Yadda 5G zai canza yadda muke siyayya da mu'amala ta yanar gizo

Yadda 5G zai canza yadda muke siyayya da mu'amala ta yanar gizo

A cikin labaran da suka gabata, mun yi magana game da menene 5G kuma me yasa fasahar mmWave ke da mahimmanci don haɓaka ta. Yanzu mun ci gaba da bayyana takamaiman damar da za a samu ga masu amfani tare da zuwan zamanin 5G, kuma muyi magana game da yadda matakai masu sauƙi da muka sani na iya canzawa a nan gaba. Ɗaya daga cikin irin wannan tsari shine hulɗar zamantakewa da siyayya ta kan layi. Cibiyoyin sadarwa na 4G sun ba mu damar yawo kuma sun kawo sabbin abubuwa gabaɗaya zuwa na'urorin hannu, amma yanzu lokaci ya yi da za a iya samun bayanan wucin gadi da haɓaka gaskiyar (AR) - waɗannan fasahohin suna amfani da hanyoyin sadarwar 5G don ɗaukar mataki na gaba zuwa gaba.

Juyin Juyin Halitta na zamantakewa akan layi

Tuni yanzu za mu iya ɗaukar wayar hannu ko kwamfutar hannu, duba sake dubawa na sauran baƙi game da cafes da gidajen abinci a kusa kuma zaɓi inda za mu ci abincin dare. Idan muka kunna gano wurin, za mu iya ganin tazarar zuwa kowane batu, mu tsara kamfanoni ta shahara ko nisa, sannan mu buɗe aikace-aikacen taswira don ƙirƙirar hanya mai dacewa ga kanmu. A zamanin 5G, komai zai zama mafi sauƙi. Zai isa kawai a ɗaga wayar hannu mai kunna 5G zuwa matakin ido da "duba" kewayen ku. Duk gidajen cin abinci na kusa za a yi alama akan allon tare da bayanin menu, kima da sake dubawa daga baƙi, kuma alamun da suka dace zasu gaya muku hanya mafi guntu zuwa kowane ɗayansu.

Ta yaya hakan zai yiwu? Ainihin, wayoyinku a wannan lokacin suna harba bidiyo a cikin babban ƙuduri kuma aika shi zuwa "girgije" don bincike. Babban ƙuduri a cikin wannan yanayin yana da mahimmanci don daidaiton ganewar abu, amma yana haifar da babban nauyi akan hanyar sadarwa saboda ƙarar bayanan da aka watsa. Hakazalika, zai sami, idan ba don saurin canja wurin bayanai da babban ƙarfin cibiyoyin sadarwar 5G ba.

Na biyu "kayan abu" da ke sa wannan fasaha ta yiwu shine rashin jinkiri. Tare da yaduwar hanyoyin sadarwa na 5G, masu amfani za su lura cewa irin wannan faɗakarwa za su bayyana akan allon wayar su da sauri, kusan nan take. Lokacin da aka ɗora bidiyon da aka ɗauka a cikin gajimare, tsarin gano hoto mai kunna 5G ya riga ya fara zaɓar daga cikin duk gine-ginen da aka lura waɗanda suka dace da buƙatun mai amfani, wato, gidajen cin abinci masu ƙima. Bayan sarrafa bayanan, waɗannan sakamakon za a mayar da su zuwa wayoyin hannu, inda tsarin tsarin gaskiya na gaskiya zai sanya su a kan hoton da aka karɓa daga kyamara kuma ya nuna su a wurare masu dacewa akan allon. Kuma wannan shine ainihin dalilin da yasa ƙarancin latency yana da mahimmanci.

Wani kyakkyawan misali shine amfani da 5G don ƙirƙirar labarun da aka raba da abun ciki. Yanzu, alal misali, harbi bidiyo da loda waɗannan fayiloli zuwa cibiyoyin sadarwar jama'a ayyuka ne guda biyu daban-daban. Idan kun kasance a taron dangi, bikin ranar haihuwa, ko bikin aure, kowane baƙo yana buga hotuna da shirye-shiryen bidiyo daga taron akan shafukansu na Facebook ko Instagram, kuma babu “raba” fasali kamar ikon yin amfani da tacewa lokaci guda ga wanda aka fi so. tsara ko shirya bidiyo tare. Kuma bayan biki, za ku iya nemo duk hotuna da bidiyoyin da aka ɗauka kawai idan kowane ɗayan mahalarta ya buga su da wasu tambarin na musamman. Kuma har yanzu, za a warwatse a cikin shafukan abokanka da danginku, kuma ba za a tattara su cikin kundi ɗaya na gama-gari ba.

