Intel GPU SGX - adana bayanan ku akan katin zane. Tare da garanti

Intel GPU SGX - adana bayanan ku akan katin zane. Tare da garanti
Katin zane na Intel Xe tare da tallafin SGX GPU

Tun daga lokacin sanarwar cewa Intel zai haɓaka katin bidiyo na kansa, duk ɗan adam mai ci gaba yana jiran shirye-shiryen su fara canzawa zuwa wani abu na zahiri. An san ƙananan bayanan fasaha har yanzu, amma a yau za mu iya gaya muku wani abu mai mahimmanci da mahimmanci. Ya zama sananne cewa katin bidiyo na Intel na gaba zai goyi bayan fasaha irin wannan Farashin Intel SGX, don babban abin dogaron ajiya na musamman mahimman abun ciki - ana kiransa GPU SGX.

Mun ambaci fasahar Extensions Software na Intel kwanan nan dangane da Intel SGX Card fitarwa. Ƙirƙirar Intel SGX saitin umarnin CPU ne wanda ke ba da damar aikace-aikace don ƙirƙirar ɓarna, yankuna masu kariya a cikin adireshin adireshin aikace-aikacen waɗanda ke ba da sirri da amincin koda a gaban malware masu gata.

Amma ba kawai lambar aiwatarwa ne ake buƙatar kariya ba, har ma da bayanan mai amfani. Ƙungiyoyin masu laifi suna yin mafarki dare da rana game da yadda ake sace hotunanku sannan su goge ko ɓoye su. Yaya ba za a bar shi ba tare da mahimman abubuwan tunawa ba? Intel SGX, a cikin GPU SGX iri-iri, na iya zuwa ceto a nan. A wannan yanayin yana aiki kamar haka.

Intel GPU SGX - adana bayanan ku akan katin zane. Tare da garanti

Muhimmiyar rawa a cikin wannan fasaha, kamar yadda sunan ke nunawa, na'urar sarrafa hoto ce ke takawa. "Menene alakar katin bidiyo da shi idan ya zo wurin ajiyar bayanai?" - tabbas kuna tambaya. Gaskiyar ita ce, tare da duk girmamawa ga Intel SGX, akwai sau da yawa ƙananan na'urori masu sarrafawa waɗanda ke tallafawa wannan fasaha fiye da waɗanda ba sa. Saboda haka, an yanke shawarar canja wurin aiwatar da lambar dogaro da SGX zuwa GPU, kamar yadda aka yi a cikin Katin Intel SGX da aka riga aka ambata. Katin bidiyon kuma yana da ƙarin fa'ida guda ɗaya: ƙirar sa tana ba shi damar ɗaukar adadi mai yawa na ƙwaƙwalwar walƙiya, wanda za'a iya amfani da shi azaman ma'ajiyar kariyar gida.

Ka'idar aiki na GPU SGX ita ce kamar haka. Hotunan kare da kuka fi so, da kuma wasu mahimman bayanai, ana sanya su akan ma'ajiyar katin bidiyo ta gida ta amfani da software na musamman na Intel. Kariyar Intel SGX tana aiki a matakin direban tsarin fayil. Na gaba, wannan software na musamman yana daidaita abubuwan da ke cikin ma'ajiyar tare da sabis na girgije a cikin ɗayan hanyoyin da masu amfani suka zaɓa. Ba kamar sauran sabis na girgije ba, abokin ciniki na Intel ba zai iya yin sulhu ba saboda yana ɗaukar wuraren lambobi masu mahimmanci a cikin SGX. Don haka, bayanan ku suna karɓar matakan kariya da yawa daga sata da lalata.

Me zai faru idan software na Intel ta daina aiki saboda wasu dalilai kuma bayanan suna kulle a zahiri a cikin ma'adana? Intel yana tsammanin raba fasahar sa tare da wasu ɓangarorin na uku bisa ƙaƙƙarfan takaddun shaida da sarrafawa. Don haka za a sami madadin. Da kyau, tsarin da kansa zai bayyana a kasuwa ba a baya ba fiye da bayyanar katunan bidiyo da kansu - lokacin har yanzu yana da ban sha'awa. Amma za mu jira.

source: www.habr.com

Add a comment