dole ne a yi ƙaddamar da farko lokaci ɗaya daga kebul na USB wanda aka shirya a baya. A cikin akwati na, ASRock motherboard yayi amfani da maɓallin F11 don kawo Menu na Boot.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Bayan zabar farawa daga kebul na USB, babu kyawawa masu kallon allo da suka biyo baya kuma akwatin maganganu nan da nan ya bayyana yana tambayarka ka shigar da ID na mai amfani da Playkey, wanda za'a iya samunsa a sashin dama na sama. "Asusun sirri" bayan kammala aikin rajista akan shafin saukowa.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Bayan shigar da lambar tantancewa, an nuna taga tana gargadin cewa duk bayanan da ke cikin faifan da aka kayyade ba za a iya dawo da su ba. A cikin misali na, tsarin da bangare tare da bayanai don wasanni zasu kasance akan faifai ɗaya. Don tabbatar da cewa an haɗa uwar garken zuwa Asusun Keɓaɓɓen, ana amfani da sunan takamaiman diski. Shigar da sunan tuƙi da ID ɗin mai amfani na Playkey cikin tsarin uwar garken ana yin shi ta atomatik, amma kurakurai ta atomatik suna faruwa akan kayan aiki daban-daban. Rubuta sunan diski a wani wuri, zai zama da amfani yayin haɗa uwar garken da hannu zuwa Asusun ku na Keɓaɓɓen idan akwai kuskure. Zaɓin shigar da tsarin da bayanai tare da wasanni akan faifai daban-daban ya bambanta, amma saboda ƙarancin irin wannan aiwatarwa, ban yi la'akari da shi azaman misali ba.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Bayan tabbatar da lalata bayanai, mai sakawa ya ci gaba zuwa kafa sassan diski da loda hoton tsarin. Babu shakka an aiwatar da shigarwar da yamma, saboda mafi kyawun tsarin saukar da bayanai yana faruwa daga tsakar dare zuwa tsakar rana, lokacin da 'yan wasa ke hutawa kuma ba a cika yin lodin hanyar sadarwa ba.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Hasashen lokacin zazzage hoton tsarin ya zama gaskiya; bayan mintuna 45, mai sakawa, bayan ya duba ingancin hoton, ya fara kwafa shi ga kafofin watsa labarai. Yayin aiwatar da saukar da hoton, 'Haɗin ya ƙare' sau da yawa ana nuna saƙon kuskuren haɗin gwiwa, amma wannan baya shafar tsarin zazzagewar, sai dai kamar an saita lokacin da ba daidai ba a cikin mai sakawa.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Kamar yadda aka zata, bayan nasarar kwafin hoton tsarin zuwa kafofin watsa labarai, mai sakawa ya yi kuskuren da ya danganci haɗa bangare akan kafofin watsa labarai na NVMe (sabbin umarnin turawa ya ƙunshi ambaton abubuwan da ba su da kyau lokacin shigar da diski na NVMe da shawarwarin kada a zaɓi diski. irin wannan). A cikin wannan misalin shigarwa, kuskuren baya da alaƙa da fasalulluka na dandamali na AMD, amma zuwa kuskuren mai sakawa mai sauƙi a cikin ƙayyadaddun gano diski na NVMe daidai. Na ba da rahoton kuskuren ga masu haɓakawa; kada a sami kuskure a cikin sakin gaba. Idan har yanzu kuskure yana faruwa, to lokacin aika buƙatar haɗin kai, ban da ID na Playkey da ƙirar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, samar da sunan diski da aka yi rikodin a baya, kuma tallafin fasaha zai aiwatar da saitin nesa.

Don haka, shigarwa ya cika, zaku iya kashe kwamfutar sannan ku cire haɗin kebul na USB tare da mai sakawa. Mataki na gaba shine mafi ban sha'awa kuma mai sauƙi, kunna kwamfutar kuma jira tsarin aiki na CentOS ya gama lodi. Idan an yi komai daidai, za mu ga hoto mai zuwa.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Babu shiga da ake buƙata. Sannan dole ne sabis ɗin ya ci gaba da kafawa da aiki da kansa. Kuna iya ƙaddamar da buƙatar haɗin gwiwa.

Ana duba haɗin

An nuna nasarar ƙaddamar da uwar garke ta bayyanar shigarwa tare da sunan diski da aka ambata a baya a cikin jerin sabar a cikin keɓaɓɓen asusun ku. Matsayin da ke gaban uwar garken yakamata su kasance Kan layi, An katange kuma Kyauta. Idan uwar garken baya cikin lissafin, tuntuɓi tallafi kai tsaye daga keɓaɓɓen asusunka (maɓalli a ƙasan dama na shafin).

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Bayan nasarar ƙaddamar da CentOS da haɗawa zuwa asusunka na sirri, uwar garken zai fara zazzage bayanan da ake buƙata don aiki ta atomatik. Tsarin yana da tsayi kuma yana iya ɗaukar tsawon lokaci dangane da bandwidth na tashar Intanet. A cikin misali, zazzagewar bayanan ya ɗauki kimanin sa'o'i 8 (daga maraice zuwa safiya). Ba a nuna tsarin zazzagewa a cikin keɓaɓɓen asusunku ta kowace hanya a wannan matakin gwaji. Don sauƙin sarrafawa kai tsaye, zaku iya saka idanu akan kididdigar zirga-zirgar hanyar sadarwa. Idan babu zirga-zirga, tuntuɓi goyan bayan fasaha tare da tambaya game da matsayin uwar garken.