Tare da fasahar 5G, zaku iya haɗa fayilolin hoto da bidiyo na ƙaunatattunku cikin sauƙi cikin aiki guda ɗaya kuma kuyi aiki tare, kuma mahalarta aikin za su loda fayilolin su ga jama'a nan da nan kuma su sarrafa su a cikin ainihin lokaci! Ka yi tunanin cewa ka fita daga gari don karshen mako, kuma kowa da kowa a cikin tafiya yana samun damar yin amfani da duk hotuna da shirye-shiryen bidiyo da ka iya ɗauka yayin tafiyar.

Don aiwatar da irin wannan aikin, ana buƙatar abubuwa da yawa a lokaci ɗaya: babban saurin canja wurin bayanai, ƙarancin latency da babban ƙarfin cibiyar sadarwa! Bidiyo mai girma mai yawo yana sanya damuwa mai yawa akan hanyar sadarwar, amma tare da 5G zai zama kusan nan take. Gudanar da fayiloli a cikin ainihin lokaci na iya zama tsari mai sauƙi da rikitarwa idan mutane da yawa suna aiki akai-akai. Amma saurin da ƙarfin hanyoyin sadarwar 5G kuma za su taimaka wajen kawar da jinkiri da tsangwama waɗanda za su bayyana lokacin yanke hotuna ko amfani da sabbin matattara. Bugu da ƙari, AI na iya taimakawa tare da ayyukan ku. Misali, na'urarka mai kunna 5G za ta gano abokanka da danginka kai tsaye a cikin hotuna ko bidiyoyi kuma ta gayyace su don aiwatar da waɗannan fayilolin tare.

Juyin siyayya ta kan layi

Nemo da siyan sabon kujera ba abu ne mai sauƙi ba. Kafin ka je kantin sayar da kayan aiki (ko gidan yanar gizon) don siyan shi, kana buƙatar yanke shawara a kan wurin da gadon gado zai kasance a cikin ɗakin, auna sararin samaniya, tunani game da yadda zai dace da sauran kayan ado. .

Fasahar 5G za ta taimaka wajen sauƙaƙa wannan tsari kuma. Godiya ga wayar hannu ta 5G, ba za ku ƙara buƙatar amfani da ma'aunin tef ba ko tambaya ko gadon gado da kuke so a cikin kantin sayar da ya dace da teburin kofi da launi na kafet. Ya isa ya sauke girman gadon gado da halayensa daga gidan yanar gizon hukuma na masana'anta, kuma samfurin gado mai girma uku zai bayyana akan allon wayar, wanda zaku iya "sanya" a cikin dakin da kanku kuma ku fahimta nan da nan. ko wannan samfurin ya dace da ku.

Ta yaya hakan zai yiwu? A wannan yanayin, kyamarar wayar ku ta 5G za ta taimaka wa AI ta auna ma'aunin ɗakin don sanin ko akwai isasshen sarari don sabon kujera. Rajan Patel, CTO na Google's Augmented Reality division, yayi amfani da Google Lens app a taron 2018 Snapdragon Tech Summit don yin hakan. A lokaci guda, ya nuna yadda mahimmancin saurin canja wurin bayanai na cibiyoyin sadarwar 5G ke da sauri don loda samfuran kayan aiki da laushi. Kuma bayan zazzagewa, haɓaka fasahar gaskiya tana ba ku damar sanya gadon gado na “virtual” a wurin da mai amfani ya zaɓa, kuma girmansa zai kasance 100% daidai da waɗanda aka nuna akan gidan yanar gizon. Kuma mai amfani kawai zai yanke shawara da kansa ko yana da daraja matsawa zuwa mataki na gaba - siye.

Mun yi imanin cewa zamanin 5G zai inganta da haɓaka sadarwa, sayayya ta kan layi da sauran fannonin rayuwarmu, da kuma sanya ayyuka na yau da kullun (har ma waɗanda ba mu sani ba tukuna) cikin sauƙi da jin daɗi.

source: www.habr.com

Add a comment