Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki
A tsaye HTML kusan abu ne na baya. Shafukan yanar gizo yanzu sune aikace-aikacen da ke da alaƙa da bayanan bayanai waɗanda ke haifar da kuzari ga buƙatun mai amfani. Duk da haka, wannan kuma yana da nasa kura-kurai: buƙatu mafi girma don albarkatun ƙididdiga da lahani masu yawa a cikin CMS. A yau za mu yi magana game da yadda ake ɗaga shafin yanar gizon ku mai sauƙi zuwa Jekyll - janareta na rukunin yanar gizo, wanda abun ciki ana ɗaukarsa kai tsaye daga GitHub.

Mataki 1. Hosting: ɗauki mafi arha a kasuwa

Don gidajen yanar gizo na tsaye, masu rahusa rahusa ya wadatar. Za a samar da abun ciki a gefe: akan na'ura na gida ko kai tsaye ta amfani da hosting Shafukan GitHub, idan mai amfani yana buƙatar tsarin sarrafa sigar. Na ƙarshe, ta hanyar, yana ƙaddamar da Jekyll iri ɗaya don ƙirƙirar shafuka, amma ikon daidaita shirin da hannu yana da iyaka. VPS ya fi ban sha'awa fiye da rabawa na rabawa, amma yana da ɗan ƙarin kuɗi. 

Yau mu a RUVDS muna sake buɗewa "PROMO" jadawalin kuɗin fito na 30 rubles, wanda ke ba ku damar hayan injin kama-da-wane akan Debian, Ubuntu ko CentOS. Farashin ya hada da gazawa, amma don kuɗi mai ban dariya za ku sami core computing guda ɗaya, 512 MB na RAM, 10 GB SSD, 1 IP da ikon sarrafa kowane aikace-aikacen. 

Bari mu yi amfani da shi kuma mu tura Jekyll blog ɗin mu.

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

Bayan fara VPS, kuna buƙatar shiga cikin ta ta hanyar SSH kuma saita software mai mahimmanci: sabar yanar gizo, uwar garken FTP, sabar mail, da dai sauransu. A wannan yanayin, ba dole ba ne mai amfani ya shigar da Jekyll a kan kwamfutarsa ​​ko kuma ya jure iyakokin GitHub Pages hosting, kodayake ana iya adana tushen rukunin a cikin ma'ajin GitHub.

Mataki 2: Shigar Jekyll

A takaice, Jekyll shine janareta mai sauƙi wanda aka tsara don ƙirƙirar shafukan yanar gizo sannan kuma ɗaukar su akan Shafukan GitHub. Manufar ita ce raba abun ciki da zane ta amfani da shi Tsarin samfuri na ruwa: Rubutun fayilolin rubutu a cikin Markdown ko Tsarin Rubutun ana sarrafa shi ta mai canza Liquid da mai ba da shi, kuma fitarwa shine saitin shafukan HTML masu alaƙa. Ana iya sanya su akan kowace uwar garken; wannan baya buƙatar CMS ko samun dama ga DBMS - komai yana da sauƙi kuma mai aminci.

Tunda Jekyll kunshin Ruby ne (gem), shigar da sauki. Don yin wannan, dole ne a shigar da sigar Ruby ba ƙasa da 2.5.0 akan tsarin ba. rubygems, GCC da Make:

gem install bundler jekyll # 

Yi amfani da sudo idan ya cancanta.

Kamar yadda kake gani, komai yana da sauqi qwarai.

Mataki na 3: Ƙirƙiri blog

Don ƙirƙirar sabon shafi a cikin ./mysite subdirectory, kuna buƙatar gudanar da umarni:

jekyll new mysite

Mu shiga ciki mu ga abinda ke ciki

cd mysite
ls -l

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

Jekyll yana da uwar garken kansa, wanda za'a iya farawa da umarni mai zuwa:

bundle exec jekyll serve

Yana sauraron canje-canjen abun ciki kuma yana sauraron tashar tashar jiragen ruwa 4000 akan localhost (http://localhost:4000/) - wannan zaɓin na iya zama da amfani idan an tura Jekyll akan injin gida. 

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

A cikin yanayinmu, yana da daraja ƙirƙirar gidan yanar gizo da kafa sabar gidan yanar gizo don duba shi (ko loda fayiloli zuwa masaukin ɓangare na uku):

jekyll build

Fayilolin da aka ƙirƙira suna cikin _site subdirectory of the mysite directory.

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

Ba mu yi magana game da duk rikitattun Jekyll ba. Godiya ga iyawar tsarin lambar sa tare da nuna alama na syntax, wannan janareta na abun ciki ya fi dacewa don ƙirƙirar shafukan masu haɓakawa, amma dangane da samfuran da ake samu akan Intanet, ana iya amfani da shi don ƙirƙirar rukunoni iri-iri iri-iri. Hakanan akwai plugins don Jekyll waɗanda ke ba ku damar canza tsarin tsara HTML da kanta. Idan kuna buƙatar sarrafa sigar, ana iya sanya fayilolin abun ciki a cikin ma'ajiya akan GitHub (sannan dole ne ku shigar da Git akan VPS).

Abu mafi mahimmanci shi ne cewa mai amfani ba zai buƙaci farashi mai tsada don wannan ba. Komai zaiyi aiki ko da akan wannan 30-ruble VPS.

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

Jekyll akan VPS don 30 rubles ga masu arziki

source: www.habr.com

Add a comment