Idan an yi nasarar sauke ainihin bayanan uwar garken kuma babu matsalolin fasaha, tsarin aiki na Windows zai fara akan na'ura mai kama da kwamfuta tare da ƙirar tebur mai sauƙin ganewa. Bayan zazzage wasan GTA5 akan na'ura mai kama-da-wane, gwajin aikin da ya danganci wasan GTA5 zai fara ta atomatik, dangane da sakamakon da sabis ɗin zai yanke shawarar dacewa da uwar garken ta atomatik kuma canza matsayin Katange zuwa Akwai. A halin yanzu, saboda hayaniya, ana yin layukan gwaji, kawai a yi haƙuri. Yanzu zaku iya cire haɗin na'urar kuma ku haɗa emulator (stub) maimakon. Ana yin rikodin cin jarrabawar a cikin ɓangaren Sessions na asusun ku (Wasan: gta_benchmark). Idan bayan kammala gwajin matsayi bai canza zuwa Rarraba, tuntuɓi goyan bayan fasaha tare da tambaya.

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Wasanni don kuɗi: ƙwarewar tura sabis ɗin PlaykeyPro

Gina na

Ƙaƙwalwar haɗaɗɗiyar gwajin ita ce Intel i5-9400 processor, wanda ke da iyakacin adadin murhu kuma ba shi da fasahar Hyper-threading, wanda ke iyakance kewayon wasannin da aka haɗa. Girman diski kuma yana iyakance ɗakin karatu na wasan kuma tuni yana haifar da raguwar amfani da sabar. Cikakken ɗakin karatu na wasannin da ke akwai don PlaykeyPro ya riga ya wuce girman 1TB.

A cikin arsenal na akwai sabar da yawa da ke aiki da injunan kama-da-wane biyu da uku dangane da nau'ikan uwayen uwa guda uku:

ASRock Z390 Phantom Gaming 6, i9-9900, DDR4 3200 48GB, SSD NVMe 1TB, SSD NVMe 512GB, GTX 1080ti, GTX 1070, GTX 1660 Super, 1000W wutar lantarki
Gigabyte Z390 Gaming Sli, i9-9900, DDR4 3200 48GB, SSD NVMe 512GB, GTX 1070, GTX 1660 Super, 850W wutar lantarki
Gigabyte Z390 Designare, i9-9900K, DDR4 3200 48GB, SSD NVMe 512GB, 3x GTX 1070, 1250W wutar lantarki

A lokacin gwaji na majalisai, an lura da kasawa masu zuwa:

  • a cikin majalisai biyu na farko, ramukan don katunan bidiyo na 2 da na 3 suna kusa da juna, wanda ya sa yana da wahala a tabbatar da sanyaya mai kyau;
  • akan Gigabyte Z390 Gaming Sli motherboard, ramin katin bidiyo na uku yana iyakance akan bas ɗin PCIe ta hanyoyi v3.0 guda biyu daga kwakwalwar uwa, kuma, saboda haka, asarar fps ana iya gani yayin wasan (akan ASRock PCIe x4 v3.0. MCH, raguwar fps ba a sani ba);
  • lokacin amfani da na'ura mai sarrafa i9-9900, babu isassun muryoyi don gudanar da wasanni masu buƙata akan dukkan injunan kama-da-wane guda uku, don haka nan ba da jimawa ba za a sami injunan kama-da-wane guda biyu da ke aiki a wurin;
  • Ba shi yiwuwa a yi amfani da HDD tare da injunan kama-da-wane biyu ko uku.

Taron da ya danganta da Gigabyte Z390 Designare motherboard, saboda tsarin daidaitawa na ramukan PCIe X16, ya zama mafi nasara don tabbatar da ingantaccen sanyaya katunan bidiyo uku. Ciki har da tabbatar da babban aiki na motherboard, duk katunan bidiyo guda uku suna haɗe zuwa layin sarrafawa na PCIe v3.0 ta amfani da tsarin x8/x4/x4 ba tare da sa hannun MCH ba.

ƙarshe

Tsare-tsare a hankali na tsarin kwamfuta don tura sabis na PlaykeyPRO ba shakka zai ƙara dogaro, aiki da rayuwar sabar. Duk da haka, bai kamata ku hanzarta gina hadaddun jeri na na'urori masu kama da juna biyu/XNUMX ba, fara da ɗaya. Bayan kimanin wata guda, za ku iya fahimtar tsarin aikin uwar garken kuma ku tsara kyakkyawan tsari na kayan aikin ku.

Baya ga mafi ƙarancin buƙatun tsarin, zan ba da shawarwari don tsarin kwamfuta don sabis ɗin, wanda zai tabbatar da aikin duk wasannin da ake da su da kuma samar da ajiyar aiki don sabbin samfuran:

  • Mai sarrafawa: 8 cores
  • Hard Drive: aƙalla 2 TB, SSD ko SSD> = 120 + HDD 7200 RPM
  • RAM: 24 GB (zai fi dacewa 32, 16 + 16 a cikin yanayin tashoshi biyu)
  • Katin bidiyo: NVIDIA 2070 Super (daidai da aiki zuwa 1080Ti) ko mafi kyau

Bayanin da aka bayar a labarin ya dogara ne akan gogewa ta keɓaɓɓu wajen turawa da sarrafa sabar cibiyar sadarwar PlaykeyPro. Amma ko da bayan kusan shekara guda na shiga cikin gwaji, wani lokacin dole ne ku magance kurakurai a cikin ƙirar ƙirar kayan aiki.

source: www.habr.com

Add a comment